[Funland] Tại sao không đi chậm 1 chút để người đi xe máy đỡ bị ướt

Batman

Xe điện
đội taxi ngày xưa đi cũng rất ẩu, nhưng em thấy nó ẩu kiểu khác, có thể phóng nhanh, lượn lách. chèn ép xe máy, nhưng cái đội taxi điện nó lại kiểu khác, vh giao thông rất kém.
Taxi thường giờ đa phần là xe riêng, nên khả năng đi ổn định hơn.
Xe công (của người khác đầu tư) thì bọn nó phóng như điên dại là đúng rồi, có phải của nó đâu mà nó sót hở cụ.

namphong12

Xe lăn
Ssbb vừa báo 2 vạch. Nên phải chạy nhanh

tranthanhhaist

Xe tăng
Vụ này khá phổ biến nhưng tính huống thì rất nguy hiểm chứ k đùa, xe máy có thể bị té nước trượt ngã như chơi, người đi xe máy có thể lọt qua thành cầu ra ngoài sông, cần lên án mạnh nhất là thời điểm hiện tại tình huống này rất nhiều.

patuana76

Xe container
Xe to chèn ép xe bé.
Người giàu tranh mua nhà của người trung bình.
Ở đâu cũng thế.
Nước to chèn ép nước nhỏ.
Nói chung là người đã có văn hóa thì làm việc gì cũng sẽ có văn hóa.
Nhiều bác cứ sợ nói quàng sang việc khác là võng vỉa, nhưng thực sự không phải vậy.

xbadboyz

Xe điện
Em nghĩ là tinh tướng, vay mượn được ít tiền mua con xe chạy việc nên vênh vang 1 chút chứ hôm trước bão Yagi em thấy các anh xe đẹp hành xử khác hẳn à.

Batman

Xe điện
Vụ này khá phổ biến nhưng tính huống thì rất nguy hiểm chứ k đùa, xe máy có thể bị té nước trượt ngã như chơi, người đi xe máy có thể lọt qua thành cầu ra ngoài sông, cần lên án mạnh nhất là thời điểm hiện tại tình huống này rất nhiều.
Thực ra, nó là ý thức của con người thôi cụ.
Ai ướt cũng như ai, tỉ dụ đấy là người nhà nó, nó có té không, em nghĩ là không?
Vậy là nó vẫn có nhận thức đấy chứ, nhưng nó là người không có nhân tính.

Arm

Xe hơi
Chung quy vẫn là ý thức thôi cụ, có khi còn đạp ga nghĩ thế là ngầu.
nếu cụ muốn bơm ý thức vào đầu mấy đứa dùng đầu ngón chân để tư duy thì khả năng phải làm kiểu cấy ghép não mới được ^ ^

"Vnexpress: Đường nước ngập sâu, đột nhiên lái xe bán tải tăng tốc vượt lên tạt nước phủ kín người đi xe máy hôm 9/9 tại Cấn Hữu, Quốc Oai". Ai cũng biết các cụ đi bán tải thì gầm cao, vượt được lũ rồi, thế thì sao không đi chậm chậm thôi, để người đi xe máy họ không phải lãnh hậu quả như thế này.

cusao

Xe lăn
Điều cốt lõi của những đỗi tượng này là chúng không có khái niệm cộng đồng trong đầu....Ở cộng đồng nào cũng có 1 vài đối tượng như vậy đấy ạ.

tamock

Xe buýt
Câu hỏi này, cũng như các câu hỏi kiểu "tại sao không vứt rác vào thùng", "tại sao không xếp hàng"... Mục đích không phải để hỏi, bởi ai cũng biết câu trả lời.

cusao

Xe lăn
Thực ra, nó là ý thức của con người thôi cụ.
Ai ướt cũng như ai, tỉ dụ đấy là người nhà nó, nó có té không, em nghĩ là không?
Vậy là nó vẫn có nhận thức đấy chứ, nhưng nó là người không có nhân tính.
Đi đường, gặp nhiều tình huống phụ nữ trẻ em (nhất là bé gái) lúng túng lởn vởn trc mũi xe mình, em tức lắm...sau nghĩ đến vợ con mình nên lại dịu xuống :)) .

phamhungbs

Xe điện
Bọn vô hậu não dog như này, đặc biệt mấy con pig lái xe bán tải, rất nhiều ở Hà Nội nói riêng và nhiều tỉnh thành khác nói chung.

Tony_Le

Xe container
"Vnexpress: Đường nước ngập sâu, đột nhiên lái xe bán tải tăng tốc vượt lên tạt nước phủ kín người đi xe máy hôm 9/9 tại Cấn Hữu, Quốc Oai". Ai cũng biết các cụ đi bán tải thì gầm cao, vượt được lũ rồi, thế thì sao không đi chậm chậm thôi, để người đi xe máy họ không phải lãnh hậu quả như thế này.

Thằng đó vô học, gặp hổ báo mực tàu nó phi lên cho cái búa vào đầu mới ngoan được.

Batman

Xe điện
Đi đường, gặp nhiều tình huống phụ nữ trẻ em (nhất là bé gái) lúng túng lởn vởn trc mũi xe mình, em tức lắm...sau nghĩ đến vợ con mình nên lại dịu xuống :)) .
Trẻ con, nó lúng túng thì mình phải tìm cách cho nó yên tâm.
Nhiều khi đi gần như dừng, nhường bọn nó sang đường mà nó còn không dám sang, mình đành phải dừng lại hẳn, cản luôn cả luồng của mình cho chúng nó qua.
Thấy trẻ em, người già và đàn bà thì cứ phải nhịn, cho họ tự tránh mình á. :))

Batman

Xe điện
Thằng đó vô học, gặp hổ báo mực tàu nó phi lên cho cái búa vào đầu mới ngoan được.
Có rồi chứ phải không đâu cụ.
Cách đây nhiều năm, 1 con xe tải vừa tạt nước em, lên tạt thêm 2 xe máy nữa.
Hai xe đó, nó phi lên nó chặn đầu xe tải lại, kéo thằng xe tải xuống, 4 anh em xe máy tát nước cho bằng ướt người rồi mới tha cho đi.
Em hồi đó mới lớn, nên chỉ biết xem thôi.

quangzizi

Xe tăng
Em không nói tất cả, nhưng thường đi bán tải thì....Mà thôi, chả nói nữa. Nói mãi rồi.
Thật sự là vậy mà, phần lớn bán tải chỉ đến thế thôi. Hôm trước em bị thằng nửa tải chỗ đường ven hồ tây đi làn ngược chiều nó lao trực diện sang làn em để vượt xe trước mặc dù lúc đó hai xe cách nhau chắc 20m. Xém nữa thì đâm, mình thì phanh dúi dụi nhưng thằng bán tải đó đi tiếp cứ như không, chứng tỏ bình thường nó đi láo thế quen rồi. Và còn rất nhiều lần em gặp các vụ khác nữa nên giờ cứ thấy bán tải là em tránh xa.

Lucas_lee

Xe tăng
Thật sự là vậy mà, phần lớn bán tải chỉ đến thế thôi. Hôm trước em bị thằng nửa tải chỗ đường ven hồ tây đi làn ngược chiều nó lao trực diện sang làn em để vượt xe trước mặc dù lúc đó hai xe cách nhau chắc 20m. Xém nữa thì đâm, mình thì phanh dúi dụi nhưng thằng bán tải đó đi tiếp cứ như không, chứng tỏ bình thường nó đi láo thế quen rồi. Và còn rất nhiều lần em gặp các vụ khác nữa nên giờ cứ thấy bán tải là em tránh xa.
Cái này ngoài ý thức thì còn 1 chút liên quan tới tâm lý nữa. Ví dụ mình đi oto rất nghiêm túc, nền nã, nhưng lên xe máy lại không đi nghiêm túc như thế nữa, lại cũng tạt ngang tạt dọc. Đã có hẳn 1 nghiên cứu về loại phương tiện sẽ định hình cách thức tham gia giao thông của chúng ta.

Vậy nên có thể khi mình leo lên con xe to cao, mình cũng sẽ hơi bị tâm lý hổ báo hơn bình thường.

Tuy nhiên, nếu mình là người có suy nghĩ thì ắt sẽ tự nhìn nhận mà điều chỉnh theo thời gian.

chieubuon

Xe tăng
Cái vấn đề là tại sao các cụ lái bán tải lại như vậy ý, do con người hay do cái xe. Nếu các cụ ấy lái Sedan thì có chạy láo thế không nhỉ?