Tại sao Mondeo vẫn không qua mặt được Camry

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe tải
Đổ xăng cho xe tăng hay sao mà mỗi lần hết những 2,7m hả mốc?
Hề hề, em quên mất là vàng tăng mạnh quá.
Hồi trước xăng tầm 17K, vàng tầm gần 20 gì đó, đổ 100l là teo gần chỉ vàng còn gì.
Bây giờ cuộc sống tươi đẹp nên mỗi lần đổ xăng mất nửa chỉ mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào phát ngôn ra đi tốn xăng mà k dám cá thì cũng chim non quá nhể? Có 10 két bia thì cũng muỗi thôi chả ảnh hưởng đến nồi cơm mấy. Cái chính là phát ngôn thế lần sau còn nói được ai, lời nói không có trọng lượng.
Cụ vietduc2005 đã đưa ra tuyến đường cụ thể rồi còn gì nhỉ? Thể thức cũng khá chi tiết rồi còn gì.
Sao tự nhiên có cụ hội Mô-kích đi lạc vào đây b-), cụ thích gì tiền và vàng già làng không thiếu nha :D. Cái nồi cơm là em lo cho các bác Ford khó bán được xe, cần câu cơm của người ta đó, nhỡ chẳng may em thắng thì sao. Em mới không 10 két luôn, cụ Vịt đực lo mấy con vịt nướng mồi nhé. Em quý các bác Ford lắm nên mới hay vào comment vì trước tí ngất em Focus. Đừng tưởng chỉ vì 10 két bia mà chia rẽ được em đâu, thêm một lon nữa đê =)).

Chỉnh sửa cuối:

boy_xedap

Xe điện
Em đi xe đạp thật nhưng cụ chớ thấy nhà vua ăn mặc giản dị mà coi thường nhá.
Cụ baỏ tốn xăng,cụ vietduc bảo k phaỉ, ờ thi ý em ở đây là cùng kiểm chứng mức ăn xăng của Mon và cũng để xác nhận sự chính xác lời nói cuả mình,xong việc làm chục két bia uống vui vẻ giao lưu thoai.
Sao tự nhiên có cụ hội Mô-kích đi lạc vào đây b-), cụ thích gì tiền và vàng già làng không thiếu nha :D. Cái nồi cơm là em lo cho các bác Ford khó bán được xe, cần câu cơm của người ta đó, nhỡ chẳng may em thắng thì sao. Em mới không 10 két luôn, cụ Vịt đực lo mấy con vịt nướng mồi nhé. Em quý các bác Ford lắm nên mới hay vào comment vì trước tí ngất em Focus. Đừng tưởng chỉ vì 10 két bia mà chia rẽ được em đâu, thêm một lon nữa đê =)).

caratfun

Xe hơi
Đã cụ nào mua đc mondeo giá mới chưa, ko biết có bị cắt giảm gì ko nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào mua được Mondeo bản mới lên cho ý kiến cảm giác và mức ăn uống của em nó đi.

halogelcar

Xe buýt
giữ nguyên như đời 2005, thay động cơ 2.5 bằng 2.3 mới + hộp số 6 cấp thay cho 5 cấp cũ. giá bán như bây giờ, theo các bác thì có qua mặt đc camry ko?

Ngoc Phan XLS

Xe container
Thôi để cho tình hình đỡ căng thẳng em xin nhận là Camry 2.4 chạy đường Hà Nội 20l/100km, Mondeo 2004 14l/100km và Mondeo 2010 có 8l/100km được chưa, các bác đang chạy Mon thoải mái đi nhá :D. Tuy nhiên như vậy chưa giải quyết được vấn đề Mondeo là cái xe ế nhất trong số những cái xe ế đã từng được SX và bán ở VN, doanh số gộp bằng cỡ... 2% Camry :). Các bác nên bàn cách giải quyết thực tế này này, đừng cãi nhau xăng cộ làm gì, vì chính các bác là người trả tiền xăng cho xe mình chứ có phải người khác đâu. :)) :)) :)) :)) :))
Ấy ấy cụ lại quên rồi! Em dự là Mông đau phải gọi Mắc Nợ, Fiat các loại bằng cụ về cái khoản ế ẩm chớ cụ!!!???

vuahe77

Xe điện
Thôi để cho tình hình đỡ căng thẳng em xin nhận là Camry 2.4 chạy đường Hà Nội 20l/100km, Mondeo 2004 14l/100km và Mondeo 2010 có 8l/100km được chưa, các bác đang chạy Mon thoải mái đi nhá :D. Tuy nhiên như vậy chưa giải quyết được vấn đề Mondeo là cái xe ế nhất trong số những cái xe ế đã từng được SX và bán ở VN, doanh số gộp bằng cỡ... 2% Camry :). Các bác nên bàn cách giải quyết thực tế này này, đừng cãi nhau xăng cộ làm gì, vì chính các bác là người trả tiền xăng cho xe mình chứ có phải người khác đâu. :)) :)) :)) :)) :))
Có 1000 kụ PR như kụ ở cái đất Hà Lội ngàn năm văn vật này em dự giá Mông 2010 sẽ chỉ tăng chứ không có giảm dư bây h đâu ná! Em thề em hứa dưng mà em không đảm bảo đâu ná!:-ss

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
lâu rồi ko có thông tin gì về mông đau đời 2011 à ?

dungla

Xe buýt
Em chưa mua, nhưng chắc chả cắt giảm gì đâu cụ ạ, vưỡn thế thôi (về cái óp xừn của xe ý). Đây chỉ là chương trình khuyến mãi thôi mà, có phải giảm mãi mãi đâu :))

Cũng có câu hỏi giống cụ này, bác nào mới mua lên tiếng cái.

Mazspeed

Xe container
lâu rồi ko có thông tin gì về mông đau đời 2011 à ?
Có đây: doanh số tháng 6/2010, Camry 2.4G - 219 chiếc, 3.5Q - 29 chiếc, nhập khẩu từ Mỹ - 10 chiếc, nhập từ Đài Loan - 50 chiếc. Cứ cho là 1/2 số nhập khẩu bán được trong tháng thì tổng cộng thương hiệu Camry tiêu thụ được 278 chiếc. Còn Mondeo? Vỏn vẹn... 3 chiếc ^#(^^#(^^#(^.

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
ặc ặc, bó tay, Mondeo thê thảm thế cơ à hehehe, nhưng công nhận nó đẹp hơn camry mà cảm giác lái cũng hơn camry theo đánh giá của mấy cha xài rồi nhưng tại sao nó vẫn ko thể bán được nhiều nhẩy ?

ducbanghd

Xe đạp
Điều mà ăn sâu vào trong đầu của ngừoi Việt ta là xe phải là Camry nói mới sang.
Ko phải là Camry ko phải là doanh nhân thành đạt. có lẽ vì nguyên nhân này mà
Modeo ko bán dc. Riêng về cảm nhận của em bây giờ Ford mondeo là loại xe đứng
đầu trong danh sách dòng xe sedan bán chính hãng tại các đại lý ủy quyền Việt nam

luxus

Xe tăng
Nội thất và chất lượng linh kiện bên trong (nhựa, da, xi mạ) của Mondeo 2010 không xứng đáng là xe hạng sang ở Việt Nam - nếu như không muốn nói là quá xấu.

Chỉnh sửa cuối:

em_tap_lai_xe

[Tịch thu bằng lái]
nhựa với nhiếc thì em cũng ko biết chứ còn riêng cái hình thức kiểu dáng nội thất thì có vẻ ko được đẹp bằng camry, nhìn cứ lúa lúa kiểu gì ấy, nhìn cái lỗ máy lạnh mà buồn cười, giống mấy cái taxi rẻ tiền, cho nên nhiều người ko rành thông số thì sẽ lăn tăn và ko ưa Mondeo.

còn người có hiểu biết về kỷ thuật và thông số thì có lẽ sẽ chọn mondeo nhưng mà Việt Nam ít ai rành xe cọ lắm nên chỉ biết camry thôi à.

mà giờ thằng Hàn Xèng đang làm mưa làm gió nên thằng Ford cũng hơi khó bán à nha, dạo này thấy xe Hàn chạy nhiều lắm đấy.

vuahe77

Xe điện
Em đang đi Mông 2005 đời 2006 thì em thấy Mông 2010 thật sự xấu hơn Mông 2005 về ngoại thất còn nội thất thì quá tệ
Tuy nhiên Mông 2005 lại ăn đứt Cam 2007 về giá thành, nội thất, tính năng sử dụng, cảm giác lái, độ an toàn và đồ thay thế tại thời điểm này chỉ thua một chút về nhiên liệu tiêu thụ.
Còn em không có khái niệm đi Cam là sang mà có lúc chợt nghĩ đi Cam là hà tiện, bủn xỉn. Sang thì em chọn tầm Mẹc, Lexus và Audi trở lên.
Kụ nào đồng ý thì cho em xin chén rượu.
Mấy hôm nay em nhạt mồm nhạt miệng quá mà hội Mông chẳng thấy í ới gì cả...:((

Vietroad111

Xe buýt
Em đọc hết cái topic này rất kỹ vì các cụ phân tích hay quá, suy nghĩ mỗi cụ một ý kiến khác nhau. Đây là ý kiến của em Vì sao xe Mon mới bán chậm (ế) hơn Cam. Chủ đề của topic này. Là vì bản thân em nếu mua xe cũ em sẽ mua Mon (nó rẻ), còn mới em sẽ mua Cam.
Em khẳng định rất nhiều cụ trên này có suy nghĩ giống em. Ai khác xin dơ tay lên, ... nếu hạ tay xuống là đồng ý nhé ;))

Trạng thái
Thớt đang đóng