Thảo luận Tại sao các chủ xe không kiện chất lượng an toàn kém của Toyota Việt Nam?

harilama

Xe buýt
Trong kinh doanh cái gì càng rủi ro càng kiếm được lợi nhuận lớn nên các cụ nhà ta vẫn đang cắm đầu làm liều thôi. Dòng đời đưa đẩy biết làm sao bjo =)) đen thì chết, đỏ quên đi... chậc thôi kệ =))

formen

Xe lăn
e cung cấp thông tin, không bình luận. mời cccm.

Trao đổi với phóng viên về vấn đề này, ông Tô An, Trưởng phòng Chất lượng xe cơ giới (VAQ) - Cục Đăng kiểm Việt Nam cho biết: “Sau khi có thông tin của dư luận chúng tôi đã yêu cầu Toyota báo cáo về tình trạng trên. Qua kiểm tra các xe bị tai nạn không bung túi khí chúng tôi cũng thấy túi khí vẫn hoạt động bình thường, trong vùng thiết kế của nhà sản xuất, không có báo lỗi kỹ thuật trong hệ thống. Đến nay chưa có bằng chứng nào để kết luận xe của Toyota không có túi khí”.

http://www.baomoi.com/thuc-hu-chuyen-tui-khi-xe-toyota-khong-chiu-bung/c/23035993.epi?utm_source=dapp&utm_medium=facebook&utm_campaign=share

harilama

Xe buýt
Không phải là không có mà có cũng như không lol =))

datto70

Xe container
Qua rất nhiều vụ tai nạn trên khắp cả nước ai cũng biết chất lượng an toàn của xe Toyota lắp ráp tại VN kém như thế nào mà sao thấy rất rất ít người đâm đơn kiện chất lượng?~X( Có những xe tai nạn kinh hoàng mà túi khí không bung hay hơi tí là lật cũng không thấy chủ xe ý kiến gì:-@ hay là tai nạn xong các cụ ấy thăng hết rồi nên chả kiện cáo gì nữao:-)
Nay đọc đến bài này em lại đặt dấu hỏi to đùng:
http://m.autopro.com.vn/toyota-fortuner-lat-nghieng-hu-hong-nang-tren-deo-thung-khe-20170816195120898.chn
Và đây em có ít ảnh dẫn chứng

(Nhà em xây xong rồi nhé, em không nhận gạch của các cụ để xây thêm Villa đâu:)))
Chủ xe chết hết rồi lấy đâu ra mà kiện:)):)):)), mà trước khi chết chưa kịp làm ủy quyền cho người khác kiện thay mình8-x8-x8-x

Ai cũng biết điều đó nhưng tại sao các xe Toy VN gặp quá nhiều vụ bét đầu xe mà túi khí không bung trong khi các hãng khác đâm bét như thế nổ hết các túi khí rồi:-@
Cái này em cũng không giải thích đc vì đến chuyên gia cũng chỉ có thể trả lời cụ như trong bài viết ỏe trên đấy ạ. Còn việc thiết kế phần đầu và phần đuôi hấp thụ xung lực nên rất dễ móp dù với một lực vừa phải mà cụ.

formen

Xe lăn
Ai cũng biết điều đó nhưng tại sao các xe Toy VN gặp quá nhiều vụ bét đầu xe mà túi khí không bung trong khi các hãng khác đâm bét như thế nổ hết các túi khí rồi:-@

Cái này có hẳn tài liệu bên tây nghiên cứu rồi cụ ợ. Mời cụ qua thớt hôm qua e giới thiệu có link cho cụ đọc. Tiếng anh.
Hàng xịn nghiên cứu chuyên sâu luôn cụ khỏi lăn tăn.

tntnb

Xe điện
Qua rất nhiều vụ tai nạn trên khắp cả nước ai cũng biết chất lượng an toàn của xe Toyota lắp ráp tại VN kém như thế nào mà sao thấy rất rất ít người đâm đơn kiện chất lượng?~X( Có những xe tai nạn kinh hoàng mà túi khí không bung hay hơi tí là lật cũng không thấy chủ xe ý kiến gì:-@ hay là tai nạn xong các cụ ấy thăng hết rồi nên chả kiện cáo gì nữao:-)
Nay đọc đến bài này em lại đặt dấu hỏi to đùng:
http://m.autopro.com.vn/toyota-fortuner-lat-nghieng-hu-hong-nang-tren-deo-thung-khe-20170816195120898.chn
Và đây em có ít ảnh dẫn chứng

(Nhà em xây xong rồi nhé, em không nhận gạch của các cụ để xây thêm Villa đâu:)))
Bạn chỉ nhìn thấy phần nổi của tảng băng chìm thôi. Tại sao ư, Vì toyota biết nếu cứ phanh phui ra thì bán xe cho ai nên khi xảy ra tai nạn với xe toyota là hãng đã đến để giải quyết gấp hậu quả với công an, đăng kiểm và người sử dụng với mục tiêu cuối cùng bịt thông tin vì người dùng đã được đút tiền thỏa đáng tránh kiện cáo. Còn các hãng xe khác tự tin về độ an toàn cũng như tiêu chuẩn kỹ thuật nên đấu lý không có màn đút lót thì có mà ăn đủ.

tntnb

Xe điện
Túm lại là cái tiêu chí: bền, ít hỏng vặt, nuôi tiết kiệm, bán lại giữ giá....là trên hết còn an toàn là thứ yếu:-@
Thời điểm này cái tiêu chí: bền, ít hỏng vặt, nuôi tiết kiệm, bán lại giữ giá..là không còn hiện hữu ở VN. Các cụ xem xe mới giảm gần 200 tr cho camry, giảm trên 100 Tr cho Altis, gần 100Tr cho vios thì xe cũ bán với giá nào mà đòi giữ giá.

formen

Xe lăn
Bạn chỉ nhìn thấy phần nổi của tảng băng chìm thôi. Tại sao ư, Vì toyota biết nếu cứ phanh phui ra thì bán xe cho ai nên khi xảy ra tai nạn với xe toyota là hãng đã đến để giải quyết gấp hậu quả với công an, đăng kiểm và người sử dụng với mục tiêu cuối cùng bịt thông tin vì người dùng đã được đút tiền thỏa đáng tránh kiện cáo. Còn các hãng xe khác tự tin về độ an toàn cũng như tiêu chuẩn kỹ thuật nên đấu lý không có màn đút lót thì có mà ăn đủ.
như toà. e chỉ thấy cụ thiếu tí ti chứng cứ thôi. :D

ducletrung

Xe container
Éo sử dụng nên không quan tâm. Cái vấn đề này nếu ở Châu Âu hay Bắc Mỹ thì Toy đền nát xác rồi. Thằng Takata chuyên làm túi khí đền éo nổi đệ đơn phá sản mẹ rôì.

le_chung_tq

Xe máy

tuantu68

Xe buýt
em gét nhất là cái kiểu bao biện của toyota . đầu tiên là đổ ngay cho người dùng với lý do ko cài dây an toàn . xin thưa rằng hệ thống túi khí hoạt động do cảm biến còn hệ thống dây an toàn là hệ thống cơ học hoàn toàn . hai thằng này chẳng liên quan gì tới nhau . xong lại đổ cho là đâm chưa đúng cách (đá con mèo) . nói tóm lại báo chí đăng lên đầy vụ xe của toyota tai nạn bét đầu mà ko nổ túi khí . tốt nhất là toyotavn cũng nên đăng lên báo những vụ xe của mình bị tai nạn mà nổ túi khí để người tiêu dùng còn biết đường mà học hỏi để đâm cho đúng cách và đủ lực

hoanganhdhyhp

Xe điện
em gét nhất là cái kiểu bao biện của toyota . đầu tiên là đổ ngay cho người dùng với lý do ko cài dây an toàn . xin thưa rằng hệ thống túi khí hoạt động do cảm biến còn hệ thống dây an toàn là hệ thống cơ học hoàn toàn . hai thằng này chẳng liên quan gì tới nhau . xong lại đổ cho là đâm chưa đúng cách (đá con mèo) . nói tóm lại báo chí đăng lên đầy vụ xe của toyota tai nạn bét đầu mà ko nổ túi khí . tốt nhất là toyotavn cũng nên đăng lên báo những vụ xe của mình bị tai nạn mà nổ túi khí để người tiêu dùng còn biết đường mà học hỏi để đâm cho đúng cách và đủ lực
Đúng là lưỡi ko xương kiểu giề cũng nói đc, đâm bét nhè ra mà không nổ túi khí vẫn bảo xe hãng mình như thế là bình thường thì đúng là chí phèo cũng phải gọi bằng cụ^:)^^:)^^:)^