[Funland] Tại sao cứ phải đi làm thuê cho nước ngoài

Phonglantrang

Xe buýt
Vâng, kính chào các cụ ô tô phăn hội
Cuộc đời đúng chẳng bao giờ dễ dàng với ai cái gì, nhưng muốn thành công thì phải chấp nhận rủi ro, phải cố gắng nhiều hơn mỗi ngày, mỗi ngày...
Cũng với câu hỏi: tại sao cứ phải đi làm thuê? nên sau 10 năm đi làm tích cóp được ít vốn thì đến 2015 em cũng tự mình xây dựng và mở được một khu xưởng rộng 2000 mét vuông với đầy đủ 300 công nhân và máy móc thiết bị.
Ngành nghề chính của bên em là sản xuất gia công giày ( chủ yếu là may mũi và thân giày) cho các tập đoàn lớn như pumar, nike.... Nhìn những sản phẩm mình làm ra được bán trên thị trường cả trong nước và thế giới mà thấy vui lắm, nhưng khi nhìn đến giá bán ( 200 Trăm) và giá
Mình gia công ( 3 trăm) thì lại thấy đau lòng quá. Số tiền mình thu về thật su ko đáng kể so với giá trị sản phẩm. Tất nhiên sẽ có nhiều cụ nói người ta phải xây dưng thương hiệu, a,b,c .... Đúng điều đó em công nhận và không kêu ca gì vì người ta thuê mình làm đã là tốt rồi.
Dưới đây là hình ảnh nhà xưởng ạ.

Vẫn với câu hỏi: Tại sao cứ phải đi làm thuê?
Nên đến năm nay bên e quyết định tự sản xuất thành phẩm và xây dựng thương hiệu riêng cho mình, trước tiên phân phối trong nước rồi hướng đến xuất khẩu trực tiếp.
Tân dụng những kiến thức học được, cách quản lý sản xuất khoa học của bon tư bản trong những năm qua, nguồn nguyên vật liệu, mẫu mã, .....
và dưới đây là một số sản phẩm bên e:

Nhưng điểm yếu nhất của bên e hiện tại là xây dưng kênh phân phối (bán buôn và bán lẻ) cũng như tiềm lực tài chính còn có hạn cho việc xây dựng một thương hiệu dài hơi.
Nên qua thớt này muônd học hỏi và nhờ và các cụ có kinh nghiệm trong việc xây dựng kênh phân phối chỉ giáo cũng nhe tiếp nhận các cụ mợ có nhu cầu đầu tư, góp vốn để cùng phát triển.
Cám
Ơn các cụ/ mợ

American Dream

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phát hành cổ phiếu, bán giấy lấy tiền như anh rì còi ý. Biết đâu vài năm sau lại có thêm hãng tàu bay nữa.

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
Cụ phát hành cổ phiếu, bán giấy lấy tiền như anh rì còi ý. Biết đâu vài năm sau lại có thêm hãng tàu bay nữa.
Thời sơ khai, ko có a H nùn chống lưng thì có mà ăn cám. He he bán giấy là nghệ thuật, giỏi nhất là bọn Vietcap sec IB.

Phonglantrang

Xe buýt
Vâng cám ơn cụ gợi ý, Bên em thuần sản xuất, ko có khả năng bùa phép nên ko làm được giống bác ấy ạ

hibo

Xe hơi
Hiện chỗ cụ đã làm full công suất chưa? Mình gia công hay lấy thương hiệu riêng?

cusao

Xe lăn
Cứ bán cho ae offers trước đã
Nếu mẫu mã đẹp chất lượng tốt là ae blu bloa cho mọi người ngay
Văn hóa rỉ tai của người Việt cũng là 1 kênh bán hàng có hiệu quả tại Viêt Nam đấy ạ. Chớ coi thường khi mà những kênh chính thức chưa đủ mạnh

Chúc bác chủ sớm thành công

piston

Xe container
Ai đi làm thuê xong cũng có thương hiệu riêng thì xã hội sẽ tràn ngập sản phẩm tốt và đẹp.

minhhai985

Xe lăn
Cách đây 5 năm e cũng nghĩ và làm như cụ, giờ e nghĩ lại và làm như trước, nhàn đầu, tiền vẫn thế. :D

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Bên của bác có làm loại dầy này ko ạ

Lacet_ti

Xe container
Cách đây 5 năm e cũng nghĩ và làm như cụ, giờ e nghĩ lại và làm như trước, nhàn đầu, tiền vẫn thế. :D
Lúc có tí tuổi thì lại nghĩ khác.
Tiền ít hơn nhưng mình có cái tự hào và để lại cho thế hệ sau.
Thèng bạn em nó đang làm thế, em thì giống cụ :)

Phonglantrang

Xe buýt
Cứ bán cho ae offers trước đã
Nếu mẫu mã đẹp chất lượng tốt là ae blu bloa cho mọi người ngay
Văn hóa rỉ tai của người Việt cũng là 1 kênh bán hàng có hiệu quả tại Viêt Nam đấy ạ. Chớ coi thường khi mà những kênh chính thức chưa đủ mạnh

Chúc bác chủ sớm thành công
Cám ơn cụ, đây cũng là điều e nghĩ tới đầu tiên ạ, hiện tại với giầy đá bóng bên em đang tài trợ biếu không cho một số đội bóng phủi tại Hà Nội.
Nhưng với công suất của Nhà máy ( khoảng 500 đến 1000 đôi/ ngày) e muốn tìn các cụ moẹ có kinh nghiệm để hỗ trợ trong việc xây dựng kênh phân phối chuyên nghiệp ạ

xecon

Xe điện
Vâng cám ơn cụ gợi ý, Bên em thuần sản xuất, ko có khả năng bùa phép nên ko làm được giống bác ấy ạ
Kiếm 1 ông giám đốc marketing giỏi ( trả lương cao, cổ phần...) làm việc đó. Mỗi người một thế mạnh. Em thấy tụi Tây thường làm vậy.

NNS

Xe ngựa
ủng hộ cụ chủ xưởng phát triển sản phẩm riêng cho mình, cũng như cho đất nước VN này
cơ mà em thấy thì cũng người vn gia công, sản xuất ra, nhưng cái giầy Adidas em mua ở Nhật về đi vài năm vẫn ra hình cái giầy, nhưng giầy VN mua thì đi vài tháng trông như cái bánh mì bẹp=))

Jin 131

Xe tải
Em đang đi làm thuê, nên vào hóng kinh nghiệm để không phải đi làm thuê nữa ợ8->

quasin3000

Xe tăng
Vâng, kính chào các cụ ô tô phăn hội
Cuộc đời đúng chẳng bao giờ dễ dàng với ai cái gì, nhưng muốn thành công thì phải chấp nhận rủi ro, phải cố gắng nhiều hơn mỗi ngày, mỗi ngày...
Cũng với câu hỏi: tại sao cứ phải đi làm thuê? nên sau 10 năm đi làm tích cóp được ít vốn thì đến 2015 em cũng tự mình xây dựng và mở được một khu xưởng rộng 2000 mét vuông với đầy đủ 300 công nhân và máy móc thiết bị.
Ngành nghề chính của bên em là sản xuất gia công giày ( chủ yếu là may mũi và thân giày) cho các tập đoàn lớn như pumar, nike.... Nhìn những sản phẩm mình làm ra được bán trên thị trường cả trong nước và thế giới mà thấy vui lắm, nhưng khi nhìn đến giá bán ( 200 Trăm) và giá
Mình gia công ( 3 trăm) thì lại thấy đau lòng quá. Số tiền mình thu về thật su ko đáng kể so với giá trị sản phẩm. Tất nhiên sẽ có nhiều cụ nói người ta phải xây dưng thương hiệu, a,b,c .... Đúng điều đó em công nhận và không kêu ca gì vì người ta thuê mình làm đã là tốt rồi.
Dưới đây là hình ảnh nhà xưởng ạ.

Vẫn với câu hỏi: Tại sao cứ phải đi làm thuê?
Nên đến năm nay bên e quyết định tự sản xuất thành phẩm và xây dựng thương hiệu riêng cho mình, trước tiên phân phối trong nước rồi hướng đến xuất khẩu trực tiếp.
Tân dụng những kiến thức học được, cách quản lý sản xuất khoa học của bon tư bản trong những năm qua, nguồn nguyên vật liệu, mẫu mã, .....
và dưới đây là một số sản phẩm bên e:

Nhưng điểm yếu nhất của bên e hiện tại là xây dưng kênh phân phối (bán buôn và bán lẻ) cũng như tiềm lực tài chính còn có hạn cho việc xây dựng một thương hiệu dài hơi.
Nên qua thớt này muônd học hỏi và nhờ và các cụ có kinh nghiệm trong việc xây dựng kênh phân phối chỉ giáo cũng nhe tiếp nhận các cụ mợ có nhu cầu đầu tư, góp vốn để cùng phát triển.
Cám
Ơn các cụ/ mợ
Khác nhau giữa 300 và 2 triệu là chỗ mà cụ chưa có. Họ đã phải trả giá hàng chục năm rồi.

Phonglantrang

Xe buýt
Bên của bác có làm loại dầy này ko ạ

Bên em có thể làm được mọi loại giày thể thao, miên
ủng hộ cụ chủ xưởng phát triển sản phẩm riêng cho mình, cũng như cho đất nước VN này
cơ mà em thấy thì cũng người vn gia công, sản xuất ra, nhưng cái giầy Adidas em mua ở Nhật về đi vài năm vẫn ra hình cái giầy, nhưng giầy VN mua thì đi vài tháng trông như cái bánh mì bẹp=))
Vâng cụ, ngay cả với gia công của bên em ai. Với nhẽng sản phẩm xuất đi thị trường Nhật thì các hãng cũng có chất lượng riên để yêu cầu các nhà gia công làm khác với các lô xuất đi châu âu và Mỹ ạ. Điều này là ó thật ạ ( tè đường kim mũi chỉ luôn). Đến bọn tây còn phải sợ tính cẩn thận của người Nhật

cusao

Xe lăn
Cám ơn cụ, đây cũng là điều e nghĩ tới đầu tiên ạ, hiện tại với giầy đá bóng bên em đang tài trợ biếu không cho một số đội bóng phủi tại Hà Nội.
Nhưng với công suất của Nhà máy ( khoảng 500 đến 1000 đôi/ ngày) e muốn tìn các cụ moẹ có kinh nghiệm để hỗ trợ trong việc xây dựng kênh phân phối chuyên nghiệp ạ
Cần có thời gian để khách hàng trải nghiệm đã, khi có phản hồi tốt lúc đó phân phối chuyện nghiệp cũng không muộn. Bây giờ bác xây dựng được kênh phân phối chuyện nghiệp nhưng khách hàng còn e dè về sf mới thì bác có đủ mạnh để duy trì lâu dài không? Nếu đủ, thì cứ đúng công thức truyền thống mà làm thôi, chắc chắn sẽ thành công trong dài hạn

Phonglantrang

Xe buýt
Khác nhau giữa 300 và 2 triệu là chỗ mà cụ chưa có. Họ đã phải trả giá hàng chục năm rồi.
Thì vậy đấy cụ. chính vì vậy mà e muốn xậy dựng thuong hiệu, tự làm và tự bán để người tiêu dùng có được một sản phẩm với chất lượng tương tự ma giá thành chỉ bằng 1/3 thậm chí 1/5

ca_kiem

Xe container
Ủng hộ cụ thôi, đánh giá cao về quyết tâm của cụ. Tuy nhiên sức nhỏ nên bắt đầu từ nhỏ... mảng giày dép này hiên nay tầm trung và cao thống trị là Nike, Adidas, ....Li-Ning..
Tuy nhiên mảng thấp cấp như giày thể thao cho trẻ em đang bỏ ngỏ. Cụ chỉ cần chiếm một phần trong thị phần đó là thắng lớn. Mặc dù mảng thị phần này hàng nhập khựa cũng rất nhiều.

piston

Xe container
Nhiều ng thuê hẳn bọn nước ngoài làm (Tầu khựa) mang về bán.