[Funland] Tại sao cũng 1 bộ quần áo người này mặc đẹp người kia lại mặc thấy bình

muoibaconcho

Xe điện
Em cũng thấy hình như hơi chật, hơi ngắn và giầy ko hợp lắm chứ làm gì đến nỗi xấu vãi ra :D. Được cái cụ chủ trắng trẻo, dáng đẹp, thay đổi thêm tí là chuẩn soái ca ngay =D>
Thắt lưng nâu chơi với giày đen là lỗi 1. Tất ngắn lòi cổ chân là lỗi 2.

chạy cảnh sát

Xe điện
Đúng là Chang, cái đẹp của đàn ông gồm cả hai : Trí tuệ và cơ bắp. Cơ bắp thì làm cho mình Chang vui còn trí tuệ làm cho nhiều người vui.

Cụ nào có ảnh mặc vest thì show cho anh em tham khảo chứ toàn nằm dưới phím chửi rủa cứ hèn hèn

Grandtouring

Xe điện
Dạ như tiêu đề các cụ ạ, quê em thời nay thì cũng khấm khá lên nhiều, quần áo com lê củ sếch không phải chỉ ở HN mới mua được, thợ may phố huyện cũng có, ba đến năm triệu cũng được một bộ đẹp, bản thân em cũng có. Rồi thì các thanh niên, các cụ đi làm ở tứ phương tết về quê cũng mặc củ sếch com lê đi chúc tết, đi ô tô nhiều lắm. Cơ mà không hiểu sao em thấy em và đa phần mọi người mặc không đẹp, tất nhiên rất ít người cao to, mà kể cả nhiều người cao to mặc cũng không đẹp ạ.

Trong khi đợt trước tết em lên Hà Nội thăm ông bạn học cùng khoá lái xe, đi đường rồi tiếp xúc gặp nhiều người họ mặc đồ tây đẹp lắm ạ. Chưa chắc đã đắt tiền hơn các bộ người quanh làng xóm em mặc đâu, nhưng nó khác biệt hẳn.

Cụ nào biết tại sao không ạ, thực sự em chả thích mặc com lê củ sếch, em là em cứ thích mặc cái áo sơ mi cái quần tây là thoải mái rồi.
Complet mặc đẹp, trước tiên là phải vừa vặn với người mặc (quan trọng nhất), sau đó là phối màu với áo sơ mi, giày, thắt lưng.
Em chỉ cần liếc qua vai áo, tay áo là biết ai đó có mặc đẹp hay không.

Hoàng Trang

Xe ngựa

mazda3_pro

Xe lăn
Em có bộ comple này, các cụ bình giúp xem ổn ko ạ? Quần lúc chụp em lỡ tay kéo cạp nên ống hơi cao, hở tất, bình thường thì là dài chạm miệng giày ko hở j đâu ạ.

Mặc như này vừa rồi cụ, quần hơi ngắn thôi.

mazda3_pro

Xe lăn
Em cao 1m73 55kg chân em bé khẳng khiu lắm ạ. Ko biết bộ đồ có điểm j chưa chuẩn cụ giúp em với.
Cụ hơi gầy rồi đó, ăn uống thoải mái không cần giữ eo đâu cụ :D

duytrong

Xe lăn
Dạ như tiêu đề các cụ ạ, quê em thời nay thì cũng khấm khá lên nhiều, quần áo com lê củ sếch không phải chỉ ở HN mới mua được, thợ may phố huyện cũng có, ba đến năm triệu cũng được một bộ đẹp, bản thân em cũng có. Rồi thì các thanh niên, các cụ đi làm ở tứ phương tết về quê cũng mặc củ sếch com lê đi chúc tết, đi ô tô nhiều lắm. Cơ mà không hiểu sao em thấy em và đa phần mọi người mặc không đẹp, tất nhiên rất ít người cao to, mà kể cả nhiều người cao to mặc cũng không đẹp ạ.

Trong khi đợt trước tết em lên Hà Nội thăm ông bạn học cùng khoá lái xe, đi đường rồi tiếp xúc gặp nhiều người họ mặc đồ tây đẹp lắm ạ. Chưa chắc đã đắt tiền hơn các bộ người quanh làng xóm em mặc đâu, nhưng nó khác biệt hẳn.

Cụ nào biết tại sao không ạ, thực sự em chả thích mặc com lê củ sếch, em là em cứ thích mặc cái áo sơ mi cái quần tây là thoải mái rồi.
Thế cụ nghĩ có bộ quần áo mà ai mặc cũng đẹp à.

LeTai1979

Xe cút kít

duytrong

Xe lăn
Sò zi cụ, mỗi người một quan niệm mà, mặc vest cà vạt đầy đủ thường là giầy buộc dây và đi tất, đi giầy không tất thường vì ngại mùi tất mà thực chất là mùi mồ hôi chân, em chỉ dự đoán và chia sẻ suy nghĩ của em.[/QUOTE Nhà em bán thời trang Nam,em rất hay tư vấn cho khách,mà ai cũng thích, theo em đã mặc com lê cả bộ ( áo gi lê thì chưa nói) thì phải có sơmi dài tay,kèm cà vạt,cà vạt màu gì thì lại rất liên quan đến sơ mi và màu com lê,đi giày thì nên đi giày đen buộc dây,tất cũng nên màu tối kể cả là đen,còn muốn trẻ mà không bị gò bó thì mặc com lê kho9ng mặc sơ mi và cà vạt,bên trong mặc áo len bó sát hoặc áo phông bó cổ tròn 3 phân thì tốt,nhưng vẫn đi giày ,tất đen.còn thoải mái nữa,thì mặc quần bò,áo phông hoặc len mỏng ,bó sát ngoài mặc áo comlee ( véc) đi giày thể thao,
Em có bộ comple này, các cụ bình giúp xem ổn ko ạ? Quần lúc chụp em lỡ tay kéo cạp nên ống hơi cao, hở tất, bình thường thì là dài chạm miệng giày ko hở j đâu ạ.

Em trước làm thợ comlee,góp ý với cụ,bộ của cụ tương đối đẹp,nhưng theo em,muốn đẹp và thoải mái cụ nên chọn loại vải có đặc tính mà bọn em hay gọi là xuông ,nó mềm ,hơi nhũn,khi mặc vào khắc phục tương đối các khuyết điểm mà bộ dựng còn thiếu,com lê khó nhất là vai áo và tay ,sau đén ngực áo và tà,vạt,vai áo phải căng ,mọng,tròn,tay áo ít vết nhăn,

duytrong

Xe lăn
Sò zi cụ, mỗi người một quan niệm mà, mặc vest cà vạt đầy đủ thường là giầy buộc dây và đi tất, đi giầy không tất thường vì ngại mùi tất mà thực chất là mùi mồ hôi chân, em chỉ dự đoán và chia sẻ suy nghĩ của em.[/QUOTE Nhà em bán thời trang Nam,em rất hay tư vấn cho khách,mà ai cũng thích, theo em đã mặc com lê cả bộ ( áo gi lê thì chưa nói) thì phải có sơmi dài tay,kèm cà vạt,cà vạt màu gì thì lại rất liên quan đến sơ mi và màu com lê,đi giày thì nên đi giày đen buộc dây,tất cũng nên màu tối kể cả là đen,còn muốn trẻ mà không bị gò bó thì mặc com lê kho9ng mặc sơ mi và cà vạt,bên trong mặc áo len bó sát hoặc áo phông bó cổ tròn 3 phân thì tốt,nhưng vẫn đi giày ,tất đen.còn thoải mái nữa,thì mặc quần bò,áo phông hoặc len mỏng ,bó sát ngoài mặc áo comlee ( véc) đi giày thể thao,
Vâng. Em thấy cũng k hợp lắm. Em còn 1 đôi màu đen. Cụ thấy màu đen đc k ạ hay nên chọn màu khác?
Com lê màu gì thì giày đen cũng là hợp nhất,còn các màu khác không ai cấm các cụ đi,nhưng phải nghiẻn cứu kỹ khi phối màu giữa quần ,áo với giày.