Thảo luận Tại sao M3 rẻ hơn Altis?

Anh Nguyen 1991

Xe buýt
Madaz quá đẹp không cần suy nghĩ, nhưng có khi đến lúc 40 tuổi em lại nghĩ lại. Em đang đi forte và chưa bao giờ mua toy.

khanhnguyen09

Xe container
M3 so với giá này thì ok, ngon so với giá.
Còn giá ngang Altis thì lại ko bán được.
Nên nhà sx phải bán M3 rẻ hơn thôi cụ.
Chẳng có hãng nào bán rẻ cả đâu, nếu là cụ cũng vậy thôi, chẳng qua M3 dùng máy hạng b lắp lên xe hạng C thì giá thành nó cạnh tranh hơn, thế thôi.

Website
www.thietbisieuthivn.net
Chẳng có hãng nào bán rẻ cả đâu, nếu là cụ cũng vậy thôi, chẳng qua M3 dùng máy hạng b lắp lên xe hạng C thì giá thành nó cạnh tranh hơn, thế thôi.
Chuẩn cụ ơi, thư hỏi mzada 3 có trang bị ốp pồ, rồi cả ao cá ở đấy mà bán bằng giá altis ai mua. Nhưng nhà em có thằng cu em mua xe vios em vẫn khuyên lấy m3. Chấp nhận câu cá miễn phí nhưng xe nhìn ok hơn. Nhưng chạy chán cụ à

trong_hang2007

Xe buýt
Mày mới khóc chứ tao khóc làm gì. Ai chả biết ông đi con m3 có dịch vụ câu cá miễn phí. Loa boss mà hay sử dụng cho đánh cưới. Đèn led vùng quanh xe. À lại còn dịch vụ câu cá miễn phí nữa chứ.
Chúc ông mát mày mát mặt với con m3 và cùng lặn lội bơi tung tăng nhé.
Đi đường đến ngã 3, ngã 4 khi dừng thì tắt máy đi. Gần đây nhiều vụ ô tô đâm người hàng loạt lắm. :))))))))
Khoe mẽ loạn lên cuối cùng phụt ra những câu vớ va vớ vẩn, ko đâu vào đâu. Đừng khoe thì ng ta đỡ coi thường. M3 còn bán đc nữa thì ông cũng thắt cổ tự tử đi là vừa. Những thằng chỉ biết chê hết cái này cái kia có ai ng ta gọi là hiểu biết ko? Hay là đó là những ng biết đánh giá phân tích và giải thích để mọi người và cộng đồng ghi nhận. Cứ bức xúc nữa đi, gào thét chửi bới nữa đi, tôi càng khoái trí...

milkmilk

Xe tải
vì là toy thần thánh cụ à .

trong_hang2007

Xe buýt
Vừa đi uống đi hát về. Muộn rồi mà nghe conmert của thằng sống áo đi xe rẻ tiền này buồn cười vãi. Mày luôn ca ngợi m3 hay m4 sao mày ko ca ngợi dịch vụ câu cá đi. Ca ngợi nó đi như cc đi. Toàn ca ngợi nào là loa đài đám cưới, đèn led karao sờ kê. Còn cái tầm đi xe hạng sang rẻ lành như mày. Điu thèm chấp cút mia bọn âm binh đi. Thằng khôn đầu để mọc tóc. Mày bỏ cái avata đi nhìn máy ngố lắm :))))
Quanh đi quẩn lại thì cũng ko phát ngôn đc cái gì gọi là thể hiện trình độ nhận thức của cái người đi xe tiền tỷ. Ông nên sáng dậy sớm bắc ghế ra cửa nhìn thấy ông nào đi mazda qua thì gào lên mà chửi là bọn đi xe rẻ tiền vừa đi vừa câu cá cho nó thải bớt cái nỗi uất ức trong người đi. Với số lượng xe mazda như hiện nay thì tôi nghĩ ông cũng sớm về chầu ông vải thôi. Ng ta đi xe rẻ tiền nhưng trí tuệ ko rẻ, còn ông đi xe tiền tỷ nhưng trí tuệ tư duy thì rẻ mạt quá. À, lại còn bức xúc cả ảnh avatar của nhau nữa cơ đấy, đau đầu quá nhỉ? Ông mà đi cạnh tôi chắc ko tự tin đâu? Cho dù có đi RR nhé.

trong_hang2007

Xe buýt
Vãi thằng sống ảo này. Ha ha ha. Nhìn cái tóc cái mặt mày là biết nhà quê sống ảo rồi. Mày muốn biết cái mẹt của tao. Chữ ký của tao có sdt đấy. Vào mà add zalo xem có hơn mặt con ỉn của mày không? Có tiền là ko được nói gì mình nghĩ à, cứ phải cái bọn đi m3 như mày mới muốn nói gì thì nói sao. Tao gét mày không chung thực với sự thật.
Mày đi đến đâu cũng bị anh em nhém **** vào mặt thì xem lại cách nc đi.
Thế nhé
Chẳng thằng điên nào đi khoe mình có tiền cả. Ông mới là dạng não ko bình thường. Còn cái số đt với zalo của ông ấy mang lên cột điện mà khoe. Chán ông, cus cũng mang ra khoe. Mà trên đời cũng phải có những thằng như ông mới tạo ra xh, tôi chém với ông để giải trí cho vui. Để cho ông phải nghĩ mệt đầu rằng có tiền mà ko có trí để cho ng ta khinh bỉ. Chuyện ng ta ghét tôi là chuyện bt cũng như ông ghét tôi thôi. Ông đếm xem những ông ghét tôi choảng nhau với tôi trong này có mấy cái nick? Chuyện hết sức bt vì đó là toàn những ông ghét mazda cả. Cũng như Tập Cận Bình, Obama cũng có hàng triệu ng ghét. Nói thật nhé. Nói chuyện với ông não ông ngắn lắm, đầu nó ko có kiến thức, toàn nhận thức cảm tính. Mỗi 1 bài ông cmt lại là tôi 1 thằng nghèo sẽ dạy cho ông ng tự cho là lắm tiền nhiều của một bài học để ông càng ghét tôi thêm nữa. Làm đc cho ông ghét tôi tới mức tột cùng là thành công của tôi. Một ng ko giữ đc bình tĩnh như ông buộc phải chửi bới cũng đủ hiểu ông ức chế thế nào rồi. Có lẽ từ đầu đến giờ ô ko có khả năng đọc đc ý đồ của tôi. Tôi ko cần ai đề cao, tôi ko khoe của ở đây, tôi ko vào đây chém gió để dành thắng thua. Mục đích của tôi là làm cho những ng có tư tưởng như ông nhìn thấy hình của tôi là ghét cay ghét đắng, ông nhìn mặt tôi mà hình dung ra mặt con ỉn cơ mà, he he quá ức chế rồi, mất hết khả năng nhận biết của loài ng. Và cứ nhìn thấy con mazda nào chạy ngoài đg là ngứa mắt, muốn đập bẹp nó. Vậy là tôi đã làm đc 2 điều đó với ông rồi đấy.

Chỉnh sửa cuối:

sieurua

Xe tăng
Do dân trí cao quá, hiểu biết quá, lại bầy đàn quá. Giống như năm 2011 thích Forte lắm nhưng lại cầm tiền đi mua Altis, giờ mới thấy hối hận.

trong_hang2007

Xe buýt
Ha ha ha. Tôi nói cho ông nghe này. Sinh nhật em trai tôi sinh năm 1994. Tôi vừa đặt con mazda 3 ở Phạm Văn Đồng hôm qua để tặng nó đấy. Tôi ko gét mazda mà tôi gét cái thẳng sống ảo như mày. Đi con mazda mà cứ coi như siêu xe. Vãi lúa quá, còn cái tầm của mày chưa đủ tư cách để dạy những người khác nhé cu. Tao năm nay mới 30 tuổi thôi, cũng có thể kém tuối mày. Nhưng hãy học cách tôn trọng người khác đi, mày lên cái rum này chém chửi linh tinh, chém ai, chửi ai thì được chứ tao không thích điều này.
Thật ra tranh luận với mày mất thời gian với tao.
"Sinh nhật em trai tôi sinh năm 1994" một doanh nhân trẻ thành đạt, đi xế sang, có trình độ ko bao giờ nõi những từ thừa thãi như thế. Từ đầu đến giờ ông toàn tự vả vào mồm ông đấy ông ngố ạ. Chê mazda đủ điều kêu vừa đi vừa bắt cá này nọ. Những gì ông nói thì ô coi cái mazda ko ra chó gì vậy mà giờ lại nói ko ghét, con mua tặng e trai. Tôi nói rồi, đầu ông nó toàn đất nên nói gì ko nhớ câu sau đá câu trc, toàn mâu thuẫn với nhau. Với tôi thì ko chấp ông nhưng ông đã ghét tôi tôi muốn ông phải càng ghét hơn nữa càng căm phẫn hơn nữa. Đó sẽ là một bài học cho ông. Nếu đúng như những gì ông khoe thì ông phải thấy phí thời gian vô ích ngay từ đầu chứ ko phải đến tận bây giờ. Dốt thì nói ít nó ko hở. Chẳng ai như ông toàn phơi cái dốt nát của mình ra cho ng khác ng ta thấy cả. Ở đây là có một mình tôi đấy. Vào hội facebok mazda 3 vn mà ăn nói như ông thì chỉ một câu của tôi nhưng sẽ có hàng ngàn ng kéo theo chửi vỗ mặt khiến ông bao giờ dám thò cái mặt vào đâu.

Sonlaqueta

Xe máy
Xe nhỏ hơn, vật liệu kém hơn, vỏ mỏng hơn, khung gầm không chắc bằng, máy yếu hơn nhiều, lại đang lỗi động cơ, linh kiện made in china. Có tiền thì cứ Altis thôi, muốn rẻ M3, chênh nhau tầm 150 triệu, không ít. Em như cụ đi đến 2018 rồi đổi xe, tội gì, Civic thế hệ mới cụ xác định chờ lâu đó, theo em biết Honda sẽ nhập (Cụ khỏi mong ráp, đến City, Crv còn đang ráp cầm chừng, xe ráp không đủ giao) , mà đến 2017 thuế mới về 30%, 2018 sẽ là 0%, Civic có thể còn rẻ hơn cả M3, do giá xe lắp ráp bên Thái rẻ hơn VN 20%, lý thuyết là vậy.
cụ này có tư tưởng sính ngoại bảo sao nghành công nghiệp ô tô vn k thể pt được. người vn ưu tiên dùng hàng vn đi cụ. mối chiếc có hay riêng, bảo hành đều 3năm. cùng phân khung cụ có thể tham khảo thêm Focus, elantra...

kamelo

Xe buýt
cụ này có tư tưởng sính ngoại bảo sao nghành công nghiệp ô tô vn k thể pt được. người vn ưu tiên dùng hàng vn đi cụ. mối chiếc có hay riêng, bảo hành đều 3năm. cùng phân khung cụ có thể tham khảo thêm Focus, elantra...
Bác nói như mấy anh ở trển, toàn hô hào. Bao nhiêu năm nay các anh ấy ăn dày nhờ chính sách bảo hộ mà không phát triển được gì cho nghành sản xuất oto thì tôts nhất dẹp luôn đi, cho người tiêu dùng nhờ. Bác nghĩ sao khi tiền bỏ ra gấp 2,3 lần người ta mà nhận đuợc sản phẩm không bằng

Mesh

Xe buýt
Nói chung Mazda 3 là con xe được nhiều người khen, cũng bị nhiều người chê.
Nhưng M3 là con xe ngon so với giá của nó, tầm tiền này M3 là quá hợp lý.
Còn tầm giá cao hơn thì lại chọn con khác.

kamelo

Xe buýt
Nói chung Mazda 3 là con xe được nhiều người khen, cũng bị nhiều người chê.
Nhưng M3 là con xe ngon so với giá của nó, tầm tiền này M3 là quá hợp lý.
Còn tầm giá cao hơn thì lại chọn con khác.
Bác nói chuẩn, tầm tiền này thì M3 vẫn là oke. Nếu có điều kiện đổi thì em cũng chuyển qua Tuscon hoặc CX5 nếu vói chính sách giá như hiện nay

Sonlaqueta

Xe máy
Bác nói như mấy anh ở trển, toàn hô hào. Bao nhiêu năm nay các anh ấy ăn dày nhờ chính sách bảo hộ mà không phát triển được gì cho nghành sản xuất oto thì tôts nhất dẹp luôn đi, cho người tiêu dùng nhờ. Bác nghĩ sao khi tiền bỏ ra gấp 2,3 lần người ta mà nhận đuợc sản phẩm không bằng
e không nói là k bằng hay bằng. xe bền hay k còn nhiều yếu tố mà cái chính là người dùng. nhưng cái mà mọi người nhìn thấy ngay là bỏ ra số tiền gấp 1,5 đến 2 lần mà option chẳng có gì, nội thất lèo tèo, trang bị giải trí và thông minh ít hơn hẳn.

Rockport Avior

Xe tăng
e không nói là k bằng hay bằng. xe bền hay k còn nhiều yếu tố mà cái chính là người dùng. nhưng cái mà mọi người nhìn thấy ngay là bỏ ra số tiền gấp 1,5 đến 2 lần mà option chẳng có gì, nội thất lèo tèo, trang bị giải trí và thông minh ít hơn hẳn.
Xe nào giá gấp đôi mà option lèo tèo không có cái gì vậy cụ ???

kamelo

Xe buýt
Độ bền thì em nghĩ sử dụng gia đình thì oke. Nhưng cái quan trọng là khung gầm và túi khí có bao giờ đầy đủ như các nươcs khác hay không? Em chủ yếu nói những cái đấy không bằng ấy ạh, chưa kể những tính năng hiện đại khác

Sonlaqueta

Xe máy
Độ bền thì em nghĩ sử dụng gia đình thì oke. Nhưng cái quan trọng là khung gầm và túi khí có bao giờ đầy đủ như các nươcs khác hay không? Em chủ yếu nói những cái đấy không bằng ấy ạh, chưa kể những tính năng hiện đại khác
cụ kể luôn altis hơn m3 những option gì? e thì thấy khung gầm và option m3 hơn hẳn.

nguyenihe

Xe máy
Cảm ơn các cụ mợ đã chăm sóc topic!

Kính bẩm các cụ mợ, do em không cầm lòng được trước vẻ đẹp bề ngoài của em nó, tháng 6.2016 em đã cưới em M3 1.5AN ngọc trinh lúc giá 694tt (và ly dị em civic, lúc đó giá em Altis 1.8AT đang là 805tr), em vừa bảo dưỡng 1v km.

Báo cáo các cụ mợ 1 số nhận xét chủ quan như sau:
- Cảm giác lái tương đối sướng như con civic cũ của em
- Máy 1.5 ok trong phố, đi cao tốc HN-HP hay HN-NB lên 120km vượt xe ổn (tay lái chắc ko rung rinh), đường Mộc Châu hơi đuối vượt xe tải hơi mệt...
- Xe ồn chấp nhận được (em bật nhạc to nên ok)
- cá vàng chưa xuất hiện (em đổ xăng A95 tại cây xăng gần MD LVL, 5k lại đổ 1 chai 3M), hôm bd 1v km cũng thay ống dẫn mới, check kim phun xăng chưa bị bám bẩn nhiều nên ko phải rửa đầu phun (vì vậy em đoán nguyên nhân chủ yếu là do xăng...)
- Chỗ ngồi hàng ghế sau ko rộng nên 3 người lớn đi đường xa là khá mệt
- Option đủ dùng, tuy nhiên nên lắp CC có limit đi cho nhàn (em đã lắp và chủ yếu dùng limit để tránh quá tốc độ)
- Nhiên liệu: Em to chân đi trong phố toàn giờ cao điểm nên Tb trong phố đồng hồ báo toàn 10l/100km, đi đường trường khoảng 6.5l/100km, ko biết như vậy có được ko?
- Túm lại em thấy M3 ok, vợ cả em đi xe cũng thấy ok. Dưng mà em lại thấy bắt đầu hơi si tình với CX5 2.0/X-Trail 2.0 vì giá bây giờ yêu quá, hơi tiếc là em mua lúc giá xe còn cao. Các cụ mợ nếu nhịn đuợc thì cố chờ đến 2018!

grandis2012

Xe buýt
Cụ có fun không chứ??? Em nghĩ suy nghĩ như cụ giờ hiếm lắm, sắp tuyệt chủng hết roài, đáng cho vào sách đỏ để bảo tồn hoặc cho lên làm lãnh đạo ngành ô tô Việt Nam ợ.