[Funland] Tại sao học kém lại thành công hơn ở trường đời?

deeplearning

Xe tăng
Nói tóm lại các bạn thông minh+lười (học kết quả kém) nên đem so với các bạn thông minh + chăm. Các bạn không thông minh + lười nên so với các bạn không thông minh + chăm.

namdh8x

Xe điện
Đa số giỏi mà thành công thì em lại phải đắn đo chút để trả lời Cụ :( vì em thấy lại sai(

E dân chứng của thằng Forbes thì số tỉ phú tốt nghiệp nó nhiều gấp 3 số ko tốt nghiệp. Nên e nghĩ là có học có hơn.

Alex Max

[Tịch thu bằng lái]
chả có ai ko có học mà thành công đc cả.Học ở đây là học ăn,học nói,học gói,học mở.e hết

vodanhtk

Xe tải
Những ng thành công không ai học kém cả. Vì đơn giản cái sự học không chỉ là cấp 1,2,3 hay đại học cao học...

Jang River

Xe buýt
THẰNG GIỎI CHƯA CHẮC ĐÃ GIÀU
THẰNG GIÀU CHẮC CHẮN LÀ GIỎI

Em tâm niệm như thế! Và thấy đúng!

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Chẳng phải chúng ta ai cũng muốn con mình học giỏi, hơn hẳn các bạn, tại chúng ta đang kỳ vọng vào con mình trong những bước tiếp theo của cuộc đời này có những thành công vượt trội nhờ vào kết quả học tập tốt, bạn có nghĩ lại không nếu xem bài báo này??

http://m.baomoi.com/tai-sao-nhieu-nguoi-hoc-kem-sau-nay-deu-lam-sep-kiem-tien-gioi-thanh-cong-hon-o-truong-doi/c/21497526.epi

Những người có kết quả học tập không tốt sẽ gặp nhiều bất lợi về mặt bằng cấp hay đôi chút về kiến thức so với những người học giỏi, thế nhưng khi xét về khía cạnh thành công thì đó không phải là tất cả.

Trong kinh doanh, khi làm lãnh đạo bạn cần đề cao tinh thần đoàn kết, đoàn kết là sợi dây kết nối nhân viên với nhau. Thử nghĩ xem, nếu nhân viên của bạn phạm sai lầm mà bạn đứng vào lập trường của họ để đánh giá và suy xét, bạn sẽ dễ dàng đưa ra được quyết định đúng đắn làm giảm áp lực lên nhân viên, khiến họ biết ơn và hết lòng cống hiến cho bạn.

Những học sinh thành tích tốt, ngoan ngoãn họ lại rất sợ chuyện thị phi, thậm chí họ còn tìm khuyết điểm của người khác để thể hiện mình. Những người như vậy có làm lãnh đạo thì ngày nào họ cũng coi nhân viên như kẻ địch, thử hỏi như vậy ai còn muốn làm việc cho họ, một khi công ty gặp khó khăn, nhân viên sẽ tự động bỏ đi hết.
Tôi không đồng quan điểm như cụ. Các cụ thành công thật sự là học rất giỏi. Học cũng không đơn giản là học ở trường. Trường đời là trường đại học lớn nhất. Còn 1000 hs dốt về văn hoá chỉ có 1 là thành công. Và 1000 người giỏi văn hoá có tới 99 người thành công. Người học đốt kiểu dôt đặc cán mai thường là người trí tuệ kém, thiểu năng. Người thành công lúc đi học có thế không được đánh giá hs giỏi, nhưng chắc chắn gv, bạn bè, gia đình ... đều nhận thấy tài lẻ và trí tuệ của họ.

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
THẰNG GIỎI CHƯA CHẮC ĐÃ GIÀU
THẰNG GIÀU CHẮC CHẮN LÀ GIỎI

Em tâm niệm như thế! Và thấy đúng!
Em thì ngẫm thấy: NGƯỜI GIÀU CHƯA CHẮC GIỎI. NGƯỜI GIỎI LÀ NGƯỜI GIÀU. NGƯỜI GIỎI KHÔNG GIÀU LÀ NGƯỜI CHƯA GIỎI, LÀ NGƯỜI GIỎI NGỘ NHẬN.

TuDo2808

Xe điện

Civic to Merc.

Xe container
Có 2 thằng để các cụ so nhé.

1 thằng ko có học (à hết lớp 4 trường làng) làm phá rừng rồi xây nhà rồi lại trồng rừng nuôi bò vốn cũng hàng chục k tỉ.
1 thằng xuất ngoại học hành rồi đi bán xe cơm rồi mì tôm và về nước xây nhà cũng có dn hàng chục k tỉ
2 thằng đều có cty chục k tỉ.

Thằng nào khốn đốn hơn và thằng nào ngon lành hơn?
Rõ là thằng có học ngon hơn còn rì :))

Gần đây nổi lên mấy thằng leader MWG FLC VCS CTD toàn vài k tỉ cũng là có học hết đó nhé :))

Civic to Merc.

Xe container
Đừng bảo Bill Gates hay Steves Jobs là ko có học. Đó là bọn học quá giỏi và mấy trường đh ko dạy nổi họ thôi. Họ là các bác học cả trong công nghệ và business đới.

xecon

Xe điện
Có 2 thằng để các cụ so nhé.

1 thằng làm phá rừng rồi xây nhà rồi lại trồng rừng nuôi bò vốn cũng hàng chục k tỉ.
1 thằng xuất ngoại học hành rồi đi bán xe cơm rồi mì tôm và về nước xây nhà cũng có dn hàng chục k tỉ
2 thằng đều có cty chục k tỉ.

Thằng nào khốn đốn hơn và thằng nào ngon lành hơn?
Rõ là thằng có học ngon hơn còn rì :))

Gần đây nổi lên mấy thằng leader MWG FLC VCS CTD toàn vài k tỉ cũng là có học hết đó nhé :))
Lầm to

Đứa không học nó lo tẩu tán ts hết rồi, tuyền ở NN. Ai khôn hơn!

Rover9

Xe máy
Các cụ bảo bọn cầu thủ như Ronaldo, hoặc ca sĩ như thím Đàm học dốt hay giỏi

duytrong

Xe lăn
Em no xăng nó tăng khối cụ lại bán xe chứ cái vụ học dốt học giỏi em ngồi hóng thôi.

vietran

Xe ba gác
Cụ lại làm nhà cháu tự ái đấy . Bản thân cái nền GD của chúng ta đang xoay tít mù trôi về cái bến bờ vô định vì làm gì có bến nào mà cập ( Nhiều khi không biết học để làm gì và dạy cái đấy để làm gì ) Như tiêu đề thớt đưa ra nhà cháu hoàn toàn nhất trí bởi lẽ người thành công người ta biết học cái gì và người ta học cái đó để vận dụng vào công việc của người ta . Học đi đôi với hành + may mắn = thành công . Vậy nên cái mệnh đề vô học của Cụ không thuyết phục đâu ạ .
Em nhớ, may mà nhớ, lâu lắm rồi, cũng phải cỡ hơn đôi chục niên, đi học học 2 chữ a là 1 chữ â, thầy bẩu, phải chấm phẩy ngay sau dấu khoảng trống.
Nhiều người, học cái sơ đẳng nhất còn chưa thõi, đã cho rằng biết, đã cho mình giỏi, rồi thấy mình k bằng người, tưởng rằng mình học
giỏi, thiên hạ ngu cả mà thành đạt, mà không biết rằng mình đến cái chấm phẩy còn léo ra hồn.

namdh8x

Xe điện
Các cụ bảo bọn cầu thủ như Ronaldo, hoặc ca sĩ như thím Đàm học dốt hay giỏi
1 thằng học đá bóng giỏi, 1 thằng học hát giỏi :D 1 môn là thể dục, 1 môn là nghệ thuật.

edc

Xe lăn
Em nhớ, may mà nhớ, lâu lắm rồi, cũng phải cỡ hơn đôi chục niên, đi học học 2 chữ a là 1 chữ â, thầy bẩu, phải chấm phẩy ngay sau dấu khoảng trống.
Nhiều người, học cái sơ đẳng nhất còn chưa thõi, đã cho rằng biết, đã cho mình giỏi, rồi thấy mình k bằng người, tưởng rằng mình học
giỏi, thiên hạ ngu cả mà thành đạt, mà không biết rằng mình đến cái chấm phẩy còn léo ra hồn.
Em thì thấy bộ phận trí thức " thật sự " họ nói chuyện, làm việc khiêm tốn. Chả bao giờ vỗ ngực ta đây.

bopmuoi1

[Tịch thu bằng lái]
Chủ thớt nói cũng có góc độ đúng nhiều đó.
Vì thượng đế rất công bằng: "không cho ai tất cả và cũng không lấy của ai đi tất cả"

Au79 Dragon

Xe điện
Chẳng phải chúng ta ai cũng muốn con mình học giỏi, hơn hẳn các bạn, tại chúng ta đang kỳ vọng vào con mình trong những bước tiếp theo của cuộc đời này có những thành công vượt trội nhờ vào kết quả học tập tốt, bạn có nghĩ lại không nếu xem bài báo này??

http://m.baomoi.com/tai-sao-nhieu-nguoi-hoc-kem-sau-nay-deu-lam-sep-kiem-tien-gioi-thanh-cong-hon-o-truong-doi/c/21497526.epi

Những người có kết quả học tập không tốt sẽ gặp nhiều bất lợi về mặt bằng cấp hay đôi chút về kiến thức so với những người học giỏi, thế nhưng khi xét về khía cạnh thành công thì đó không phải là tất cả.

Trong kinh doanh, khi làm lãnh đạo bạn cần đề cao tinh thần đoàn kết, đoàn kết là sợi dây kết nối nhân viên với nhau. Thử nghĩ xem, nếu nhân viên của bạn phạm sai lầm mà bạn đứng vào lập trường của họ để đánh giá và suy xét, bạn sẽ dễ dàng đưa ra được quyết định đúng đắn làm giảm áp lực lên nhân viên, khiến họ biết ơn và hết lòng cống hiến cho bạn.

Những học sinh thành tích tốt, ngoan ngoãn họ lại rất sợ chuyện thị phi, thậm chí họ còn tìm khuyết điểm của người khác để thể hiện mình. Những người như vậy có làm lãnh đạo thì ngày nào họ cũng coi nhân viên như kẻ địch, thử hỏi như vậy ai còn muốn làm việc cho họ, một khi công ty gặp khó khăn, nhân viên sẽ tự động bỏ đi hết.
Đấy là do cái cơ chế này nó tồn tại cái nghịch lý như vậy.