Tại sao Ford xuống gần đội sổ?! và đây là một bằng chứng

nguyenducduy

Xe điện
Xe nào mà chẳng có lỗi, lỗi kỹ thuật của xe, lỗi do người dùng chưa chuẩn... cái quan trọng là người có trách nhiệm khắc phục lỗi như nào cho thảo đáng, cái ông chủ K kia cũng quá máy móc, làm việc kiều đó thì chỉ sang tây thôi, chứ việt nam thì gọi là hành nhau đấy, nếu lần đầu nv Ford đến cho họ mang về, mình đi theo khắc phục ngay có xe đi mà không bị tức mình...

DuyHLe

Đi bộ
Xe nào mà chẳng có lỗi, lỗi kỹ thuật của xe, lỗi do người dùng chưa chuẩn... cái quan trọng là người có trách nhiệm khắc phục lỗi như nào cho thảo đáng, cái ông chủ K kia cũng quá máy móc, làm việc kiều đó thì chỉ sang tây thôi, chứ việt nam thì gọi là hành nhau đấy, nếu lần đầu nv Ford đến cho họ mang về, mình đi theo khắc phục ngay có xe đi mà không bị tức mình...
Đồng ý với cụ. Đúng là thái độ của Ford Thăng Long từ trên xuống dưới đếu không thể chấp nhận được và phong cách làm việc của mấy chú Ford VN cũng không chuyên nghiệp, nhưng nếu cụ K này chịu khó theo xe về gara ngay từ lần đầu tiên thì các vấn đề sẽ được giải quyết nhanh chóng hơn. Dù sao thì xe đắp chiếu càng lâu thì mình càng thiệt mà :S

xelu1980

Xe hơi
Đang tính mua ford mà đọc xong bài này cụt hết cả cảm xúc

GAT

Xe điện
oài, cái sổ này, các ông lớn thay nhau lên xuống ấy mà, lăn tăn làm ghề ợ.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Mình chưa bàn đến chất lượng xe nào hơn xe nào, nhưng thái độ phục vụ hậu mãi sau bán hàng của Ford thế này thì quá thất vọng, tuy là người đang đi xe Ford nhưng mình nói thật nếu cho mình thay đổi thì mình chọn xe khác. Xe của mình đi đã hơn 2 vạn nhưng mình cũng chả buồn mang xe đi bảo dưỡng 1 vạn, 2 vạn vì đã tận mắt nhìn thấy nhân viên Ford làm bảo dưỡng các xe khác rồi, họ chỉ nhìn nhìn ngó ngó rồi dùng cà lê vặn vẹo mấy còn ốc làm nó mất cả zin do đó theo suy nghĩ chỉ tổ để mấy ông học việc chọc phá xe mình, thôi thì tự tay mình vệ sinh lọc gió động cơ, vệ sinh bướm ga, kiểm tra động cơ, ACC... sau mỗi chuyến đi xa, khi thay dầu máy tự mình chui vào gầm kiểm tra xem có gì bất thường không, có thay dầu thì bắt bộc vào hãng vì xe còn bảo hành, còn lại mong sao càng ít vào hãng càng tốt....

GAT

Xe điện
Mình chưa bàn đến chất lượng xe nào hơn xe nào, nhưng thái độ phục vụ hậu mãi sau bán hàng của Ford thế này thì quá thất vọng, tuy là người đang đi xe Ford nhưng mình nói thật nếu cho mình thay đổi thì mình chọn xe khác. Xe của mình đi đã hơn 2 vạn nhưng mình cũng chả buồn mang xe đi bảo dưỡng 1 vạn, 2 vạn vì đã tận mắt nhìn thấy nhân viên Ford làm bảo dưỡng các xe khác rồi, họ chỉ nhìn nhìn ngó ngó rồi dùng cà lê vặn vẹo mấy còn ốc làm nó mất cả zin do đó theo suy nghĩ chỉ tổ để mấy ông học việc chọc phá xe mình, thôi thì tự tay mình vệ sinh lọc gió động cơ, vệ sinh bướm ga, kiểm tra động cơ, ACC... sau mỗi chuyến đi xa, khi thay dầu máy tự mình chui vào gầm kiểm tra xem có gì bất thường không, có thay dầu thì bắt bộc vào hãng vì xe còn bảo hành, còn lại mong sao càng ít vào hãng càng tốt....
Thực ra vào hãng thì tình trạng chung cụ ợ. Em vưỡn làm ở Ford Thủ Đô thấy cũng ổn mà, chắn dạo lày nó cũng khá lên tý.

lapin

Xe container
Và đây là bài thứ hai liên quan đến vụ này.
Xin mời các cụ vào đây xem tiếp để củng cố thêm cơ sở cho quyết định của mình:
http://vietq.vn/canh-bao/khieu-nai-online/165-ford-viet-nam-b225n-xe-kieu-quoth224nhquot-l224-ch
Khoái nhất « còn nữa ».
Bên Toy có vụ sale đổ cho sếp nên kô quyết được giá, lỗi của sếp hay của đại lý chứ ếch phải của sale.
Ngày càng nhiều chuyện hay các cụ ạ=))

vnr_82

Xe điện
Xuống giá nữa nào Phò ơi :))

Adesign

Xe tăng
Website
www.vectorad.vn
Khú khú khú, đúng là pho huyền, dưng mờ em vẫn cùng pho huyền phi ầm ầm.