[Funland] Tại sao đàn ông lại hay lập quỹ đen???

toanbui

Xe tăng
Quĩ đen là gì?
Là tiền giấu vợ để tiêu riêng à?
Thế thì quĩ đấy là dành cho những thằng loser ko kiếm ra tiền.
Người thường thì làm việc để chăm lo cho gia đình tuỳ theo sức của mình. Đương nhiên để một phần cho mình để chi tiêu cá nhân, giải trí, tái tạo sức lao động. Nếu còn nhiều thì để đầu tư phát triển, chứ sao lại phải nộp cho ai ,sao phải giấu diếm?
Trừ khi vợ giỏi làm kinh tế hơn thì đưa cho vợ đầu tư nhưng phải rõ ràng.

L.C.D

Xe container
Quĩ đen là gì?
Người thường thì làm việc để chăm lo cho gia đình tuỳ theo sức của mình. Đương nhiên để một phần cho mình để chi tiêu cá nhân, giải trí, tái tạo sức lao động. Nếu còn nhiều thì để đầu tư phát triển, chứ sao lại phải nộp cho ai ,sao phải giấu diếm?
Em cho là phải đi rình mò săm soi tài chính của chồng cũng là nữ loser.

Decorator

Xe đạp
Nhà em chả có quỹ đen, quỹ đỏ gì hết. Thu nhập chồng em 1 năm tất tật khoảng gần 600tr, mỗi tháng tự giác nộp cho em 20tr để em lo tất cả mọi thứ chi tiêu, đối nội, đối ngoại, thỉnh thoảng lại đưa thêm chứ em cũng chẳng hỏi. Em chẳng bao giờ hỏi chồng em là tiêu những gì. Ông ấy kiếm ra tiền thì ông ấy có quyền tiêu, miễn có ý thức chăm lo chung cho gia đình là được. Kiểm soát nhiều mệt người thêm. Được cái chồng em cũng hay hỏi ý kiến em khi định làm gì lớn, với cả cứ thấy tiền trong tài khoản nhiều tí là lại làm 1 cục chuyển cho em.

MEC V6

Xe điện
Các cụ cho em hỏi thí không phải?
Các đấng mày râu lập quỹ đen để làm gì vậy ah?
Rượu chè? Hát hò và gái gú???
Có phải k có quỹ đen chi tiêu minh bạch thì sẽ giảm thiểu các thói hư tật xấu không ạ?
Đàn bà có 2 mồm lên phải lập quỹ đen ,ko nhẽ việc gì cũng ngửa tay hỏi lấy tiền vợ mặc dù việc đó chẳng ai muốn. Đôi khi qh xã giao cv ko lẽ cũng về bẩm bà

MEC V6

Xe điện
Quĩ đen?
Các bạn toàn suy và tính về chuyện mát xa hay cà phê...
Cái đó chỉ là một vế.
Nhưng nếu các bạn sống dài qua 60 tuổi, các bạn sẽ thấy nếu không có quĩ đen thì nó chua chát như thế nào nhé.
Ví dụ: Một đứa cháu họ xa nghèo nó đỗ vào đại học, cần lắm một chút nghĩa tình giúp đỡ. Trong khi vợ và con bạn gạt đi.
Một người anh em ở xa không may bị chết, bạn cần chút tiền giúp gia đình họ và tiền máy bay tới viếng họ. Trong khi vợ hay con nại đủ lý do gạt đi.
Một đồng đội vết thương tái phát, cần lắm anh em chung tay. Trong khi bà xã chép miệng: ốc chưa mang nổi mình ốc...

Đại khái những tình huống như vậy, nếu bạn có chút quĩ đen thì dễ dàng xử lý nhẹ nhàng
E cũng nghĩ như cụ chứ sung sướng mẹ gì đôi khi vào lúc bí có tí cho đẹp mặt .Giàu vì bạn sang vì vợ cả đời mình chả giúp ai đc gì lúc khó đừng mong ai giúp dù ít hay nhiều cũng quý

MEC V6

Xe điện
Em nói thật chứ em việc éo gì mà phải quỹ đen.
Tiền em kiếm ra bao nhiêu vợ biết, thích cho vợ quản luôn.
Em hô đưa bao nhiêu phải đưa bấy nhiêu.
Thế cho nhanh.
Khổ đôi khi là vậy nhưng tiêu tiền nhiều pn hay xót,rồi lại kêu ca chứ chẳng ai muốn đen đỏ làm gì

Lsnam87

Xe hơi
Để phòng thân những lúc bị đuổi ra khỏi nhà ạ

trunghd_08

Xe tải
Những ng phải lập quỹ đen là những ng hạnh phúc mà nhiều khi chính họ cũng ko nhận đc ra

Lah

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em chả có quỹ đen, quỹ đỏ gì hết. Thu nhập chồng em 1 năm tất tật khoảng gần 600tr, mỗi tháng tự giác nộp cho em 20tr để em lo tất cả mọi thứ chi tiêu, đối nội, đối ngoại, thỉnh thoảng lại đưa thêm chứ em cũng chẳng hỏi. Em chẳng bao giờ hỏi chồng em là tiêu những gì. Ông ấy kiếm ra tiền thì ông ấy có quyền tiêu, miễn có ý thức chăm lo chung cho gia đình là được. Kiểm soát nhiều mệt người thêm. Được cái chồng em cũng hay hỏi ý kiến em khi định làm gì lớn, với cả cứ thấy tiền trong tài khoản nhiều tí là lại làm 1 cục chuyển cho em.
Chắc ngoài 1 tháng 20tr thì thêm 12 cục mỗi cục 30tr nữa à?

barca6996

Xe container
Em thấy vợ là cái quỹ đen nguy hiểm nhất của thằng đàn ông các cụ ạ, từ khi chưa chính thức, thằng đàn ông đã tốn bao nhiêu là thời gian và tiền của, thậm chí có ông còn tốn cả danh dự thể diện nữa :)) đến lúc chính thức rồi thì cơ chế nó chuyển từ gợi ý sang đòi hỏi, nhức đầu méo thể tả được, kinh tế thế giới còn có lúc lên lúc xuống, nhưng cái cơ chế chết bằm đấy nó chỉ có nâng định mức chứ méo bao giờ quan tâm có nâng được hay không :)) Quỹ đen mà nhiều mợ ngớ ngẩn cứ truy tìm ấy ở một khía cạnh khác là phao cứu sinh của ông chồng khốn khổ trong cuộc đời sóng gió đầy những cơn sỹ diện to nhỏ đến từ khắp mọi hướng :))
Có một kết luận :Duy nhất có người vợ là k theo các nguyên lý kinh tế và quy luật của thị trường, hàng hóa càng giảm về chất lượng và giá trị sử dụng thì càng đòi giá cao

Nhà em cũng như nhà mợ này

Taihoatu

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi thí không phải?
Các đấng mày râu lập quỹ đen để làm gì vậy ah?
Rượu chè? Hát hò và gái gú???
Có phải k có quỹ đen chi tiêu minh bạch thì sẽ giảm thiểu các thói hư tật xấu không ạ?
Em ko lập, vk cho gì tiêu đó nhưng trên mạng e thấy cái này

barca6996

Xe container
Quĩ đen là gì?
Người thành công như cụ có vẻ hơi bị ít

toanbui

Xe tăng
Người thành công như cụ có vẻ hơi bị ít
Cụ chưa nghĩ kỹ rồi. Thế đâu phải là thành công.
"Tuỳ theo sức của mình" nghĩa là nhiều hay ít ko phải là vấn đề chính vì đôi khi chả biết bao nhiêu mới đủ. Ở đây nó là quan điểm sống.

barca6996

Xe container
Cụ chưa nghĩ kỹ rồi. Thế đâu phải là thành công.
"Tuỳ theo sức của mình" nghĩa là nhiều hay ít ko phải là vấn đề chính vì đôi khi chả biết bao nhiêu mới đủ. Ở đây nó là quan điểm sống.
Thì quan điểm sống của cụ là những ông chồng có quỹ riêng là loser thì e và các bạn e biết là loser rồi

toanbui

Xe tăng
Thì quan điểm sống của cụ là những ông chồng có quỹ riêng là loser thì e và các bạn e biết là loser rồi
Loser như cụ và bạn cụ ít thôi chứ ko nhiều như cụ nói. Vì phổ biến vẫn là đàn ông lo kinh tế gia đình chứ ko phải đàn bà. Đa số những nhà mà vợ kiếm nhiều tiền hơn chồng đều lục đục.
Nếu nộp hết cho vợ thì cụ phải lý giải được tại sao:
- Vì vợ giỏi làm kinh tế hơn.
- Vì vợ lo chồng hư hỏng.
- Vì vợ doạ sẽ ko cho chịch.
- Vì vợ thích làm chủ gia đình.
Bất cứ vì lý do nào trên đây cũng chứng tỏ cụ là loser. Đơn giản là cụ thử xem có ông quan chức hay doanh nhân nào phải nộp hết cho vợ rồi cần gì lại ngửa tay xin ko?