[TNGT] Tai nạn trong triển lãm oto Viet Nam 2012 - [30/9/2012]

Ngo nho

Xe tăng
Lần trước Renault Vietnam lần đầu tiên đến VN cho thử lái xe tại Giảng Võ em đã sợ rồi, xe lạ mà các cụ ấy vừa ngồi lên đã phóng ầm ầm ra cổng, khi về thì phanh dúi dụi!? Xảy ra tai nạn kéo theo nhiều hậu quả đâu có biết trước, liệu gánh nổi ko?

minck

Xe container
Phải qui trách nhiệm thật nặng cho bọn quản lý F, nếu người lái thử ko có bằng thì có thể truy tố bọn này theo luật định " Giao xe cho người ko đủ điều kiện cầm lái gây hậu quả nghiêm trọng " Còn kẻ lái thử có bằng thì Qui Trách nhiệm cho cả 2. Bọn F phải nặng hơn nhiều vì tổ chức lái thử ở nơi ko đủ ĐK an toàn. ĐCM cả nhà chúng nó...Muốn cho người ta thử thì sao ko đem lên Mỹ Đình mà thử...Công nghệ như Mứt mà đem đùa với tính mạng con người...

lethanh8868

Xe buýt
em có không có mặt vì khi đó đang đi gửi xe bác này chắc là không đi xe bao giờ lại thích nghịch dại

minh0075

Xe điện
Có khi nào là lỗi do xe cướp cò ko?Cũng chưa loại trừ được.
Nếu thế,vụ này hao hao giống vụ máy bay sukhoi vừa rồi.

vuahe77

Xe điện
Cụ hơi quá nhời. Ko có xe ng ta mới lái thử chứ. Cụ nói thế khác j chửi cả cháu cùng 1 cơ số các cụ khác ko có $ cũng ngồi lên Mẹc S, BMW ngồi thử như đúng rồi. Triển lãm để mọi người qua ngắm, nghía, có đk thì thử. Tai nạn thì đâu ai muốn. May mà e cũng chỉ ngồi thử chứ ko lái thử vì mấy xe thích ko cho lái thử. Cái sai là Ford + Hond cho lái thử chỗ chật quá.

Đáng lẽ xe lái thử phải có người trợ lái giám sát người lái thử và có hệ thống phanh phụ cho người trợ lái. Đằng này thì...Vỡ mồm rồi!

nguyenviethoang

Xe hơi
Lỗi này do hãng for phải chịu trách nhiệm, không phải ai cũng có bằng là lên lái thử nhất là xe số tự động.lời cảnh tỉnh cho những người chưa lái xe bao giờ nhưng vẫn có bằng.

Moi.lai.xe

Xe tải
Khổ thân cho cụ chuyên gia và cháu bé!
May sáng nay nhà bận, nên nhà e ko đi được chứ lão nhà e hay đi lắm! Năm nào cũng đi và e luôn ghê nhất khu thử, bé tí tẹo, đông người nên qua khu ấy là té cho nhanh!
Mà e đang ko hình dung, nếu lái con FF này, lúc lùi, 2 tay e giơ lên, còn chân vẫn ga ga, phanh phanh thì thà cứ để e tự lùi cho xong nhỉ? Thế liệu mình cứ đặt tay trên vô lăng có sao ko nhỉ?

windys

Xe tăng
Về cơn bản, không nên cho phép lái thử xe trong nơi toàn người đi bộ như thế.
Không hiểu bọn tổ chức, ford, civic nghĩ gì. Khu hội chợ thì hoàn toàn nên để cho ng đi bộ, còn nếu đi bộ thì k được vào khu thử xe.
Xe mới lái xe có bằng cũng k quen ngày được, xử lí chắc gì đã ổn. Đi trong khu đông ng quá --> rủi ro tăng.

Cái này là sự kém tính toán của cả BQL lần hãng xe.

xeruabo2

Xe điện
Lùi chuồng cần gì phải tự động ? Giá mà thiết kế được hệ thống tự động đoán được xe máy ở VN phía trước sắp rẽ phải hay rẽ trái , quay đầu , đi thẳng hoặc phanh gấp thì tốt biết mấy nhể ? =))

kysu

Xe tải
tính năng tự đỗ theo em là vớ vẩn,vì vẫn phải điều khiển chân phanh và ga.em vẫn thíc lùi và đỗ bằng cơm;),không thì phải tự độn 100% em mới chơi:-??

Dungha

Xe điện
EM thấy việc ngồi chỉnh chân ga, chân phanh mà tay ko tì vào vô lăng thì nó mất thăng bằng người sao ý, ngã thì sao:D ko thể điều khiển được. CÓ thế ta phải tập thêm chăng?

bảo châu

Xe điện
Em dự Ford tự bỏ tiền ra sửa xe của mình thôi. Bác lái bỏ tiền sửa xe Honda civic và hỗ trợ 2 người bị vạ lây.

minhtuan74

Xe hơi
Nói tóm lại đi xem triển lãm thấy nhiều cảnh chuối vãi,nhiều bác nhảy vào ôm mấy em người mẫu để chụp hình mặc kệ mấy em nhăn nhó ,có bác nhảy lên xe nghịch ngợm lung tung hỏng cả xe của người ta,Bác lái thử xe kia chắc nhảy lên tập lái miễn phí luôn ấy mà

pkhcsht

Xe điện
Sáng nay 10h30 em đến 11h40 mới về mà không biết có vụ này nhỉ
Em cũng thế, bận giờ vào mạng mới biết. Sao họ chủ quan thế ko biết? Kiểm tra bằng lái ko ăn thua, rủi ro vẫn có, nhiều thằng sỹ diện lắm, có bằng, ko có xe, giờ bay đếm trên đầu ngón tay, chỉ có sỹ diện và ngu ngốc thì to bằng cái thúng. Chao ôi, ân hận thì đã muộn? Bọn tổ chức ngu quá cơ, chả hiểu biết và lường hết sự việc gì cả. Chỉ tội cho người ngoài, còn chúng nó lẽ ra ...

bachkhoak40

Xe điện
Hôm thứ 7 mấy anh em đi qua chỗ thử cũng hãi quá, không nghĩ là cho lái thử ở đấy, vừa nói với nhau thế này dễ xảy ra tai nạn do không quen xe hoặc ít lái. Em bảo là chắc có phanh phụ và người kiểm soát ngồi bên rồi, không sao đâu, hôm nay thì bị quả này, sợ quá.

ktm_anhsonauto

Xe buýt
Ở VN mình ko thích lùi tự động đâu! Chỉ thích lùi = cơm thôi!!!!

ca_voi

Xe lăn
Hãi hùng T_T tự động nửa vời

Hoàng_Gầy

Xe điện
Sáng thứ 7 cháu đi triển lãm thì thấy..
-Chỗ thử quá bé, và quá nhiều xe 1 lúc, đáng lẽ chỉ 1 đến 2 xe là cùng và phải có lộ trình đi rõ ràng (cháu nghĩ là ko vì thấy phóng từa lưa cả ra)
-Thử xe éo gì mà đạp ga vút lên rồi phanh dúi dụi lại,đến đoạn cua là oánh võng nghiêng cả xe...(cháu nhìn hãi kinh quá ko đi thử nữa)

Còn vụ này với cụ nào chưa hình dung được..cháu nhìn thì Gia Cát Dự em Ford lùi chéo đâm thẳng vào mông Civic,rồi đẩy mông Civic xoay ngang thành ra như trong ảnh!

Còn các cụ so sánh vỏ Ford vs Honda thì nên nhìn lại 1 tý. Ford đâm đúng góc xe (nơi lực tác động mạnh nhất) vào đúng phần giữa của mông Civic (chỗ lực hấp thụ bị tác động nhiều nhất) nên thành ra thế này.

Cháu học Vật Lý kém, nhưng mà cháu nghĩ là thế. Có gì sai các cụ mở magn đầu óc cho cháu :(

Metall

Xe tải
Khổ thân cho cụ chuyên gia và cháu bé!
May sáng nay nhà bận, nên nhà e ko đi được chứ lão nhà e hay đi lắm! Năm nào cũng đi và e luôn ghê nhất khu thử, bé tí tẹo, đông người nên qua khu ấy là té cho nhanh!
Mà e đang ko hình dung, nếu lái con FF này, lúc lùi, 2 tay e giơ lên, còn chân vẫn ga ga, phanh phanh thì thà cứ để e tự lùi cho xong nhỉ? Thế liệu mình cứ đặt tay trên vô lăng có sao ko nhỉ?
Em đã lái thử hôm khai mạc rồi, nếu cụ để nó tự lùi thì 2 tay phải bỏ ra khỏi vô lăng, chỉ cần có tác động vào vô lăng là nó cancel luôn.
Lùi tự động nó chỉ tính toán góc quay và đánh lái cho mình thôi, còn ga phanh vẫn bằng cơm hết.

tulipman

Xe buýt
Vụ này Ban tổ chức lỗi nặng nhất, nhưng chú lái chắc cũng đền ốm. Chỉ khổ thân ông Nhật và cháu bé, đúng là tai bay vạ gió :(