[Funland] Tại sao các "Đại Da" ngã ngựa đều bị dân VN chửi mà không bênh vực?

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Có ai ép "còn ép người vay ký HĐ giả cách " đâu bác.
Bên vay yêu cầu vậy mà, câu cuối ghi rõ như thế.

Bên Tưn Hịp Phát còn yêu cầu ghi rõ ràng trong Hợp đồng, tại Điều 01 luôn: Đây chỉ là Hợp đồng giả cách, không có giá trị chuyển nhượng tài sản là đối tượng của Hợp đồng này.
Ấy vậy mà bên vay nhất định không chịu bác ạ.
Có chứng cứ ko cụ ? văn bản hoặc ghi âm chẳng hạn ? Chứ nói khơi khơi có vẻ thiếu thuyết phục

dhela

Xe tăng
Nước mình đi sau xứ sở của Ban dắc cũng tương ứng, thời bây giờ của nước mình giống thời của Ban dắc ở xứ sở của ông ấy.
Ở mình hay nghe phương châm "đi tắt đón đầu", cho đến giờ chưa thấy đón được cái đầu nào cho tử tế mà toàn đón những thứ mất dạy khuấn nạn về.

Các đại gia ở ta nhiều lắm, có nhiều người tâm huyết tử tế và trung thực hết mức có thể. Cũng có nhiều đại gia giàu lên nhờ các giá trị bẩn. Dân người ta biết cả.
Không bỗng dưng bị ghét
Không bỗng dưng bị khinh
Không bỗng dưng bị tiêu diệt

Thằng giàu chưa chắc phải thằng trung thực
Thằng nghèo chưa chắc là thằng công chính
Thằng thông minh mà ác thì ác bằng vạn lần thằng ngốc.
May quá có cụ vào khai sáng :D
Chứ em thấy một đám vừa điếc vừa lác nhảy vào hội đồng bênh đám địa chủ kia, bẩu rằng thì là chúng bị uýnh vì cần lao ghen tị (?)
Tận một đám liền làm em lại lăn tăn, chẳng nhẽ điếc lác lại nhiều thế :D

KUBIKA

Xe tải
Sau tất cả những vụ đại gia bị bắt, tài sản bị tịch thu ai là người được lợi nhất và ai bị thiệt hại nhất thưa các cụ? Dân đen vỗ tay sung sướng nhưng tiền thì cũng không lấy lại được, "đại da" sau khi cướp bóc, tích lũy.. thì vô khám, tài sản bị bòn hết hoặc bị tịch thu. Vậy là ai hưởng thành quả cuối cùng

haiyen1012

Xe điện
Toàn bọn sân sau, nhóm lợi ích với quan chức làm giàu từ hút máu người dân và tàn phá tài nguyên quốc gia nên bị ghét thôi

Notimetodie

Xe tải
Trong tâm thức người Việt đã có sẵn ẩn ức đối với người giàu. Truyện cổ tích của chúng ta đầy rẫy những cụm từ "tên nhà giàu", "tên địa chủ", "gã phú ông"... Dường như anh giàu hơn người ta đã là có tội rồi, còn cụ thể thì nhiều tội lắm, bóc lột ngu dốt dâm dật xảo quyệt đủ hết... Cái gì cũng đáng ghét cả
Nhưng cứ có cơ hội giầu lên là chả ai nỡ từ chối.

xukthal

Xe lăn

Vinhdq164

Xe buýt

Euro2CityStar

Xe lăn
Giờ hằn vào tâm trí người dân Đại Da toàn bọn thịt lừa, chán cho cái xứ này. Giờ đang chắp tay cầu nguyện cho thần tượng đừng như bọn kia, không là mất hết niềm tin ;))
ky năng thay đổi mục đích sử dụng đất của thần tượng thì out trình rồi :o)

hongnhungdo

Xe buýt
Trong tâm thức người Việt đã có sẵn ẩn ức đối với người giàu. Truyện cổ tích của chúng ta đầy rẫy những cụm từ "tên nhà giàu", "tên địa chủ", "gã phú ông"... Dường như anh giàu hơn người ta đã là có tội rồi, còn cụ thể thì nhiều tội lắm, bóc lột ngu dốt dâm dật xảo quyệt đủ hết... Cái gì cũng đáng ghét cả
Nhưng cứ có cơ hội giầu lên là chả ai nỡ từ chối.
ĐÚng ạ, dân ta rất ghét người giàu dù rất muốn mình giàu. Hình như với nhiều người auto giàu là xấu xa , từ lúc đi học đến khi đi làm, ai giàu là bị ghét nha, kể cả giàu chân chính. Giàu ngã ngựa dân tình càng vui,vì tính sân si. Chứ nói xin lỗi, ai dám khẳng định mình làm ăn không bao giờ sai, không bao giờ có kẽ hở ???

bearbie

Xe điện
Cháu em ở quê lấy vợ muốn mua mảnh đất xây nhà, trước 100 -150tr là có mảnh mặt đường liên thôn. Nhờ ơn các anh như Tân Hoàng Minh mà mấy năm nay toàn 600 -700tr mảnh đất đó, người dân quê mua sao được cụ? Mà không mua được thì chả chửi.
Chửi thì chửi gộp 1 loạt các đại gia, kể cả cò bđs nhỏ lẻ. Còn đây là tui chửi cá nhân từng đại gia có tội riêng thôi bác. Trừ khi anh Tân Hoàng Minh thổi giá đúng miếng đất của cháu bạn, bạn biết rõ thì cứ chửi, chứ tui có mua phải miếng nào của Tân Hoàng Minh đâu mà biết.

vkthang

Xe container
Chửi thì chửi gộp 1 loạt các đại gia, kể cả cò bđs nhỏ lẻ. Còn đây là tui chửi cá nhân từng đại gia có tội riêng thôi bác. Trừ khi anh Tân Hoàng Minh thổi giá đúng miếng đất của cháu bạn, bạn biết rõ thì cứ chửi, chứ tui có mua phải miếng nào của Tân Hoàng Minh đâu mà biết.
Cụ đi bảo từng người chửi riêng đi. Dân họ bức xúc vấn đề gì họ chửi thôi, mà em thấy không oan. Trong câu chuyện về thổi giá đất thì THM là ví dụ điển hình và đã bị tóm.

Star Link

[Tịch thu bằng lái]
Đi đâu thì ông chỉ ra hộ t cái? T bảo r nếu chứng minh dc nó thì cả nước cảm ơn mà. Chứ võ mồm làm gì,
Chắc đi vào lò sản xuất của Tân Hiệp Phát rồii.

tôi chẳng có nghĩa vụ cũng không rỗi hơi để đi chứng minh cụ nhé. Tôi vẫn cứ có quyền nói là tôi thấy cái thứ nước được cho là trà thảo mộc của anh Ruồi là thứ nước hoá chất độc hại chứ chả có thảo mộc gì sất đấy . Thêm nữa quy trình sản xuất của Tân Hiệp Phát chắc chắn có vấn đề, khi nhiều trường hợp phát hiện ruồi lẫn dị vật trong chai nước.

mà cụ gọi bạn Minh vụ con ruồi là thằng này thằng nọ thì chắc cụ là người nhà Tân Hiệp Phát rồi. Đến thời điểm này khi cả 3 cha con đã bị khởi tố mà vẫn còn chưa nhận ra tội lỗi/ sai phạm của mình để mà sám hối / sửa sai, bảo sao có ngày hôm nay!

Cụ nên rõ cho là: không ai bênh bạn Minh hay nói là Minh đúng Minh không sai vv cả. Nhưng tội Minh, nếu có, cũng không đáng phải bị đi tù 7 năm! Và Tân Hiệp Phát đâu phải vô can: sản xuất ra chai nước có con ruồi bên trong; khâu vệ sinh nhà xưởng chắc chắn có vấn đề , lẽ ra nên bị thanh tra! Nếu họ không đồngý thương lượng với Minh thì cũng không nên gài bẫy Minh như vậy! Và canf không nên để Minh phải chịu án 7 năm tù!

nên vụ con ruồi, người đáng bị gọi là thằng , là kẻ sản xuất ra chai nước có con ruồi và là kẻ đẩy 1 người chồng người cha vào tù mức án 7 năm cơ! Cộng đồng mạng chửi không sai đâu!

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Các cụ có thấy vậy ko? Em thấy hầu hết các "Đại Da" bị tóm đều thấy FB hay dậy sóng nhỉ?
Trịnh văn Quyết. Trương mỹ Lan, Anh Dũng Tân hoàng Minh, hay mới đây anh Dr Thanh....
Con người thường ác cảm với những người khác mình. Mà dân thì thường là nghèo.

technovs

Xe tải
Ngoài các lý do các cụ đã nêu, còn có 1 khía cạnh về tâm lý là bệnh "ghét nhà giàu" của đám đông, đây là 1 dạng tự kỷ ám thị, thấy ai hơn mình là mặc nhiên không có cảm tình nên khi có thông tin họ ngã ngựa, thất bại thì hả hê, tự thấy sung sướng mặc dù chả liên quan gì đến mình...Do vậy, những người càng thất bại, càng bất lực thì càng chửi khoẻ ;;)

muadem

Xe cút kít
Nếu làm SX thuần túy tạo công ăn việc làm ổn định, không (hoặc ít) trốn thuế rồi nộp NSNN cao và đều thì không ai chửi, kiểu như THP nếu chỉ làm nước (bỏ qua vấn đề hóa chất này nọ).
Còn đâu dính dáng đến vài thứ lươn lẹo lừa lọc úp sọt nhau thì ... à mà thôi.

Rookies

Xe tăng
Cháu em ở quê lấy vợ muốn mua mảnh đất xây nhà, trước 100 -150tr là có mảnh mặt đường liên thôn. Nhờ ơn các anh như Tân Hoàng Minh mà mấy năm nay toàn 600 -700tr mảnh đất đó, người dân quê mua sao được cụ? Mà không mua được thì chả chửi.
Tôi thấy toàn quan chức địa phương phân nane bán lồ đấy chứ. Đại gia nào về bám mấy mảnh liên thôn ấy!

Cụ ngẫm xem! Giờ mảnh cụ có - cụ có bán 150tr không Hay cũng đôn giá ?!

Xưa những năm 199x 1 quả đồi tầm 1ha có 10tr ~ 30 tr đá nuôi chó, sỏi nuôi gà! Nhà tôi không mua - giờ cũng tiếc tiếc là! Nhưng nói thật - mua xong cũng chỉ bán lại. Có về ở đâu - nên toàn dân úp bô nhau, được giá tôi cũng úp - lấy đâu đại gia úp ở mấy chốn khỉ ho cò gáy!

Chỉnh sửa cuối:

vkthang

Xe container
Tôi thấy toàn quan chức địa phương phân nane bán lồ đấy chứ. Đại gia nào về bám mấy mảnh liên thôn ấy!

Cụ ngẫm xem! Giờ mảnh cụ có - cụ có bán 150tr không Hay cũng đôn giá ?!
Cụ không hiểu thế nào là thổi giá à? Quan chức địa phương phân lô bán nền là thổi giá à? :))

Còn về mảnh 150tr thì giá năm sau có tăng là lên 180-200tr chứ đất quê hẻo lánh lên 600-700tr thì chắc đất nó có chân tự chạy về phố à cụ?

Rookies

Xe tăng
Cụ không hiểu thế nào là thổi giá à? Quan chức địa phương phân lô bán nền là thổi giá à? :))

Còn về mảnh 150tr thì giá năm sau có tăng là lên 180-200tr chứ đất quê hẻo lánh lên 600-700tr thì chắc đất nó có chân tự chạy về phố à cụ?
Nó tạo đường liên xã thì mới phân lô ruộng cho các cụ úp bô nhau!

Và thằng THM nó có về thổi hộ cụ không? Toàn tự úp bô nhau rồi đổ lỗi!

Chỉnh sửa cuối: