[Funland] Tại sao cũng 1 bộ quần áo người này mặc đẹp người kia lại mặc thấy bình

DurexXL

Xe lăn
Chắc lâu cụ ko update thời trang. E nào dám tự ái. Hi. Nhưng cụ nên tìm hiểu thêm về vải vest co giãn ạ. Cụ google ra mấy hãng có loại vải đó đó. Cụ chơi tá lả bài quỳ hay thịt chó vô tư luôn. Giờ công nghệ vải nó khác xa ngày xưa lắm rồi cụ
Mỗi người mỗi gout mà Kụ

Cá nhân em thì mặc suit hơi khác Kụ một chút:

- Áo: Gấu áo dài thêm khoảng 2-2,5cm, chớm trùm qua đỉnh mông quần, che khoảng 3/4-4/5 túi bên của quần

- Quần: đũng thấp hơn, giàng rộng hơn chút, ống quần rộng hơn chút và trùm mắt cá, chớm vào miệng giày

- Giày ok rồi. Nhưng em sẽ đi tất cổ cao lên trên mắt cá

- Thắt lưng sẽ là loại da trơn, cùng màu với giày

Đấy là gout của em, em già rồi, hơn 40, hình thể xấu, không cắt may được, toàn hợp đồ may sẵn, cao 1.85 nặng 85kg

xecho rac

Xe điện
Cụ to cao mặc vest đẹp tinh, bệ vệ
Vest phải thật vừa vặn mới đẹp, bó quá giống mấy em đa cấp mà rông quá giống mấy ông già
đợt cụ đi hàn đúng lúc giảm cân em thấy mặc đẹp như mẫu luôn , hôm nào lên em đi cụ ơi ?

xe cup teo

Xe buýt
Cụ hỏi khó bỏ mựa, cùng một cái váy có người mặc thì rất đẹp, có người mặc thì khác gì quấn giẻ vào người.
Vấn đề là có nhiều ẻm quấn giẻ vào người nhưng rất thích ra đường
Cho em xin ảnh minh họa ẻm quấn giẻ ra đường để biết mà không đi vào vết xe đổ

vnvodoi

Xe điện
Em cao 1m73 55kg chân em bé khẳng khiu lắm ạ. Ko biết bộ đồ có điểm j chưa chuẩn cụ giúp em với.
Em 1m76 nặng 63kg mà đã thấy gầy lắm rồi. Cụ thế thì siêu cò mất. Nhưng cụ mặc thấy vẫn tạm ổn mà.

DurexXL

Xe lăn
Em có bộ comple này, các cụ bình giúp xem ổn ko ạ? Quần lúc chụp em lỡ tay kéo cạp nên ống hơi cao, hở tất, bình thường thì là dài chạm miệng giày ko hở j đâu ạ.

Theo gout của em là rất ổn Kụ nhé
Body Kụ chuẩn, Kụ thay cho em cái cravate sang nhỏ hơn chút, màu lạnh hoặc thay cho em áo sowmi sang màu xanh/ navy, cravat sáng màu sẽ rất ok

xe cup teo

Xe buýt
Mỗi người mỗi gout mà Kụ

- Áo: Gấu áo dài thêm khoảng 2-2,5cm, chớm trùm qua đỉnh mông quần, che khoảng 3/4-4/5 túi bên của quần

- Quần: đũng thấp hơn, giàng rộng hơn chút, ống quần rộng hơn chút và trùm mắt cá, chớm vào miệng giày

Đấy là gout của em, em già rồi, hơn 40, hình thể xấu, không cắt may được, toàn hợp đồ may sẵn, cao 1.85 nặng 85kg
Chuc mừng cụ có chiều cao khủng thật, đăng ký kỷ lục ghi nét đê

Các cụ ạ, đẹp hay xấu nó là cái tương đối, chứ cái "Chất" thì không phải ai cũng có, nó phải được tạo dựng từ học vấn, tri thức, kinh nghiệm sống, khí khái... nhìn cái toát lên phong cách từng người:

Steve Job ăn mặc rất chi bình thường, nhưng cũng thành thời thượng, thành 1 kiểu mẫu cho nhiều người noi theo, đơn giản vì ông ta là chuẩn mực về công nghệ và tinh hoa của tri thức. Nhìn Steve Job 1 phát chưa cần biết ông ta giàu hay giỏi cỡ nào, ai cũng có thể đánh giá sơ qua là 1 người cực kỳ tinh tế và tài giỏi.

Quần Jean, áo như ta gọi là đông xuân bình thường, nhưng ông ta mặc nó lại thành 1 cái gì đó nó gọi là đẳng cấp.

David Beckham, chuẩn quý tộc, đẳng cấp của Anh, nhắc đến Anh quóc người ta nghĩ ngay tới Roll Royces, Bentley, Jarguar..... Chuẩn đếch phải chỉnh.

Nhìn phát ra quý tộc luôn, ko phải trình bày nhiều làm gì mệt người.

=> Cái khí chất, và 1 phần ở sự khâm phục của người đối diện, nó tạo nên 1 cái phong cách, cái cao sang đài các....

Vâng, em kính cụ ly đầu xuân, cụ mà phán thì chuẩn rồi ạ, đấy cứ ăn mặc như cụ Steve Job kia vừa thanh lịch vừa tiện lợi các cụ nhỉ, chứ cứ com lê củ sếch trông nặng nề, nhất là năm nay tết như mùa hè.

Chỉnh sửa cuối:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Em cao 1m73 55kg chân em bé khẳng khiu lắm ạ. Ko biết bộ đồ có điểm j chưa chuẩn cụ giúp em với.
Eo gầy quá, vậy chắc mông cụ bé? Bộ vest đấy nhìn qua đã ko thấy mông người mặc, cụ tăng nhẹ lên 60 _ 62kg và tập mông lên 1 chút. Còn bộ vest do tay thợ nên dù mình muốn nó thế này nhưng họ ko thể sửa theo ý đc thì chịu. Cái bộ cụ chụp quần chưa đẹp.

KAXIHAN

Xe tải
Vâng. Em thấy cũng k hợp lắm. Em còn 1 đôi màu đen. Cụ thấy màu đen đc k ạ hay nên chọn màu khác?
Em nghĩ không cần giày quá dài mũi, giày đen hợp với tất cả, tất cao quá mắt cá cụ nhé, để khi cụ bước dài hay đứng thế thủ cũng không bị lộ da chân ra được, tất đen cao trên mắt cá cỡ 7cm là ok.

gacan

Xe tăng
Các cụ ạ, đẹp hay xấu nó là cái tương đối, chứ cái "Chất" thì không phải ai cũng có, nó phải được tạo dựng từ học vấn, tri thức, kinh nghiệm sống, khí khái... nhìn cái toát lên phong cách từng người:

Steve Job ăn mặc rất chi bình thường, nhưng cũng thành thời thượng, thành 1 kiểu mẫu cho nhiều người noi theo, đơn giản vì ông ta là chuẩn mực về công nghệ và tinh hoa của tri thức. Nhìn Steve Job 1 phát chưa cần biết ông ta giàu hay giỏi cỡ nào, ai cũng có thể đánh giá sơ qua là 1 người cực kỳ tinh tế và tài giỏi.

Quần Jean, áo như ta gọi là đông xuân bình thường, nhưng ông ta mặc nó lại thành 1 cái gì đó nó gọi là đẳng cấp.

David Beckham, chuẩn quý tộc, đẳng cấp của Anh, nhắc đến Anh quóc người ta nghĩ ngay tới Roll Royces, Bentley, Jarguar..... Chuẩn đếch phải chỉnh.

Nhìn phát ra quý tộc luôn, ko phải trình bày nhiều làm gì mệt người.

=> Cái khí chất, và 1 phần ở sự khâm phục của người đối diện, nó tạo nên 1 cái phong cách, cái cao sang đài các....
Kết nhất phong thái chú Beck, chuẩn k cần chỉnh.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ quan trọng là thần thái. Cụ nào hay mặc Vest em thấy đẹp hơn là cụ nào ít mặc.

Mỗi người mỗi gout mà Kụ

Cụ cao thế thì nặng vậy đâu quá béo. Cụ nghe em dùng vải co giãn mà may vest. Tha hồ ăn chơi

nguyenhuy2210

Xe điện
Em cũng hỏi: đồ hiệu người khác khoác lên thì đẹp mà tại sao e mặc vào thì y như giẻ rách. Chả nhẽ tại em

Be Grace

Xe điện
Khí chất từ xương cốt mà ra, được nuôi lớn thế nào, được trải nghiệm, hiểu biết ra làm sao. Cũng như các cụ mợ nhìn chính mình lúc đi học và đi làm đã thấy mình khác lắm rồi, nói gì đến một người hoàn toàn khác. Thế nên mặc đồ lên sẽ khác.
Tuy vậy cũng có nhiều người sinh ra thì khuôn mặt kiểu nhiều phèn, nhìn góc nào chỗ nào cũng thấy không sang, cái này không ai sửa được ngoài bác sĩ thẩm mỹ.
Phi thanh vân sửa nát cũng ko sang nổi kìa :))

sparta.leonidas

Xe cút kít
Mông em 92 cụ ạ. Thực ra hồi sinh viên em cũng có tập tành tí, 1 chút xô, 1 chút ngực, 1 chút mông, nhưng chân thì em ko tập nên bé.

Nhưng cơ bản em cũng chưa rõ là có điểm gì chưa ưng cụ cứ bảo em để em biết còn điều chỉnh bộ khác ạ. Dài áo, dài tay, điểm đặt cúc hay chi tiết nào ạ? Quần thì em có nói là do chưa chỉnh chang lắm nên ko thẳng như bình thường.
Cái áo ổn. Quần hơi ngắn. Chân đùi nhỏ không nên mặc quần ống nhỏ. Cụ kiếm đôi giày khác là ổn. Giày đen dễ mix đồ nhất.

Be Grace

Xe điện
Quan trọng là thần thái. Người thần thái khoác đồ bình dân cũng vẫn sang. Người ko thần thái mặc đồ hiệu vẫn lúa