[TNGT] Tai nạn thương tâm -Rượu và xe AT .

dsan

Xe hơi
thương tâm quá

margic

Xe tải
Chia buồn cùng Bác Lâm Phong và gia đình! cầu cho những linh hồn xấu số siêu thoát

Tại người chứ, sao nhiều bác cứ đổ tại rượu nhỉ, phát minh ra rượu là một trong những điều tuyệt vời nhất!
Người uống rượu , rượu uống người... rượu có uống được người đâu.

margic

Xe tải
Dm chúng nó chứ e thấy cấm dc pháo mà éo cấm dc rượu là sao các cụ nhỉ
Chính quyền cần cấm tiệt sản xuất và bán các loại rượu có nồng độ cồn >10 độ
Cụ cứ đùa, bia có 4,5%vol mà táng vào thì cũng ngủ kĩ.

newmen

Xe tải
Đau quá, chi buồn cùng bác và gia đình nạn nhân.

trunggthn

Xe hơi
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân. Kinh khủng quá. Tết vừa rồi em toàn phải lấy cớ làm tài xế cho cả nhà để không uống rượu. Hic hic

NguyenVux

Xe hơi
Quá đau lòng, xin chia buồn cùng gia định nạn nhân. Các cụ nên tuyệt đối không lái xe khi uống rượu bia!

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Thực sự đây là 1 câu chuyện rất buồn về tai nạn khi lái xe. Em đã đến tận nơi và thấy tận mắt hiện trường. Đau đớn nhất là người bác của cháu bé, khi xe lùi thì đang ngồi đỡ 2 mẹ con. Chân kê vào thành bờ tường gạch cao khoảng 50cm bên đường và lĩnh trọn cú lùi thứ 3 nên gầm xe với bờ tường nghiến đứt đùi mà không thể cầm mứu được. Tiếp bao nhiêu cũng hết nên đã mất sau đó. Thực sự em sinh lòng trắc ẩn về vụ này, không biết lái xe đó say? hoảng loạn? hay cố tình để dễ bề giải quyết hậu quả. Nhưng 2 người thiệt mạng, 1 em bé mất 2/3 chân thì quả thật, không thể nào chấp nhận được.

anhtho

Xe ngựa
Thực sự đây là 1 câu chuyện rất buồn về tai nạn khi lái xe. Em đã đến tận nơi và thấy tận mắt hiện trường. Đau đớn nhất là người bác của cháu bé, khi xe lùi thì đang ngồi đỡ 2 mẹ con. Chân kê vào thành bờ tường gạch cao khoảng 50cm bên đường và lĩnh trọn cú lùi thứ 3 nên gầm xe với bờ tường nghiến đứt đùi mà không thể cầm mứu được. Tiếp bao nhiêu cũng hết nên đã mất sau đó. Thực sự em sinh lòng trắc ẩn về vụ này, không biết lái xe đó say? hoảng loạn? hay cố tình để dễ bề giải quyết hậu quả. Nhưng 2 người thiệt mạng, 1 em bé mất 2/3 chân thì quả thật, không thể nào chấp nhận được.
Nghe cụ kể mà kinh quá. Thực tình em chỉ nghĩ là lái xe không quen đi AT, cộng thêm sự hoảng loạn sau khi va chạm lần đầu và không thể kiểm soát được nữa. Các cụ biết đấy, chuyển số R, N và D của xe AT nó quá dễ. Còn hoảng loạn thì khỏi nói, người cứ như vô thức mà ai đó chỉ huy chứ không tự chủ được. Em nói vậy bởi vì đã ngồi ghế phụ của 1 người học lái xe và chị ta bị mất lái, cũng hoảng loạn, may mà trong bãi tập nên không gây tai nạn gì và em đã phải chồm lên bẻ lái ra chỗ trống. Thật khó giải thích, các cụ nên ý thức được việc này.

tungnguyen

Xe tải
Website
mohinhdieukhientuxa.com
Người thân mất vì tai nạn giao thông là nỗi đau lòng tột độ, nhưng còn em bé 8 tuổi kia, em có tội tình gì mà phải chịu cảnh tật nguyền cho đến hết cuộc đời???
Mong mọi người hay nghĩ rằng phía trước vô lăng là cả sự sống, xin đừng uống rượu lái xe.
Mong linh hồn bác sớm siêu thoát!

cao son

Xe đạp
giờ đi đường sợ lắm, trước hôm ông công ông táo em đi về quê Ninh Bình, chạy trên cao tốc cầu giẽ - ninh bình, đường rất vắng em đi thứ 3 trước là một ông jule và một ông taxi, đang chạy ngon lành 80km/h, khoảng cách khá xa, bỗng thấy con jule đánh lái sang làn bên phải thì em giật mình thấy lu lù em taxi dừng giữa đường, may quá em phanh được và đánh lái sang phải, hú hồn chậm tý nữa là tông phải ***. Hóa ra cậu taxi đi quá chỗ rẽ nên quay đầu lại. Sợ quá, ngay chỗ rẽ xuống phủ lý (trạm liêm tuyền thì phải)

Hoang Khoi

Xe buýt
kinh khủng và thương tâm. mà cùng quê cùng xóm tên lx định chạy đi đâu cơ chứ!?

ThePhanTom

Xe hơi
lỗi ko ở cái xe mà lỗi ở con người thôi, em không đồng tình với cái tít của cụ!

Lâm Phong

Xe tăng
Sáng qua cụ về làm phóng sự , sáng nay Chào buổi sáng VTV1 phát trên mục an toàn giao thông, em không đọc kịp pm của cụ nên không gặp được cụ vì lúc đoàn cụ tới em đang có việc ở ngay gần đó , nhưng cũng may vì thế mà cách nhìn nhận nỗi đau của cụ với gia đình nạn nhân thật hơn .
Cảm ơn cụ nhiều .

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Sáng qua cụ về làm phóng sự , sáng nay Chào buổi sáng VTV1 phát trên mục an toàn giao thông, em không đọc kịp pm của cụ nên không gặp được cụ vì lúc đoàn cụ tới em đang có việc ở ngay gần đó , nhưng cũng may vì thế mà cách nhìn nhận nỗi đau của cụ với gia đình nạn nhân thật hơn .
Cảm ơn cụ nhiều .
Cảm ơn cụ, em biết thông tin qua mấy dòng từ cụ tại thớt này. Nhưng khá mơ hồ và chưa xác minh được. Muốn hỏi cụ để rõ thêm nhưng không thấy cụ hồi âm. Em xác minh bên bệnh viện thấy khớp nên quyết định xuống theo như địa chỉ của cụ đưa ra ở trên và làm ngay. Nói được vậy cũng đã đưa ra được 1 phần thông tin rồi. Còn 1 phần thông tin nữa đang nằm tại cơ quan điều tra, cũng muốn làm cho đến cùng lắm nhưng mà giờ chưa tiếp cận được.

Lâm Phong

Xe tăng
Cảm ơn cụ, em biết thông tin qua mấy dòng từ cụ tại thớt này. Nhưng khá mơ hồ và chưa xác minh được. Muốn hỏi cụ để rõ thêm nhưng không thấy cụ hồi âm. Em xác minh bên bệnh viện thấy khớp nên quyết định xuống theo như địa chỉ của cụ đưa ra ở trên và làm ngay. Nói được vậy cũng đã đưa ra được 1 phần thông tin rồi. Còn 1 phần thông tin nữa đang nằm tại cơ quan điều tra, cũng muốn làm cho đến cùng lắm nhưng mà giờ chưa tiếp cận được.
Em cũng mong trong phạm vi , lĩnh vực công việc của cụ, cụ có thể góp phần làm rõ sự việc , để tính răn đe có hiệu lực và bớt đi những nỗi đau như Bác T -bố cháu bé và gia đình cụ mới gặp hôm qua đang gánh chịu .
Từ hôm xảy ra vụ việc em luôn thử suy nghĩ nếu đặt mình vào hoàn cảnh Bác T em sẽ ra sao? Và em khẳng định rơi vào tình cảnh thế chắc chắn em bị tâm thần-thể nặng hay nhẹ thôi vì :
- Nếu cứng rắn nhất , để tiếp tục đi làm kiếm tiền nuôi con và giao tiếp với xã hội thì hàng ngày vẫn phải đi và về qua cái đầu ngõ- cái hiện trường đau thương ấy, mỗi lần đi qua là thần kinh càng thêm tổn thương , dần rồi sẽ mất cứng rắn .
-Điều quan trọng hơn cả là còn cậu bé 8 tuổi, đầu tiên là mất mát về thân thể , dần dà cậu bé sẽ biết sự việc và trái tim non nớt lãnh trọn nỗi đau về tinh thần. Khi đó việc học hành , việc làm rồi tương lai sẽ mưu sinh ra sao khi cha không còn nuôi nổi . Dù cậu bé có cố gắng học hành bằng bạn bè nhưng cùng đi tuyển dụng thì xuất phát điểm của cậu bé luôn thua thiệt vì sự việc này .(Cậu ấy có khác gì 1 chiến binh trong chiến tranh khi lãnh mất mát lớn như vậy khi mà mới 8 tuổi) .Ở góc độ người cha trong tình cảnh này, càng lo cho con thì càng thấy sợ và đau đớn .
Thực ra có khá nhiều thông tin hậu sự việc em được nghe nhưng em không có bằng chứng cụ thể nên không nói được , cụ có thể tiếp xúc thêm với phía gia đình nạn nhân là sẽ có những file cụ cần .
Lần nữa em cảm ơn cụ và chúc cụ nếu phải lái xe thì luôn an toàn, tiếp theo luôn phát triển trông công việc và may mắn trong cuộc sống .

trungdxt

Đi bộ
Cám ơn mọi người quan tâm và chia sẻ. Tai nạn này là của gia đình cô ruột tôi. Cô mất ngay chiều 30, tim phổi nội tạng dập nát hết cả vì bị chèn qua ngực phải chờ pháp y mổ xong gia đình mới được chôn cất, quá vội vàng và đau xót, không được mấy người thăm viếng và đưa tiễn. Gia đình mới thoát khỏi hộ nghèo được một năm, trước đấy chỉ quanh quẩn làm ăn cấy cày trả nợ, đời sống rất khó khăn. Anh chồng cô ra Việt Đức mổ ngay đêm 30 nhưng đến tối hôm mùng 1 thì nguy kịch và mất rạng sáng mùng 2 vì mất máu quá nhiều, truyền vào cứ chảy ra không thể cầm được. Đứa em bị tai nạn là con thứ hai, suốt từ hôm 30 đến khi ra mổ cắt chân ở Việt Đức nó rất tỉnh táo, nhớ rõ cả tai nạn như thế nào, đau mà không kêu khóc một tí gì, quá gan, nhìn vào càng thêm xót xa, cứ một hai đêm nằm đau đớn không ngủ được lại tiêm thêm thuốc giảm đau, vừa được ra viện hôm qua. Có mấy báo đưa tin mà lại viết tên lung tung, cũng không chú thích có đổi tên hay không, đọc mà cũng khá bức xúc. Hôm tai nạn mà vào ngày thường chắc cái xe ấy còn làm hại nhiều người và trẻ nhỏ nữa vì ngay gần trường cấp 1 cấp 2. Nhà tôi ở xóm Tiếu, Đại Yên, Chương Mỹ, Hà Nội.

Lâm Phong

Xe tăng
Cám ơn mọi người quan tâm và chia sẻ. Tai nạn này là của gia đình cô ruột tôi. Cô mất ngay chiều 30, tim phổi nội tạng dập nát hết cả vì bị chèn qua ngực phải chờ pháp y mổ xong gia đình mới được chôn cất, quá vội vàng và đau xót, không được mấy người thăm viếng và đưa tiễn. Gia đình mới thoát khỏi hộ nghèo được một năm, trước đấy chỉ quanh quẩn làm ăn cấy cày trả nợ, đời sống rất khó khăn. Anh chồng cô ra Việt Đức mổ ngay đêm 30 nhưng đến tối hôm mùng 1 thì nguy kịch và mất rạng sáng mùng 2 vì mất máu quá nhiều, truyền vào cứ chảy ra không thể cầm được. Đứa em bị tai nạn là con thứ hai, suốt từ hôm 30 đến khi ra mổ cắt chân ở Việt Đức nó rất tỉnh táo, nhớ rõ cả tai nạn như thế nào, đau mà không kêu khóc một tí gì, quá gan, nhìn vào càng thêm xót xa, cứ một hai đêm nằm đau đớn không ngủ được lại tiêm thêm thuốc giảm đau, vừa được ra viện hôm qua. Có mấy báo đưa tin mà lại viết tên lung tung, cũng không chú thích có đổi tên hay không, đọc mà cũng khá bức xúc. Hôm tai nạn mà vào ngày thường chắc cái xe ấy còn làm hại nhiều người và trẻ nhỏ nữa vì ngay gần trường cấp 1 cấp 2. Nhà tôi ở xóm Tiếu, Đại Yên, Chương Mỹ, Hà Nội.
Thành thật chia buồn cùng bác .

sunshine0803

Xe hơi
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân