[TNGT] Tai nạn thương tâm -Rượu và xe AT .

Chichchoeht

Xe tăng
thật ko hiểu nổi: chia buồn cùng nạn nhân.

c0za_n0stra

Xe đạp
Cái này không thể gọi là "Xe điên" mà phải gọi đích danh là "NGƯỜI LÁI xe ĐIÊN"

ĐXCN

Xe tải
Dm chúng nó chứ e thấy cấm dc pháo mà éo cấm dc rượu là sao các cụ nhỉ
Chính quyền cần cấm tiệt sản xuất và bán các loại rượu có nồng độ cồn >10 độ

ĐXCN

Xe tải
Em phân tích tý :
1. xét yếu tố rươu : cụ này đã lái xe 20 năm nên em nghĩ đây không phải lần đầu tiên cụ ấy uống rượu xong lái xe? Nên không hẳn vì rượu nhưng cũng có thể do lần này quá mức bình thường?
2. Xét yếu tố xe AT : Xe AT là kỹ thuật tiên tiến giúp người lái xe nhàn hạ hơn, tuy nhiên lái xe AT cần chú ý vì nó ko có chân côn nên người lái lâu năm xe MT dễ có thói quen dùng 2 chân ( 1 côn ,1 ga) và tay thì giữ cần số trong trường hợp này thì Cụ ấy đã dùng 2 chân ( 1 phanh , 1 ga) .Nhưng người lái xe lâu năm như vậy không thể mắc sai lầm lùi đến 3 lần....
3. Xét yếu tố thần kinh : Khi có rượu vào rồi thì thần kinh nhiều khi không làm chủ đc nữa, nhưng em không loại trừ có trường hợp thần kinh bị tác động từ bên ngoài kích động ( Xe này mà tao không lái đc à? bạn gái kích động....)
Tóm lại không nên đổ hẳn cho rượu cũng không nên đổ cho xe AT. Ở đây là ý thức con người khi ngồi sau tay lái. Em phân tích vậy các cụ cứ ném đá thoải mái .
Phân của cụ rất chuẩn

ĐXCN

Xe tải
Em phân tích tý :
1. xét yếu tố rươu : cụ này đã lái xe 20 năm nên em nghĩ đây không phải lần đầu tiên cụ ấy uống rượu xong lái xe? Nên không hẳn vì rượu nhưng cũng có thể do lần này quá mức bình thường?
2. Xét yếu tố xe AT : Xe AT là kỹ thuật tiên tiến giúp người lái xe nhàn hạ hơn, tuy nhiên lái xe AT cần chú ý vì nó ko có chân côn nên người lái lâu năm xe MT dễ có thói quen dùng 2 chân ( 1 côn ,1 ga) và tay thì giữ cần số trong trường hợp này thì Cụ ấy đã dùng 2 chân ( 1 phanh , 1 ga) .Nhưng người lái xe lâu năm như vậy không thể mắc sai lầm lùi đến 3 lần....
3. Xét yếu tố thần kinh : Khi có rượu vào rồi thì thần kinh nhiều khi không làm chủ đc nữa, nhưng em không loại trừ có trường hợp thần kinh bị tác động từ bên ngoài kích động ( Xe này mà tao không lái đc à? bạn gái kích động....)
Tóm lại không nên đổ hẳn cho rượu cũng không nên đổ cho xe AT. Ở đây là ý thức con người khi ngồi sau tay lái. Em phân tích vậy các cụ cứ ném đá thoải mái .
Phân của cụ rất chuẩn

mingjun

Xe tăng
Theo e k phải rượu cũng chẳng phải do AT. Nhảy lên đạp ga chưa quen thành ga to, đâm rồi bị cuống lên thì như thế. Dù gì cũng là số phận

huyphuong127

Xe tải
Cụ kể chuyện tai nạn mà em thấy như chuyện nhảy xuống giếng cạn cứu người ấy, hết người nọ đến người kia.
Chân thành chia buồn cùng gia đình nạn nhân cũng như gia đình của bác lái xe.

do minh tu

Xe hơi
Thành thật xin chia buồn cùng gia đình

Minh Hằng

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình bạn cụ, chia cái sự kinh khủng của cụ... Kinh hoàng thật!!!

CHIANTHI

Xe tăng
Em phân tích tý :
Chỉ duy nhất do rượu , có thể TX này từng uống trước khi lái nên chủ quan , lần này uống quá nhiều mất hoàn toàn mọi cảm giác .

nguyentoyotahn

Xe buýt
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân, ngày tết phải lx các cụ cố mà từ chối rượu bia nhé, nể quá k từ chối đc khi có chuyện có hối thì đã muộn.

zuanh88

Xe buýt
uống rượu vào rồi mà lái xe gây chết người thì cứ tử hình cho không gây hậu họa nữa

BMW735

Xe tăng
Gần nhà em cũng có vụ, bố lùi xe 29 chỗ, có vợ xi nhan đường sau mà thế nào vẫn cán chết đứa con 2 tuổi vào ngày mùng 2 tết.

humxam75

Xe điện
Em gặp nhiều ông rất tinh tướng rằng thì ta đây càng uống rượu thì lái càng bốc. Đúng là chưa thấy quan tài chưa đổ lệ. Lúc dính rồi thì hối ko kịp

hatmit

Xe tải
Chia buồn cùng gia đình nạn nhân, vì chút nể nang và không cẩn thận mà gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thế cơ chứ.

Nhà cháu thấy đau lòng quá nên muốn chia sẻ với các cụ vì Tết có thể hết bất cứ lúc nào .
Cháu về quê ăn tết,chiều qua (30 tết),xóm bên nội có ông chú họ mất lúc 3h sáng vì ung thư thì 3h chiều phải đưa tang ngay vì tết đến rồi đã thấy xót vì không được 1 đêm kèn trống như mọi người .
4h chiều ngày 30 tết,đang đưa tang thì nhận được tin xóm bên ngoại có tai nạn chết người, nạn nhân chết ngay tại chỗ là bà dì họ nhà cháu nhưng lại cùng tuổi và học cùng lớp 2 với cháu ,chết trong ngõ xóm chứ không phải ngoài quốc lộ hay tỉnh lộ , xxx mổ tử thi xong thì 10h tối qua an táng luôn- cũng chẳng kèn trống gì .Chết vì ung thư chỉ 1 người và gia đình đã xác định tư tưởng nhưng chết vì tai nạn giao thông thì bất ngờ và nguy hiểm đến mức kinh khủng .
Tài xế gây tai nạn lái xe tải gần 20 năm nay , sau khi nhậu đám mừng thọ thì nhảy lên 1 em Santafe AT của ông em phi từ ngõ xóm ra đường thì va phải 1 em Mec đang lưu thông trên đường, cắm số lùi như phim Mỹ vào ngõ xóm thì cán vào em bé 8 tuổi (em bé đang nằm cấp cứu và hiện đã bị cắt 1 chân ), tài xế tiến lên thì vướng đống vật liệu- cùng lúc này mẹ em bé thấy con bị tai nạn nên lao vào ôm con, tài xế lùi phát thứ 2 khiến bà mẹ chết tại chỗ nhưng may mắn đẩy được em bé ra. Tài xế tiếp tục tiến lên nhưng vẫn không thoát được đống vật liệu-lúc này bác của em bé( anh chồng của nạn nhân xấu số )thấy em dâu và cháu bị nạn nên lao vào thì lĩnh cú lùi thứ 3 của tài xế - hậu quả là mất 1 chân tại chỗ và 1 tay nát bét hiện rất nguy kịch , sau 3 cú lùi kinh hoàng tài xế chạy tiếp khỏang 200 m và va chạm tiếp với 1 người nữa mới bị giữ lại - người này may mắn vì không bị nặng. Tài xế và nạn nhân cùng sống trong 1 xóm.Người đau đớn nhất là ông bạn học của cháu-mất luôn vợ còn con và anh trai đều mất 1 chân và chưa qua nguy kịch.
Vụ việc xảy ra tại xã Đại yên- Chương mỹ- Hà nội (đối diên trường THCS Đại yên) hiện trường vẫn còn những cột biển báo giao thông và cột điện bị đâm gãy.
Rượu rồi lái xe,rồi chưa lái AT.Cháu xin các cụ đừng như tài xế này vì hậu quả đau đớn lắm.

tuangiga31mes2c

Xe container
xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân, nguyên nhân chính vẫn là rượu

tazzan_man

Xe tăng
Thật sự nghe cụ kể mà kinh hoàng...chia buồn với gia đình các nạn nhân.

oleolapt123

Xe buýt
rượu cũng là 1 phần quan trọng là ông này chưa đi xe AT bao giờ cứ vào số là đè ga,như kiểu số sàn,lúc đâm vào rồi nên cóng cứ lao lung tung.chia buồn với gia đình nạn nhân,sát tết rồi còn thế.mấy ông chưa đi xe AT bao giờ dù lái già cứ tưởng mình lái xe giỏi lắm nhưng hóa ra chỉ là thằng ngu

7usd

Xe điện
Cuối cùng chủ xe oan nhất.

lvtuan

Xe tải
Cuối cùng chủ xe oan nhất.
* Điều 205 Bộ luật Hình sự: Tội điều động hoặc giao cho người không đủ điều kiện điều khiển các phương tiện GTĐB1. Người nào điều động hoặc giao cho người không có GPLX hoặc không đủ các điều kiện khác theo quy định của pháp luật điều khiển các phương tiện giao thông đường bộ gây thiệt hại cho tính mạng hoặc gây thiệt hại nghiêm trọng cho sức khỏe, tài sản của người khác, thì bị phạt tiền từ 3-30 triệu đồng, cải tạo không giam giữ đến 3 năm hoặc phạt tù từ 1-3 năm.2. Phạm tội gây hậu quả rất nghiêm trọng thì bị phạt tù từ 2-7 năm.3. Phạm tội gây hậu quả đặc biệt nghiêm trọng thì bị phạt tù từ 5-12 năm.4. Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ 1-5 năm.

* Điều 33, Nghị định 71/NĐ-CP quy định xử phạt chủ phương tiện vi phạm quy định liên quan đến GTĐB: Phạt tiền từ 800.000 - 1.200.000 đồng đối với chủ xe môtô, xe gắn máy; các loại xe tương tự môtô và Phạt tiền từ 2-4 triệu đồng đối với chủ xe ôtô, máy kéo, xe máy chuyên dùng và các loại xe tương tự ôtô vi phạm “Giao xe hoặc để cho người không đủ điều kiện theo quy định của pháp luật điều khiển xe tham gia giao thông”