[Funland] Tai nạn tàu siêu tốc ở khu du lịch

maximax903

Xe điện
Trước em cho con đi cái tàu hoả chạy điện, có lượn lượn tí nhưng bằng phằng trong Thủ Lệ còn phải ngồi cạnh con, kèm như kèm kem mà mình còn dè chừng.

ngotiteo

Xe điện
Trước em cho con đi cái tàu hoả chạy điện, có lượn lượn tí nhưng bằng phằng trong Thủ Lệ còn phải ngồi cạnh con, kèm như kèm kem mà mình còn dè chừng.
tưởng ở oăn đít nây. chứ phú thọ thì thôi.

maximax903

Xe điện
tưởng ở oăn đít nây. chứ phú thọ thì thôi.
Ở nước ngoài thì vẫn xảy ra những tai nạn như này. Nhưng ở những khu du lịch sinh thái vùng heo hút ở mình xác suất rủi ro thường sẽ cao vì ko được kiểm tra, bảo dưỡng thiết bị định kỳ theo tiêu chuẩn

Hakipack2

[Tịch thu bằng lái]
Khiep qua nhi

butchikim

Xe ba gác
Trước đó, vào năm 2014, cũng tại Khu du lịch Đảo Ngọc Xanh cũng xảy ra tai nạn khiến 6 học sinh nhập viện. Khi đó đang có 12 học sinh của một trường THCS ở Hà Nội ngồi phía trên chiếc đu quay. Chiếc đu quay từ trên cao hạ xuống sát mặt đất rồi tiếp tục định “bay” vút lên thì gặp sự cố vỡ tuy-ô thủy lực nên chỉ lên cao được khoảng 2m thì bị rơi tự do xuống mặt đất ở khu vực trò chơi này.

Ngay sau đó, các trò chơi đu quay tại khu du lịch này phải dừng hoạt động để kiểm tra, đánh giá lại toàn bộ thiết kế kỹ thuật, mức độ an toàn.

...

windy1

Xe điện
Món tàu lượn nầy không có em rồi . Em chơi 1 lần duy nhất cùng con em, vì nó còn bé, loại tàu lượn dành cho trẻ con. Chơi xong, xuống đất, cả tiếng sau đầu còn xay xẩm. Thử 1 lần rồi không có lần 2

G811

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn cái tầu cao tốc mà toàn ống thép có khi chửa được 1 ly chế & uốn làm ray nó lố nhố dư rừng điếu cày xếp uốn lượn ý nhờ. :P

Mà đi toàn bộ các chỗ có trò chơi mạo hiểm cho trẻ em trên cái dải đất này mới thấy cái đám cò đất nó cắt xén mới liều dư nào. ;))

Chả có theo cái quy cách, tiêu chuẩn gì mà bọn xít vẫn vào nâng bi ầm ầm, nhất là trẻ em thì còn cái món rò điện nữa.....vậy mà dân tình thì chen lấn cho con em vào thí mạng với thần chết để hưởng cái tinh hoa đẳng cấp cho mãnh liệt. :))

Mà nhìn cái mấy cái ốc vít hoen gỉ gắn mấy cái kết cấu trong mấy cái khu gọi là Tinhhoaland đấy thì mới thấy gọi là VN đã qua thời sx ốc vít và tiệm cận 4.0 bằng 1200 cái tay máy. =))

toan1477

Xe điện
Trước em đã hãi cái món mạo hiểm, giờ đọc vụ này em cam đoan sẽ ko bao giờ thử :-ss:-ss:-ss

TSTA

Xe container
Nhiều cụ lẫn lộn 2 việc:
Trò chơi mạo hiểm và mạo hiểm khi ngồi lên đồ hàng gióng.

Trò chơi mạo hiểm vẫn có tai nạn nhưng nếu tính tai nạn /lượt chơi thì chắc rất ít nếu hàng chuẩn đc kiểm định định kỳ.

Còn hàng gióng thì chạy chậm thì vẫn ghê. Các cụ xem chính cái tàu lượn tai nạn này cách đây 6 tháng sẽ thấy chất lg gióng ntn.
Lắc lư rung bần bật, thấy ko có sự ổn định.

G811

[Tịch thu bằng lái]
Trước em đã hãi cái món mạo hiểm, giờ đọc vụ này em cam đoan sẽ ko bao giờ thử :-ss:-ss:-ss

Làm tử tế thì nó cũng an toàn thôi bác, bác đưa con đi Disneyland mà không chơi cũng phí, thế giới nó có những cái quy định cụ thể cho vấn đề này. Cái chính là giờ cứ làm cái gì cho trẻ em là lãi cmn số 1 mà không có thằng nào check.....

Mà cái món đồ chơi trẻ em này thì bác biết rồi cả thế giới dùng hàng Tầu. Nhưng cứ cái kiểu bố xin cơ chế, con xây.....máy Tầu nhập về rồi dựng lung tung phụ kiện thì còn nhiều vấn đề khác không tiện nói ra bác ạ.

Nhìn cái cảnh dân tình, nam thanh-nữ tú....trẻ em xếp hàng chờ chơi trong mấy cái tinhhoaland thì bác mới thấy hãi, đấy là lý do Tây nó sang du lịch không bao giờ nó cho trẻ em đụng vào mấy cái này.

Giờ con chết cmnr, dôn doi nào đền được con cho. Khổ.:(

Tiger Hunter

Xe container
Cái này chắc phải có quy định đăng kiểm như ô tô, tai nạn ở khu vui chơi cũng không phải ít.
Đk nó có đến tận nơi thật ko? Đến cũng chỉ chắp tay sau đít ngó ngó gõ gõ thì đừng đến cho mất tg. Để đo đạc kiểm tra được cái này nó kinh khủng lắm chứ ko đơn giản. Chắc cũng chả kém đo kiểm giàn khoan là mấy..

Nha Trang@

Xe điện
Cách đây mấy năm em dẫn cả trăm học sinh nhỏ đi chơi ở iResort. Cái đường ống từ trên đỉnh núi cao cả trăm mét trượt xuống hồ nước bé tẻo teo thật ghê, chả thấy an toàn gì cả. Mấy em học sinh thì hiếu động cứ thi nhau lên chơi. Em cử nhân viên canh ngay cổng không cho bất cứ em nào tham gia trò đó. Quả thật mấy phút sau có anh Nga chơi thì gãy hai cái răng phải đưa đi cấp cứu. Sau đó thì dẹp luôn trò chơi đó.

VCHDHN

Xe container
Chắc cả hệ thống chính trị sắp vào cuộc rà soát lại toàn bộ những trò chơi kiểu này ở tất cả các khu vui chơi giải trí:))