Thảo luận Tại sao giá xe Ford trong Sài Gòn lại rẻ hơn Hà Nội?

vespalx125ie

Xe máy
Chào các cụ,

Em đang định lấy xe Ford Ecosport, hiện tại em thấy các cụ show trong HCM chào giá rất cạnh tranh, thấp hơn các cụ show ở Hà Nội khoảng 15/20 triệu.
Vì vậy em có 2 thắc mắc sau, mong các cụ giải đáp:

1. Tại sao công ty Ford nằm ở ngoài bắc, mất công vận chuyển xe vào trong đó mà giá lại rẻ hơn ngoài HN?
2. Em có nên mua xe trong đó rồi vận chuyển ra ngoài HN không?

Em cảm ơn.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chào các cụ,

Em đang định lấy xe Ford Ecosport, hiện tại em thấy các cụ show trong HCM chào giá rất cạnh tranh, thấp hơn các cụ show ở Hà Nội khoảng 15/20 triệu.

1. Tại sao công ty Ford nằm ở ngoài bắc, mất công vận chuyển xe vào trong đó mà giá lại rẻ hơn ngoài HN?

Em cảm ơn.
Giá xe bán cho KH là do hãng quyết định cụ ạ. Không phải chỉ Ford mà các hãng xe khác, giá xe trong nam cũng rẻ hơn chút. Cụ mua xe trong đó thì chi phí vận chuyển cụ chịu cũng ngang ngửa vs giá trong nam thấp hơn rồi cụ ạ

ProtegeR700

Xe hơi
Chào các cụ,

Em cảm ơn.
Em cũng có chung câu hỏi như của cụ ? Các Sale Ford giải thích dùm đi. Tại sao FVN lắp ráp ở HƯng Yên vận chuyển về HN bán (chi phí vận chuyển quá nhỏ) lại bán đắt hơn trong HCM (chi phí vận chuyển rất cao) ???????????????????????????????????

Em cũng có chung câu hỏi như của cụ ? Các Sale Ford giải thích dùm đi. Tại sao FVN lắp ráp ở HƯng Yên vận chuyển về HN bán (chi phí vận chuyển quá nhỏ) lại bán đắt hơn trong HCM (chi phí vận chuyển rất cao) ???????????????????????????????????
Điều này cũng phụ thuộc vào chính sách bán hàng của các đại lý bác ak !

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Nhu cầu mua xe trong miền nam ít hơn hẳn miền bắc cụ ạ. Nên giá thấp thì kích cầu hơn. theo em là vậy.

xt0_0tx

Xe đạp

hoanptp

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đại lý ở Bắc tâm lý của người Bắc ăn ngắn chụp giật nên hay ăn chặn của khách hàng (ví dụ rõ nhất mua Ford Wildtrak dịp này thì thêm 20 triệu) còn trong Nam thì không thế. Ở Nam nói gì thì nói cũng tư bản lâu rồi, đi uống bia massage cũng được phục vụ tận tình hơn, họ làm ăn theo cách tư bản mua 1 lần còn quay lại lần sau. Như em mua ở Ando Ford bị chém lên chém xuống nhưng ko mua thì cũng chả biết mua ở đâu. Em nói chụp giật là mấy ông giám đốc Ford ngoài này nhé ko nói gì các cụ sales đâu nhé.

UFA

Xe điện
Chát nhất là DanaFord cơ,HN chưa ăn thua đâu các cụ ah, éo hiểu thế nào ,hôm qua em đi rửa xe gặp ông khách vác con transit tới , hỏi thì ổng bảo mua HN 885, giao tại ĐN, còn ông DNford hình như bán 910 thì phải , chán chả buồn nói, xe thì ko có luôn

vespalx125ie

Xe máy
Theo các cụ có nên mua xe trong đó rồi chuyển ra HN nếu rẻ hơn 15-20 củ ko ạ?

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Do chính sách của từng đại lý cho từng vùng miền thôi các cụ ạ.
Xe nhập về có mấy cảng, Cái Lân, Vũng Tầu, Đà Nẵng
Các đại lý nào có kho gần sẽ bớt được chi phí vận chuyển và chi phí nhân viên sẽ có giá tốt cho các cụ
Đại lý nào muốn đẩy mạnh doanh số giảm lợi nhuận cũng sẽ có giá tốt cho các cụ
Ngoài ra liên quan đến đẩy giá tạo độ HOT và nhu cầu mua xe từng nơi sẽ có chính sách giá khác nhau. Chứ ko phải khách miền Nam mua ít hơn moền Bắc đâu ạ.
Ngoài ra còn hàng trăm lý do nưã, nhưng em đưa vài ý chính thôi :D

lordship

Xe tải
Đại lý ở Bắc tâm lý của người Bắc ăn ngắn chụp giật nên hay ăn chặn của khách hàng (ví dụ rõ nhất mua Ford Wildtrak dịp này thì thêm 20 triệu) còn trong Nam thì không thế. Ở Nam nói gì thì nói cũng ****** lâu rồi, đi uống bia massage cũng được phục vụ tận tình hơn, họ làm ăn theo cách ****** mua 1 lần còn quay lại lần sau. Như em mua ở Ando Ford bị chém lên chém xuống nhưng ko mua thì cũng chả biết mua ở đâu. Em nói chụp giật là mấy ông giám đốc Ford ngoài này nhé ko nói gì các cụ sales đâu nhé.
Ford thiết kế công nhận đẹp
Đặc biệt là wildtrack và everest
Em cực thích wildtrack, sẵn tiền muốn mua.
Nhưng thực sự sau khi tìm hiểu, thấy cái chính sách bán hàng của mấy đại lý Ford miền bắc ko thể ngửi nổi. Làm ăn chộp giật. Nhân cái thuế mà ăn chênh wildtrack vài chục triệu. Còn bắt mua nắp thùng và 1 lố phụ kiện để lấy hoa hồng.
Có đại lý còn đăng bán everest trên otofun lấy ngay vênh thêm 100 củ.
Em có tiền, thích wildtrack. Nhưng ko thích cái cảm giác là gà để bị thịt.
Vĩnh biệt Ford miền bắc
Em mua xe hãng khác.
(Em hôm nay hơi đanh đá các cụ thông cảm, hôm khác em fun)

Chào các cụ,

Em cảm ơn.

Bác nên vào sg lấy 15,20 tr đó để đổ xăng chi phí . Vừa đc đi du lịch . Vừa đc trải nghiệm xe mới

Greenstock

Xe tải
Em dị ứng nhất cách thức sâu báo giá: Em xin được riêng cho anh giá tốt trong tháng này... tháng sau dự kiến tăng giá... bla... bla...

Mà cuối cùng thấy giá vẫn cao hơn các chỗ khác, qua tháng sau vẫn thế, ko thấy đổi giá. Đi mua mà tự dưng thành đi xin. Nản.

tucson2010

Xe tải
Ford thiết kế công nhận đẹp
Đặc biệt là wildtrack và everest
Em cực thích wildtrack, sẵn tiền muốn mua.
Nhưng thực sự sau khi tìm hiểu, thấy cái chính sách bán hàng của mấy đại lý Ford miền bắc ko thể ngửi nổi. Làm ăn chộp giật. Nhân cái thuế mà ăn chênh wildtrack vài chục triệu. Còn bắt mua nắp thùng và 1 lố phụ kiện để lấy hoa hồng.
Có đại lý còn đăng bán everest trên otofun lấy ngay vênh thêm 100 củ.
Em có tiền, thích wildtrack. Nhưng ko thích cái cảm giác là gà để bị thịt.
Vĩnh biệt Ford miền bắc
Em mua xe hãng khác.
(Em hôm nay hơi đanh đá các cụ thông cảm, hôm khác em fun)
Cụ như vậy là chuẩn đới. Hồi đầu năm em cũng thế nhưng chót yêu em nó quá không dứt được lên đành nhắm mắt làm liều. Kết quả là cũng cưới được em WT nhưng phải bực mình. Và em sẽ ko quay lại nơi mua xe để bảo dưỡng nữa.

lòng lợn

Xe máy
em thấy xe mới hay cũ thì trong sg đều rẻ hơn ngoài Hn

thinntu

Xe máy
ford miền trong giá đúng là tốt thật........

taoaman

Xe hơi
:-j Không chỉ xe mà gần như tất cả các mặt hàng lẫn dịch vụ so sánh tương đồng thì nam đều rẻ hơn thủ đô các bác ợ