Tại sao Ford xuống gần đội sổ?! và đây là một bằng chứng

Keineem

Xe buýt
Ai bảo không mua xe của các sale nổi tiếng giờ phải ôm hận chưa 8-x

lastmem

Xe buýt
nói như bài báo này tức là Ếch đời 2012 mà Ford VN đang bán vẫn nằm trong danh sách top 10 xe đúng không các cụ ? :D

vuongpham

Xe máy
EM không dùng Fo nên đếch biết nói gì, chỉ biết hóng để thêm kinh nghiệm chém gió thôi ...

ong dat

Xe tăng
lastmem viết: nói như bài báo này tức là Ếch đời 2012 mà Ford VN đang bán vẫn nằm trong danh sách top 10 xe đúng không các cụ ?

Thưa cụ, theo bài này thì phải nói ngược lại mới đúng. Bởi Escape 2012 là dòng xe sử dụng hộp số ly hợp kép PowerShift và hệ thống thông tin giải trí MyFord - Đây chính là nguyên nhân dẫn đến cái kết quả xếp hạng và đánh giá trên. Điều này càng được khẳng định khi Escape chính là Explorer - một dòng xe được kể tên là điển hình thiếu tin cậy của Ford.

CR-Vic

Xe container
Escape với Explorer là hoàn toàn khác nhau chứ cụ.

Escape thì 2012 là thế hệ hoàn toàn mới (trông hơi ai ái phi giới tính giống kiểu xe của Hyundai/Kia) và Explorer 2013 cũng là hoàn toàn mới trông hơi giống Range Rover Sport (đẹp ơi là đẹp). Hai dòng xe mới này mới dùng hệ thống My Ford nhé. Chứ Escape đang bán tại VN là Mazda Tribute rebadged chứ không liên quan đến My Ford gì cả. Và xe này đi nó cũng lành và ăn uống ít như xe Nhật :)

Ford bị cái bài báo này là quá hiểm, chả hiểu bọn nào nó ghét Ford mà lại thế - em hơi lăn tăn.

ong dat

Xe tăng
Đúng là Escape 2009 và Explorer là hai dòng xe khác nhau nếu xét về thị trường:
Tại VN và một số nước thì nó là Escape.
Và tại USA và EU nó là Explorer,
Nhưng từ đời 2012 nó lại chung một mẫu Escape/Explorer - cái này chưa có tại VN.
Escape/Explorer 2013 lại là bản nâng cấp mới hơn và nó là cái xe 7 chỗ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cái bài viết này thật vớ vỉn, cái lỗi báo nêu rất phổ biến vì các bác nhà mình toàn mua xăng 92 trong khi phần mềm của Ford nó tính toán dựa trên chỉ số octan của xăng 95. Không báo lỗi mới là lạ. Khi báo lỗi rồi thì đương nhiên động cơ không hoạt động, nên các hệ thống bơm trợ lực không hoạt động dẫn đến việc phanh không hoạt động và tay lái cứng đơ (em không nghĩ có chuyện xe đang chạy mà xe cứng đơ - nếu thế thử hỏi ông khách hàng này phanh bằng gì). Báo chí nhiều chú có khi còn chưa biết lái xe chứ chưa nói là hiểu xe nhé. Các ông chủ xe này toàn là vừa mới mua, còn chưa biết cách sử dụng cái xe nói gì đến am hiểu nó.

Về lỗi thì hãng nào chả có, Ford còn ít đấy chứ gần đây Toyota, Lexus rồi cả BMW, Porche cũng thu hồi cả triệu xe đấy.

Em nghĩ Ford thì chỉ có dịch vụ hơi lởm tý, mà nói thật ở cái nước VN này chả có hãng xe nào dịch vụ ra hồn cả.

CR-Vic

Xe container
Cụ chả biết gì về Ford cả. Cụ post bài thế này thì các cụ Forder cười cụ đấy!

Ecscape là compact CUV = RAV4, CR-V, Tucson, Sportage, Rogue, Vitara
Explorer là midsize SUV = Pilot, Highlander, Santa Fe, Sorento, Path Finder,

Đúng là Escape 2009 và Explorer là hai dòng xe khác nhau nếu xét về thị trường:
Tại VN và một số nước thì nó là Escape.
Và tại USA và EU nó là Explorer,
Nhưng từ đời 2012 nó lại chung một mẫu Escape/Explorer - cái này chưa có tại VN.
Escape/Explorer 2013 lại là bản nâng cấp mới hơn và nó là cái xe 7 chỗ.

Chỉnh sửa cuối:

Hằng Lê

Xe tăng
Chắc nhìn cái mặt ca lăng thấy giống giống :D

lapin

Xe container
Cụ chả biết gì về Ford cả. Cụ post bài thế này thì các cụ Forder cười cụ đấy!

Ecscape là compact CUV = RAV4, CR-V, Tucson, Sportage, Rogue, Vitara
Explorer là midsize SUV = Pilot, Highlander, Santa Fe, Sorento, Path Finder,
Ếch là small suv, dưới hạng rav4, crv,... Minh chứng là dù máy 2.3 số tự động nhưng giá rẻ hơn sedan phổ thông như xì vịt, cô rô la, ... số sàn máy 1.8. Số tự động 4 cấp không hiện đại bằng hộp số vô cấp giá thành rẻ...
Cụ xếp thế các cụ nhà khác cười cho đấy. Của rẻ là của ôi thối chứ làm sao có chuyện ngon bổ. :))

CR-Vic

Xe container
Thì cái Escape form này bán ở Đài Loam cũng rẻ hơn mấy cái kia cùng phân hạng tương đối đấy. Nói chung cái gì nó cũng có lý do của nó :)

Ếch là small suv, dưới hạng rav4, crv,... Minh chứng là dù máy 2.3 số tự động nhưng giá rẻ hơn sedan phổ thông như xì vịt, cô rô la, ... số sàn máy 1.8. Số tự động 4 cấp không hiện đại bằng hộp số vô cấp giá thành rẻ...
Cụ xếp thế các cụ nhà khác cười cho đấy. Của rẻ là của ôi thối chứ làm sao có chuyện ngon bổ. :))

springseavn

Xe máy
Chịu cụ chủ nào mua cái xe này. Cụ muốn 4` nó check xe thì cụ cũng phải giơ cái tay ra cho nó nắm chứ, cụ cứ khư khư như vậy thì chết chìm cả xe lẫn cụ. Dấu má củ khoai giờ nó nhiều lắm nên chẳng may phải chú nào nó rắp tâm lừa cụ thì cụ vẫn mất toi cái xe đấy thôi.
Hic, mà em đoán vụ này chắc cụ phải theo xe về đến trung tâm bảo hành thì mới an tâm.
Qua vụ này chắc không chỉ nhân viên 4` mà các hãng khác cũng rút ra được ối bài học kinh nghiệm đấy nhỉ. Không khéo giấy giới thiệu cũng phải ghi rõ cả số CMTND hoặc kèm theo cái CMTND foto đóng dấu giáp lai nữa cho nó chắc ăn. #:-s

Long Bầu

Xe hơi
A. Mulally chuẩn bị chia chưn Ford chăng?

lapin

Xe container
Thì cái Escape form này bán ở Đài Loam cũng rẻ hơn mấy cái kia cùng phân hạng tương đối đấy. Nói chung cái gì nó cũng có lý do của nó :)
Rav4 với crv ... cũng được sản xuất ở Đài ợ? Nghe đâu chi phi sản xuất ở Đài rẻ hơn Đại lục nhiều?... Cái gì cũng có lý của nó:))
Trong số những xe liệt kê chỉ có vịt bầu là phủ lý nhất cho người chuộng hàng Nhật:P

CR-Vic

Xe container
Cụ chịu khó ngồi lái thử xe khác rồi sửa cái chữ ký chưa muộn :))

Đang nói đến mấy cái xe cùng làm ở Đài Loan như nhau: Escape, Trubute, CR-V, X-trails, thì thằng ngon nhất của cụ là rẻ hơn so với những thằng còn lại ở tại thị trường Đài Loan. Cụ cứ nhất nhất với cả nhì nhì thì lại giống mấy ông fan cuốc xẻng đấy :))

Rav4 với crv ... cũng được sản xuất ở Đài ợ? Nghe đâu chi phi sản xuất ở Đài rẻ hơn Đại lục nhiều?... Cái gì cũng có lý của nó:))
Trong số những xe liệt kê chỉ có vịt bầu là phủ lý nhất cho người chuộng hàng Nhật:P

minh0075

Xe điện
Chịu cụ chủ nào mua cái xe này. Cụ muốn 4` nó check xe thì cụ cũng phải giơ cái tay ra cho nó nắm chứ, cụ cứ khư khư như vậy thì chết chìm cả xe lẫn cụ. Dấu má củ khoai giờ nó nhiều lắm nên chẳng may phải chú nào nó rắp tâm lừa cụ thì cụ vẫn mất toi cái xe đấy thôi.
Hic, mà em đoán vụ này chắc cụ phải theo xe về đến trung tâm bảo hành thì mới an tâm.
Qua vụ này chắc không chỉ nhân viên 4` mà các hãng khác cũng rút ra được ối bài học kinh nghiệm đấy nhỉ. Không khéo giấy giới thiệu cũng phải ghi rõ cả số CMTND hoặc kèm theo cái CMTND foto đóng dấu giáp lai nữa cho nó chắc ăn. #:-s
E thấy bác chủ xe mới là chuyên nghiệp, còn Ford là vớ vẩn. Tính đại khái nó ăn vào máu dân mình rồi.
Nhưng cái bài này hơi lạ là nêu ra 1 cái xe lỗi thế hệ cũ, rồi kết luận là do my ford hay hộp số ly hợp kép của thế hệ mới ko liên quan. Hay là xe Ford lởm cả 2 thế hệ.
Dù sao thì, những người còn đang ngắm nghía hẵng này như nhà em đọc những thông tin kiểu này cũng thấy ớn, mua cái xe mới ít nhất phải yên ổn được tầm dăm bẩy vạn chứ suốt ngày lo nó nằm đường thế này thì em lạy luôn.
Lại đợi focus mới chạy....đầy đường xem có gì hay ko!

phanngoc0405

Xe tăng
Hân Collection - Nhà bán lẻ thời trang nữ số 1
Cái bài viết này thật vớ vỉn, cái lỗi báo nêu rất phổ biến vì các bác nhà mình toàn mua xăng 92 trong khi phần mềm của Ford nó tính toán dựa trên chỉ số octan của xăng 95. Không báo lỗi mới là lạ. Khi báo lỗi rồi thì đương nhiên động cơ không hoạt động, nên các hệ thống bơm trợ lực không hoạt động dẫn đến việc phanh không hoạt động và tay lái cứng đơ (em không nghĩ có chuyện xe đang chạy mà xe cứng đơ - nếu thế thử hỏi ông khách hàng này phanh bằng gì). Báo chí nhiều chú có khi còn chưa biết lái xe chứ chưa nói là hiểu xe nhé. Các ông chủ xe này toàn là vừa mới mua, còn chưa biết cách sử dụng cái xe nói gì đến am hiểu nó.

Về lỗi thì hãng nào chả có, Ford còn ít đấy chứ gần đây Toyota, Lexus rồi cả BMW, Porche cũng thu hồi cả triệu xe đấy.

Em nghĩ Ford thì chỉ có dịch vụ hơi lởm tý, mà nói thật ở cái nước VN này chả có hãng xe nào dịch vụ ra hồn cả.
Vodka cụ, cụ nói chuẩn ạ.
Xe nào chẳng có lỗi, chẳng qua là dịch vụ hậu mãi của nó thế nào thôi & người quản lý hay CEO của hãng tại khu vực đó có đủ tầm hay ko thôi ạ.
Ở xứ Vịt nhà mình chả có dịch vụ nào ra hồn, dịch vụ oto thế là tốt lắm rồi khi so với y tế,

lapin

Xe container
Cụ chịu khó ngồi lái thử xe khác rồi sửa cái chữ ký chưa muộn :))

Đang nói đến mấy cái xe cùng làm ở Đài Loan như nhau: Escape, Trubute, CR-V, X-trails, thì thằng ngon nhất của cụ là rẻ hơn so với những thằng còn lại ở tại thị trường Đài Loan. Cụ cứ nhất nhất với cả nhì nhì thì lại giống mấy ông fan cuốc xẻng đấy :))
Cụ lại nhầm rồi, chữ ký của em chả liên quan đến việc so với các xe cùng hạng nhá, mà có so chưa biết mèo nào cắn mỉu nào đâu trừ giá tiền.
Cụ ôn lại sloo gân nhà ford đê rồi nói chuyện tiếp:P

Chỉnh sửa cuối:

minh0075

Xe điện
S lô gân nhà Fo nên đổi thành " muốn đầm chắc thì thỉnh thoảng phải đẩy" ke..ke...