[Funland] Tại sao Logo ngành dược lại lấy biểu tượng con rắn độc

Michael J

Xe điện
Nguồn gốc biểu tượng đó là rắn lành, độc éo đâu mà độc. Bốc phét mà chả tìm hiểu giề.

30xx1631

Xe điện
Lúc còn nhỏ, em vẫn cứ thắc mắc tại sao ngành dược chuyên cung cấp thuốc để chữa bệnh cứu người mà lại đi lấy biểu tượng là con rắn độc quấn quanh cái cốc.

Giờ lớn lên thì em đã hiểu:

Bình thường, rắn độc không bao giờ hại người. Nhưng khi môi trường xung quanh gây ảnh hưởng đến lợi ích của nó, lập tức chúng nó sẽ nhe nanh và phun nộc độc.

Trong đợt cúm A cuối năm ngoái, Tamiflu là loại thuốc đặc hiệu trị cúm, giá bán bình thường chỉ 40-45k/viên. Tuy nhiên, trong đợt bùng phát dịch cúm A, chúng nó đã hò nhau đẩy giá thuốc lên gấp 5, thậm chí 10 lần.

Đến hôm nay, khi dịch viêm phổi nCov hành hoành, bọn chúng nó lại ngay lập tức đẩy giá khẩu trang từ 3k lên 30k, thậm chí có nơi bán đến giá 130k.

Xin lỗi các cụ/mợ làm ngành dược hoặc có người nhà làm ngành dược, em chửi cả 3 họ nhà nó.

View attachment 4314843
Cụ chửi khác gì anh chí làng vũ đại. 3k là loại 3k còn 120k là loại khác. khẩu trang cũng 5,7 thậm chí hàng trăm loại giá khác nhau. Cụ mới là con rắn phun nọc độc hihi. Cần tỉnh táo chút nhé. Quy luật cung cầu, khẩu trang là ngành thiết bị y tế Ko phải ngành dược phẩm. Đến khái niệm đơn giản cụ cũng nhầm lẫn mà ngoặc mồm lên chửi

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
No gô đấy tây mũi nõ họ nghĩ ra và có lý do của nó đấy cụ.

Vâng ạ, thế em lại học thêm được cái hay nữa ạ. Trước giờ tưởng là khái niệm bên Tàu trong các truyện Kim Dung ạ.

shiluo

Xe container
Vâng, nên em chửi bọn thất đức mà cụ.

Em trả lời cụ ở thớt trên rồi. Em không ngồi máy tính và không tính lãi gộp.
Em đang chửi bọn thất đức lợi dụng dịch tăng giá theo từng giờ thì cụ lại cố tình lái sang chủ đề khác.
Thất đức thì cụ cứ chửi, nhưng đừng mở miệng ra là ở bển nó không thế

Hãng dược phẩm cấu kết vơi bác sỹ ăn trên xương máu của bệnh nhân ung thư đây cụ, bệnh nhân không cần dùng nhưng bọn nó hối lộ để bác sỹ kê đơn và tăng liều để kiếm lời
Thất đức thì ở đâu cũng có, cụ cứ chửi thoải mái, nhưng đừng mất tỉnh táo

Cụ chửi khác gì anh chí làng vũ đại. 3k là loại 3k còn 120k là loại khác. khẩu trang cũng 5,7 thậm chí hàng trăm loại giá khác nhau. Cụ mới là con rắn phun nọc độc hihi. Cần tỉnh táo chút nhé. Quy luật cung cầu, khẩu trang là ngành thiết bị y tế Ko phải ngành dược phẩm. Đến khái niệm đơn giản cụ cũng nhầm lẫn mà ngoặc mồm lên chửi
Em chửi mấy đứa học dược sỹ đi buôn bán ấy cụ, mấy đứa thất đức ấy.Tamiflu hay khẩu trang y tế thì dân đen đều phải mua ở các hiệu thuốc.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em chửi mấy đứa học dược sỹ đi buôn bán ấy cụ, mấy đứa thất đức ấy.Tamiflu hay khẩu trang y tế thì dân đen đều phải mua ở các hiệu thuốc.
Khẩu trang trong siêu thị và các cửa hàng tiện ích bán đầy. Giá ko đổi, nhưng giờ này chắc sạch hàng

Thôi em chửi thế được rồi. Xem ra cũng lắm cụ/mợ nhột.

KTTT định hướng XHC. cụ ạ. Còn KTTT của bọn giẫy chết nó không thất đức thế này đâu.
Tăng giá toàn ở các quầy dược tư nhân chứ nhà nước có tăng đâu mà cụ phải lôi bọn giãy chết vào đây. Em thấy hà nội đang phát miễn phí đấy thôi,

duchoa1309

Xe tải
Chỉ có bọn thất đức và tham tiền ở thiên đường thôi cụ. Với bọn giẫy chết chúng nó coi trọng sức khoẻ và mạng sống con người hơn cụ ạ.
Em thấy cụ hơi cực đoan đấy!
Hà Nội đã chuẩn bị 15-20tr khẩu trang cho người dân để tránh đầu cơ!
Ơ thế bây giờ các công ty sx khẩu trang bị lệnh cấm bán gía cao, bình ổn giá! Mà thằng mua nó cứ mua 1 đống rồi nó đầu cơ, bán kiếm lời thì cụ chửi thằng dân như cụ chứ chửi *** gì chính quyền???!!
Có bảo mỗi người mua 1 hộp, nó hô họ hàng ra mua rồi đem bán giá cao thì chửi *** gì chính quyền???
Cụ thử cho cách nào giải quyết vấn đề đi xem có cái nào khả dĩ hơn ngoài chửi không?
Hay lại bảo mỗi ng chìa cmnd ra thì được mua 1 hộp?????
Dân như cụ thì *** đủ tư cách chửi chính quyền!

superPDP

Xe điện

Em đang chửi bọn thất đức lợi dụng dịch
tăng giá theo từng giờ thì cụ lại cố tình lái sang chủ đề khác.
Nói thì phải có trách nhiệm với lời nói chút chứ nói kiểu văng miểng thì khác gì cào mặt ăn vạ :))

TimeBreak

[Tịch thu bằng lái]
Trong đợt cúm A cuối năm ngoái, Tamiflu là loại thuốc đặc hiệu trị cúm, giá bán bình thường chỉ 40-45k/viên. Tuy nhiên, trong đợt bùng phát dịch cúm A, chúng nó đã hò nhau đẩy giá thuốc lên gấp 5, thậm chí 10 lần.

Đến hôm nay, khi dịch viêm phổi nCov hành hoành, bọn chúng nó lại ngay lập tức đẩy giá khẩu trang từ 3k lên 30k, thậm chí có nơi bán đến giá 130k.

Xin lỗi các cụ/mợ làm ngành dược hoặc có người nhà làm ngành dược, em chửi cả 3 họ nhà nó.

View attachment 4314843
3.000 đồng/ cái

130.000 đồng/ hộp hay là cái vậy?

taplai2012

Xe trâu

Em đang chửi bọn thất đức lợi dụng dịch tăng giá theo từng giờ thì cụ lại cố tình lái sang chủ đề khác.
Đầu tiên cụ chửi cả ngành dược, sau thành chửi xứ thiên đường, sau lại chửi dược sĩ bán thuốc vs khẩu trang :))
Thế nên em mới nói cụ cảm tính quá, giận quá hóa mất khôn. Tính lẫn cả...

Em thấy cụ hơi cực đoan đấy!
Hà Nội đã chuẩn bị 15-20tr khẩu trang cho người dân để tránh đầu cơ!
Ơ thế bây giờ các công ty sx khẩu trang bị lệnh cấm bán gía cao, bình ổn giá! Mà thằng mua nó cứ mua 1 đống rồi nó đầu cơ, bán kiếm lời thì cụ chửi thằng dân như cụ chứ chửi *** gì chính quyền???!!
Có bảo mỗi người mua 1 hộp, nó hô họ hàng ra mua rồi đem bán giá cao thì chửi *** gì chính quyền???
Cụ thử cho cách nào giải quyết vấn đề đi xem có cái nào khả dĩ hơn ngoài chửi không?
Hay lại bảo mỗi ng chìa cmnd ra thì được mua 1 hộp?????
Dân như cụ thì *** đủ tư cách chửi chính quyền!

Đầu tiên cụ chửi cả ngành dược, sau thành chửi xứ thiên đường, sau lại chửi dược sĩ bán thuốc vs khẩu trang :))
Thế nên em mới nói cụ cảm tính quá, giận quá hóa mất khôn. Tính lẫn cả...
Các cụ có nhớ vụ Tamiflu đẩy giá không? Thuốc đấy chỉ có bọn con cháu ngành dược chúng nó mới được phép nhập khẩu và phân phối. Đúng đợt cao điểm dịch chúng nó tăng giá từ thằng phân phối đến thằng bán lẻ.
Đây là thuốc duy nhất đặc trị cúm A các cụ nhé. Mà bệnh nhân đa số là trẻ em.
Vậy có phải là bọn thất đức không các cụ?

taplai2012

Xe trâu
Các cụ có nhớ vụ Tamiflu đẩy giá không? Thuốc đấy chỉ có bọn con cháu ngành dược chúng nó mới được phép nhập khẩu và phân phối. Đúng đợt cao điểm dịch chúng nó tăng giá từ thằng phân phối đến thằng bán lẻ.
Vậy có phải là bọn thất đức không các cụ?
Cụ nên nhớ thuốc tamiflu đó bán theo kê đơn bs. Hồi đó nh ng muốn tích trữ phòng lúc đại dịch hết thuốc nên tìm mọi cách găm. Giá nó sẽ phải tăng theo quy luật.
Còn bệnh nhân nhập viện chữa trị không có chuyện tăng giá cụ nhé. Hình như còn dc điều trị free.
Vụ đó cụ muốn chửi phải chửi toàn dân ạ.

Cụ nên nhớ thuốc tamiflu đó bán theo kê đơn bs. Hồi đó nh ng muốn tích trữ phòng lúc đại dịch hết thuốc nên tìm mọi cách găm. Giá nó sẽ phải tăng theo quy luật.
Còn bệnh nhân nhập viện chữa trị không có chuyện tăng giá cụ nhé. Hình như còn dc điều trị free.
Vụ đó cụ muốn chửi phải chửi toàn dân ạ.
BS kê đơn thôi cụ. Ra hiệu thuốc mua không có thì tự mà đi kiếm. Đi kiếm 200k/viên là có cụ nhé. Rẻ hơn không ai bán. Không có tiền thì cứ tự hạ sốt và cầu mong con virus nó không tấn công vào phổi thôi.

taplai2012

Xe trâu
BS kê đơn thôi cụ. Ra hiệu thuốc mua không có thì tự mà đi kiếm. Đi kiếm 200k/viên là có cụ nhé. Rẻ hơn không ai bán. Không có tiền thì cứ tự hạ sốt và cầu mong con virus nó không tấn công vào phổi thôi.
Thế tại sao chưa có triệu chứng gì lại đi mua thuốc, bs có kê đơn đâu?
Nếu thật sự mắc bệnh vào bv chữa chứ ai chữa tại nhà.
Cụ đi lùng mua một cách vô cớ thì lỗi tăng giá là tại cụ đấy.

gilgamesh

Xe hơi
Tại sao ko ai tập trung vào con rắn và cái cốc 😒 wtf

Thế tại sao chưa có triệu chứng gì lại đi mua thuốc, bs có kê đơn đâu?
Nếu thật sự mắc bệnh vào bv chữa chứ ai chữa tại nhà.
Cụ đi lùng mua một cách vô cớ thì lỗi tăng giá là tại cụ đấy.
Vào viện BS khám, kê đơn nhưng nhà thuốc khắp các bệnh viện không có cụ nhé. Nếu bỏ ra 200k/viên alo là có người mang đến.

À em nói thêm với cụ cái vụ Vitamin B3 là cụ đang đánh tráo khái niệm giữa thuốc đặc trị và thực phẩm chức năng nhé. Mà Vitamin B3 thì có nhiều lựa chọn. Nói về thuốc chữa ung thư thì phải nhắc đến vụ buôn thuốc giả và hối lộ đang bị xử của người nhà bộ y đức cụ ạ.
Còn như Tamiflu hay khẩu trang y tế nó là thiết bị hoặc thuốc đặc hiệu để điều trị hoặc phòng tránh mà không có sản phẩm thay thế.