[Funland] Tài sản tuổi 30 thế nào gọi là vừa phải?

Morning 15a

Xe điện
Không dám đọc hết thớt này của mợ vì thấy mình thật thiếu may mắn và kém cỏi, đến giờ này hơn 4 sọi mà mà em chỉ có 2 thằng F1 và con Gấu già, chưa bao giờ em cầm quá 5 triệu được quá 8 tiếng. Trên răng dưới Ca tút mà nhiều khi trên bảo dưới nó còn chẳng nghe.
đoạn đầu e còn nghe đc chứ đoạn sau mà mới hơn 4 sọi đã trên bảo dưới ko nghe là ko đc rồi :D

Viva la vida

Xe tăng
Sự khác nhau cơ bản giữa tư duy cũ và mới:

- Cũ: cụ giàu khi cụ cầm nhiều tiền
- Mới: cụ giàu khi cụ được trải nghiệm cuộc sống nhiều, tức là tiêu nhiều cho các việc ăn chơi như đi du lịch 5 châu, đã chơi đủ thứ từ đánh khăng đến đánh golf...
Cái cụ gọi là mới thực ra cũng là cái bẫy, lo hưởng thụ tiêu xài mà không lo tiết kiệm đầu tư thì có lúc đứt, đời người lúc nào cũng cần tiêu nhưng thời gian làm ra tiền lại có hạn.
Chi phí, lạm phát, thuế là 3 thứ ăn mòn tài sản âm thầm nhưng rất nhanh.
Cho nên có khả năng thắng được 3 cái axit trên mới quan trọng, tài sản tuổi 30 chưa nói lên điều gì.

Sweet-heart

Xe tăng
Không dám đọc hết thớt này của mợ vì thấy mình thật thiếu may mắn và kém cỏi, đến giờ này hơn 4 sọi mà mà em chỉ có 2 thằng F1 và con Gấu già, chưa bao giờ em cầm quá 5 triệu được quá 8 tiếng. Trên răng dưới Ca tút mà nhiều khi trên bảo dưới nó còn chẳng nghe.
:-bd:-bd:-bd em ủng hộ sự thành thật của cụ, mời cụ 1 li nhá

vivu80

[Tịch thu bằng lái]
Bắt tay cụ cái. Em với cụ đồng bệnh tương lân. Cụ còn sướng chán, vì cụ dừ hơn em quãng chục niên. Em mới băm vài nhát mà đã lâm cảnh "trên bảo dưới không nghe" rồi đấy ợ :( Bảo nó xuống mà nó vẫn cứ thượng tướng lên thế mới đau huhu ...

zonet

Xe tăng
Cái cụ gọi là mới thực ra cũng là cái bẫy, lo hưởng thụ tiêu xài mà không lo tiết kiệm đầu tư thì có lúc đứt, đời người lúc nào cũng cần tiêu nhưng thời gian làm ra tiền lại có hạn.
Chi phí, lạm phát, thuế là 3 thứ ăn mòn tài sản âm thầm nhưng rất nhanh.
Cho nên có khả năng thắng được 3 cái axit trên mới quan trọng, tài sản tuổi 30 chưa nói lên điều gì.
Cái này là em thấy sau khi ở SG mấy năm. Người ta nói đúng sự khác biệt giữa HN và SG: ở HN bạn dc coi là giàu khi bạn có nhiều tiền, còn ở SG bạn giàu là khi bạn tiêu nhiều tiền.

Em bây h thấy chán mấy ông HN, có dc vài tỷ trong tay là ngồi so đo với bạn bè, thấy ai ít tiền hơn mình thì vênh vang, đi đâu cũng ra vẻ thừa tiền và trên tiền. Em khoái phong cách SG hơn.

BipBiBipBi

Xe máy
Sự khác nhau cơ bản giữa tư duy cũ và mới:

- Cũ: cụ giàu khi cụ cầm nhiều tiền
- Mới: cụ giàu khi cụ được trải nghiệm cuộc sống nhiều, tức là tiêu nhiều cho các việc ăn chơi như đi du lịch 5 châu, đã chơi đủ thứ từ đánh khăng đến đánh golf...
Quan điểm của em về giàu bằng tổng 2 cái của cụ: Cụ giàu khi cụ trải nghiệm cuộc sống nhiều (ăn chơi du lịch đánh khăng chán...) xong rùi cụ vẫn cầm nhìu xiền.
Cô bạn thứ 3 của em đấy, mải đi chơi đến 30 tuổi mới đẻ, mà tay vẫn cầm 1 cục to, chính đáng chả trộm cướp ăn chặn của ai. Em cũng học cô ý, cũng đi chơi 30 tuổi mới đẻ, nhưng chỉ còn 1 cục nhỏ. Hihi.

kentdju

Xe điện
Hô hô!! em cũng 40 sọi đây mà nhiều lúc trên bảo dưới không nghe, cứ tưởng là mỗi mình bị, hóa ra cụ cũng bị thế ah, già rồi khổ thật=))=))=))

Viva la vida

Xe tăng
Cái này là em thấy sau khi ở SG mấy năm. Người ta nói đúng sự khác biệt giữa HN và SG: ở HN bạn dc coi là giàu khi bạn có nhiều tiền, còn ở SG bạn giàu là khi bạn tiêu nhiều tiền.

Em bây h thấy chán mấy ông HN, có dc vài tỷ trong tay là ngồi so đo với bạn bè, thấy ai ít tiền hơn mình thì vênh vang, đi đâu cũng ra vẻ thừa tiền và trên tiền. Em khoái phong cách SG hơn.
Cụ mấy tuổi mà biết hết dân HN hay dân SG, mấy ông hàng xóm nhà em em còn chả biết thế nào?
Bản cân đối tài chính nó không phân biệt vùng miền, thu nhiều hơn chi thì ổn, chi nhiều hơn thu mà kéo dài thì đứt.
Đứt thì ở đâu cũng là đứt. Cụ khoái hay không khoái thì cũng chả tránh được thực tế trần trụi.

Chỉnh sửa cuối:

thuviet

Xe buýt
Hic , đọc toàn thấy tiền tỉ mà chóng hết cả mặt :(( em hơn 30 mấy năm dồi mà chả có ghề , mỗi 1 vợ , 2 con , và được cái bạn bè nhiều ;)) khi cần alo cái là có anh em cafe cùng mềnh chứ chả có xiền

Sweet-heart

Xe tăng
Hic , đọc toàn thấy tiền tỉ mà chóng hết cả mặt :(( em hơn 30 mấy năm dồi mà chả có ghề , mỗi 1 vợ , 2 con , và được cái bạn bè nhiều ;)) khi cần alo cái là có anh em cafe cùng mềnh chứ chả có xiền
Em cũng thích được cái đoạn bôi đậm kia giống cụ, mà bạn em tuyền người bận, chả có ai rảnh để đi, hic...phải lên lịch trước mấy ngày mới sắp xếp được

zonet

Xe tăng
Cụ mấy tuổi mà biết hết dân HN hay dân SG, mấy ông hàng xóm nhà em em còn chả biết thế nào?
Bản cân đối tài chính nó không phân biệt vùng miền, thu nhiều hơn chi thì ổn, chi nhiều hơn thu mà kéo dài thì đứt.
Đứt thì ở đâu cũng là đứt. Cụ khoái hay không khoái thì cũng chả tránh được thực tế trần trụi.
Em năm nay bốn sọi rồi, về độ trải nghiệm em chả thèm đôi co với người như cụ.

Mấy điều so sánh HN - SG là có nguồn trên internet, cụ tự tìm nhé, k phải là em nghĩ ra đâu.

zonet

Xe tăng
Hô hô!! em cũng 40 sọi đây mà nhiều lúc trên bảo dưới không nghe, cứ tưởng là mỗi mình bị, hóa ra cụ cũng bị thế ah, già rồi khổ thật=))=))=))
Tưởng cụ này bằng tuổi, hóa ra cụ ấy những 400 tuổi rồi, ngang Tôn ngộ không :>

DUONGLAM

Xe điện
1 vợ, 2 con, 3 tầng, 4 bánh là giàu rồi nhé, em chả cần gì hơn

kentdju

Xe điện
Tưởng cụ này bằng tuổi, hóa ra cụ ấy những 400 tuổi rồi, ngang Tôn ngộ không :>
Viết xai trính tả có một tý mà cụ bắt bẻ ghê quá, ngày tết phải thông cảm chứ[-X

Nguyen Son Tung

[Tịch thu bằng lái]
Cụ còn hơn ối cụ khác áy chứ ít ra cụ còn có tới 2 F1, chứ nhiều cụ 4 sọi rồi trên bảo dưới không nghe mà còn chưa cố nổi F1 nào:D thế mới gay

tranhoangminh

Xe container
E 81 đây, 2 năm trước, tài sản có đúng hơn trăm triệu 2 vc tích góp, tài sản lớn nhất là F1. Giờ tài sản gấp đôi, vì có thêm 1 F nữa, e thấy đủ ăn, vợ ngoan con khỏe là sướng rồi, bon chen mệt lắm. Ông anh họ hơn mấy tuổi làm ăn giỏi, nhưng tin vợ, giờ đang nợ mấy chục tỉ, lên nhanh xuống nhanh, e thấy mợ và các bạn là ổn lắm rồi. Hưởng thụ thôi.

linhdongxuan

Xe buýt
Website
coxuyen.com
Tóm lại mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhàmooix cảnh. Tiêu nhiều thì phải kiếm nhiều thôi, mấy chục tỷ như các đại gia giờ chạy xe tiền tỷ cũng méo mẹt kia kìa, thôi 1 vợ, 2 con, sức khoe dồi dào là sướng rồi, ngồi trên đống tiền ko có sức khoẻ thì tiêu ới ai, khoe với ai

Tdthang1234

Xe buýt
E đến năm nay thì 1 vợ 2 con 1 cái nhà các cụ cho. Còn cái 4 bánh thì phải cố thôi. E cũng ngại bon chen thấy vc, con cái hạnh phúc vui vẻ là e mừng lắm rùi ạ