[Funland] Tại sao các "Đại Da" ngã ngựa đều bị dân VN chửi mà không bênh vực?

buicongchuc

Xe ba gác
Giờ vẫn có thằng bênh thằng tống tiền dr ruồi dc. Làm như thằng ấy oan quá ấy.
Kiểu như thằng nào đó đề xuất: Cán bộ bị bắt vì tham ô - hối lộ, khắc phục hậu quả thì miễn truy tố.

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Cụ là Doanh nhân mà nhẹ dạ nhể. Hiện chỉ có kết tội bằng mồm.
Hỏi nhỏ các cụ, BDS thì tăng bằng lần, cứ sau 5 năm giao dịch cả nhà kéo đến thằng mua đòi trả lại tiền. Không được thì tố thằng mua chiếm đoạt bằng hợp đồng giả cách thì các cụ nghĩ dư nào ?
Dẫn chứng của cụ chẳng liên quan gì đến vụ Dr. Ruồi. Lý luận kiểu như cụ mà ra toà thì chỉ có kịch khung.

HI_CLASS

Xe điện
Ngã ngựa toàn liên quan mấy tội "lũng đoạn thị trường chứng" (A.Elon Quyết) hay là "lừa đảo chiếm đoạt tài sản" (a Dũng, a Dr. Thanh)...chưa kể quá khứ đầy lỗi thì chả bị chửi, k bênh vực. Chị Hằng ngã ngựa vẫn dc phần lớn đồng cảm, bênh vực đó thôi. Hay nếu (giả sử thôi nhé) như a Qua có ngã ngựa vì tội đẩu đâu thì chắc cũng dc đồng cảm. Ng đời chửi k phải vô cớ đâu.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ở cái xứ ối giồi ôi này người giàu thì đủ loại tội. Như anh Vũ Nhôm mua đất lúc rẻ, lúc nó tăng mấy chục lần thì đổ tại đi đêm với xxx... coi đấy là thu lợi bất chính. Đấu giá đàng hoàng, lúc dân thua lỗ thì éo thấy thằng nào bỏ $ ra bù vì bọn xxx kiếm lợi quá nhiều từ việc in sổ.

sắt con

Xe điện
Sao lại phải bênh nhỉ? Chủ tus có vđ về góc nhìn đạo đức à?

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Ngã ngựa toàn liên quan mấy tội "lũng đoạn thị trường chứng" (A.Elon Quyết) hay là "lừa đảo chiếm đoạt tài sản" (a Dũng, a Dr. Thanh)...chưa kể quá khứ đầy lỗi thì chả bị chửi, k bênh vực. Chị Hằng ngã ngựa vẫn dc phần lớn đồng cảm, bênh vực đó thôi. Hay nếu (giả sử thôi nhé) như a Qua có ngã ngựa vì tội đẩu đâu thì chắc cũng dc đồng cảm. Ng đời chửi k phải vô cớ đâu.
Chẳng trừ ai cả. Cứ giàu với chức quyền to mà ngã ngựa là auto bị chửi nhé.

niceshot

Xe container
Các cụ có thấy vậy ko? Em thấy hầu hết các "Đại Da" bị tóm đều thấy FB hay dậy sóng nhỉ?
Trịnh văn Quyết. Trương mỹ Lan, Anh Dũng Tân hoàng Minh, hay mới đây anh Dr Thanh....
Từ những chuyện cổ tích trong bài học đầu tiên của học sinh đã luôn là "anh nông dân" và "gã nhà giàu", nên ghét bọn giàu là truyền thống rồi cụ ạ.
Ấy thế nhưng ghét thì cứ ghét, còn khát vọng thì luôn muốn được giàu như mấy gã đó, nên cuối truyện thì anh nông dân luôn chiếm được tài sản của gã nhà giàu, mà toàn kiếm bằng cách lừa, cướp ... thôi, chả bao giờ anh nông dân chịu lao động tự kiếm tiền để giàu lên cả :))

Doun

Xe điện
Tạo công ăn vc làm cho hàng nghìn ng đấy, có công cũng có tội, chửi cũng nên công bằng các cụ ah
"Tạo công ăn việc làm" ư? Cái này chỉ đúng 1 nửa thôi. Nửa còn lại là hàng nghìn việc làm đó cũng đem lại cho bố con nhà Dr. Ruồi hàng nghìn tỷ đấy. Chứ một mình bố con Dr. Ruồi không tự làm ra khối tài sản như vậy. Nên ở đây là không có ai ban ơn cho ai mà đó là sự hợp tác.

otothanglong

Xe điện
Các cụ có thấy vậy ko? Em thấy hầu hết các "Đại Da" bị tóm đều thấy FB hay dậy sóng nhỉ?
Trịnh văn Quyết. Trương mỹ Lan, Anh Dũng Tân hoàng Minh, hay mới đây anh Dr Thanh....
Giờ hằn vào tâm trí người dân Đại Da toàn bọn thịt lừa, chán cho cái xứ này. Giờ đang chắp tay cầu nguyện cho thần tượng đừng như bọn kia, không là mất hết niềm tin ;))

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em ko bít các cụ thế nào chứ nếu lỡ kiếp làm thuê thì em sẽ cố gắng hết sức có thể để ko phẩy làm thuê cho doanh nhân Ziệc :-B
Mợ như vậy là có cái nhìn khá tiêu cực, bi quan. Em thật nếu mợ được đầu quân cho Europlas thôi, em nghĩ mợ sẽ thay đổi suy nghĩ này đó. Nếu mợ làm quản lý ở đây nữa thì bệnh hiểm nghèo mợ cũng vẫn muốn làm, muốn cống hiến đến giây phút cuối cùng của cuộc đời. Ai tách ra ở đây thì chỉ có làm giám đốc, cái nôi đào tạo giám đốc nhiều nhất VN đó ạ.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Những gương mặt sáng giá nhất của làng trộm cướp nước nhà :D
Sáng giá nhất thì ko phải cụ ơi. Sáng nhất ko lộ diện đâu, nhiều người chói mắt ko chịu nổi :))

Imperia Garden

[Tịch thu bằng lái]
Mợ như vậy là có cái nhìn khá tiêu cực, bi quan. Em thật nếu mợ được đầu quân cho Europlas thôi, em nghĩ mợ sẽ thay đổi suy nghĩ này đó. Nếu mợ làm quản lý ở đây nữa thì bệnh hiểm nghèo mợ cũng vẫn muốn làm, muốn cống hiến đến giây phút cuối cùng của cuộc đời. Ai tách ra ở đây thì chỉ có làm giám đốc, cái nôi đào tạo giám đốc nhiều nhất VN đó ạ.
Cụ đang làm bên này à ?!

hoviethung

Xe lăn
"Tạo công ăn việc làm" ư? Cái này chỉ đúng 1 nửa thôi. Nửa còn lại là hàng nghìn việc làm đó cũng đem lại cho bố con nhà Dr. Ruồi hàng nghìn tỷ đấy. Chứ một mình bố con Dr. Ruồi không tự làm ra khối tài sản như vậy. Nên ở đây là không có ai ban ơn cho ai mà đó là sự hợp tác.
Đúng đó cụ. Mua bán sòng phẳng, đôi bên đều có lợi thôi. Chứ Dr Thanh là nhà kinh doanh đâu phải làm từ thiện.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Cho vay nặng lãi không phải là lừa đảo, còn ép người vay ký HĐ giả tá rồi ép biến thành HĐ thực thì có thể ghép vào tội "lạm dụng tín nhiệm chiếm đoạt tài sản" chứ không hẳn là lừa đảo.

Vụ cho vay 350 tỉ xong ép ký HĐ chuyện nhượng công ty có dự án 1.000 tỉ tôi cho là khá phức tạp đấy. Theo nguyên tắc "án tại hồ sơ" thì không dễ xử lắm đâu.
Có ai ép "còn ép người vay ký HĐ giả cách " đâu bác.
Bên vay yêu cầu vậy mà, câu cuối ghi rõ như thế.

Bên Tưn Hịp Phát còn yêu cầu ghi rõ ràng trong Hợp đồng, tại Điều 01 luôn: Đây chỉ là Hợp đồng giả cách, không có giá trị chuyển nhượng tài sản là đối tượng của Hợp đồng này.
Ấy vậy mà bên vay nhất định không chịu bác ạ.

DonaldTrump79

Xe tăng
Tui trả lời cái tiêu đề: tại sao 4 đại gia đó bị ghét. 2 người tốp đầu bị ghét không liên quan gì tới cái việc làm giàu của họ.

Còn thổi giá thì làm bđs xứ này ai mà không thổi, cũng như làm công ty thì phải trốn thuế vậy thôi, ghét sao cho xuể. Nhưng mà vụ đấu giá Thủ Thiêm nó quá lộ liễu cho nên tui mới cười nhạo nó.

Còn các bác ghét người giàu vì họ giàu thì tui chịu.
Bác đừng vơ đũa cả nắm thế, ít nhất có em không thổi nhé...

Rivers

Xe container
Tạo ra công ăn việc làm, thay đổi đời sống xã hội thì ai chả quý, nhưng khổ nỗi toàn các anh ăn quẩn cối xay, giàu lên nhờ bần cùng hóa người khác.

XPQ

Xe cút kít
Thế cụ giải thích sao cho câu "Đằng sau mọi tài sản kếch xù đều là tội ác" của Balzac?
Ông này ko phải người Việt nhé ^^
Nước mình đi sau xứ sở của Ban dắc cũng tương ứng, thời bây giờ của nước mình giống thời của Ban dắc ở xứ sở của ông ấy.
Ở mình hay nghe phương châm "đi tắt đón đầu", cho đến giờ chưa thấy đón được cái đầu nào cho tử tế mà toàn đón những thứ mất dạy khuấn nạn về.

Các đại gia ở ta nhiều lắm, có nhiều người tâm huyết tử tế và trung thực hết mức có thể. Cũng có nhiều đại gia giàu lên nhờ các giá trị bẩn. Dân người ta biết cả.
Không bỗng dưng bị ghét
Không bỗng dưng bị khinh
Không bỗng dưng bị tiêu diệt

Thằng giàu chưa chắc phải thằng trung thực
Thằng nghèo chưa chắc là thằng công chính
Thằng thông minh mà ác thì ác bằng vạn lần thằng ngốc.