[Thảo luận] Tại sao lại đánh 1 chú chó vô tội?

Phương Nga

Xe lăn
Sáng nay lái xe trên đường Láng - Hòa Lạc. Qua TT HNQG khoảng 5km thì em thấy 1 cảnh tượng (theo em là khó nhìn).Em xin phép chụp bằng miệng thế này nhé:
1 người đàn ông đi xe máy đang nằm sõng soài trên đường, bên cạnh chiếc Wave với vết cà trên đường khoảng 8m, 1 người đàn ông khác đang ra sức đánh 1 chú chó với 1 cục bê tông trên tay cứ thế mà táng vào chú chó. Tội nghiệp cho chú chó, nó cứ nằm 1 chỗ kêu ăng ẳng và chịu trận đòn thù của người đàn ông kia. Tại sao người kia không lo đưa người đàn ông đang nằm đi cấp cứu mà chỉ trực đánh con chó đến chết? Sao lại phải oán hận 1 con vật, lỗi cũng 1 phần do người đi xe máy bất cẩn mà thôi. Em dự chú chó kia có lẽ chết mất vì vừa bị xe máy đâm, vừa bị đánh đập quá tàn nhẫn. Em thấy cảnh tượng đó là đi luôn, nhức mắt lắm. Các cụ đi 2b hay 4b đều chú ý quan sát làm chủ tình huống nhé(b)

TAMHOA

Xe tải
Chó thả rông ra đường gây tai họa cho mọi người là sai rồi.
Kiểu này cứ cho nó đeo cái bình tông 2lít là OK.
Nhưng lẽ ra phải xem xét cấp cứu cho bác nằm 1 chỗ trước thì chuẩn hơn.

xe chua lua

Xe tải
tội nghiệp chó kể ra thả chó vô tội vạ cũng là sai nhưng có nên ác thế không tên kia cũng thật tàn nhẫn nếu là chó của nó thì liệu có thế không người đâu mà ác thế sát sinh vô tội vạ chó thì chó cũng là mạng chứ :'(:'(:'(:'(:'(:'(:'(

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Dã man quá, mà lại vô tình, chán :mad:

May mà bác PN không ra can đấy, ra can nó lại cho củ gạch vào đầu thì mệt

jackiehuy

Xe điện
em 1 lần thấy chú chó nhỏ chay ngang đường và dùng lại ngay đầu xe em. lúc đó đường vắng và em đạp phanh dùng hẳn lại cho chú chó chạy qua nhưng hic hic bị xe sau bin cho cái vào đít. nay là chỉ bẹp tí ở đít thôi nên bảo hiểm lo hết. em đặt ra giả thiết cứ để chó chạy ra ngoài đường thì:
thứ nhất đâm thẳng có thể làm chó chết hoặc mình gặp tai nạn
thứ 2 trường hợp bị đâm vào đít như em nhưng không chỉ là nhẹ mà làm cái rầm thì sao?
các cụ cho ý kiến ợ

cantona

[Tịch thu bằng lái]
em 1 lần thấy chú chó nhỏ chay ngang đường và dùng lại ngay đầu xe em. lúc đó đường vắng và em đạp phanh dùng hẳn lại cho chú chó chạy qua nhưng hic hic bị xe sau bin cho cái vào đít. nay là chỉ bẹp tí ở đít thôi nên bảo hiểm lo hết. em đặt ra giả thiết cứ để chó chạy ra ngoài đường thì:
thứ nhất đâm thẳng có thể làm chó chết hoặc mình gặp tai nạn
thứ 2 trường hợp bị đâm vào đít như em nhưng không chỉ là nhẹ mà làm cái rầm thì sao?
các cụ cho ý kiến ợ
Cái vụ của bác thì tùy nghi xử lý ạ:
1. Khi cái tình nó lớn thì né hoặc dừng lại, không tính sau đó nhá :P
2. Không có tình, đâm luôn, cún chết hoặc què giò, xe đi tiếp :6:

Minh Tu

Xe buýt
SAo dã man thế?! Em chẳng dám đánh chó nữa ấy chứ. Coin chó nhà em chạy đi chơi, tức lắm, nhưng về nhà em cũng chẳng đánh nó bao giờ:'(:'(:'(

peacy

Xe máy
Các bác đi 4b thì không sao nhưng đi 2b gặp chó thì nguy hiểm vô cùng, ở quê hay các tỉnh khác chó nó cứ chạy rông ra đường, chẳng may đâm phải thì rất nguy hiểm. Bác kia chắc uất quá nên mới làm thế, nhưng đúng là phải đưa người đi cấp cứu trước, sau đây thì xử con chó sau, mà tốt nhất là tha cho con chó rồi xem chủ nó là ai, dành viên gạch cho thằng chủ chó.

khoavq

Xe điện
Trước đây cháu đã có 1 thớt về việc súc vật (animals) chạy qua đường khi mình đang lưu thông rồi...

Đa số cho rằng phải phanh, nhưng không đánh lái, nếu đâm phải thì cũng đành chịu.

Cháu đã có lần chèn gẫy chân 1 con gà và đâm 1 con bê văng vào vệ đường vì đang chạy trên đường cao tốc thì 2 con này thình lình phi ngang qua đầu xe cháu.

Animals mà chạy ngoài đường bộ, đặc biệt là đường cao tốc thì quá nguy hiểm cho những ai đang LƯU THÔNG trên đường đó rồi. Người cầm lái mà non tay thì khả năng phanh + đánh lái tránh là rất cao --> xe mất lái --> nguy hiểm cho những người trên xe và những người xung quanh cái xe đó.

2 bánh mà đâm vào animals khi lưu thông trên đường thì lại càng nặng hơn rất nhiều so với 4 bánh! :77::77::77:

Khẩn thiết đề nghị các gia đình không nên thả súc vật ra đường như vậy!!!

themlaixe

Xe buýt
Sáng nay lái xe trên đường Láng - Hòa Lạc. Qua TT HNQG khoảng 5km thì em thấy 1 cảnh tượng (theo em là khó nhìn).Em xin phép chụp bằng miệng thế này nhé:
1 người đàn ông đi xe máy đang nằm sõng soài trên đường, bên cạnh chiếc Wave với vết cà trên đường khoảng 8m, 1 người đàn ông khác đang ra sức đánh 1 chú chó với 1 cục bê tông trên tay cứ thế mà táng vào chú chó. Tội nghiệp cho chú chó, nó cứ nằm 1 chỗ kêu ăng ẳng và chịu trận đòn thù của người đàn ông kia. Tại sao người kia không lo đưa người đàn ông đang nằm đi cấp cứu mà chỉ trực đánh con chó đến chết? Sao lại phải oán hận 1 con vật, lỗi cũng 1 phần do người đi xe máy bất cẩn mà thôi. Em dự chú chó kia có lẽ chết mất vì vừa bị xe máy đâm, vừa bị đánh đập quá tàn nhẫn. Em thấy cảnh tượng đó là đi luôn, nhức mắt lắm. Các cụ đi 2b hay 4b đều chú ý quan sát làm chủ tình huống nhé(b)
đúng là avatar đẹp nên giàu tình cảm. không biết có phải ảnh của chủ thớt không nữa, nhưng đẹp, chẹp chẹp chẹp...

TAMHOA

Xe tải
Trước đây cháu đã có 1 thớt về việc súc vật (animals) chạy qua đường khi mình đang lưu thông rồi...

Đa số cho rằng phải phanh, nhưng không đánh lái, nếu đâm phải thì cũng đành chịu.

Cháu đã có lần chèn gẫy chân 1 con gà và đâm 1 con bê văng vào vệ đường vì đang chạy trên đường cao tốc thì 2 con này thình lình phi ngang qua đầu xe cháu.

Animals mà chạy ngoài đường bộ, đặc biệt là đường cao tốc thì quá nguy hiểm cho những ai đang LƯU THÔNG trên đường đó rồi. Người cầm lái mà non tay thì khả năng phanh + đánh lái tránh là rất cao --> xe mất lái --> nguy hiểm cho những người trên xe và những người xung quanh cái xe đó.

2 bánh mà đâm vào animals khi lưu thông trên đường thì lại càng nặng hơn rất nhiều so với 4 bánh! :77::77::77:

Khẩn thiết đề nghị các gia đình không nên thả súc vật ra đường như vậy!!!
Cụ nói không phê được điểm nào(l).
Luật thì đã nghiêm cấm nhưng dân mình nghiêm lâu lâu chút là mỏi nên lại nghỉ :).

Transporter2

Xe tăng
Thiện tai!Thiện tai!

Thiện tai!Thiện tai! A mi thò phọ!Sát sinh! Sát sinh!

wagon9751

Xe tăng
Lo cứu người không lo lại lo đánh chó:102:.
Con chó nó đâu có lỗi mà lỗi là ở người nuôi nó chứ:102:.
Đúng là hết thuốc chữa:102:.

Ơ sao con chó không chạy ạ :^):^):^)

supra

Xe container
chắc con chó cũng bị thương rồi nên ko chạy được cụ ợ. Dù nó là nguyên nhân gây lỗi, nhưng 1 phần cũng tại con người (chủ chó và bác 2b)

TogetherWeChia

Xe hơi
Mạng người còn chả quí thì con chó cũng khó toàn. Trách sao ông kia không cứu người đã, thì con chó chắc cũng được yên.

minhab

Xe điện
Em chạy đường 5 có lần gặp chó ngang qua, sau nhìn thấy ông công, chả phanh phiếc gì cả cứ thế đâm thẳng, cảm giác như đè qua viên gạch. Đá hậu lại thấy thảm hơn, ông công cũng trương phi giống em đâm ra chú cẩu ép plastic luôn, nhà chủ chắc có nước vác ra về quấy bột (y)

ngocta

Xe tải
hay là cụ nằm sõng xoài ý đã k cần được đi cấp cứu nữa rồi ợ? :102:

anhdayma

Xe tải
Theo em là chủ của thú nuôi phải chịu trách nhiệm, có đánh, mắng thì hai ông kia nên đi tìm chủ của nó mà xử lý.

Nhưng cũng có thể là do ông đang nằm cố ngóc đầu lên bẩu... "cố làm bữa rựa mận đi mày" thế là ông bạn lao vào... :21: