Thảo luận Tại sao gọi Fortuner là 'vua lật'

cadillacsixteen

Xe tăng
Bác nói vậy thì em cũng phải khai cho bác rõ một chút, em không phải là nhân viên bán hang ô tô và công việc của em cũng không lien quan gì đến ô tô cả.
Em chỉ là người thích ô tô và tìm hiểu thị trường ô tô, các giải đua xe ô tô, moto thôi.
Cụ đọc kỹ giúp em, em chỉ nói những cụ đang tranh cãi lẫn nhau mà ko liên quan tới xe trong thớt này cụ ạ. Chưa gì cụ đã giật mình=))=))=))

ducletrung

Xe container
Em là người đang muốn mua xe. Diễn đàn này mang lại nhiều giá trị bổ ích cho khách hàng như em. Nghe qua câu chuyện các cụ, em dự các cụ là các anh Sale các hãng. Thì có cần thiết lên 4R để nói nhau nặng lời thế này ko ạ. 4R là nơi cung cấp, chia sẻ và mua bán chứ có phải sân đấm bốc đâu các Cụ. Mong các cụ hiểu rõ tiêu chí của diễn đàn ạ
Em điểm mặt cho bác vài ông sale trá hình nhé.
Lưu Hồng: Nhân viên maketing của Toyota
Rav4: Phá Giám Đốc đại lý bán hàng Toyota nào đó

Chỉnh sửa cuối:

hn_web

Đi bộ
Hơi hoang mang tý ... thưa các cụ.: cũng cần khách quan chút là cái gì cao cao tý cũng dễ đổ hơn cái thấp. Suy ra các bà vợ 2 chân dài bao giờ cũng dễ lật hơn vào các hoàn cảnh đặc biệt khác nhau... không chỉ riêng Toy hay hãng nào. Trên youtube cũng thấy nhiều hãng lật lắm... còn option của các hãng xe về ta thì ... thôi rồi lượm ơi.!?!?!

cadillacsixteen

Xe tăng
cám ơn các cụ. Nói chung các cụ Sale lên đây là đương nhiên - theo em ko nên dùng từ trá hình. vì như em nói 4R là nơi diễn đàn chia sẻ, trao đổi, tư vấn và mua bán thì ko ai rõ hơn các Cụ sale nhà mình. Cái quan trọng là vì cái mục tiêu chung của diễn đàn, chứ 4r ko phải là sàn diễn đấm bốc.... hi hi.. các cụ lưu ý giúp ạ :D:D:D:D. em nói có gì mạo phạm mong các Cụ bỏ quá....

Chúc các Cụ sale bán càng ngày càng khoẻ nhé:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd

CRV-2015

Xì hơi lốp
đây là box chửi nhau hả các cụ ?? e thấy các cụ lạc đề rồi, sa đà vào chỉ trích cá nhân chứ không thấy tranh luận lý lẽ gì hết !

Luu Lehong

Xe container
cám ơn các cụ. Nói chung các cụ Sale lên đây là đương nhiên - theo em ko nên dùng từ trá hình. vì như em nói 4R là nơi diễn đàn chia sẻ, trao đổi, tư vấn và mua bán thì ko ai rõ hơn các Cụ sale nhà mình. Cái quan trọng là vì cái mục tiêu chung của diễn đàn, chứ 4r ko phải là sàn diễn đấm bốc.... hi hi.. các cụ lưu ý giúp ạ :D:D:D:D. em nói có gì mạo phạm mong các Cụ bỏ quá....

Chúc các Cụ sale bán càng ngày càng khoẻ nhé:-bd:-bd:-bd:-bd:-bd
Tháng nào cũng có thêm mấy nghìn sale đấy bác ạ! Bác mua xe chưa để sớm gia nhập đội sale :))

cadillacsixteen

Xe tăng
Cám ơn Cụ đã quan tâm. Nhà em cũng đang rục rịch Cụ ạ ;))

Porsche 911

Xe container

Porsche 911

Xe container
Vì chi phí sd cao và hỏng vặt nên không được các hãng taxi quan tâm hả Cụ?
Bác có thấy họ dùng Honda City để kinh doanh taxi không, mặc dù xe này cũng được đánh giá là tiết kiệm nhiên liệu và ít hỏng vặt, giá mua ban đầu thấp hơn VIOS? Vấn đề là một chiếc xe khi người ta thiết kế cho mục đích sử dụng nào đó thì sẽ ưu việt nhất cho mục đích nào đó. Ford và Honda không thiết kế xe để kinh doanh taxi thì thị trường sẽ không chấp nhận nó làm taxi thôi. Thực tế, trước đây khoảng 2007 thì Focus 1.6MT vẫn được sử dụng kinh doanh taxi ở thị trường phía nam đấy, nhưng sau đó được "hoàn lương" và tái gia nhập cộng đồng rồi. :)

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Trước vua lật là Zace, giờ chuyển sang Fortuner

Luu Lehong

Xe container
Bác có thấy họ dùng Honda City để kinh doanh taxi không, mặc dù xe này cũng được đánh giá là tiết kiệm nhiên liệu và ít hỏng vặt, giá mua ban đầu thấp hơn VIOS? Vấn đề là một chiếc xe khi người ta thiết kế cho mục đích sử dụng nào đó thì sẽ ưu việt nhất cho mục đích nào đó. Ford và Honda không thiết kế xe để kinh doanh taxi thì thị trường sẽ không chấp nhận nó làm taxi thôi. Thực tế, trước đây khoảng 2007 thì Focus 1.6MT vẫn được sử dụng kinh doanh taxi ở thị trường phía nam đấy, nhưng sau đó được "hoàn lương" và tái gia nhập cộng đồng rồi. :)
Tiêu chí để chạy TX phải là cái xe:
1. Rẻ để thu hồi vốn nhanh; (Morning, I,120)
2. Bền, lành để chi phí sử dụng khấu hao ít; (Vios J, E)
3. Dáng xe trung tính. (Vios, I10)
FFC , City không đáp ứng tiêu chí 2 hoặc 3 bác ạ nên nó không làm TX thôi!

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Chỉnh sửa cuối:

Porsche 911

Xe container
Tiêu chí để chạy TX phải là cái xe:
1. Rẻ để thu hồi vốn nhanh; (Morning, I,120)
2. Bền, lành để chi phí sử dụng khấu hao ít; (Vios J, E)
3. Dáng xe trung tính. (Vios, I10)
FFC , City không đáp ứng tiêu chí 2 hoặc 3 bác ạ nên nó không làm TX thôi!
Em nghĩ chỉ không đáp ứng tiêu chí 3 của bác thôi. Chứ tiêu chỉ 2 thì Honda City nó có thừa!

ducletrung

Xe container

Matizkavt

Xe buýt
Chẳng phải tự nhiên ngã vật nếu không giật vô lăng