[TNGT] Tai nạn trong triển lãm oto Viet Nam 2012 - [30/9/2012]

Metall

Xe tải
Ford nói chung là quá lỗi trong khâu tổ chức khi để quá nhiều người trong khu thử xe. Nhất là quả thử tính năng phanh tự động. Có bác phóng như đúng rồi giữa 1 rừng người phía trước, đâm tung cả chướng ngại vật test. Chẳng may lỗi kỹ thuật hoặc không phanh kịp thì đúng là ....

xaunhatxahoi

Xe điện
KenKen nói:
Sáng nay đẹp chời, đi xem triển lãm nghệ thuật.
Một ông khách lái thử xe focus hatchback , có tính năng vào chuồng tự động, đạp nhầm ga. Hậu quả như sau các bác ạ
- 1 cháu bé và 1 người nước ngoài (chắc là Trung quốc) phải đi cấp cứu, may kh thấy máu đỏ, Ông bố cháu bé nhanh chân nhảy ra nếu kh cũng dích đòn.

(Tai nạn là điều không may, xin phép các cụ, mợ được cất tạm mấy hình ảnh để các bên liên quan giải quyết hậu quả của vụ tai nạn này. Xin cảm ơn!)
Người lớn la người nhật đấy cụ ạ.
Vừa đặt chân sang vn đc mấy hôm thì gẫy, rõ khổ !

NS & LOVE

Xe tải
Sáng nay đẹp chời, đi xem triển lãm nghệ thuật.
Một ông khách lái thử xe focus hatchback , có tính năng vào chuồng tự động, đạp nhầm ga. Hậu quả như sau các bác ạ
- 1 cháu bé và 1 người nước ngoài (chắc là Trung quốc) phải đi cấp cứu, may kh thấy máu đỏ, Ông bố cháu bé nhanh chân nhảy ra nếu kh cũng dích đòn.

(Tai nạn là điều không may, xin phép các cụ, mợ được cất tạm mấy hình ảnh để các bên liên quan giải quyết hậu quả của vụ tai nạn này. Xin cảm ơn!)
Em có đăng bài bên box Ford OS nhưng cũng bị dell bài =))

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Sao Em ko biết vụ này nhỉ, lúc 10h30 hôm qua Em cũng có mặt ở đây ?????. Nhưng phải công nhận cho lái thử xe ở trong khuôn viên triển lãm là một điều khó chấp nhận được vì quá nhiều người tham quan, mới lại xe lạ công nghệ mới đến người đi xe lâu năm còn bỡ ngỡ nói gì đến những người có bằng lái nhưng chưa có xe mà thử thì tại nạn xẩy ra là điều khó tránh khỏi. Nói chung là cách quảng bá cho sản phẩm của ford là ko phù hợp với tình trạng thực tế trong triển lãm.

Laixebk

Xe tăng
Vụ này cho thấy:
1) Ban tổ chức quá dễ dãi cho việc lái thử (không yêu cầu xuất trình bằng lái)
2) Người lái thử quá bất cẩn với 1 chiếc xe mới, chưa hiểu hết tính năng của xe
3) Sân thử quá hẹp, các hãng xe ít không gian để trình diễn
4) Xe FORD cứng hơn xe HONDA

Và cũng may là All New Focus này không huých vào mông em Audi, Mec hay Cayenne nào.

kriss

Xe buýt
hôm rồi em có tham gia lái thử Civic, cảm nhận xe thì em không bàn ở đây có điều đứng quan sát 1 lúc thì em thấy nhiều bác có bằng thật nhưng trình lái quá kém như kiểu mới lấy bằng hoặc thi thoảng mới lái hoặc chưa cảm nhận được xe, lên xe là dường như chưa kiểm soát được chân ga, xe chạy tít mù trong sân, chỉ sợ lao vào gian hàng phụ trợ. Em nghĩ là các bác thử xe thì cũng phải xem lại mình có đủ khả năng điều khiển xe hay không, nhất là xe mới xe lạ nữa chứ chỗ đông người như hội chợ triển lãm thì dễ tai nạn lắm

donkihote78

Xe tải
nhà cháu không hiểu sao trong triển lãm bé như vậy mà lại có bác nào trèo lên xe mà lái thử được thì cháu cũng phục bác ý quá cơ

ceracera

Xe buýt
em copy báo đưa tin, em nghĩ ô lái thử xe chưa đi Stđ lên lao xe đến chứ ko phải do đang thao tác lùi các cụ nhé,

"Theo các nhân chứng, trong khi mọi người đang chăm chú xem các mẫu xe mới của hãng Honda trưng bày thì bất chợt thấy chiếc Ford Focus màu trắng, không biển kiểm soát lao tới với tốc độ nhanh, đâm mạnh vào hai chiếc xe đang đậu, sau đó tiếp tục lao mạnh vào ông Ichikawa, hất văngông này sang một bên, sau đó kéo tiếp cháu Lê Hiếu đang đứng cạnh đập đầu vào tường rào. Chiếc xe chỉ dừng lại khi gặp vật cản là tường rào."

"

toiyeunuocmy

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.seabank.com.vn
Xe Ford ------> xe Phò. Lùi chuồng tự động em thấy không cần thiết, xe xịn thì đã có camera lùi rồi, còn không thì cứ nhìn gương là chuẩn nhất

coolpix8700

Xe ngựa
Em nghĩ chưa chắc mấy cái ông phụ trách việc thử xe ở nhà đã có ô tô cho nên cũng ít hiểu biết về cảm nhận của người cần thử cho những cái xe của họ!
Lỗi chính là những người tổ chức thử, còn nói chung là mọi người đều tò mò, nhất là những người có bằng mà rất ít được lái xe lại càng tò mò hơn. Vụ tai nạn như thế này chắc cũng tất yếu thôi, không phải cái ông cụ thể ấy thì chắc ông khác sẽ vướng phải. Còn khi vào park thì dù có tự động, người lái vẫn phải chuẩn bị phanh đề phòng các tình huống bất ngờ có thể xảy ra, về ga thì chắc tùy phần mềm của từng hãng mà họ cho phép lái xe can thiệp đến đâu. Nhưng hỗ trợ tự động vào park cũng chỉ là trờ chơi bổ sung thêm cho cái xe, người lái mới là chính. Khi vào nơi đông xe chờ, ít chỗ đỗ, chắc việc vào chiếm vị trí nhanh mới quan trọng, thêm vài đỏ cũng sẽ thành thứ yếu. Dựa vào mấy cái tiện ích này chắc ngồi chở cuối buổi không còn xe nào nữa thì mình có được 1 chỗ đỗ ngon!

Chỉnh sửa cuối:

KenKen

Xe tải
Lúc mới đến e cũng ngó nghiêng CRV hỏi mấy cu cho thử xe là điều kiện lái thử như thế nào và chỉ thử trong sân thôi à? có chật quá kh? nó bẩu chạy ra ngoài đường cũng được anh ạ, tý nữa anh quay lại nhé, bây giờ kh có ai trông xe :D
Lúc về đi ra thì đúng lúc gặp vụ này, hãi. Lúc e đến thì có 1 CRV đỗ đúng chỗ của Civic gặp nạn, nếu là CRV thì chắc đỡ bị bẹp hơn.

danghung83hn

Tháo bánh
Cháu hóng tin thấy bảo cháu bé với bác người Nhật bị nặng lắm, chắc phải hơn :(

Chắc khoảng 100tr đổ lại, vấn đề là từ nay về sau bác ý sẽ bị cho vào blacklist trong các triển lắm ô tô.

cwise

Xe container
Nói tóm lại đi xem triển lãm thấy nhiều cảnh chuối vãi,nhiều bác nhảy vào ôm mấy em người mẫu để chụp hình mặc kệ mấy em nhăn nhó ,có bác nhảy lên xe nghịch ngợm lung tung hỏng cả xe của người ta,Bác lái thử xe kia chắc nhảy lên tập lái miễn phí luôn ấy mà
Toàn thằng cao bồi thôn, óc bé hơn quả nho.

danghung83hn

Tháo bánh
Cụ trẩu tre quá, !#$!@# như đúng rồi :))

Phải qui trách nhiệm thật nặng cho bọn quản lý F, nếu người lái thử ko có bằng thì có thể truy tố bọn này theo luật định " Giao xe cho người ko đủ điều kiện cầm lái gây hậu quả nghiêm trọng " Còn kẻ lái thử có bằng thì Qui Trách nhiệm cho cả 2. Bọn F phải nặng hơn nhiều vì tổ chức lái thử ở nơi ko đủ ĐK an toàn. ĐCM cả nhà chúng nó...Muốn cho người ta thử thì sao ko đem lên Mỹ Đình mà thử...Công nghệ như Mứt mà đem đùa với tính mạng con người...

KenKen

Xe tải
Bác người Nhật kh bị nặng lắm, bị chảy chảy ít máu ở hông và ở chân còn ngồi nghỉ mãi để chờ xe cứu thương, chỉ lo cho cháu bé thôi, lúc e chạy đến thì bà con vừa đưa đi :(

series3

Xe tăng
Sợ thật, hôm thứ 7 nhà cháu chạy thử Civic cũng thấy ngạc nhiên là chỉ cần xòe bằng ra là đi, ai muốn ngồi đâu thì ngồi, nhân viên của hãng ngồi băng ghế sau cũng chả ý kiến gì, đi loanh quanh trong sân triển lãm trong khi bà con cứ đi lại ngắm nghía như thường, trẻ con thì chạy lung tung, càng nghĩ càng thấy sợ :(

thoatlut

Xe tải
may quá đúng tầm tai nạn cả nhà em cũng đang ở TL. lúc đấy khoảng 10h có đứa cũng gạ em ra chạy thử xe focus, may mà em kn ra chứ kn cũng chả biết thế nào. người đi xem tò mò và táy máy nhiều thật... em thấy hãi

30NN-9999

Xe buýt
ấu siệt, đúng là xe fò.

mango

Xe tăng
tóm lại là cái ông đi thử xe đâm người ta bây giờ thế nào rồi các cụ?
OF nhà mình đông thế này, chắc phải có ai là bạn ông này chứ nhể?