[TNGT] Tai nạn thương tâm -Rượu và xe AT .

Kenket

Xe điện
Lại là rượu lái gây hậu quả nghiêm trọng !

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Tài già nhưng vẫn là "nông dân"và "cao bồi thôn", nhảy lên xe cứ như nhảy lên ngựa, lên xe trâu nhà các ông! Bản thân em cũng đã từng say rượu và điều khiển AT lần đầu nhưng vẫn đưa được cả 5 người trên xe đi đến nơi về đến chốn với quãng đường cả đi và về khoảng 25km.

Dịch Vụ Công Chứng

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu thấy đau lòng quá nên muốn chia sẻ với các cụ vì Tết có thể hết bất cứ lúc nào .
Cháu về quê ăn tết,chiều qua (30 tết),xóm bên nội có ông chú họ mất lúc 3h sáng vì ung thư thì 3h chiều phải đưa tang ngay vì tết đến rồi đã thấy xót vì không được 1 đêm kèn trống như mọi người .
4h chiều ngày 30 tết,đang đưa tang thì nhận được tin xóm bên ngoại có tai nạn chết người, nạn nhân chết ngay tại chỗ là bà dì họ nhà cháu nhưng lại cùng tuổi và học cùng lớp 2 với cháu ,chết trong ngõ xóm chứ không phải ngoài quốc lộ hay tỉnh lộ , xxx mổ tử thi xong thì 10h tối qua an táng luôn- cũng chẳng kèn trống gì .Chết vì ung thư chỉ 1 người và gia đình đã xác định tư tưởng nhưng chết vì tai nạn giao thông thì bất ngờ và nguy hiểm đến mức kinh khủng .
Tài xế gây tai nạn lái xe tải gần 20 năm nay , sau khi nhậu đám mừng thọ thì nhảy lên 1 em Santafe AT của ông em phi từ ngõ xóm ra đường thì va phải 1 em Mec đang lưu thông trên đường, cắm số lùi như phim Mỹ vào ngõ xóm thì cán vào em bé 8 tuổi (em bé đang nằm cấp cứu và hiện đã bị cắt 1 chân ), tài xế tiến lên thì vướng đống vật liệu- cùng lúc này mẹ em bé thấy con bị tai nạn nên lao vào ôm con, tài xế lùi phát thứ 2 khiến bà mẹ chết tại chỗ nhưng may mắn đẩy được em bé ra. Tài xế tiếp tục tiến lên nhưng vẫn không thoát được đống vật liệu-lúc này bác của em bé( anh chồng của nạn nhân xấu số )thấy em dâu và cháu bị nạn nên lao vào thì lĩnh cú lùi thứ 3 của tài xế - hậu quả là mất 1 chân tại chỗ và 1 tay nát bét hiện rất nguy kịch , sau 3 cú lùi kinh hoàng tài xế chạy tiếp khỏang 200 m và va chạm tiếp với 1 người nữa mới bị giữ lại - người này may mắn vì không bị nặng. Tài xế và nạn nhân cùng sống trong 1 xóm.Người đau đớn nhất là ông bạn học của cháu-mất luôn vợ còn con và anh trai đều mất 1 chân và chưa qua nguy kịch.
Vụ việc xảy ra tại xã Đại yên- Chương mỹ- Hà nội (đối diên trường THCS Đại yên) hiện trường vẫn còn những cột biển báo giao thông và cột điện bị đâm gãy.
Rượu rồi lái xe,rồi chưa lái AT.Cháu xin các cụ đừng như tài xế này vì hậu quả đau đớn lắm.
Chia buồn với sự việc của gia đình nạn nhân....Đại yên ngày còn làm Trường Hải Kia Hà đông em vẫn thường qua đới mà hic

anhtho

Xe ngựa
Tài già nhưng vẫn là "nông dân"và "cao bồi thôn", nhảy lên xe cứ như nhảy lên ngựa, lên xe trâu nhà các ông! Bản thân em cũng đã từng say rượu và điều khiển AT lần đầu nhưng vẫn đưa được cả 5 người trên xe đi đến nơi về đến chốn với quãng đường cả đi và về khoảng 25km.
Như thế có gì mà giỏi. Tai nạn nó là xác suất. Nếu ai đó say riệu thì xác suất tai nạn tăng lên, không quen xe khả năng gây tai nạn lại càng tăng hơn nữa, nhưng không có nghĩa là cứ lên xe là gây tai nạn. Cụ thoát được một lần đâu có nghĩa là cụ có thể diễn đi diễn lại việc đó nhiều lần.

hungmanhkt

Xe đạp
Đúng là tài xế thật đáng bị trừng phạt đích đáng, chia buồn cùng gia đình !

m4s

Xe điện
Đầu năm nghe chuyện của cụ mà rùng mình =.=

KYNGLISH

Xe tăng
Chúc mừng cụ thoát hiểm. Sao chúng nó lại khốn nạn thế cơ chứ, chẳng coi mạng người ra cái gì cả. Nhiều khi sợ nhất là dính đòn oan với mấy cái thể loại này.

Cũng xin chia buồn với bạn cụ chủ thớt! Tết nhất rồi cứ rượu đã họng vào rồi đi đứng kiểu đấy thì chết dở. Chúc các cụ OFer nhà ta năm mới vững tay lái, luôn tỉnh táo khi ngồi sau vô lăng.

chiều qua 1 Tết, êmd đi từ Vinh ra Hà Nội theo 1A cũng suýt chết ở TT Còng! cảm giác là cái chết đến trước mắt các cụ ơi.

Lúc khoảng 14h30 em đi quá TT Còng, có một lão đi Julie 7 chỗ buồn ngủ, chắc là do uống rượu, lao từ bên này kia đường sang bên này đường. em nhìn rõ mồn một cái xe đó nó lao vào để đâm vào 2 thằng đi xe máy giống như phim hành động Mỹ. Ngay trước mắt các cụ ạ. NÓ LAO VÀO 2 THẰNG XE MÁY cái RẦM , THÌ nó TỈNH NGỦ, CHĂC MỌI NGUOI TRÊN XE NÓ KÊU LÊN, NÊN CÓ OÁNH LÁI QUAY VỀ BÊN KIA ĐƯỜNG.

lúc đó em rất bình tĩnh các cụ ạ, ko hốt hoảng tý nào, khi nó khi thấy nó lao sang bên phải , em cách nó chừng 20met, lúc đó em suy nghĩ sẽ tránh sang bên trái, nhưng khi thấy nó lấy lại lái về bên trái, thì em ngoáy sang bên phải, thế là thoát, nhìn gường thấy nó phanh kít giữa đừong, 2 thằng đi xe máy ko chết, nên em đi luôn. sau này mới nghĩ sao kông xuống lôi thằng đó đấm cho một trận.
khoảng 5phuts sau đó em mới run các cụ ạ, cảm giác toàn thân rã rời, em phải dừng xe trấn tĩnh 15 phút rồi mới giám đi tiếp.

dreamwater

Xe điện
Chia buồn với cụ dù mới đầu xuân.
Đây cũng là cảnh tỉnh cho mọi người, uống rượu bia thì ko lái xe nữa. An toàn cho tất cả mọi người

pocket

Xe buýt
ngày tết thì phải uống rượu là điều không thể tránh khỏi, uống xong thì xe ai nấy đi đùng cho mượn lung tung dễ gây tai nạn vì không quen xe lắm
Đúng đấy cụ. Xe em chỉ có em với nhân viên hãng cầm lái lúc đưa vào bảo dưỡng, em chả cho ai mượn cả. Đi rửa xe nhiều cậu cứ bảo đưa chìa nhưng em chẵng, còn lâu.

Website
www.facebook.com
Chia buồn với gí đình cụ Lâm Phng.

Đừng đổ lỗi cho AT. Lỗi tất cả là do con người.

Xe AT hay MT không tự chọn được chủ xe cũng chả chọn được người lái.

Thành kính phân ưu.

bonongcoc

Xe buýt
Nhiều khi chỉ vì tinh vi thể hiện mình là tài già nên xe gì cũng lái được thôi các cụ ợ.

Tourcare

Xe tăng
Đau xót quá, chia buồn cùng bác :(

Thanhz

Xe tăng
Chia buồn cùng nạn nhân và gia đình

Lâm Phong

Xe tăng
Chân thành cảm ơn các cụ đã chia sẻ với gia quyến nhà ông bạn cháu .
Nỗi đau nhân lên tiếp , anh trai của bạn cháu đã qua đời , từ bệnh viện đưa về gia đình bạn cháu đã an táng cho bác hôm nay . Cầu mong còn em bé sẽ vượt qua được .
Và lần nữa cháu cầu mong các cụ ofer đừng rượu -lái để nỗi đau thế này không còn rơi vào 1 gia đình nào khác nữa .

manh_cuong

Xe máy
Sao lại có thể loại tài xế như thế nhỉ....đấy lại là rượu lái chứ k phải bác đó lái rồi, chia bùn với gia đình sao mà thương tâm thế

New_Carens

Xe điện
Vợ chồng ông bạn cháu là thợ mộc, nông dân ,sống rất nhân đức mà sao nhận cái quả ác thế các cụ nhỉ .Sai phạm của tài xế thì sẽ có phán xét nhưng chứng kiến nỗi đau của gia đình nạn nhân thì cảm nhận được 1 ít như cháu cũng thấy nó kinh khủng .
Lần nữa cháu xin các cụ đừng Rượu Lái để bớt đi những nỗi đau thế này.
Thường thì nhân này được gieo từ nhiều đời nhiều kiếp trước rồi bác ạ, nên kiếp này không tác động được gì nhiều đâu. Có người đi chùa, làm công đức nhiều năm liền cuối cùng ra đường bị xe cán chết thảm - việc này rất bình thường đối với những người hiểu giáo lí đạo Phật.

hung vuong GL

Xe buýt
Thật đau sót, đúng là không ai nói trước được điều gì.
Chia buồn cùng nạn nhân.

DuyThanhSNG

Xe tăng
Khổ quá. Tết nhất là ngày nghỉ, ngày gia đình đoàn tụ mà mất vợ con sống chết chưa rõ. Thế không biết vụ này giải quyết ra sao? Thương lượng bồi thường hay kiện cáo tố tụng. Mà phải đưa hình ảnh và ý kiến này lên Ông thăng, ông Sang. Đưa lên quốc hội việt nam.. Anh em ofer nhân tiện có vụ việc này làm đơn ký tên đồng loạt kiến nghị sửa đổi khung hình phạt giao thông khi đã uống rượu còn lái xe lên mức ngộ sát.cấm dùng đồ có cồn khi lái xe.. Phải làm như bên mỹ cho đi tù và cải tạo không giam giữ cùng quản chế...
EM ủng hộ Cụ nhưng thực tế số người lắm của nhiều tiền hay uống Rượu lại là người có xe 4b và hay uống và lái xe nữa.
Tai nạn giao thông do uống Rượu bia gây ra thì đa số là nặng.