Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
thớt này dài quá, đọc méo mặt :)
em nghĩ Ford nó cứ lắp cái máy duratech 1.4 vào khung em mông, cắt giảm triệt để trang thiết bị để không còn cái gì hỏng phải sửa chữa thay thế nữa, 1 thời gian sau dân VN lại đồn nhau là Mông mới lành ngay. Còn những cái cảm giác lái.... không phải dành cho đại bộ phận lái xe ở VN :))

binh008

Xe tải
Bởi vì Mondeo ko chịu đổi tên, em nghĩ thế

huytungqc

Xe hơi
Vì Camry là thương hiệu đã ăn sâu vào tâm thức người Vn ta. Vẫn còn rất nhiều các bác Vn mình vẫn nghĩ Camry là xịn nhất, là " Power of Dream "

Chỉnh sửa cuối:

phuongdo2604

Xe đạp
Mông thua Cam vì:
- Thứ nhất là thương hiệu. Dân Việt mình thì đồ Nhật nó ăn sâu vào tận tủy rồi. Chưa kể cái tiếng Ford uống xăng, phụ tùng thay thế giá cao. Mà mua xe thì chủ yếu là các "cụ" tầm 4x, tạm hiểu là thế hệ trước nên mua xe nhiều khi là theo quan điểm "an toàn" : xe lành, bền, ổn định .....
- Thứ 2: Mông mới mà đứng cạnh Cam nhập thì hình thức thua chắc luôn

ducleminh

Xe điện
Vì Camry là thương hiệu đã ăn sâu vào tâm thức người Vn ta. Vẫn còn rất nhiều các bác Vn mình vẫn nghĩ Camry là xịn nhất, là " Power of Dream "
Hic, bên mấy thớt Mẹc với BMW các fan Toy còn xếp BMW Series 3 và Mec C chỉ ngang phân Altis kia kìa! Huống gì Mông.
Với họ Camry là xe sedan hạng sang rồi, không đỡ nổi!!!

taducanh

Xe buýt
Camry ở Mỹ,Âu nó cũng bán chạy hơn Mondeo chứ chẳng phải Việt Nam.Chạy thì không đầm bằng nhưng lành đó chính là nguyên nhân chính.Chẳng ai thích chạy xe mà dễ hỏng và khó sửa cả đâu.Em chạy Mong 2003,2 năm rồi cũng cho nó đi vì nó cũng hay hỏng vặt

GLPro

Xe điện
http://www.otofun.net/threads/254450-htx-mazda6-mt
Website
www.otofun.net
Camry ở Mỹ,Âu nó cũng bán chạy hơn Mondeo chứ chẳng phải Việt Nam.Chạy thì không đầm bằng nhưng lành đó chính là nguyên nhân chính.Chẳng ai thích chạy xe mà dễ hỏng và khó sửa cả đâu.Em chạy Mong 2003,2 năm rồi cũng cho nó đi vì nó cũng hay hỏng vặt
Đính chính hộ cụ là ở âu cam thua xa mông nhé :)

Mazspeed

Xe container
Hic, bên mấy thớt Mẹc với BMW các fan Toy còn xếp BMW Series 3 và Mec C chỉ ngang phân Altis kia kìa! Huống gì Mông.
Với họ Camry là xe sedan hạng sang rồi, không đỡ nổi!!!
Bác cho xin cái trích dẫn!

lapin

Xe container
ở chính ngay tại nước Mỹ còn thua nữa là
chưa kể những nước xung quanh giàu có hơn chúng ta (họ chắc chắn giàu và "khôn" hơn dân mình nhé, dân trí mình thấp lém;)) - theo lời vài thằng quan) Mondeo cũng chả có cửa
một sản phẩm tốt-như Mondeo- nhưng ko phù hợp với số đông (cà phê Thu Hà chưa chắc chất lượng thua Trung Nguyên và ra đời lâu rồi, vẫn ko thể nào đuổi kịp TN)

một ví dụ điển hình là con focus mới ra: chả hợp nhãn với dân châu Á nhà mình tí nào, lắp option búa xua, nói thật là option từ trong ra ngoài ngon hơn cả Camry 2.0 E và bán bằng giá Altis 2.0 >:) (đến cam 2.0 mà còn thua tất tần tật từ máy-hộp số-trang thiết bị nội thát-thì altis ko xét cho nó mệt)
nếu mà em là Chủ tịch Ford USA em đuổi mẹ nó thằng nào ra chiến lược ở thị trường VN rồi >:)
ở VN, xe Focus đc thị trường đánh giá ko bao giờ bằng altis, civic (cái này là sở thích ăn cơm chứ ko xơi hamburger hàng ngày đc-nên đừng bắt bẻ em)
thì tốt nhất là cắt hết option vớ vẩn đi, bán bằng vios thôi.... tự dưng mấy ông Altis-Civic ngửa nghiêng ngay
ông nào mua xe để hàng xóm ngắm thì kiểu gì cũng mua Altis-Civic
ông nào mua xe để chơi bời, độ đẹo thì tầm giá ấy ông ấy mua BMW Mer cũ về độ
ông nào mua xe để đi lại, ko cần option gì hết-ông này chỉ tính kinh tế-ông ấy muốn có cái xe tầm 500tr< thì focus ko có =>kia forte, cruze, elantra tc chạy đầy đường, các bác công nhận ko, Trường Hải lúc nào Cũng bán đc Forte doanh số sít sát altis vì như vậy đấy
và cái thói của ford là bán ế quay ra giảm giá (***, thằng mua trước thì tức - cảm giác như bị lừa (lần sau đừng hòng lừa đc tao nữa nhé :D). thằng mua sau thì sợ nó giảm nữa-thế đợi tiếp vậy, chứ nó lại giảm thì mình lại giống thằng 1 :D => đã ế mà còn bán hàng kiểu ngâu như vậy bảo sao ko chết)
tóm lại: bộ phận định giá của Ford đánh giá quá cao bản thân :D ngu ngốc, bao nhiêu năm ko thấy điểm mạnh yếu để mà khắc phục, hầu như ra sp nào chết tươi sp đấy (fiesta- vios nó cho ăn khói, ranger cũ, mới bị triton, hilux ra sau đập nát mặt, everest bị fortuner tát rơi răng, mondeo và focus thì ko bàn :D, quá vớ vẩn )
Ý cụ thôi. Focus mới cũng được đấy chứ. Lấy danh tiếng + lắm chiêu của anh Hàn cũng là cách hay. Lúc mua xe nhiều cụ chỉ thử lái mà kô thử ngồi sau cảm giác thến ào, người nhà hay chở cảm thấy thế nào.

hoanggiangauto

Xe tải
Độc xong, e cảm thấy ko hối tiếc khi chọn MON... "hãy là người tiêu dùng TINH TẾ".

GAT

Xe điện
Theo em đánh giá Mông 2.3-LD với camry 2.4-LD:
- Nội thất : Như cụ lào nói là rởm thì sai hoàn toàn, có thể không vừa mắt với 1 số người thoai.
- Ngoại thất: Người chê xấu, người bảo đẹp. Tùy mắt mỗi người.
- Option: như nhau
- Kích thước: Mông rộng rãi hơn cam.
- Cảm giác lái: camry lái nhẹ nhàng hơn; Mông đầm chắc hơn.
- Xăng: Mông tốn hơn Cam khoảng 0,5L/100km.
- Phụ tùng: vào hãng thì như nhau.
- Hỏng vặt: như nhau.
- Giá: Mông rẻ hơn khoảng 150 củ.
Túm lại theo em, giá trị sử dụng/giá thành của Mông tốt hơn Camry.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
.
.
.
Túm lại theo em, giá trị sử dụng/giá thành của Mông tốt hơn Camry.

Vịt mình thì lại rất hay quan trọng : giá trị sau khi sd cơ ;)

em thì coi trọng giá trị thân thể mình ;) đựoc sd

Loipham

Xe buýt
Cụ nói hay quá, nghe như mấy ông thày ở Giảng đường VN dạy đó ạ,
đúng nói chung là đúng như đội thúng đi ăn mày,
Kinh doanh xứ An Nam này thì ăn mày cả nón,
chỉ mấy thằng khốn làm cả nước đi ăn xin,
giờ mất lòng tin thì kinh doanh con gái gọi,
Khách thì cứ nói nhưng nó có nghe...
Mấy thằng Ngu si làm teo đi Ford yêu quý.
Nhiều khi nó bí, nó dí lung tung.
Trong mớ bòng bong, Ceo ford có biết,
Nhanh nhanh khác biệt, kẻo chết đến nơi,
Đừng có chờ trời, kẻo đưa nhau đi Văn Điển....:(

ở chính ngay tại nước Mỹ còn thua nữa là
chưa kể những nước xung quanh giàu có hơn chúng ta (họ chắc chắn giàu và "khôn" hơn dân mình nhé, dân trí mình thấp lém;)) - theo lời vài thằng quan) Mondeo cũng chả có cửa
một sản phẩm tốt-như Mondeo- nhưng ko phù hợp với số đông (cà phê Thu Hà chưa chắc chất lượng thua Trung Nguyên và ra đời lâu rồi, vẫn ko thể nào đuổi kịp TN)

một ví dụ điển hình là con focus mới ra: chả hợp nhãn với dân châu Á nhà mình tí nào, lắp option búa xua, nói thật là option từ trong ra ngoài ngon hơn cả Camry 2.0 E và bán bằng giá Altis 2.0 >:) (đến cam 2.0 mà còn thua tất tần tật từ máy-hộp số-trang thiết bị nội thát-thì altis ko xét cho nó mệt)
nếu mà em là Chủ tịch Ford USA em đuổi mẹ nó thằng nào ra chiến lược ở thị trường VN rồi >:)
ở VN, xe Focus đc thị trường đánh giá ko bao giờ bằng altis, civic (cái này là sở thích ăn cơm chứ ko xơi hamburger hàng ngày đc-nên đừng bắt bẻ em)
thì tốt nhất là cắt hết option vớ vẩn đi, bán bằng vios thôi.... tự dưng mấy ông Altis-Civic ngửa nghiêng ngay
ông nào mua xe để hàng xóm ngắm thì kiểu gì cũng mua Altis-Civic
ông nào mua xe để chơi bời, độ đẹo thì tầm giá ấy ông ấy mua BMW Mer cũ về độ
ông nào mua xe để đi lại, ko cần option gì hết-ông này chỉ tính kinh tế-ông ấy muốn có cái xe tầm 500tr< thì focus ko có =>kia forte, cruze, elantra tc chạy đầy đường, các bác công nhận ko, Trường Hải lúc nào Cũng bán đc Forte doanh số sít sát altis vì như vậy đấy
và cái thói của ford là bán ế quay ra giảm giá (***, thằng mua trước thì tức - cảm giác như bị lừa (lần sau đừng hòng lừa đc tao nữa nhé :D). thằng mua sau thì sợ nó giảm nữa-thế đợi tiếp vậy, chứ nó lại giảm thì mình lại giống thằng 1 :D => đã ế mà còn bán hàng kiểu ngâu như vậy bảo sao ko chết)
tóm lại: bộ phận định giá của Ford đánh giá quá cao bản thân :D ngu ngốc, bao nhiêu năm ko thấy điểm mạnh yếu để mà khắc phục, hầu như ra sp nào chết tươi sp đấy (fiesta- vios nó cho ăn khói, ranger cũ, mới bị triton, hilux ra sau đập nát mặt, everest bị fortuner tát rơi răng, mondeo và focus thì ko bàn :D, quá vớ vẩn )

Fiat

Xe buýt
nếu chém về giá trị sau khi SD thì mông ơi là mông :(

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
hôm qua đi sau con mon mới trông nó hoành tráng và nhìn phê hơn cam bao nhiêu các cụ ạ,có xiền em cũng làm 1 con và nó chỉ bằng asltis thôi,mon hơn cam rất nhiều thứ trừ 1 thứ đó là ý thức người tiêu dùng,để thay đổi nó trong ng việt âm lịch thì rất khó,cái quan trọng là cam nó đã làm rất tốt cái ban đầu của 1 quốc gia nghèo là sự bền bỉ,cái đó mon đi sau vì độ tốn xăng( giờ ko còn nhưng nó đi vào tiềm thức)và dịch vụ chưa tốt,cũng giống như honda vậy thôi,nếu honda vào trc mà chất lượng kém thì dù yamaha vào sau vẫn dc ng dân chọn thôi,đằng này nó làm tốt rồi,ng việt mình nên tỉnh ra và là những người tiêu dùng thông thái,e vote 1 phiếu cho mon

anhcusat

Xe tải
Do mấy cu dv sau bán hàng giêt chết Ford. Vào hãng toàn dọa hỏng cái này, thay cai kia ko thi nguy hiẻm thì ai chang sợ.

Trạng thái
Thớt đang đóng