Thảo luận Tại sao giá xe Ford trong Sài Gòn lại rẻ hơn Hà Nội?

phukienotoaz

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Nghĩ đơn giản là mặt bằng chung mọi thứ trong SG đều thấp hơn ở HN. Về mặt kính doanh, họ chấp nhận mức lợi nhuận thấp hơn so với HN.

christhnvn

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tueminh.online
Chào các cụ,

Em đang định lấy xe Ford Ecosport, hiện tại em thấy các cụ show trong HCM chào giá rất cạnh tranh, thấp hơn các cụ show ở Hà Nội khoảng 15/20 triệu.
Vì vậy em có 2 thắc mắc sau, mong các cụ giải đáp:

1. Tại sao công ty Ford nằm ở ngoài bắc, mất công vận chuyển xe vào trong đó mà giá lại rẻ hơn ngoài HN?
2. Em có nên mua xe trong đó rồi vận chuyển ra ngoài HN không?

Em cảm ơn.
cái này em nghĩ ko phải giá xe của hãng mà là quan điểm kinh doanh cụ ah

Trong SG bán hàng cởi mở hơn, họ tính bán nhiều lãi ít tổng lại vỡn hiệu quả cao là được. Người Bắc mình bán hay có quan điểm "bán ko dc giá này íu thèm bán thà để đó còn hơn"

mặt hàng kinh doanh gì cũng vậy, trong SG họ luôn tính toán hiệu quả tốt nhất chứ ko tính lợi tốt nhất trên 1 sản phẩm. Kinh doanh hàng trong SG lợi nhuận thấp nhưng doanh số tốt :D dân Bắc mình cũng đang học hỏi nhưng cái này chắc cần thời gian

cụ cứ đi hỏi dăm ba nhà bán xe, kiểu gì mấy a sale chả tụt để đẩy dc hàng :D có phải bị gò ép mua 1 2 nhà đâu

heroesdaubu

Xe điện
Nếu bác hay vào sg thì mua trong đó chuyển ra hoặc nhờ bạn bè trong đó giao dịch cho rồi chuyển tầu ra cũng đc. Mua xe mà cứ có cảm giác bắt chẹt là không có khoái

Hapro_kiha

Xe buýt
Mua xe của Đại lý trong Sài Gòn và giao nhận xe ở ngoài Bắc có được giá tốt không Cụ?

Chào các cụ,

Em đang định lấy xe Ford Ecosport, hiện tại em thấy các cụ show trong HCM chào giá rất cạnh tranh, thấp hơn các cụ show ở Hà Nội khoảng 15/20 triệu.
Vì vậy em có 2 thắc mắc sau, mong các cụ giải đáp:

1. Tại sao công ty Ford nằm ở ngoài bắc, mất công vận chuyển xe vào trong đó mà giá lại rẻ hơn ngoài HN?
2. Em có nên mua xe trong đó rồi vận chuyển ra ngoài HN không?

Em cảm ơn.

yilka

Xe hơi
chào các bác
Em làm trong Sài Gòn Ford, Giá xe rất cạnh tranh trên thị trường, Khi bác mua xe bên em sẽ hỗ trợ thêm vận chuyển ra HN, Bác yên tâm bên em giao xe tận nơi, Có bảo hiểm nên không sợ xe bị trục trặc nhé, Hy vọng có duyên làm việc cũng bác.
Chúc các bác 1 ngày làm việc vui vẻ
Bảo - 0937.012.886 - nhân viên Sài Gòn Ford Cao Thắng
Hi bác, chắc nhiều cụ ở đây có thắc mắc giống e:
- mua xe trong Nam chuyển ra ngoài Bắc thì đăng ký đăng kiểm vẫn y xì hay ntn? Bác có thể nói cụ thể hơn đc ko?
- Ford Cao Thắng e biết, e ở HN nhưng trc chạy CX5 biển 51 mấy năm rồi, xưa ghé Ford Cao Thắng xem Focus đó chứ, sau chưa ưng nên chơi CUV, giờ lại hứng với động cơ Ecoboost nên thích Focus. Chỗ bác e đã ghé, nhiệt tình rõ ràng e khoái, quen bác Phương xe đạp từ bữa đó :)
- e cũng đã từng gửi oto mới cóng từ Nam ra Bắc, giá dao động 6-8tr có bh thân vỏ, tàu mỗi toa 1 chiêcd, ra thì nhận xe ở Thanh Trì, nên khoản này e thấy tin tưởng đc, chủ yếu bác tư vấn về hồ sơ cho ae rõ hơn, rẻ đi chục tr cũng là tiền, chả gì cũng đc nửa năm đổ xăng chứ ko phải giấy lộn.

Kính bác!

hung_mts

Xe buýt
Em cũng có chung câu hỏi như của cụ ? Các Sale Ford giải thích dùm đi. Tại sao FVN lắp ráp ở HƯng Yên vận chuyển về HN bán (chi phí vận chuyển quá nhỏ) lại bán đắt hơn trong HCM (chi phí vận chuyển rất cao) ???????????????????????????????????
Cũng ko có gì phải trả lời nhiều đâu ah, quy luật cung cầu thôi ah, chỗ nào có nhu cầu nhiều thì giá tăng, chỗ nào có nhu cầu ít thì phải giảm giá đi để bán hàng. Đó là quy luật kinh doanh mà các cụ

vangiang76

Xe buýt
Nhiều cụ cứ nói quy luật cung cầu,nhưng có 1 thực tế là trong nam dân họ kh coi cái xe là của để dành,mà họ coi nó đơn thuần chỉ là 1 phương tiện phục vụ cho nhu cầu cuộc sống,vì thế nên mua đi bán lại rất thoải mái kh coi trọng lắm nên hãng,đại lý kh thể làm cao được,còn ngoài bắc mình thì khác,mua cái xe nâng niu từng tí 1,đến khi bán cũng thế,thành ra...

pbinh979

Xe tăng
Chênh 20 củ là em thì em vô Sài Gềnh mua làm chuyến tự lái ra bắc. coi như được đi du lịch free nhờ. lái xuyên vịt mà lái ce mới cỡ Oai trách thì khoái phết đấy.

Hapro_kiha

Xe buýt
Có Cụ nào giải thích được không tại sao làm cái gì trong Miền Nam cũng thị trường hơn ngoài Bắc nhỉ?

Cũng tuỳ dòng xe chứ bạn! Tuỳ thời điểm!
Nhưng thường giá trong nam vẫn tốt hơn! Đặc biệt là dòng ranger

picaso182

Xe buýt
Thế này cụ vào SG mà mua, vận chuyển ecosport ra HN hết vài triệu thôi.

picaso182

Xe buýt
Hay các cụ lập hội mua trong SG ra HN đi. Gom mấy người mua 1 lượt chi phí vận chuyển cũng giảm tương đối. Mà mua mấy con một lúc giá kiểu gì cũng bù nổi vận chuyển.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Hay các cụ lập hội mua trong SG ra HN đi. Gom mấy người mua 1 lượt chi phí vận chuyển cũng giảm tương đối. Mà mua mấy con một lúc giá kiểu gì cũng bù nổi vận chuyển.
Mua mấy xe một lúc, nhưng lại cần cùng 1 tên mới đc hỗ trợ nhiều nhé cụ ơi !

kodomo

Xe điện
Theo các cụ có nên mua xe trong đó rồi chuyển ra HN nếu rẻ hơn 15-20 củ ko ạ?
Sao cụ ko nghĩ đến phương án mua rồi làm chuyến xiên vịt dịp hè nhỉ? Trước e bán con vịt cho 1 cụ dắt cả con gái đi xiên vịt.
Về cơ bản, nhìn chung e thấy ng SG giữ xe tốt, chăm xe chu đáo, khí hậu trong này cũng tốt hơn cho xe.

Láp xe độp

Xe tải
Sao cụ ko nghĩ đến phương án mua rồi làm chuyến xiên vịt dịp hè nhỉ? Trước e bán con vịt cho 1 cụ dắt cả con gái đi xiên vịt.
Về cơ bản, nhìn chung e thấy ng SG giữ xe tốt, chăm xe chu đáo, khí hậu trong này cũng tốt hơn cho xe.
Cụ đi xe không biển không sợ bị tóm ạ :))

vespalx125ie

Xe máy
Cảm ơn các bác, nếu mua trong đó thì vẫn phải làm thủ tục ở HN phải không ạ? Nếu vậy thì em phải tự làm ở ngoài này ạ?
Cảm ơn các bác.

picaso182

Xe buýt
Cảm ơn các bác, nếu mua trong đó thì vẫn phải làm thủ tục ở HN phải không ạ? Nếu vậy thì em phải tự làm ở ngoài này ạ?
Cảm ơn các bác.
Thủ tục của xe có gì đâu cụ.
Chỉ cần cụ nhận xe bên bán bàn giao cho cụ đầy đủ giấy chứng nhận xuất xưởng, hóa đơn Vat.
Cụ cầm giấy tờ ấy và xe ra HN tự đi làm thôi. Mua bán hợp pháp chứ có gian lận gì đâu. Làm thủ tục dễ lắm, tự đi làm còn tiết kiệm chi phí so với làm dịch vụ nữa.

Developer87

Xe buýt
EM nghĩ cái chính là do ở SG việc phục vụ khách hàng đúng nghĩa hơn ở HN ạ.

kodomo

Xe điện
Thủ tục của xe có gì đâu cụ.
Chỉ cần cụ nhận xe bên bán bàn giao cho cụ đầy đủ giấy chứng nhận xuất xưởng, hóa đơn Vat.
Cụ cầm giấy tờ ấy và xe ra HN tự đi làm thôi. Mua bán hợp pháp chứ có gian lận gì đâu. Làm thủ tục dễ lắm, tự đi làm còn tiết kiệm chi phí so với làm dịch vụ nữa.
Ý cụ nói là mua xe mới. Đây là mua xe cũ cụ ơi.

kodomo

Xe điện
Cảm ơn các bác.
Cụ tính mua mới hay cũ? Nếu cũ thì thủ tục cực đơn giản, không có gì phải lo nghĩ cả.