[Funland] Tai nạn tàu siêu tốc ở khu du lịch

w4f

Xe tải

hoangduc.sbr

Xe container
Làm tử tế thì nó cũng an toàn thôi bác, bác đưa con đi Disneyland mà không chơi cũng phí, thế giới nó có những cái quy định cụ thể cho vấn đề này. Cái chính là giờ cứ làm cái gì cho trẻ em là lãi cmn số 1 mà không có thằng nào check.....

Mà cái món đồ chơi trẻ em này thì bác biết rồi cả thế giới dùng hàng Tầu. Nhưng cứ cái kiểu bố xin cơ chế, con xây.....máy Tầu nhập về rồi dựng lung tung phụ kiện thì còn nhiều vấn đề khác không tiện nói ra bác ạ.

Nhìn cái cảnh dân tình, nam thanh-nữ tú....trẻ em xếp hàng chờ chơi trong mấy cái tinhhoaland thì bác mới thấy hãi, đấy là lý do Tây nó sang du lịch không bao giờ nó cho trẻ em đụng vào mấy cái này.

Giờ con chết cmnr, dôn doi nào đền được con cho. Khổ.:(
Tây nó cho chơi với cho con nó chơi đầy khi sang Đ.Nẵng và Hạ Long cụ ah.

Lac29A242.37

Xe tải
Ôi cụ ơi, vùng sâu vùng xa ai để ý đâu. Đi đường 32C mấy năm trước nhìn vào chán bcm ra
Cách HN hơn 70km sâu xa gì? Đến ngoài biển Đảo còn có mấy trò này mờ. Tại nạn thì chủ đầu tư phải có trách nhiệm. Đọc cái còm thấy có mùi em chê, nhẽ cụ sinh giữa hồ con rùa. :-?

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Quá buồn, cơ bản là địa phương thì đang mong cho du lịch phát triển, nhưng ko thanh tra kiểm tra lại để xảy ra tai nạn chết người, mấy năm trước cũng tai nạn rồi nhưng vẫn ko rút kinh nghiệm. Em nghĩ quả này phải phạt cả doanh nghiệp lẫn địa phương

jany

Xe tăng
Tội nghiệp các cháu.
Em đi 1 lần ở Vinpearl, sợ xanh mặt, thề ko có lần 2.
Nhưng bọn trẻ con thì thích lắm, xem phim Hàn toàn cảnh hẹn hò đi chơi tàu lượn còn gì.
Em xem phim nên cũng ham hố thử cho biết.

Tony_Bui

Xe buýt
Cụ ở Cảng HP (Hoàng Diệu) trước có đi tàu kiểu này chỗ vườn hoa Kim Đồng ko?
Cái chỗ đó giờ dẹp rồi chứ ngày xưa em cũng ngồi suốt. Đời con em mỗi lần về HP cũng hay cho ra đấy chơi, nhưng nói thật vừa chơi vừa sợ vì ko an toàn.

ceconam

Xe điện
Trước e nằm ở Đà Nẵng, cũng đúng dịp lắp thêm đu quay, tầu lượn trên Bà Nà. Đi qua chém gió hỏi ae lắp đặt cũng chỉ bảo cứ nhìn hình vẽ mà lắp thôi (hình vẽ thì như mấy cái tranh, chẳng có kích thước, thông số kĩ thuật gì cả, đặc biệt bulon ốc vít hay móng máy thiết bị ko có tiêu chuẩn kĩ thuật...) e mới thắc mắc hỏi thế nghiệm thu ntn đc??? Cũng bảo cứ lắp lên hình, chạy thử quay quay đc là bàn giao... chẳng cần giám sát hay gì gì cả. Nghĩ bụng nhỡ các ông thợ làm rơi túi ốc vít đâu lại ra chợ mua về lắp bù cũng chết... thôi từ đấy e ko giám chơi mấy trò mạo hiểm ở VN mình nói chung nữa. Nghĩ thấy các ông bán thiết bị kiểu này ở VN mình sướng thật, làm ăn dễ dàng thế

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cả hệ thống chính trị sắp vào cuộc rà soát lại toàn bộ những trò chơi kiểu này ở tất cả các khu vui chơi giải trí:))
Hệ thống ấy thực sự vạn năng, chuyện gì cũng làm được, cũng giải quyết được hết. Mà sao ko xuất khẩu cụ nhỉ ?

7vienngocrong

Xe tăng
Em đi Winpear Nam HA, chao ôi ngồi lên cái trò lốc xoáy sa mạc nó chạy thôi tim gan phèo phổi muốn bay ra ngoài. Con gái e trò chơi cảm giác mạnh nào nó cũng chơi. Nói thiệt sợ ghê luôn .

hatinh5760

Xe điện
Khổ thân cháu bé ra đi trong hoảng loạn khủng khiếp.
Trông cái hệ thống đường ray mỏng manh đến dã man.
Khốn nạn cái bọn duyệt nghiệm thu đăng kiểm hệ thống này.

L.C.D

Xe container
Khổ thân các em hs, thật khủng khiếp khi đang chơi vui thì bị văng ra chấn thương nặng và tử vong như thế.
Em đặc biệt mê các trò chơi cảm giác mạnh. Em và 2 thằng con em chơi bét nhè toàn trò văng lên rơi xuống ở Universal Studio ở Osaka Nhật, ở Sing và khu chơi Eveland Hàn xẻng, toàn trò kinh khủng hoảng ko dành cho ng yếu tim, ấy thế mà các trò đấy cứ phải xếp hàng 2 tiếng mới đến lượt, và em ko hề lo âu gì khi đợi đến lượt chơi, ko lo âu gì khi ngồi lên ghế chơi. Chơi xong cũng phải mất 1 lúc ngồi mới đỡ nôn nào, nhưng đỡ là lại muốn chơi lượt nữa.
Nhưng chơi ở các khu chơi ở mình, lại ở vùng sâu vùng xa thì đúng là lo ngay ngáy. Thực tế là trừ 1 lần chơi ở Vinpearl thì em chưa chơi ở khu nào vùng sâu vùng xa xứ ta.

TSTA

Xe container
Em cũng đã từng đi Vòng quay tự gióng ở Cửa Lò, nó chỉ cao bằng 1/10 những chỗ khác thôi nhưng hôm đấy là sợ nhất đời của em. Cả hệ thống nó lung lay,lắc đảo dữ dội, 2 đứa nhỏ thì cười, mình xuống đến đất vẫn không hết sợ.
Còn cái tàu lượn siêu tốc, rồng thép gì gì đấy nó theo nguyên lý vật lý rồi, tất nhiên tỉ lệ tai nạn không thể bằng 0 nhưng rất rất hiếm.
Phải qua mấy chỗ đc coi là uy tín chất lg hơn như Díneyland, tuy vẫn có xác suất tai nạn nhưng với hạng cân của mình thì chắc ít % lắm họ thiết kế an toàn cho cả Tây hơn tạ cơ mà, thì mới tận hưởng cảm giác mạo hiểm đc cụ ạ.

Ko khác gì phóng cao tốc nc ngoài với speed 170 còn an toàn hơn 120 đại lộ thăng long.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Trước đây ở Công viên Cầu đôi Đông Anh, trẻ con chơi cầu trượt rách hết cả mông vì các mối hàn!
Ẩu thật ah!

TSTA

Xe container
Đi cái này thì tai nạn làm sao được bác nhỉ? Nó chạy rất chậm, độ cao thấp.
Thực tế chính cái tàu này nó bị văng và bay đấy bác.
Khi các cơ cấu ngàm ôm hay bánh xe nằm ngang dùng để khử momen lật, văng, bị há ra hết thì hên xui lắm.

Nhớ có lần e vào công viên mạo hiểm lớn bên Thượng Hải chơi mấy trò tung đảo người trên cao. Có trò nó đưa mình lên khoảng 20-30m rồi dốc cắm ng chơi hướng xuống đất xoay tròn treo lủng lẳng mấy chục giây. Khi đó An toàn tính mạng phụ thuộc hoàn toàn vào cái đai ngàm ôm trên vai.

Chơi xong mặt tái mét, thấy ngu ngu khi tính mạng mình tự dưng phụ thuộc vào mấy con ốc bulong. Đầu e lúc đấy chỉ nghĩ rơi xuống thì ra sao, mọi việc tiếp theo sẽ ntn, ko còn tâm trí tận hg game nữa.

Ko biết các cụ nào chơi mấy trò mạo hiểm ở Hạ long sợ là sợ vì độ cao hay sợ rơi cả thiết bị ra nhỉ. Chắc nhiều ng chả nghĩ nhiều đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Lamkai

Xe đạp
Website
vn.toto.com
Mình yếu tim nên ko dám tham gia mấy hoạt đồng nguy hiểm này :))

Nhạc

Xe container
Hồi xưa e đi Thủ Lệ leo lên cái tàu của trẻ con đã thấy hãi rùi. Mấy trò này cho tiền ko dám chơi.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Khi các cơ cấu ngàm ôm hay bánh xe nằm ngang dùng để khử momen lật, văng, bị há ra hết thì hên xui lắm.

Nhớ có lần e vào công viên mạo hiểm lớn bên Thượng Hải chơi mấy trò tung đảo người trên cao. Có trò nó đưa mình lên khoảng 20-30m rồi dốc cắm ng chơi hướng xuống đất xoay tròn treo lủng lẳng mấy chục giây. Khi đó An toàn tính mạng phụ thuộc hoàn toàn vào cái đai ngàm ôm trên vai.

Chơi xong mặt tái mét, thấy ngu ngu khi tính mạng mình tự dưng phụ thuộc vào mấy con ốc bulong. Đầu e lúc đấy chỉ nghĩ rơi xuống thì ra sao, mọi việc tiếp theo sẽ ntn, ko còn tâm trí tận hg game nữa.

Ko biết các cụ nào chơi mấy trò mạo hiểm ở Hạ long sợ là sợ vì độ cao hay sợ rơi cả thiết bị ra nhỉ. Chắc nhiều ng chả nghĩ nhiều đâu.
Ba trò Mạo hiểm, tôi chơi nhiều rồi, cũng khá sợ, nhưng tin là an toàn, vì khoản đó tụi ở bển (EU) làm khiếp lắm.
Tàu khựa thì tôi không rõ.

Cái Tàu lượn này, chết vì không chịu "kiểm định tử tế".
Kiểm định và Tử tế, 2 việc khác nhau 1 trời 1 vực.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Tàu lượn như này mà siêu tốc cái nỗi gì ạ?

maximax903

Xe điện
Cách HN hơn 70km sâu xa gì? Đến ngoài biển Đảo còn có mấy trò này mờ. Tại nạn thì chủ đầu tư phải có trách nhiệm. Đọc cái còm thấy có mùi em chê, nhẽ cụ sinh giữa hồ con rùa. :-?
10 mấy năm trước khu này em đi qua rồi, nếu cụ ko cho là sâu xa thì đó là quan điểm của cụ thôi. Những năm ấy dân ở đây chả đi 32C, thậm chí còn phải đi đò máy sang bên kia đi tàu hoả về xuôi thì đối với em là vùng sâu vùng xa rồi còn gì nữa. Em biết nhiều người quan điểm có nhiều tiền là auto đúng, auto có quyền thì em thấy chưa chuẩn đâu.

Chỉnh sửa cuối:

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nếu là dân kỹ thuật thì chắc nhiều người thấy rất-rất nhiều bản vẽ; thì cũng chỉ có ghi là bulon M bao nhiêu, dài bao nhiêu.

Khá nhiều ông kỹ sư cơ khí hẳn hoi; khi được hỏi kiểu bulon cuar mây mấy chấm là còn ngơ ra ý.

hề hề.... Bulon là để gắn hai hoặc nhiều chi tiết với nhau mà; cái quan trọng là vặn vừa; không bị chờn đúng không ạ

Trước e nằm ở Đà Nẵng, cũng đúng dịp lắp thêm đu quay, tầu lượn trên Bà Nà. Đi qua chém gió hỏi ae lắp đặt cũng chỉ bảo cứ nhìn hình vẽ mà lắp thôi (hình vẽ thì như mấy cái tranh, chẳng có kích thước, thông số kĩ thuật gì cả, đặc biệt bulon ốc vít hay móng máy thiết bị ko có tiêu chuẩn kĩ thuật...) e mới thắc mắc hỏi thế nghiệm thu ntn đc??? Cũng bảo cứ lắp lên hình, chạy thử quay quay đc là bàn giao... chẳng cần giám sát hay gì gì cả. Nghĩ bụng nhỡ các ông thợ làm rơi túi ốc vít đâu lại ra chợ mua về lắp bù cũng chết... thôi từ đấy e ko giám chơi mấy trò mạo hiểm ở VN mình nói chung nữa. Nghĩ thấy các ông bán thiết bị kiểu này ở VN mình sướng thật, làm ăn dễ dàng thế

Ba trò Mạo hiểm, tôi chơi nhiều rồi, cũng khá sợ, nhưng tin là an toàn, vì khoản đó tụi ở bển (EU) làm khiếp lắm.
Tàu khựa thì tôi không rõ.

Cái Tàu lượn này, chết vì không chịu "kiểm định tử tế".
Kiểm định và Tử tế, 2 việc khác nhau 1 trời 1 vực.

Chỉnh sửa cuối: