[Funland] Tại sao ko học lập trình từ cấp 1 ?

Lkp 2403

Xe buýt
Em nói thật ở đây khối ông còn chả biết máy tính đc xây dựng từ những thành phần cơ bản nào.... chip là gì ram là gì ... đấy mấy cái sơnkhai đấy mà đc học cũng giúp khối cho bọn cấp 2 học coding rồi
Cái này chỉ dành cho người đam mê thôi, chứ phụ hồ, thợ xây, CCNN... thì cầm chip, ram lên nướng ăn a?

A98

Xe container
Này thì tư duy :
Tìm một số thập phân có 2 chữ số biết rằng nếu viết thêm chữ số 3 vào liền sau hàng đơn vị của số đó ta đsược số mới gấp 9 lần số phải tìm

Các Cụ Mợ giúp nhà cháu với !!!!
Toán lớp mấy hả cụ/mợ? Lớp 6 thì dễ, còn dưới như thế thì cụ/mợ làm hộ con đi, đừng hành hạ cháu nó thế!

seamannb

Xe buýt
Em thấy thời nay lập trình là 1 cái j đó bắt buộc rồi
Nó như ngôn ngữ sônge vậy, giúp minhd tương tác với mây tính và các thiết bị dễ dàng
Ở trung quốc e thấy dạy tưd lopqs 3 mà ở vn chả thấy phong trào gì nhỉ
Chắc cụ chưa lập gđ hoặc chưa có con đi học nhỉ? Còn nếu cụ có rồi mà còn phát ngôn vậy e cho ly vang vào m cụ. Bọn nhỏ bị sức ép học hành vậy chưa đủ sao?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhỡ gặp nhà mà bố dân thể dục đục sang CNTT, mẹ chuyên văn làm giáo viên dạy ngoại ngữ thì con biết học giề hả anh kem?
Theo nghiệp bố thì có thể chọn nghề: shipper hàng công nghệ như là vận chuyển máy tính, giao hàng smartphone. Vừa được vận động chạy khắp nơi lại vừa dính dáng đến công nghệ.
Theo nghiệp mẹ thì có thể chọn nghề bê mẹt đồ lưu niệm lên bờ hồ bán hàng cho Tây, vừa dùng đến ngoại ngữ và văn vẻ à.
=))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Vâng, nhưng quan trọng là do người thiết kế chương trình. Ví dụ
Học cưa cắt đục đẽo

Học thiết kế thời trang

Học nấu ăn, học nhạc, vẽ

Phòng lắp ghép drone, robot ( lập trình-theo ngôn ngữ của chủ thớt) thì em không chụp.

Suy nghĩ như của chủ thớt là sai, may mà chủ thớt không làm về giáo dục.
Vấn đề là nguồn lực tài chính và cơ sở vật chất chưa đáp ứng được nhu cầu thì sao đại trà được. Nhìn ảnh của cụ hấp dẫn quá.

Tranha131076

Xe tăng
Điều kiện là phải ngoại ngữ tốt.

Còn lại thì nước ngoài họ đã xây dựng được nhiều giáo trình, phần mềm để dạy trẻ tiếp cận coding từ lớp 4 rồi cụ ạ.

Một số trường tư cũng đã đưa các khoá học này như là một môn ngoại khoá cho các cháu cấp 1 rồi.

Tuy nhiên điều này còn chưa phố biến nên nhiều bố mẹ kg biết thôi.

Lkp 2403

Xe buýt
Này thì tư duy :
Tìm một số thập phân có 2 chữ số biết rằng nếu viết thêm chữ số 3 vào liền sau hàng đơn vị của số đó ta đsược số mới gấp 9 lần số phải tìm

Các Cụ Mợ giúp nhà cháu với !!!!
Cái này e đoán nha, có cấy nhồn số nào.

Xe vài bánh

Xe điện
Theo nghiệp bố thì có thể chọn nghề: shipper hàng công nghệ như là vận chuyển máy tính, giao hàng smartphone. Vừa được vận động chạy khắp nơi lại vừa dính dáng đến công nghệ.
Theo nghiệp mẹ thì có thể chọn nghề bê mẹt đồ lưu niệm lên bờ hồ bán hàng cho Tây, vừa dùng đến ngoại ngữ và văn vẻ à.
=))
Kết hợp cả bố và mẹ thì con sau này có thể vận dụng CNTT để ship đồ lưu niệm cho tây, ngon quá, ngon quá! =))

Rong rêu

Xe điện
Vấn đề là nguồn lực tài chính và cơ sở vật chất chưa đáp ứng được nhu cầu thì sao đại trà được. Nhìn ảnh của cụ hấp dẫn quá.
À, em ví dụ thôi, chứ mình chưa làm được, em không biết các trường tư có làm được không.

Ảnh này là em chụp của một trường cấp 2 bên Úc.

Optimusblack

Xe đạp
Tuổi nghề của dân làm CNTT rất ngắn, thường chỉ 40t là coi như đã trở nên lạc hậu rồi. Nếu đưa môn học này vào cấp 1 cũng là 1 ý kiến hay. Để các cháu có môi trường bộc lộ phát triển kỹ năng sớm. Thay vì 20t mới bước chân vào lĩnh vực CNTT thì chỉ còn đâu đó 20 năm phát triển kỹ năng nghề nghiệp.