[Funland] Tại sao đất nước này chỉ toàn xe cổ với xe cũ?

Matxech

Xe container
Khi các cụ nhà em còn đóng khố đi đánh dậm thì họ đã cưỡi xe hơi.Giờ em đi xe hơi hịn thì niềm mơ ước của họ là cái xe chuồng gà nát.Vì sao và tại ai?
Cụ vừa hỏi vửa trả lời rồi em còn biết nói sao nữa

meotamthe

Xe cút kít
Thông thường nhiều cụ thích tỉa vì sao lại thế, nhưng câu chuyện bị cấm vận thì các cụ cứ lờ đi, nên em vào cười phát cho cái sự ngây thơ giả cầy của các cụ ấy, kakaka

Huyn Runi

Xe tăng
Thông thường nhiều cụ thích tỉa vì sao lại thế, nhưng câu chuyện bị cấm vận thì các cụ cứ lờ đi, nên em vào cười phát cho cái sự ngây thơ giả cầy của các cụ ấy, kakaka
đến ngày nay thì nhà nước cuba đã thoải mái hơn. Nhưng nhà nước vẫn độc quyền bán xe, nên giá xe lên cao khủng không có tiền mua mà cụ, đọc bài ghi vậy ạ. Em nghĩ giá đắt thì cũng khó mua đây. Không phủ nhận rằng lệnh cấm vận đã làm cho đất nước cuba hay thị trường ô tô tại đây kém phát triển hơn các thị trường khác

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net

Huyn Runi

Xe tăng
Cái đoạn chạy lòng vòng có vẻ không đúng lắm. Cứ cho là muốn đến được Triều Tiên phải qua Nga, thế thì chạy thẳng từ điểm xuất phát là Trung Quốc qua Nga luôn, cần gì vòng vèo qua Nhật với Hàn nhỉ?
ảnh em nhặt trên mạng đấy cụ, có mấy bài về mua xe ở Triều Tiên trên mạng

meotamthe

Xe cút kít
đến ngày nay thì nhà nước cuba đã thoải mái hơn. Nhưng nhà nước vẫn độc quyền bán xe, nên giá xe lên cao khủng không có tiền mua mà cụ, đọc bài ghi vậy ạ. Em nghĩ giá đắt thì cũng khó mua đây. Không phủ nhận rằng lệnh cấm vận đã làm cho đất nước cuba hay thị trường ô tô tại đây kém phát triển hơn các thị trường khác
Thực ra khi cụ nhìn vào cấm vận, tìm hiểu nội dung cấm vận, ngoảnh lại nhìn phương thức giao dịch thương mại quốc tế từ đó đến nay, chuyện không nhập khẩu được hay buộc phải do Nhà nước độc quyền nhập và bán xe là chuyện không tránh khỏi cụ ạ. Bàn vui thì vui chứ đừng có giả bộ mà vui quá đà, em thấy như thế lại thành vớ vẩn.

Thichtranduy

[Tịch thu bằng lái]
"Bán Anh em xa, mua láng giềng gần" các cụ đã đúc kết và truyền lại. Không biết các cụ nhà anh CuBa dạy gì cho con cháu ?
Cứ ra rả chống Mỹ thì nhân dân chỉ còn cái nịt. Chứ LĐ thì sướng như vua, mà lúc nào cũng mở mồm ra là nhân dân, nhân dân.
May LĐ của ta sáng suốt hơn 2 ông hẹo Cuba và Triều Tiên. Ta ở gần anh Béo nên anh ý có gì hay là ta học được, đời sống dân ta sung túc dần lên.

zorgvn

Xe tăng
Website
otofun.net
ảnh em nhặt trên mạng đấy cụ, có mấy bài về mua xe ở Triều Tiên trên mạng
Mua xe cũ thì vậy thôi, chứ có lẽ không bắt buộc phải đi tuyến ấy. Quan trọng là về được đến Nga thì sẽ vào được Triều Tiên. Ở Việt Nam nhiều mua xe phân khối lớn cũ thì nhiều khả năng cũng từng lòng vòng qua nhiều nước, nhưng không phải là điều kiện yêu cầu.

HUNGSMUN

Xe container

poiuy

Xe ba gác
Nhân thớt Cuba này em hỏi các cụ, có cụ nào biết thì giải đáp:
Hôm trước có trận boxing giữa Pacquiao với tay đấm người Cuba, em thấy cả team đều dùng cờ Cuba mà sao khi quốc ca lại quốc ca Mỹ. Thế là sao nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Huyn Runi

Xe tăng
c
Hôm trước có trận boxing giữa Pacquiao với tay đấm người Cuba, em thấy cả team đều dùng cờ Cuba mà sao khi quốc ca lại quốc ca Mỹ. Thế là sao nhỉ?
cụ dùng tool gì mà chữ to thế?

Tay kia người Puerto Rico thì phải cụ ạ.
Cờ Puerto Rico giống cờ Cuba.
Puerto Rico gần như là bang thứ 51 của Mỹ.

Colonhec5

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hơi nhầm, trước 1959 lương ở Cu3 (và Vene) thuộc loai cao nhất thế giới.

Cái làm người Cu3 bất mãn là các ông chủ toàn là người Mỹ chứ ko phải người bản địa. Họ theo PĐ là vì thế chứ ko phải vì đói khổ.
Trái ngược hoàn toàn với VN hiện nay. Công dân VN hiện nay được làm việc trong các công ty lớn của nước ngoài, làm việc với các đối tác lớn ngoại quốc lại là niềm tự hào.