[Thảo luận] Tại sao lại đánh 1 chú chó vô tội?

analysis

Xe máy
Em cũng nghi là không cần thầy thuốc nữa. Chứ 7-8 ông thì kiểu gì chẳng có ông nghĩ là đi cứu người chứ ai lại đi đánh chó.

Em cũng có lần bị chó chạy tạt qua đường. Lúc đó em đang vượt trái, phía trên có ô tô, đằng sau cũng có ô tô bám đít, thôi đành tiễn chú chó lên đường.

hoanganh2208

Xe hơi
Em cũng bị một lần đang chạy thì có con chó chạy qua. Em đã phanh lại được nhưng bị một bác 2b tông vào đít. Hậu quả xe em bẹp đít, bác 2b bị thiệt hại nhẹ phía trước. May mà người không sao.
Sau vụ nay em có nghĩ lại và rút ra nhận xét. Có lẽ không nên phanh gấp vì có thể sẽ làm hại một bác 2b nào đấy đang chạy đằng sau.
Tính mạng con người vẫn trên hết các bác nhỉ.

Furious

Xe điện
Gã đàn ông cụ tả em dự thần kinh không ổn định, bình thường ai trong trường hợp đấy cũng phải cấp cứu người bị nạn trước. Hay là người còn lại thăng rồi nên ông ta đòi lấy mạng trả mạng :102:

caisua

Xe lăn
Em nghĩ chủ thớt thương chó quá hoá nhầm. Khi gặp người bị tai nạn, nếu mình không có kiến thức sơ cứu thì tuyệt đối không được đụng vào, chỉ gọi cấp cứu tới. Nếu hành động sốc nổi dễ dẫn tới việc chính sự nhiệt tình + ... = nguyên nhân không thể cứu được.
Hơn nữa, sao thương người thế nhưng vẫn không dừng lại cứu mà dông thẳng nhỉ??? Lý do nhức mắt nghe chừng ...

Chỉnh sửa cuối:

Phương Nga

Xe lăn
Em nghĩ chủ thớt thương chó quá hoá nhầm. Khi gặp người bị tai nạn, nếu mình không có kiến thức sơ cứu thì tuyệt đối không được đụng vào, chỉ gọi cấp cứu tới. Nếu hành động sốc nổi dễ dẫn tới việc chính sự nhiệt tình + ... = nguyên nhân không thể cứu được.
Hơn nữa, sao thương người thế nhưng vẫn không dừng lại cứu mà dông thẳng nhỉ??? Lý do nhức mắt nghe chừng ...
em là nữ mà đi một mình 1 xe, lại đang công việc gấp làm gì được hả cụ? Trong khi có nhiêu người dân ở đó mà cứ đứng nhìn :102:

wagon9751

Xe tăng
2b mà đâm phải chó khi đang lưu thông thì thường bị thương tích khá nặng.
Mong cho bác 2b không bị làm sao.
Bác đánh chó cũng có giải quyết được vấn đề gì đâu:^).

HàLinhThư

Xe tải
em là nữ mà đi một mình 1 xe, lại đang công việc gấp làm gì được hả cụ? Trong khi có nhiêu người dân ở đó mà cứ đứng nhìn :102:
Dân ở đó hổng ai có DT để gọi cấp cứu thì sao??? :P:P Con chó ấy k vô tội đâu. Đi 2B sợ nhất đâm phải chó, nhiều khi chết oan... Ờ, mà phản ứng của các bác khi bị tai nạn là sao? tóm và xử lý đối tượng gây hại cũng là bình thường đúng hok?? :)

ducvu

Xe tải
Em thì tuân thủ luật, và coi trọng người, em ứ quan tâm đến việc con chó bị đánh. Nhà em nuôi chó chưa bao giờ giết thịt hay bán, nhưng em toàn thả thôi(hì, giống nhau các cụ nhỉ). Nhưng mợ chả quan tâm đến người ta toàn quan tâm đến con chó thôi.
Ngày em còn học ĐH có cậu bạn nhà ở HH Thám ý, cả nhà thương chó lắm. Mấy bạn đến chơi vô tình bị chó cắn, thằng bạn em đá vào *** nó mà nó giận. Chó chỉ là con vật, ta đối xử với nó như con vật"chăn, nuôi" chứ đừng ai giống bà Nghị nhá. Nếu các bác qua đường đi 2 bành thấy xúc vật chạy nganh thì đi chạm lại, 4 4 bánh kịp thì cũng chậm lại và có thể dừng nhưng chớ phanh gấp em đến đèn đỏ còn bị húc vào mông nữa là.

aikolai

Xe hơi
Súc vật chạy rông gây tai nạn thì chủ phải bồi thường,

Em là em ko né trừ khi nó to như...con bò

Silent Hunter

Xe tải
Đúng là chó thật. Toàn chó cả.

1. Bác 2B: số chó, đang đi đường thì đâm phải chó.
2. Chó: chó hơn cả chó, đã lang thang kô nhà kô cửa lại gặp tai nạn còn bị đòn thù.
3. Mấy ông oánh chó: người chẳng lo, đánh gì con chó, chó thật.

Haizzzzzzz.

lenamhung83

Xe tăng
em 1 lần thấy chú chó nhỏ chay ngang đường và dùng lại ngay đầu xe em. lúc đó đường vắng và em đạp phanh dùng hẳn lại cho chú chó chạy qua nhưng hic hic bị xe sau bin cho cái vào đít. nay là chỉ bẹp tí ở đít thôi nên bảo hiểm lo hết. em đặt ra giả thiết cứ để chó chạy ra ngoài đường thì:
thứ nhất đâm thẳng có thể làm chó chết hoặc mình gặp tai nạn
thứ 2 trường hợp bị đâm vào đít như em nhưng không chỉ là nhẹ mà làm cái rầm thì sao?
các cụ cho ý kiến ợ
Đang chạy xe nếu thấy chó hoặc gia súc từ xa thì nên giảm tốc độ, để còn tránh
Còn đang chạy nhanh mà chó bất thần chạy ra thì chắc lái mà qua luôn, người quý hơn chó bác ạ. Hôm nọ đi đường Hồ Chí Minh dù không muốn em cũng phải chạy qua 1 chú chó, vì đàng trước có 3 chú mà xe đang chạy 80km/h, mình tránh nó thì cả xe 4 người chả bít thế nào:'(

toanco_k32

Xe tăng
Em nghĩ bác chủ thớt đặt tên thớt sai
Con chó có tội - Không tuân thủ luật giao thông, gây tai nạn
Tuy nhiên, do nó là loại không giáo dục được (ngu như chó - không đủ năng lực hành vi) nên người phải chịu trách nhiệm là chủ nó. Luật đã xem xét tình huống này, và chỉ rõ người chịu trách nhiệm
Tuy nhiên (lại tuy nhiên) trong điều kiện thực thi pháp luật ở VN thì khó mà bắt được chủ nó chịu trách nhiệm. Vì vậy mà bác nạn nhân thứ hai (em đoán thế) đã thi hành luôn bản án (tốt nhất là riềng mẻ kèm bi đông 2 lít như bác nào nói) Như thế nhân đạo hơn là để nó sống trong trạng thái thực vật, và kết cục cũng vào nồi sau những đau đớn mà chỉ riêng mình nó phải chịu
Chuyện có gì mà rộn. Đúng là chuyện "chó chết chẹt" :)) :)) :)) :))

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em đọc ý kiến các bác mà gai hết cả người. Tại sao lại trách người đi xe máy bất cẩn ? Chả lẽ ko biết rằng con chó chưa bao giờ đi đúng luật giao thông ? Khi con chó chạy ngang qua hoặc dọc đường bất ngờ đổi ý có lẽ điệp viên 007 cũng bó tay, tránh làm sao nổi. Diệt con chó có thể tránh được tai nạn cho người tiếp theo, đó chính là học tập Bác Hồ: vấp phải hòn đá cúi xuống nhặt vất nó đi. So sánh viên đá và con chó ở giác độ: 2 hiện tượng gây cản trở GT. Các Cụ nên đặt mình vào vị trí người nhà nạn nhân hoặc chính mình đã gặp phải. Tôi bị 1 nhiều lần gặp súc vật và 1 lần nguy hiểm: QL 32 C đi Yến Bái, xe cam 2.4 tránh chó lấn làn ngược chiều suýt đối đầu. Đề nghị gặp suc vật phanh vừa phải, nhìn gương hậu, thẳng lái tránh nguy hiểm cho mình và người đi sau

vietdungth

Xe buýt
Số 2/167,phố Gia Quất,Thượng Thanh, Long Biên, Hà
Website
www.truongduongsat.edu.vn
Em đọc ý kiến các bác mà gai hết cả người. Tại sao lại trách người đi xe máy bất cẩn ? Chả lẽ ko biết rằng con chó chưa bao giờ đi đúng luật giao thông ? Khi con chó chạy ngang qua hoặc dọc đường bất ngờ đổi ý có lẽ điệp viên 007 cũng bó tay, tránh làm sao nổi. Diệt con chó có thể tránh được tai nạn cho người tiếp theo, đó chính là học tập Bác Hồ: vấp phải hòn đá cúi xuống nhặt vất nó đi. So sánh viên đá và con chó ở giác độ: 2 hiện tượng gây cản trở GT. Các Cụ nên đặt mình vào vị trí người nhà nạn nhân hoặc chính mình đã gặp phải. Tôi bị 1 nhiều lần gặp súc vật và 1 lần nguy hiểm: QL 32 C đi Yến Bái, xe cam 2.4 tránh chó lấn làn ngược chiều suýt đối đầu. Đề nghị gặp suc vật phanh vừa phải, nhìn gương hậu, thẳng lái tránh nguy hiểm cho mình và người đi sau

29N-5657

Xe hơi
Em đồng tình với việc đánh chết con chó, cho nó đỡ gây họa tiếp cho người khác
Chắc chú đánh chó đi cùng xe bác ngã, chắc 0 nặng nên cứ để nằm, chút đỡ sau
Quan trọng là phải tiêu diệt nhanh rồi biến, 0 chủ chó ra thì gay go

bvhadelpiero

Xe lăn
mợ NGA có cái chữ ký hay thía, hjhj, mợ có cái thớt đung sở trường của em, e iu chó lắm, e ma nhìn thay cảnh đáy hn là lại rách việc với em, e gọi họi vietpet can thiệp ngay, rảnh thì mợ nc với e qua nick nay vay nhá, br7578, mời mợ ly R vang tạm vậy, còn khi nào mợ nhì thấy 30u-6579 thì mời mợ cả bũa r to lun, hjhj

Đại Ba

Xe điện
Theo luật giao thông thì con chó sai. Nhưng xe thì phải quan sát. Thấy động vật ở ven đường thì phải giảm tốc độ, tránh nó để tránh chuyện không hay xảy ra, dù là xe đúng hay chó đúng.

Con chó không đủ thông minh để tránh xe, nhưng xe thì phải đủ khôn ngoan để tránh con chó.

trinhhai1974

Xe hơi
Em đồng ý với bác đánh chó, phải em thì em buộc cổ con chó vào xe rồi đưa bác kia đi cấp cứu. 1 công mà 2 việc đằng nào chả năm hết tết đến rồi có mồi giải đen luôn thể