[Funland] Tại sao Logo ngành dược lại lấy biểu tượng con rắn độc

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
BS kê đơn thôi cụ. Ra hiệu thuốc mua không có thì tự mà đi kiếm. Đi kiếm 200k/viên là có cụ nhé. Rẻ hơn không ai bán. Không có tiền thì cứ tự hạ sốt và cầu mong con virus nó không tấn công vào phổi thôi.
Nếu bệnh nhân thực sự bị cúm A hay các loại cúm nguy hiểm khác. Không có chuyện mua về nhà tự điều trị theo đơn bs đâu. Cái này chắc do cụ cố gắng nói cho hợp lý thôi.
Những trường hợp đó không những phải nhập viện mà còn phải cách ly cụ nhé.
Thôi cụ đừng nói dài nữa. Thuốc tamiflu đắt là do cụ và nhiều người tự ý mua để găm thôi. Ch thuốc họ cũng ko ăn lãi dc 200 - 45 đâu, họ cũng chỉ là nước lên thuyền lên mà thôi. Tóm lại đó là quan hệ cung cầu của tt.
Em thì e chưa nói câu nào về 3B hay B3 cả.

duchoa1309

Xe tải
Các cụ có nhớ vụ Tamiflu đẩy giá không? Thuốc đấy chỉ có bọn con cháu ngành dược chúng nó mới được phép nhập khẩu và phân phối. Đúng đợt cao điểm dịch chúng nó tăng giá từ thằng phân phối đến thằng bán lẻ.
Đây là thuốc duy nhất đặc trị cúm A các cụ nhé. Mà bệnh nhân đa số là trẻ em.
Vậy có phải là bọn thất đức không các cụ?
Thế thì lập thớt lúc đó đi!
Còn bây h đang là nCoV thì chỉ nói vậy thôi!
Cái nào ra cái đó! Bác nhìn sự việc tích cực hơn 1 tí thì bác vui thêm một chút mà!

King Neptune

Xe buýt
bọn tây nó có mấy biểu tượng toàn ngược với quan niệm người Á Đông.
Như con rồng thì tây nó cho là quỷ, ta cho là thần
dơi tây nó coi hiện thân dracula, dân tàu chế biến món súp dơi vì cho trùng âm với chữ Phúc
Thần zeus bên cạnh có con thiên nga, còn vịt giời ta cho là ..của nợ
con rắn và cái cốc- bất tử của sự sống và tâm huyết của người thầy thuốc, còn cụ thớt cho là gian thương nanh nọc tăng giá khẩu trang cũng là 1 cách ní giải :D

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Em thấy cụ hơi cực đoan đấy!
Hà Nội đã chuẩn bị 15-20tr khẩu trang cho người dân để tránh đầu cơ!
Ơ thế bây giờ các công ty sx khẩu trang bị lệnh cấm bán gía cao, bình ổn giá! Mà thằng mua nó cứ mua 1 đống rồi nó đầu cơ, bán kiếm lời thì cụ chửi thằng dân như cụ chứ chửi *** gì chính quyền???!!
Có bảo mỗi người mua 1 hộp, nó hô họ hàng ra mua rồi đem bán giá cao thì chửi *** gì chính quyền???
Cụ thử cho cách nào giải quyết vấn đề đi xem có cái nào khả dĩ hơn ngoài chửi không?
Hay lại bảo mỗi ng chìa cmnd ra thì được mua 1 hộp?????
Dân như cụ thì *** đủ tư cách chửi chính quyền!
Toàn dân bán lại thổi giá, nhà thuốc phần đa có tăng giá cơ mà ít

Donau

Xe hơi
Lúc còn nhỏ, em vẫn cứ thắc mắc tại sao ngành dược chuyên cung cấp thuốc để chữa bệnh cứu người mà lại đi lấy biểu tượng là con rắn độc quấn quanh cái cốc.

Giờ lớn lên thì em đã hiểu:

Bình thường, rắn độc không bao giờ hại người. Nhưng khi môi trường xung quanh gây ảnh hưởng đến lợi ích của nó, lập tức chúng nó sẽ nhe nanh và phun nộc độc.

Trong đợt cúm A cuối năm ngoái, Tamiflu là loại thuốc đặc hiệu trị cúm, giá bán bình thường chỉ 40-45k/viên. Tuy nhiên, trong đợt bùng phát dịch cúm A, chúng nó đã hò nhau đẩy giá thuốc lên gấp 5, thậm chí 10 lần.

Đến hôm nay, khi dịch viêm phổi nCov hành hoành, bọn chúng nó lại ngay lập tức đẩy giá khẩu trang từ 3k lên 30k, thậm chí có nơi bán đến giá 130k.

Xin lỗi các cụ/mợ làm ngành dược hoặc có người nhà làm ngành dược, em chửi cả 3 họ nhà nó.

View attachment 4314843
Xin lỗi Cụ! Cụ chửi sai rồi. Giá bán của nhà sản xuất k lên đâu, có lên thì phải đăng ký với cục dược nhé. Trong ngành dược, éo phải muốn tăng giá là tăng như mớ rau đâu Cụ.
Còn trường hợp như Cụ nói thì Cụ phải chửi cái đờ con mờ bọn gian thương ý. Bọn đấy mới lũng đoạn TT

Donau

Xe hơi
Các cụ có nhớ vụ Tamiflu đẩy giá không? Thuốc đấy chỉ có bọn con cháu ngành dược chúng nó mới được phép nhập khẩu và phân phối. Đúng đợt cao điểm dịch chúng nó tăng giá từ thằng phân phối đến thằng bán lẻ.
Đây là thuốc duy nhất đặc trị cúm A các cụ nhé. Mà bệnh nhân đa số là trẻ em.
Vậy có phải là bọn thất đức không các cụ?
Biết thì thưa thốt, k biết thì ngậm mứt mà nghe Cụ ơi. Cụ biết có mấy đơn vị dc nhập Tamiflu? Giá nhập bao nhiêu? Giá đẩy lên là bọn gian thương phía sau nhé. Thằng nhập ban đầu éo đẩy dc đâu. Nhập cũng có hạn ngạch nhé, méo phải muốn nhập bao nhiêu mà nhập đâu. Chửi phải chửi đúng, đừng như chí phèo. :))

meoung

Xe tải
KTTT định hướng XHC. cụ ạ. Còn KTTT của bọn giẫy chết nó không thất đức thế này đâu.
Trong khi các cơ quan chức năng đang đi tìm phạt các hàng thuốc tăng giá khẩu trang, thì có thành phần bất mãn kiểu này. KTTC ko có định hướng XHC thì cơ quan công quyền mặc kệ. :) Bất mãn vớ vẩn thì mod họ ban nick cho cũng ko oan đâu :)

Chỉnh sửa cuối:

LienPhuong

Xe điện
Lúc còn nhỏ, em vẫn cứ thắc mắc tại sao ngành dược chuyên cung cấp thuốc để chữa bệnh cứu người mà lại đi lấy biểu tượng là con rắn độc quấn quanh cái cốc.

Bình thường, rắn độc không bao giờ hại người. Nhưng khi môi trường xung quanh gây ảnh hưởng đến lợi ích của nó, lập tức chúng nó sẽ nhe nanh và phun nộc độc.

Trong đợt cúm A cuối năm ngoái, Tamiflu là loại thuốc đặc hiệu trị cúm, giá bán bình thường chỉ 40-45k/viên. Tuy nhiên, trong đợt bùng phát dịch cúm A, chúng nó đã hò nhau đẩy giá thuốc lên gấp 5, thậm chí 10 lần.

Đến hôm nay, khi dịch viêm phổi nCov hành hoành, bọn chúng nó lại ngay lập tức đẩy giá khẩu trang từ 3k lên 30k, thậm chí có nơi bán đến giá 130k.

Xin lỗi các cụ/mợ làm ngành dược hoặc có người nhà làm ngành dược, em chửi cả 3 họ nhà nó.

View attachment 4314843
Cụ chửi cả làng vũ đại ạ? Nhà nó là nhà nào??? 😔
Cụ không biết là đợt thiếu thuốc người trong ngành còn phải chạy đi tìm khắp nơi mới mua được đấy. Chửi thì cũng nên biết mình cần chửi ai chứ.

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Em mua 5 cái bằng vải thường. Mồi ngày giặt 1 câi thay đổi. Chả lo tăng giá. Con virus nó tồn tại trong dịch cơ thể: nước bọt, dãi... nên cứ ngăn bằng khảu trang vải dày chả kém gì loại bà con đang mua giá cao.

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 4314843
Thuốc cũng như nọc rắn độc, biết sử dụng đúng cách, đúng lúc, đúng bệnh, đúng liều lượng thì có tác dụng chữa bệnh, còn không thì nó là... thuốc độc.

Hai_75

Xe điện
Vấn đề biểu tượng của ngành dược và giá thuốc, vật tư y tế cụ so sánh ở trên em thấy chả liên quan gì.
Khẩu trang hay các loại thuốc đặc trị tăng giá thì cụ phải chửi bọn gian thương đục nước béo cò, lợi dụng dịch bệnh để trục lợi mới phải.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Thằng đầu cơ BDS, vàng chửi thằng đầu cơ khẩu trang.
Nhà nước Pháp quyền nên cứ làm những gì PL k cấm thôi.
Khẩu trang tăng giá xin mời tăng nhưng niêm yết, nộp thuế đàng hoàng.
Nghe đồn giá nhà máy xuất cũng tăng lắm, nguyên vật liệu đa số từ TQ sang nên khan. Chả biết thực hư.
Mong nắng ấm thôi

Nếu bệnh nhân thực sự bị cúm A hay các loại cúm nguy hiểm khác. Không có chuyện mua về nhà tự điều trị theo đơn bs đâu. Cái này chắc do cụ cố gắng nói cho hợp lý thôi.
Những trường hợp đó không những phải nhập viện mà còn phải cách ly cụ nhé.
Thôi cụ đừng nói dài nữa. Thuốc tamiflu đắt là do cụ và nhiều người tự ý mua để găm thôi. Ch thuốc họ cũng ko ăn lãi dc 200 - 45 đâu, họ cũng chỉ là nước lên thuyền lên mà thôi. Tóm lại đó là quan hệ cung cầu của tt.
Em thì e chưa nói câu nào về 3B hay B3 cả.
Thế là cụ không biết về cúm A rồi. Không ai bắt cúm A phải nhập viện cách ly cụ ạ.

Dưới đây là cách xử trí cụ thể theo từng mức độ của bệnh:
  • Có biến chứng và kèm các yếu tố nguy cơ: Người bệnh cần được đưa đến cơ sở y tế như bệnh viện để bác sĩ thăm khám, theo dõi, xét nghiệm và chỉ định điều trị dùng thuốc kháng virus cúm A/H1N1 sớm.
  • Chưa có biến chứng: Nếu các triệu chứng có biểu hiện nhẹ, người bệnh có thể được theo dõi và điều trị tại nhà. Nếu các triệu chứng tiến triển nặng thì lúc đó người bệnh cần được đưa đến cơ sở y tế để được bác sĩ thăm khám và điều trị.

Còn Vitamin B3 nó chính là cái link cụ đưa mà cụ cứ tưởng là thuốc điều trị ung thu đấy. Em nói rồi, làm ăn thất đức trên thuốc điều trị ung thư thì cụ phải xem cái vụ người nhà bộ y đức được cấp phép buôn thuốc giả, chi tiền hoa hồng cao cho BS để kê đơn của VN mình ấy cụ. Hình như mới xử phúc thẩm xong hay sao ấy.

Càng nói thì em mới thấy chính cụ là người không chịu tìm hiểu và phát biểu cảm tính hehee

Chỉnh sửa cuối:

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Thế là cụ không biết về cúm A rồi. Không ai bắt cúm A phải nhập viện cách ly cụ ạ.

Còn Vitamin B3 nó chính là cái link cụ đưa mà cụ cứ tưởng là thuốc điều trị ung thu đấy. Em nói rồi, làm ăn thất đức trên thuốc điều trị ung thư thì cụ phải xem cái vụ người nhà bộ y đức được cấp phép buôn thuốc giả, chi tiền hoa hồng cao cho BS để kê đơn của VN mình ấy cụ. Hình như mới xử phúc thẩm xong hay sao ấy.

Càng nói thì em mới thấy chính cụ là người không chịu tìm hiểu và phát biểu cảm tính hehee
Cụ lẫn thẫn thật rồi. Người đưa link B3 là cụ khác ạ.
Về nguyên tắc các bệnh cúm lây lan mạnh đều phải cách ly. Còn cự tự ý điều trị tại nhà là việc của cụ. Nó thể hiện ý thức và trách nhiệm của cụ với gia đình và cộng đồng.

gvnth

Xe buýt
Đôi khi chính dân dược phải mua thuốc với giá cắt cổ, theo e biết, mua tamiflu phải có đơn, dân tự đi mua bị gian thương nó bóp kêu gì. Nhà thuốc BV đố giám tăng giá, dược sĩ ở đấy cả, vào đấy mà chửi

Cụ lẫn thẫn thật rồi. Người đưa link B3 là cụ khác ạ.
Về nguyên tắc các bệnh cúm lây lan mạnh đều phải cách ly. Còn cự tự ý điều trị tại nhà là việc của cụ. Nó thể hiện ý thức và trách nhiệm của cụ với gia đình và cộng đồng.
Xin lỗi cụ vì nhầm vụ Vitamin.

Còn cúm A đây cụ, em còm nốt phát này để cụ nắm thêm thông tin về cúm A. BS hẹn khám lại sau 3 ngày nhưng em y tá oánh máy nhầm ngày. Vào viện không nghe theo chỉ định của BS thì nghe ai nữa cụ?

Đôi khi chính dân dược phải mua thuốc với giá cắt cổ, theo e biết, mua tamiflu phải có đơn, dân tự đi mua bị gian thương nó bóp kêu gì. Nhà thuốc BV đố giám tăng giá, dược sĩ ở đấy cả, vào đấy mà chửi
Nhà thuốc BV không tăng giá nhưng không có thuốc mà bán cụ nhé. Nếu đồng ý mua với giá cao gấp 5-6 lần thì họ sẽ gọi điện có người mang đến.

vietdeveloper

Xe hơi
Thớt viết đúng phong cách khối C, 3 môn 9 điểm. Logic dốt, toán dốt lại còn thích tổ lái định hướng.

Đến Chí Phèo nó còn chửi hay hơn, chứ có gì mà tự hào là "lắm cụ mợ thấy nhột"?