[Funland] Tai sao lại lọt được nhỉ ?

Kurumasuki

Xe container
Chả bù cho nhà em đi du lịch biển về mấy đứa bé có cái súng phun nước nhựa màu xanh đỏ dạng bơm xịt chứ ko phải hình khẩu súng đâu, thế mà họ bắt vứt bỏ bằng được làm bọn nó khóc quá trời

Quakhoang

Xe buýt
Dao inox chứ ko phải dao sứ. Mụ vợ em cũng mới mua đúng loại trong ảnh, rẻ tiền và gọt như hạch :D
Ồ, cũng có thể như bác nói.
Tuy nhiên dao sứ có loại nhìn cũng bóng loáng & chuôi trang trí như dao inox bác ạ, cái này như đĩa dùng 1 lần rồi bỏ khi đi picnic.

Tất nhiên tôi luôn phản đối sự có mặt của mọi con dao trên mỗi chuyến bay, tuy rằng tôi đã gặp trường hợp một người phụ nữ Korea đã phải vào phòng thẩm vấn vì mang kim đan và len (người Hàn cũng đan len như người Việt) lên máy bay. Đơn giản vì que đan quá nhọn và đủ cứng để gây nguy hiểm và uy hiếp người khác-trong khi con dao sứ được khai báo và sau khi kiểm tra thì không sao.

Chắc chắn là thế rồi phải không nào? Chúng ta đều biết ngày 11/9 bắt đầu từ một con dao sứ không được đăng ký và kiểm tra mà, có lẽ đó là một con dao sứ đặc biệt đúng không nào?

hoviethung

Xe lăn
Em nói phạt cứ phạt theo qui định, còn nghiệp vụ an ninh kém của kíp làm việc này thì rõ quá rồi. Chỗ nào em bảo phạt người vi phạm do an ninh kém????? Cụ đọc chữ tác ra chữ tộ à?
Do sai sót của nhân viên 13 năm soi chiếu trong thời điểm khách đông mọi người ạ.

Tookies

Xe điện
Có lần em qua 2 sân bay bên Mỹ (sân bay Boston và New York) mà cả 2 đều không phát hiện ra cái kéo em để quên trong xách tay. Đến sân bay Đài Loan họ phát hiện ra mình đớ cả người.
Cũng không hẳn là nó không soi ra đâu cụ! Vì qui định an ninh mỗi nước lại có khác biệt chút xíu!
Kiểu như mình trước cấm tiệt dao kéo, thì dạo gần đây dao có lưỡi ngắn dưới chuẩn, hoặc chiều dài cả cán dưới 10 cm lại ok. Nên nhiều vụ tiếp viên báo cáo thu của khách sử dụng trên tàu - ANHK mang ra đo lại đủ chuẩn - nên cũng khó phết!
Nói chung thì nhìn ghê bỏ mịa, nhất là mấy ông bà nông dân lên tàu ngồi gọt hoa quả!
Em có con Leatherman đa năng đủ cả kìm, kéo, tô vít… hay vứt trên xe ô tô - hôm đi chơi leo nhét ở cạnh balo. Mấy tháng sau lôi balo đi qua máy soi bị kêu có con dao - mà mình không nhớ để chỗ nào, lại lọ mọ kêu an ninh chỉ giúp chỗ cất vì thiệt tình không nhớ để ngăn nào! Hôm ý phải bỏ lại!
Còn an ninh ngồi soi 1 lúc là đơ hết ngay - phải đảo ra làm kiểm thể hay vị trí khác, nên sơ sót là có thể sảy ra! Hiển nhiên là sẽ bị kỷ luật

Chỉnh sửa cuối:

The Tank

Xe điện

Tookies

Xe điện

formen

Xe lăn
Trc e đi cầm lap quên bộ tô vít tháo lap bé tí, đc lôi ra ktra cơ mà nó nhỏ đc châm chước mang theo, dặn chiều về nhớ gửi hành lý. E Cảm ơn mãi k mất bộ tô vít đẹp.

Vietnamairlines giờ cũng lèng phèng lắm, trước kia Vietjet khách hàng lôm côm đã đành. Giờ khách hàng cũng chẳng ra thế nào, tha lôi hằm bà lằng lên khoang trong khi gửi hành lý có mất phí đâu. Cứ như đi buôn chuyến, lao xao ồn ào.

The Tank

Xe điện
Món này sau AI nó được việc hơn con người! Như 1 số sân bay nó quét 3D rồi - nhưng VN mình chưa - vì đắt quá
:))
Anh V quảng cáo đội AI khủng làm phát đi cụ nhỉ! Cho nó học dần song song với con người!

The Tank

Xe điện
Vietnamairlines giờ cũng lèng phèng lắm, trước kia Vietjet khách hàng lôm côm đã đành. Giờ khách hàng cũng chẳng ra thế nào, tha lôi hằm bà lằng lên khoang trong khi gửi hành lý có mất phí đâu. Cứ như đi buôn chuyến, lao xao ồn ào.
Có cấm đâu cụ? Chờ hành lý lâu lắm! :D

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Chả bù cho nhà em đi du lịch biển về mấy đứa bé có cái súng phun nước nhựa màu xanh đỏ dạng bơm xịt chứ ko phải hình khẩu súng đâu, thế mà họ bắt vứt bỏ bằng được làm bọn nó khóc quá trời
Có lần em qua 2 sân bay bên Mỹ (sân bay Boston và New York) mà cả 2 đều không phát hiện ra cái kéo em để quên trong xách tay. Đến sân bay Đài Loan họ phát hiện ra mình đớ cả người.
Nước ngoài hay nước trong? Trong súng còn sót nước ko cụ?
Có lần e qua Mỹ mang theo phích giữ nhiệt.
Nhập cảnh: ko sao.
Xuất cảnh: police mở phích ra thấy sót tí nước, bảo: mày đổ nước đi.
Khấp khởi mang ra thùng rác đổ nước, mang vào nhét lại ba lô....
-Mày có người tiễn ko?
- Ko!
- Vậy vứt phích vào thùng rác! >:)

lamdungx

Xe buýt
Hôm em bay từ Đà Lạt về HN, mang theo hơn chục củ hoa loa kèn. Củ được cuốn giấy báo, của đáng tội cuốn xong nó giống hệ lựu đạn. Đến soi chiếu, cả 1 đoàn an ninh ra bắt em lôi hết đống củ ra bóc. Hehe, chắc lúc đó họ nghĩ em là không tặc.

Có cấm đâu cụ? Chờ hành lý lâu lắm! :D
Vâng, không cấm mà.
Dân mình vốn thông minh vươn tới tầm khôn vặt nên cứ thế thôi. Cho gửi hành lý nhưng không gửi, tha lôi va li lên nhét chật cứng khoang xách tay. Cãi nhau ỏm tỏi vì chỗ để. Máy bay chưa dừng thì bật ĐT, đứng phắt dậy lao xao chen vai thích cánh để …. chờ nửa tiếng mới được xuống. Hơn đắm tàu Titanic :))

Chỉnh sửa cuối:

ITA

Xe tải
Vụ nghiêm trọng thế này phải xử kịch khung cả hành khách lẫn kíp soi chiếu an ninh để làm gương chứ không nên xuê xoa

gl460

Xe đạp
Lọt bình thường sơ suất thôi mà, hôm E đi nhân viên hải quan còn quên đóng dấu xuất cảnh, khốn khổ mình lúc về bị nó giữ lại mấy tiếng để điều tra xem tại sao không có dấu xuất mà vẫn lên máy bay ra nước ngoài được
hải quan k đóng dấu xuất cảnh cụ nhé, dấu xuất cảnh là công an xnc cụ ơi

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Quy định có sẵn rồi. Mà vẫn vi phạm thì lỗi do ai ạ?
Đọc kỹ HDSD trước khi dùng cụ ạ,
Em ạ suy nghĩ của cụ.....bảo sao....
Chắc lỗi tại con dao hay quả b.om cụ nhỉ =))

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Ôi nói như cụ thì nv AN sân bay để làm cảnh ạ. Loạn mất cụ ơi. Đồng ý ko đc mang dao lên mb, nhưng nếu ko kiểm soát chặt thì mấy điều khoản kia cũng giống chữ cấm đ.ái bậy trên tường thôi ạ.
Làm sao mà chắc chắn kiểm soát được 100%. Quan trong là ý thức con người. Giống như tham gia giao thông vậy, Luật giời + CSGT đầy đường cũng ko ngăn đc tại nạn, nếu ko có ý thức.
Nếu kiểm soát đc 100%, đã chẳng cần phải yêu cầu hành khách phải đọc và hiểu quy định những gì ko đc đem lên máy bay.
Ngay cả cụ có ngồi canh cạnh biển Cấm đái bậy, thì vẫn ko cấm đc thằng đái bậy nhưng ko vạch chim ra. Nó tè trong quần cụ có biết ko? nó đi rồi thấy vũng nc thì đã muộn :))

MinhLe153

Xe buýt
Các cụ nhìn ảnh thế nào lại bảo ông cụ cầm dao, người ngồi bên cạnh chứ

Tối qua em bay Cần Thơ - HN, sân bay bật nhầm cái bảng cửa ra máy bay từ VNA thành Vietjet.... thế mà nửa cái máy bay đi qua cổng cũng không 1 lời thắc mắc tại sao tao lại vào lối VJ.
Thế mới biết dân mình lười đọc, chỉ lo chen nhau là tài, chẳng trách mua cái ô tô tiền tỉ, việc đầu tiên là vứt mịa nó sách HDSD :))