[Funland] Tại sao không đi chậm 1 chút để người đi xe máy đỡ bị ướt

Diep1979

Xe container
Đó là ý thức của 1 số người ngồi trên 4b
Cái cảm giác tạt nước vào đội 2 bánh nó khiến họ vui hay sao ấy

Cháu dám nói là mình chưa bao giờ đi kiểu phóng nhanh qua vũng nước như thế

anhkhoihn

Xe tăng
Đường phố Hà Nội trời mưa gió nên rất nhiều vũng nước, mong các cụ nhẹ chân ga chứ sáng ra đi nhanh tạt bắn nước ướt, bẩn người đi xe máy, đặc biệt là các cháu học sinh thì tội nghiệp lắm.
Sáng nay em ngồi ăn bún ở Huỳnh Thúc Kháng chứng kiến 3 ông cũng vừa ăn bún xong định sang đường lên xe thì một ông xe nhỏ màu cam phóng như ăn cướp làm nước cống bắn tung tóe ướt hết quần áo . Chắc muộn giờ làm nên mới kinh thế. Khổ 3 ông chắc phải về nhà thay quần áo. Thời tiết này cứ phải thủ thêm 1 , 2 bộ quần áo trên xe nhỉ

Nói thật trước em đi xe cũng chưa đến nỗi mất dạy nhưng cũng hơi láo. Sau mấy lần ra nước ngoài nhìn cái cách mà họ đi lại, rồi cách oto dừng lại nhường cho mình (đi bộ) băng qua đường, em thay đổi hẳn. Giờ ra đường đúng sai tính sau, nhường được ai là nhường.
Nói chung là nhìn cái xã hội mà người ta sẵn sàng nhường nhịn người yếu thế hơn mình mà nể.

Chỉnh sửa cuối:

Batman

Xe điện
Bọn súc vật biết lái xe này nhiều lắm các cụ ạ.

tamtu34

Xe tải
Nói thật trước em đi xe cũng chưa đến nỗi mất dạy nhưng cũng hơi láo. Sau mấy lần ra nước ngoài nhìn cái cách mà họ đi lại, rồi cách oto dừng lại nhường cho mình (đi bộ) băng qua đường, em thay đổi hẳn. Giờ ra đường đúng sai tính sau, nhường được ai là nhường.
Nói chung là nhìn cái xã hội mà người ta sẵn sàng nhường nhịn người yếu thế hơn mình mà nể.
Xe to chèn ép xe bé.
Người giàu tranh mua nhà của người trung bình.
Ở đâu cũng thế.
Nước to chèn ép nước nhỏ.

Xe to chèn ép xe bé.
Người giàu tranh mua nhà của người trung bình.
Ở đâu cũng thế.
Nước to chèn ép nước nhỏ.
Nói chung là sau còm này tôi cũng xin phép dừng với cụ vì suy nghĩ khác nhau.
Tôi hơi khác cụ là việc gì ra việc đấy, không võng vỉa, tổ lái hay đánh đồng.

corolla antils

Xe buýt
Đi xe bán tải hay bị nhắc nhở, nặng hơn chửi rủa...mà lạ là càng ngày càng nhiều hơn chứ không giảm, văn hoá thì giảm trông thấy. Nên chăng, trên mạng như FB hay có các diễn đàn như ngừng mua nhà chung cư, ngừng mua xe có bia kèm lạc thì lập trang "nâng cao ý thức lái xe bán tải..."chẳng hạn, có lẽ sẽ nâng cao văn hoá giống như xe bán tải có cái gầm xe cao cao ấy ;)

QD092000

Xì hơi lốp
Người VN chán lâm, còn lâu mới văn minh, sân si nhiều lắm. Chắc phải ăn ít thịt, ít rượu bia và luật pháp chặt hơn nữa mới có xã hội an lành đc.

Matizcoi

Xe cút kít
Lại bán tải à, chả nhẽ em đưa cam hành trình lên nó mất hay, đang chậm rãi bò vì có xe máy và mấy cháu học sinh sinh viên đi bộ, tự nhiên phía sau 1 chiếc bán tải trắng của Ford :D phóng như đứt xích lên khiến mấy cháu hssv liêu xiêu tí ngã

Batman

Xe điện
Người VN chán lâm, còn lâu mới văn minh, sân si nhiều lắm. Chắc phải ăn ít thịt, ít rượu bia và luật pháp chặt hơn nữa mới có xã hội an lành đc.
Cụ không được vơ đũa cả nắm.
Ai văn minh thì vẫn văn minh, nhưng trông đợi cái lũ đầu đất, súc sinh văn minh thì không có đâu. ;)
Mà xin phép cho em hỏi, cụ là người nước nào đấy, viết được Tiếng Việt, khá rồi.

onano69

Xe container
Lx bán tải nó chỉ được vậy :( em xin lỗi một số Kụ!

Batman

Xe điện
Lại bán tải à, chả nhẽ em đưa cam hành trình lên nó mất hay, đang chậm rãi bò vì có xe máy và mấy cháu học sinh sinh viên đi bộ, tự nhiên phía sau 1 chiếc bán tải trắng của Ford :D phóng như đứt xích lên khiến mấy cháu hssv liêu xiêu tí ngã
Đường làng, rộng 3,5 mét, bên trái là xe đạp điện, bên phải là em đi bộ, con taxi điện phóng réo phát qua, suýt va vào cả em lẫn cháu nhỏ đi xe điện đó, em chửi, bố mày sắp chết à mà phóng như điên trong ngõ thế, nó mà xuống là em bem đấy, đang cáu.

QD092000

Xì hơi lốp
Cụ không được vơ đũa cả nắm.
Ai văn minh thì vẫn văn minh, nhưng trông đợi cái lũ đầu đất, súc sinh văn minh thì không có đâu. ;)
Mà xin phép cho em hỏi, cụ là người nước nào đấy, viết được Tiếng Việt, khá rồi.
E người VN thôi và luôn răn mình hàng ngày để sống lành hơn.
Với e ai cũng có 1 giá trị nào đó, ko ai là súc sinh cả. Ngu/ khôn là có nhưng ko phải đê chửi.
Mong cụ có cái đầu lạnh hơn để ko hại cho sk và cũng ko gây ra xung đột khi va chạm ngoài xh.

dracula_bg

Xe điện
"Vnexpress: Đường nước ngập sâu, đột nhiên lái xe bán tải tăng tốc vượt lên tạt nước phủ kín người đi xe máy hôm 9/9 tại Cấn Hữu, Quốc Oai". Ai cũng biết các cụ đi bán tải thì gầm cao, vượt được lũ rồi, thế thì sao không đi chậm chậm thôi, để người đi xe máy họ không phải lãnh hậu quả như thế này.

cái này nó thuộc về VH giao thông cụ ạ, không phải cứ ngồi ê tô là người có VH, là người văn minh. đi đường HN gặp đầy cụ ơi, đầy ông đi xe con cũng phi qua vũng nước vèo vèo, chẳng cần quan tâm xe máy bị ướt hay không, nước có tạt lên nhà người dân ở đường hay không, đôi khi thấy vũng nước còn phi vào cho sạch bánh ấy chứ.

Batman

Xe điện
E người VN thôi và luôn răn mình hàng ngày để sống lành hơn.
Với e ai cũng có 1 giá trị nào đó, ko ai là súc sinh cả. Ngu/ khôn là có nhưng ko phải đê chửi.
Mong cụ có cái đầu lạnh hơn để ko hại cho sk và cũng ko gây ra xung đột khi va chạm ngoài xh.
À, vậy thì cụ hợp với câu nói của cụ rồi.
Em là người Việt Nam, cũng không dám tự nhận mình là văn minh, chắc độ văn minh không bằng cụ, em chửi thì có, chỉ đích danh, nhưng không vơ tất cả vào thành 1 mà chửi.

dracula_bg

Xe điện
Đường làng, rộng 3,5 mét, bên trái là xe đạp điện, bên phải là em đi bộ, con taxi điện phóng réo phát qua, suýt va vào cả em lẫn cháu nhỏ đi xe điện đó, em chửi, bố mày sắp chết à mà phóng như điên trong ngõ thế, nó mà xuống là em bem đấy, đang cáu.
không hiểu sao em ác cảm với đội taxi màu xanh, đi đường gặp cái đội này nó đi như ngáo, như bố đời. cảm giác thấy rất ra vẻ là nhân viên công ty to.

Batman

Xe điện
không hiểu sao em ác cảm với đội taxi màu xanh, đi đường gặp cái đội này nó đi như ngáo, như bố đời. cảm giác thấy rất ra vẻ là nhân viên công ty to.
Thực ra, đội nào thì đội, cứ thấy xe biển vàng là em né, bán tải và xe tải em cũng né, xe bus và công em cũng né. :)

yinglinhn

Xe tải
Hôm trước em vừa xem chương trình của đài HN về vấn đề này xong:

dracula_bg

Xe điện
Thực ra, đội nào thì đội, cứ thấy xe biển vàng là em né, bán tải và xe tải em cũng né, xe bus và công em cũng né. :)
đội taxi ngày xưa đi cũng rất ẩu, nhưng em thấy nó ẩu kiểu khác, có thể phóng nhanh, lượn lách. chèn ép xe máy, nhưng cái đội taxi điện nó lại kiểu khác, vh giao thông rất kém.