[Funland] Tại sao đàn ông ngoài 30 lại khó lấy vợ?

pink_lotus_88

Xe tải

pink_lotus_88

Xe tải
Mình thì 3x cũng ko đk, chẳng đẹp zai lại càng ko khéo tán mà sao thấy đâu có khó nhỉ :))
Chắc cụ số đào hoa :) hihii em đoán cụ có khiếu ăn nói, hài hước lại thêm quả đại ra ạ....

luckyhiro

Xe điện
Chả có gì khó, quan trọng là cụ có bn tiền vè kiếm tiền ntn. 75 tuổi có tiền muốn bn vợ còn dc kìa :)))

pink_lotus_88

Xe tải
Hồi nhà cháu 37 tuổi, vưỡn còn tân. Ông bà bô nhà cháu acay lắm, chưởi nhà cháu:" Tiên nhân bố nhà mài, mài lấy vợ đi cho chúng ông nhờ, mài hấp lắm rồi đấy". Nhà cháu thong thả trả nhời: "Cứ từ từ", ông bô nhà cháu trợn mắt bẩu:" Mài có để ông chết nhắm mắt không hả thằng kia?"...
Lũ em út trong họ thì xui dai:" nhà bác cao tuổi rồi, lấy con vợ cho nó đấm lưng"...
Thế là nhà cháu rắm mắt vơ đại 1 đứa (hiện đương kim là gấu nhà cháu). Nhưng dại quá các cụ ạ!
Chục năm ở với nhau, nó toàn cậy trẻ bắt nạt già, ngứa tay là nó cho nhà cháu cái đấm, ngứa chân là cho nhà cháu ăn cái đạp, thậm chí còn bóp cổ...
Nó làm cái nghề ngân hàng, nên nhà cháu thành thằng ô sin bất đắc dĩ mà chả biết kêu ai...
Thỉnh thoảng xương già, da cóc, nhờ nó đấm lưng, không những nó không đấm mà còn chỉ đạo 2 F1 dùng chân đấm. Mỗi lần gót chân của F1 nện xuống, nhà cháu đau đến chết ngất...
Ihii, ai bảo cụ ham vợ trẻ mà, e đoán cụ chẳng vơ đại đâu...

thienphuc

Xe điện
E đang cần cô nào 8x mà 82 càng tốt

locve

Xe tăng
theo em cũng có mấy lý do:
1. Không lãng mạn thơ mộng nữa, nên ngại tán gái.
2. Một số trường hợp giao lưu nhiều với G rồi, nên thấy G ko hấp dẫn nữa.
3. Ham chơi, ham làm ăn...

==> Đi phố đèn đỏ nhiều là chán lấy vợ đấy các cụ non ah.

doducchung

Xe buýt
em 83 vừa hốt một cô 93 thấy cũng không khó lắm

thienphuc

Xe điện
Cháu có vài người bạn, là các mợ >= 30 tuổi mới thực sự là gian nan :|

Trong mọi câu chuyện, luôn muốn được giới thiệu một ai đó cho các mợ ý :(

Đánh giá chung về các mợ ấy thì thông minh, giỏi giang (du học, Thạc sỹ, Tiến sỹ), có chút tài lẻ, nữ công gia chánh ngon lành, chỉ mỗi tội không được xinh đẹp mỹ miều, chỉ gọi là nhìn được thôi!

Xét ra thì các mợ ấy lấy chồng mà như kiểu trúng lô đề ấy. Các ông 30 ~ 40 có chút thành tựu thì yêu cầu cao: các em xinh đẹp 20 ~ 27, thông minh, xinh đẹp. Các ông chưa có thành tựu gì thì thà ko lấy còn hơn, lấy về có khi khổ đời :)

Những bạn trẻ thì tình chị-em, chả đi được đến đâu, sau này lại còn bị lệch về tâm sinh lý, cực kỳ phức tạp :)

Và giá cứ thế rớt không phanh theo thời gian, ...

Chả biết sau này sẽ thế nào :|

Em vài năm nữa cũng ngấp nghé 30 nhưng còn may chán, là đàn ông nên hạn sử dụng lâu dài :D
Cụ nhón tay làm phúc gửi tt các mợ lên đây cho ae off đảm bảo đc việc lắm

manhhung1901

Xe điện
Em vào học hỏi cách nhìn đời nhìn người của các CỤ :D

meyeugau2015

Xe hơi
Teen cái kiểu mới ra trường hay mới đi làm, kiểu 9x đời đầu ý, mồm mép e chả ngán, cơ mà chưa có nhà lầu xe hơi, ô sin đầy nhà thôi
Thế e và cụ kí cái hợp đồng dài hạn ko =)) nếu cụ ko ngán =)))

meyeugau2015

Xe hơi
Đã bẩu mợ là kiếm tâp 2, tập 1 đọc xong từ lâu rồi còn ghen tuông jề nữa :D
Mà mợ tư vấn cháu cái, đi tán tập 2 nó hỏi thì có nên trả nhời thật là a bỏ tập 1 rồi hông ? :))
Nên chứ. Nthe cái con tập 2 nó thích hơn ahhaha

gia muoi

Xe máy
đồ cổ có giá ngwqowif cổ thì ngược lại rôi

thaison2008

Xe container
Chưa đủ trình tán gái, chưa dám là người gánh vác và trụ cột trong gia đình, quen biết ít không lựa ra được người phụ nữ phù hợp với mình, chỉ tiêu người phụ nữ của mình quá cao, phải đi tìm tiếp thì chưa có vợ.

Em nghĩ có nhiều cụ đang muốn lấy vợ đồng thời cũng có nhiều cụ lấy vợ rồi lại muốn trở lại độc thân, ai cũng có lý của mình cả.

Riêng em chỉ nghĩ đơn giản lấy vợ là cuộc đời sang trang, có lật trang hay không là ở mình, đã quyết rồi đừng than, chưa đủ trình lật trang thì cố cũng không lật được. Rồi cuộc sống gia đình cũng thế thôi, vợ chồng hòa hợp và xác định sinh con đẻ cái cũng lại là sang trang khác, chẳng có trang nào giống trang nào. Vợ chồng không hòa hợp mà chia tay thì cũng lại tiếp tục sang trang, tìm chương hồi mới.

Đàn ông ngoài 30 càng dễ lấy vợ, vì lúc đó đa phần đã ổn định về thời gian, tiền bạc, có thể lựa chọn người phụ nữ của mình chuẩn hơn. Khó lấy thì sao mấy ông 40-50 vẫn ngoại tình ầm ầm, gái theo như rạ rồi còn gạ bỏ vợ đi đến với em?

Bạn bè xung quanh em đầy người 30 tuôi, nam có, nữ có, em đi mai mối cho mấy ông bà FA ấy cũng nhiều cơ mà chả ăn thua. Dần dần rút ra được lý do vì sao ngta vẫn chưa lấy được chồng/vợ, đó là ông/bà nào cũng có 1 cái chập cheng của riêng mà người khác giới bó tay, thôi thì cứ kệ cho họ TỰ DƯNG tìm ra đc 1 người hiểu mình (người ta gọi là duyên số)
cụ nói rất chuẩn ý em.e chả oai chứ ẻm năm nay 35 rồi.con em 8 tuổi thằng đầu.thằng 2 tám tháng.e chả giàu gì cũng bìng thường,đẹp choai thì càng không....nhưng nói thật tán mấy em 95,96 chuyện bình thường thôi ạ.và em nói luôn là xinh,ngoan nhé ko có xinh hư đâu.nhưng để làm được cần có việc "Hoạch định chính sách" và "Quản trị" được nó không hề úp mở,biết mình có vợ nhưng con tim nó mách bảo kiểu gì vẫn yêu keke:))

Chỉnh sửa cuối:

meyeugau2015

Xe hơi
cụ nói rất chuẩn ý em.e chả oai chứ ẻm năm nay 35 rồi.con em 8 tuổi thằng đầu.thằng 2 tám tháng.e chả giàu gì cũng bìng thường,đẹp choai thì càng không....nhưng nói thật tán mấy em 95,96 chuyện bình thường thôi ạ.và em nói luôn là xinh,ngoan nhé ko có xinh hư đâu.nhưng để làm được cần có việc hoạch định chính sách" và "Quản trị" được nó không hề úp mở,biết mình có vợ nhưng con tim nó mách bảo kiểu gì vẫn yêu keke:))
Cụ nói thế... e phải canh chừng bố nó. Vừa phát hiện bố nó có 1 ẻm 96 à ơi.

Lonely Stranger

[Tịch thu bằng lái]
Em có chị bạn 82 còn zin đấy cụ :)
Chính vì còn zin nên nó mới lại càng khoá chống lầy mợ ạ.
Kiểu như cái gì cũng mong manh như thuỷ tinh, ôi em sợ lắm, ôi em hổng dám đâu, kinh lắm :)) (cháu fun mợ nhé)