[Funland] Tại sao đất nước này chỉ toàn xe cổ với xe cũ?

xeitbanh

Xe tải
Cụ nào mê xe cổ, xe cũ, thì hãy đến Cuba một lần trong đời. Hoặc là du lịch qua màn ảnh. Ở đất nước này, nhìn đâu đâu cũng chỉ toàn thấy xe cổ. Rất ít khi bắt gặp một chiếc xe mới, hoặc xe sang tại đây.
Đọc và ngẫm thấy ở Việt Nam, dù giá xe ô tô cũng thuộc hàng cao, nhưng dân mình vẫn giàu, vẫn có khả năng mua được xe ô tô mới, nếu so với một số nước các cụ mợ à.

View attachment 6507639
Cu Ba bị Mẽo c.ấm v.ận nên việc mua/bán xe mới rất khó khăn cụ nhé. Nhưng nó không c.ấm v.vận việc xk xì gà. >:D<
Tương tự với Triều Tiên thì cũng không bị c.ấm v.vận việc xk bia. Em nghe nói bia của Triều Tiên uống hay lắm, có cụ nào được thử chưa ah? ;)

Hung Sun Life

Xe điện
Cụ nào mê xe cổ, xe cũ, thì hãy đến Cuba một lần trong đời. Hoặc là du lịch qua màn ảnh. Ở đất nước này, nhìn đâu đâu cũng chỉ toàn thấy xe cổ. Rất ít khi bắt gặp một chiếc xe mới, hoặc xe sang tại đây.
Đọc và ngẫm thấy ở Việt Nam, dù giá xe ô tô cũng thuộc hàng cao, nhưng dân mình vẫn giàu, vẫn có khả năng mua được xe ô tô mới, nếu so với một số nước các cụ mợ à.

View attachment 6507639
Đang nói về xe ở Cu Ba lại đá xoáy ngay sang Triều Tiên với cái tin không kiểm chứng
Làm sao để cho thớt có chất lượng hơn đi cụ

hưvô

Xe lăn
cứ từ X trở lên là em thấy ko hợp với em rồi kakakaka =)) =)) =)) =)) hóng ip 13 rađể con 7 giảm
Kkkkkk, 7 & kể cả 7+ bây giờ là dễ mua nhất rồi bác ơi, quất ngay cho nóng chứ chờ gì nữa :D

TsarPutin

Xe tăng
Mẹc còn có lúc chết dở vs a Triều Tiên
Vì bno truy hỏi sao mày bán xe cho nó, có thích ăn cấm vận không
Vậy thì dân đào đâu ra xe mà mua

korosan

[Tịch thu bằng lái]
"Bán Anh em xa, mua láng giềng gần" các cụ đã đúc kết và truyền lại. Không biết các cụ nhà anh CuBa dạy gì cho con cháu ?

Taihoatu

Xe lăn
Chỉ có cái vỏ xe sơn xanh đỏ tím vàng thế thôi, nội thất chả còn gì, công tắc, đồng hồ để đó cho có hình, dây điện...toàn xoắn, chập bằng cơm để khởi động. Mở cửa cẩn thận nó rơi vào chân, trèo lên cho nhanh. Đi mấy cái xe đó một vòng quanh thành phố, về thấy nhũn hết cả khấu đuôi các cụ ạh .
Em lại thích sự thơ mộng của họ.
Nói là làm, chứ ko như cái nước nào đó nói một đằng làm một nẻo.

supporter

Xe điện
1961-2021 60 năm lầm than đói khổ mà vẫn chưa thấy ánh sáng đâu

bluemoon1974

Xe buýt
Em lại thích sự thơ mộng của họ.
Nói là làm, chứ ko như cái nước nào đó nói một đằng làm một nẻo.
Đất nước họ bị cấm vận lâu rồi, người dân sống cũng đơn giản, tạm bằng lòng với cuộc sống đang có. Cuối tuần chỉ cần có tý thịt, ít rượu là có thể xoã cả đêm trên bãi biển, đốt lửa, ca hát nhảy múa, một cô gái người địa phương đi mấy ngày với bọn em nói vậy. Thật thà và rất tuân thủ pháp luật, chỉ đặt chân đến mép nước, nhất định ko lên thuyền để đi ra vịnh...
Cuba mà được mở cửa thì rất ngắn thôi, họ sẽ bắt kịp "cái nước nào đó" kia.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

View attachment 6507639
Ra mợ là đầu bếp Phương Huyền, chuyên gia xào-xáo của OFNews :D
"Xin ông có thể cho biết lí do, trong bữa ăn của nhân dân tỉnh mình, không thể thiếu sắn và bo bo không ạ?
Vâng, Đơn giản là chúng tôi không thể mua được gạo!"

Chỉnh sửa cuối:

rachfan

Xe container
Của mấy ông chủ tb mẽo thôi, chứ dân cb lấy đâu ra. Xướng thế đã chả theo PĐ.
Cụ hơi nhầm, trước 1959 lương ở Cu3 (và Vene) thuộc loai cao nhất thế giới.

Cái làm người Cu3 bất mãn là các ông chủ toàn là người Mỹ chứ ko phải người bản địa. Họ theo PĐ là vì thế chứ ko phải vì đói khổ.

bimbim71

Xe điện
Chứng tỏ 1 điều
ĐẤT NƯỚC NÀY ĐÃ TỪNG GIẦU CÓ
Khi các cụ nhà em còn đóng khố đi đánh dậm thì họ đã cưỡi xe hơi.Giờ em đi xe hơi hịn thì niềm mơ ước của họ là cái xe chuồng gà nát.Vì sao và tại ai?

ubisapro

Xe trâu
E là e né xe cũ/cổ :D