[Thảo luận] Tại sao không có ai quan tâm đến vấn đề này nhỉ?

anhtho

Xe ngựa
Này bác! Có mỗi chỗ n­uoc chảy­, Bác bịt mất, em đo­m đó vào đâu. Để cho vo con em sống voi chu.
Cái việc tham ... ấy an thua gì so voi việc lãng phí. Các bác cótin không. Em thì em thấy thế đấy.
Em kể chuyện nhà em các cụ nghe nhé, đây chỉ là đon củ 1trong rất nhiều cái lãng phí thôi.
Em làm XD, 1 du án, tu nam 2003 đến nay, vẫn chua bàn giao, chua đua vào su dụng. Tổng muc đầu tu truoc có 300 tỷ. nay lên gần 1000 tỷ, mà vẫn chua biết bao gio xong.
Tính ra theo lãi xuất ngân hàng thì bây gio cũng tuong đối các cụ nhỉ. Tham ô thì chỉ tu túi nguòi này sang túi nguoi khác, vẫn còn là của cải có giá trị; còn lãng phí thì chôn xuống đất, biến mất. Trên đất nuoc này thi có bao nhiêu D.Án nhu thế????
Cho nên các cụ có tham 1 tí còn hon là lãng phí đấy nhé.
Chúc mọi cụ tiết kiệm, dùng lãng phí.
Em đồng ý với cụ là tham chưa ăn nhằm gì so với lãng phí (ít ra là ví dụ của cụ đã minh chứng). Nhưng đây là vấn đề thái độ ợ, nhiều khi thiệt hại ko tính được bằng thóc !

beefburger

Xe tăng
Em vi phạm tốc độ trên đường cao tốc từ Bắc Ninh ra cao tốc tốc độ 87/80 theo nghị định 34 phạt em 400.000. em bị lỗi ngày 29/12/2010 các chú ghi giấy hẹn em ngày 3/1/2011 đến công an huyện Tiên Du nộp phạt lấy giấy tờ. Đúng ngày 3/1 em đến các chú bảo hôm nay kho bạc nghỉ bù không lam việc mai đến, 4/1 em lại từ HN đi 20km đến và làm xong trong buổi sáng, số tiền chỉ 400.000 nhưng em đi lại mất hai ngày ạ.

chinhatm

Xe container
Em vi phạm tốc độ trên đường cao tốc từ Bắc Ninh ra cao tốc tốc độ 87/80 theo nghị định 34 phạt em 400.000. em bị lỗi ngày 29/12/2010 các chú ghi giấy hẹn em ngày 3/1/2011 đến công an huyện Tiên Du nộp phạt lấy giấy tờ. Đúng ngày 3/1 em đến các chú bảo hôm nay kho bạc nghỉ bù không lam việc mai đến, 4/1 em lại từ HN đi 20km đến và làm xong trong buổi sáng, số tiền chỉ 400.000 nhưng em đi lại mất hai ngày ạ.
Đấy là ở Bắc Ninh. Thử tưởng tượng đó là Điện Biên hay Buôn Mê Thuột thì bác làm thế nào nhỉ?

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Thế hóa ra em vẫn may khi đi đi lại lại đến 5-7 lần để nhận giấy phạt và nhận lại bằng. Đc cái là đồn gần nhà nên chả tốn xăng mấy, chỉ tốn công. Đi nhiều đến nỗi quen hết cả đồn :)

beefburger

Xe tăng
cách đây mấy năm em vẫn còn nhớ câu chuyện này kể các cụ nghe:
Ông xếp em người PHÁP, lãi xe qua ANH chơi rồi vi phạm tốc độ và đỗ xe vào vị trí của người tàn tật, ngày ông ấy đã trở lại VN làm việc ông ấy nhận được ChAT của công an ANH gửi qua vn cho ông ấy bằng mail có cả ảnh chụp lỗi tốc độ và lỗi đỗ xe sai vị trí và cùng lời nhắn nếu không nộp phạt trước ngày này giờ này ( chuyển qua tài khoản thôi) ông ấy sẽ bị chat hầu tòa cùng với mức chi phí phạt cao lên nhiều lần. Vậy là ông vội vàng đi nạp tiền luôn.
Không cần thu bằng, không cần gọi lại, không cần gì hết vậy mà ngoan ngoãn tuân thủ thế mới sợ

NguoiGia

Xe tăng
Xin lỗi cụ chủ topic nhá!

Cụ tưởng chúng cháu dốt không biết điều đó à?

Cũng phải làm sao để cho anh em có cái cần câu chứ!

xanh

Xe điện
Ông xếp em người PHÁP, lãi xe qua ANH chơi rồi vi phạm tốc độ và đỗ xe vào vị trí của người tàn tật, ngày ông ấy đã trở lại VN làm việc ông ấy nhận được ChAT của công an ANH gửi qua vn cho ông ấy bằng mail có cả ảnh chụp lỗi tốc độ và lỗi đỗ xe sai vị trí và cùng lời nhắn nếu không nộp phạt trước ngày này giờ này ( chuyển qua tài khoản thôi) ông ấy sẽ bị chat hầu tòa cùng với mức chi phí phạt cao lên nhiều lần. Vậy là ông vội vàng đi nạp tiền luôn.
Không cần thu bằng, không cần gọi lại, không cần gì hết vậy mà ngoan ngoãn tuân thủ thế mới sợ
Mình đang phấn đấu, cố gắng đến 2099 thì được như họ , cụ yên tâm đợi nhé!

xanh

Xe điện
cụ nói chuẩn, tham so với lãng phí như hạt muối trong biển mà thôi,
nếu ko có những cái vớ vẩn như cụ chủ thớt nói thì xxx móm, kéo theo sếp của xxx, rồi thì sếp của sếp xxx nữa...
tóm lại thì sang bên bọn tư bản sống là tốt nhứt
Em tự hỏi nước mình toàn người tốt và giỏi mà sao mức sống dân không bằng bọn tư bản các cụ nhỉ?

Primera

Xe tăng
Ai bảo phạm luật làm gì !

Bây giờ ví dụ có bác nào đề nghị chuyển trại 5 Yên Định về mạn Hà Đông, để thân nhân tiện đi thăm nuôi, thì sao nhể? QH biểu quyết cái.

PhanhGap

Xe điện
Vấn đề này tôi đã đưa ra một lần, nhưng không nhận được sự quan tâm:
Theo quy định, chiến sỹ công an chỉ được ra quyết định xử phạt tại chỗ với những lỗi nhỏ hơn 200.000đ, như vậy gần như tất cả những lỗi anh em mình phạm phải đều phải đợi 5-7 ngày sau đến cơ quan công an để nhận quyết định xử phạt, rồi ra kho bạc nộp phạt. Mặc dù quy định này có tính răn đe mạnh đối với người tham gia giao thông, nhưng lại là nguyên nhân trực tiếp làm cho người vi phạm hối lộ cảnh sát để khỏi phải mất thời gian và tiền bạc quay lại trụ sở công an giải quyết thủ tục nộp phạt, nhất là đối với những người phạm lỗi ở xa nơi cư trú (Có khi chi phí thực tế phải bỏ ra lớn gấp hàng chục lần số tiền nộp phạt). Quy định này gây lãng phí lớn cho xã hội, gây mất công bằng giữa những người cư trú tại chỗ và những người cư trú ở xa nơi vi phạm.
Đây là quy định trong điều 31 Pháp lệnh xử lý vi phạm hành chính do Ủy ban Thường vụ Quốc hội ban hành, mà ngành công an phải tuân theo khi xử lý vi phạm luật giao thông đường bộ.
Lập ra toppic này, tôi mong rằng:
-Trong các thành viên diễn đàn, ai có kênh phản hồi được tới UBTVQH thì hãy lên tiếng giúp anh em, mà cũng là giúp cho sự công bằng xã hội, để cho anh em mình đỡ phải hối lộ công an, cứ ngay thẳng mà nộp phạt, nếu phạm lỗi.
-Với danh nghĩa OTOFUN, các anh quản trị diễn đàn có thể góp tiếng nói với Quốc hội để sửa đổi pháp luật cho hợp lý và công bằng hơn.
Chuẩn nghèo tp sắp được nâng lên từ 260k/th thành 500k/th roài, do vậy từ 200k - E dự là 440k.:-w

newdrive

Xe tải
đã từ lâu rồi em ko còn niềm tin vào cp nữa, thôi thì cố gắng luồn lách, ngụp lặn trong cái xh nhộn nhạo, bát nháo cố gắng cho đời F1 biến khỏi đất này
Nghe thật đau lòng, chiến đấu vì độc lập tự do để rồi lại phải mơ đến ngày được rời đi chỗ khác,....chỉ tại ông Hùng đẽ ra một lũ yêu tinh người Việt ^^ hành hạ và giết hại đồng loại,...

cò lả

Xe máy
Bác ơi, còn nhiều cái còn lởm khởm hơn và bất hợp lý hơn nhiều mà. Kêu chi cho mỏi mồm mình, chả khác được đâu.
Phải kêu chứ bác, không thì mọi người đều sống trong sự ấu trĩ của chế độ hả cụ?

anhtho

Xe ngựa
Bên tây thì nói làm giề. Thằng em họ em bên Đức bị cái giấy phạt dán vào kính, nó vứt đi, tuần sau lại cái giấy nữa về nhà, tiền gấp đôi, nó cũng vứt, 2 lần như thế, cảnh sát bắt ngồi tù 1 đêm, phải nộp tiền mặt, lúc đó là tương đương khoảng 1000 obama rồi mới được về. Bây giờ ngoan cực.