[Funland] Tại sao min/mod lại thích xóa topic ?

AkiraBin

Xe tăng
Khi một diễn đàn được tạo ra, mục tiêu là bán quảng cáo kiếm tiền. Nếu như thế, một diễn đàn càng có nhiều bài viết, rating càng cao và lợi nhuận từ quảng cáo càng nhiều...và người chủ diễn đàn càng có tiền rủng rẻn...

Khi một topic có nhiều comment, nhiều người xem thì topic đấy trở nên quan trọng trong việc thu hút tiền về cho người chủ diễn đàn.

Thế nhưng mềnh thấy nhiều đồng chí Min/Mod chỉ thích xóa những topic sôi nổi thay vì xóa các bài phạm quy...vậy thì các Min/Mod đấy có đánh trực tiếp vô túi tiền của chủ diễn đàn không nhỉ ? Mềnh hiểu là min/mod được trả lương dựa trên số tiền quảng cáo chủ diễn đàn kiếm được.

Vậy có hắt bát cơm đang cầm không nhỉ ?
uối cùng thì cũng để lại toàn rác, diễn đàn bây giờ chỉ thấy trẻ trâu cãi nh
Chủ thớt và bác đã ý kiến hộ rất nhiều người về việc xóa thớt đấy ạ....Em cũng từng lập vài thớt và cũng có những thớt trùng nội dung các Chã gộp lại cho gọn chuẩn qui định ok, nhưng cũng có những thớt lập rất bình thường đang thảo luận sôi nổi được vài trang bị xóa mất trong khi chẳng có gì vi phạm. Cũng thấy khó hiểu??..Thôi thì cứ nghĩ sân chơi họ tạo ra thì họ có quyền điều khiển cuộc chơi nên phải chấp nhận cuộc chơi cho nó nhẹ lòng. Nhưng đúng như cụ nói cứ xóa "bừa" như vậy sẽ giảm chất lượng comment tâm huyết đi rất nhiều vì đâu đâu lại xuất hiện vài cụ có tính khí trẻ trâu vào chém bậy bạ linh làm sao chủ thớt kiểm soát được dẫn đến việc bị xóa thớt....

hoviethung

Xe lăn
Đồng ý với cụ, nếu cứ đánh đồng xoá hết không suy nghĩ, không phân biệt được vàng thau thì cuối cùng cũng còn lại toàn rác mà thôi.
Nếu muốn viết 1 cmt có giá trị thì cũng phải mất thời gian, công sức. Mặc dù chẳng vi phạm gì nhưng lẫn trong thớt đó có 1 vài đứa dở hơi chửi nhau rồi lại xoá cả thớt thì chẳng ai muốn còm những thông tin chất lượng nữa cả.
Cuối cùng thì cũng để lại toàn rác, diễn đàn bây giờ chỉ thấy trẻ trâu cãi nhau là nhiều. Đấy là kinh nghiệm 7 năm của em ở đây thấy như vậy :D
Thì mình cũng phải tiên liệu còm trong các thớt nhạy cảm chứ cụ? Mình cũng lập khá nhiều thớt nhưng rất ít bị xóa. Hoặc còm cũng vậy ít bị xóa

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Cứ xoá hết đi giống kiểu tre già măng mọc,thớt hot thì cũng chỉ đc tầm 2 ngày còn lại chỉ là mấy ô vào chửi bới nhau nên mod sẽ xoá.mà mục đích fun là chính.

phuongmit

Xe cút kít
Cũng ko hẳn thế, đối với những thớt nóng hổi, cập nhật comment liên tục thì em thấy các chã thường trực cắm chốt đấy cụ, nên nhiều nick bị bem cũng rất kịp thời :-s
Tất nhiên k phải lúc nào min mod cũng trực thớt rồi cụ :)) bem kịp thời là đúng rồi k các bố làm loạn :))

hưvô

Xe lăn

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Dạo này thớt rác nhiều , em cũng chán chả lượn quán cf , toàn lượn chợ còn vui hơn

xe cộ gì

[Tịch thu bằng lái]
Diễn đàn nào cũng có quy định riêng, những bài viết không phù hợp với tiêu chí thì họ xoá thôi. Ai đời vào nhà người ta cứ bắt chủ nhà phải thế này thế nọ, không thích có thể tìm các diễn đàn phù hợp để viết bài cho thỏa, sao cứ phải ăn vạ cho nó khổ dâm ra 🧐
Mọi tổ chức đều phải có nội qui riêng là quá đúng,gọi là nhà người ta thì thấy sai sai, nếu diễn đàn chi dành cho các chã thì đóng cửa tự sướng với nhau, người ta đăng ký thành viên thì người ta là người trong nhà và được quyền nói và cmt chứ nhỉ

hưvô

Xe lăn
E dự là cụ thớt sẽ vào tầm ngắm của các admin... Rồi cụ thớt sẽ nhọ đấy
Đang nhiên đang nành cụ thớt lại sinh sự
Anh thớt đã bị xì lốp, 1 cuối tuần buồn rồi

VnUeT

Xe tăng
Hôm nay lại thứ sáu. Hầy dà.

darthvader

Xe điện
Hay min mod mỗi tuần chọn random ra chục nick cấp cho quyền khóa xóa trong 1 ngày để các cụ được trải nghiệm, quán cà phê nhiều phe phái tàn sát chắc náo nhiệt lắm :)

hưvô

Xe lăn
Thì mình cũng phải tiên liệu còm trong các thớt nhạy cảm chứ cụ? Mình cũng lập khá nhiều thớt nhưng rất ít bị xóa. Hoặc còm cũng vậy ít bị xóa
Trước đây OTF có 1 khẩu hiệu tuyên truyền đảm bảo an toàn giao thông là "Đi đúng làn ngập tràn hạnh phúc", suy ra ngay cả trên diễn đàn này ta cứ làm đúng với nội quy thì sẽ an toàn vô sự ko sao cả cụ nhỉ.