[Funland] Tại sao min/mod lại thích xóa topic ?

New Audi R8

Xe buýt
Khi một diễn đàn được tạo ra, mục tiêu là bán quảng cáo kiếm tiền. Nếu như thế, một diễn đàn càng có nhiều bài viết, rating càng cao và lợi nhuận từ quảng cáo càng nhiều...và người chủ diễn đàn càng có tiền rủng rẻn...

Khi một topic có nhiều comment, nhiều người xem thì topic đấy trở nên quan trọng trong việc thu hút tiền về cho người chủ diễn đàn.

Thế nhưng mềnh thấy nhiều đồng chí Min/Mod chỉ thích xóa những topic sôi nổi thay vì xóa các bài phạm quy...vậy thì các Min/Mod đấy có đánh trực tiếp vô túi tiền của chủ diễn đàn không nhỉ ? Mềnh hiểu là min/mod được trả lương dựa trên số tiền quảng cáo chủ diễn đàn kiếm được.

Vậy có hắt bát cơm đang cầm không nhỉ ?
Cụ muốn sống để hưởng thụ thì đầu tiên cụ cần khoẻ mạnh đã

cairong_2011

Xe container
Vâng, bọn em cũng muốn làm như bác nói lắm lắm ý. Nhưng một ngày có 24h, mà có vài trăm bài bị xóa, chưa kể xóa thớt, thớt có vài trăm bài nữa.
Vậy sao không vì cái chung và để mình không bực tức khi bị xóa bài, thì ta chịu khó đọc kỹ nội quy, quy định của diễn đàn nhỉ?
Em hiểu chuyện đó nhưng khi xóa bài có thể ko cần thông báo nhưng nếu kỷ luật ai đó về nguyên tắc chắc các cụ phải chọn hình thức kỷ luật nào đó từ đơn giản nhất là ko được còm cho tới thu bằng hay cấm vĩnh viễn. Vậy khi chọn hình thức thì gửi luôn PM trong cùng tính năng luôn được không ?

p.maldini

Xì hơi lốp
Đăng viết bài quy chụp, không bằng chứng xác thực
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 12/4/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

niceshot

Xe container
Cụ cũng phải thông cảm cho họ, làm công ăn lương, trình độ hiểu biết, cơ sở lý luận và giá trị thực tiễn cũng như tư duy về pháp luật còn nhiều hạn chế, nên xóa nhầm còn hơn bỏ sót...
Các min/mod ko tìm được điều khoản nào để xủ lý còm này à

Còm nghe "thượng đẳng" vãi. Không biết tư duy pháp luật đến đâu mà chê người ta như đúng rồi. Lẽ ra những còm như thế này, các chã phải xử lý theo đúng nội quy diễn đàn.
Các min/mod ko tìm được điều khoản nào để xủ lý còm này à
Nội dung bài viết quy chụp, coi thường BĐH.
Xử quá dễ vì nó nằm trong Quy định rồi, nhưng bọn em chọn phương án khó ;))

48. Đả kích công khai hoặc cợt nhả, xúc phạm đối với những người điều hành diễn đàn trên các chủ đề công cộng.

vandatAT

Xe container
Bài nào thấy ngứa mắt thì xóa thôi, mình là người có quyền mà ahihi :))

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em hiểu chuyện đó nhưng khi xóa bài có thể ko cần thông báo nhưng nếu kỷ luật ai đó về nguyên tắc chắc các cụ phải chọn hình thức kỷ luật nào đó từ đơn giản nhất là ko được còm cho tới thu bằng hay cấm vĩnh viễn. Vậy khi chọn hình thức thì gửi luôn PM trong cùng tính năng luôn được không ?
Về thẻ phạt, cái mà bác gọi là kỷ luật, thì thiết nghĩ bác phải hiểu hơn ai hết chứ nhỉ? Bác nhận gần chục thẻ phạt, và thẻ nào cũng được thông báo đến bác.
Còn hạn chế đăng viết bài, bác có biết là ngay trong cà phê hiện đang rất nhiều thớt ít thì vài chục, nhiều như thớt Nga - Uk thì vài trăm. Để thông báo thì cũng không kém xoá bài, vậy muốn tránh những việc đấy, không phải thắc mắc, không phải chờ Min/ Mod cầm tay chỉ lỗi thì vẫn phải đọc, tìm hiểu kỹ quy định nội quy diễn đàn thôi bác.

cairong_2011

Xe container
Về thẻ phạt, cái mà bác gọi là kỷ luật, thì thiết nghĩ bác phải hiểu hơn ai hết chứ nhỉ? Bác nhận gần chục thẻ phạt, và thẻ nào cũng được thông báo đến bác.
Còn hạn chế đăng viết bài, bác có biết là ngay trong cà phê hiện đang rất nhiều thớt ít thì vài chục, nhiều như thớt Nga - Uk thì vài trăm. Để thông báo thì cũng không kém xoá bài, vậy muốn tránh những việc đấy, không phải thắc mắc, không phải chờ Min/ Mod cầm tay chỉ lỗi thì vẫn phải đọc, tìm hiểu kỹ quy định nội quy diễn đàn thôi bác.
Công nhận với cụ, có thẻ kèm theo thông báo em OK, dù có thể chưa đồng ý vì nhiều lần cũng thấy có các cụ khác đăng như vậy, nhưng có minh chứng rõ ràng như hình sau:

Tuy nhiên cũng có lần em ko biết tại sao mình bị phạt vì không nhận được PM kiểu như trên. Hỏi thì mới được giải thích là: "Các comment này được đánh giá mang tính định hướng, dẫn đến hành vi tổ lái của các thành viên khác, tuy nhiên mức độ vi phạm nội quy chưa đến mức rút thẻ nên được áp dụng hình thức dừng quyền comment trong thớt."
Tuy nhiên com mà mang tính "định hướng" e cũng hơi trìu tượng vì thực sự cũng không nhớ mình post cái gì mà để có thể "định hướng" được các cụ khác về một vấn đề nào đó. Các cụ trong OFF chắc trình cũng toàn từ mình đổ lên cả, làm sao mà "định hướng" dễ thế được ?
Em cũng trao đổi thôi, chứ ko có ý gì khác. Mong các cụ thông cảm

Thớt nhảm, nhàm, nhạt, trùng lặp, chửi bậy... thì khác gì "rác" của diễn đàn. Mod dẹp là hợp lý
Chưa kể có "già làng" bị khoán KPI ngày, tuần, tháng, năm về khóa bài, bem nick, đầy ra đảo các thành viên ngổ ngáo ấy chứ :))

Nhân văn với thớt rác là ad đói tiền lương tháng ngay ;))
Bác thấy rác ở đâu cứ báo em nhá :P ;))

Diep1979

Xe container