Tai nạn như này sao túi khí Kia Carens không bung hả các cụ ?

adco

Xe điện
Theo sát diễn đàn OF hồi thành lập tới giờ , và mấy trang khác cũng vậy, em phát biểu công bằng thế lày :
Cùng 1 chuyện như nhau nhưng mấy cái thớt đụng tới xe hàn chìm mau lắm , còn mấy vụ toy thì kéo dài cả 100 trương . Chủ yếu là chửi rủa :D . Từ chửi xe , hãng xe , qua tới chửi người mua xe %-( . Chửi tất tầng tật
Em khg thích tính đờn bà vậy ... Cứ đề cao xe mình rồi dìm hàng xe khác để làm gì? Mình cầm lái xe nào từ tàu khựa tới xe Đức đều đề cao ý thức giao thông .
(các bác để ý coi thớt này tới trang mấy thì chìm nhé)

Luu Lehong

Xe container
-Bác lại lấp liếm rồi, "Tại sao..." nó bắt đầu bên thớt Hàn ko phải bên thớt Toy!:-h
Các cụ cũng không nên dồn lý người ta vào chân tương thế! :-?
Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy ... đi hẳn! Dù sao bác Tõm gần đây cũng đã có những động thái tích cực không còn đầu têu sang khích bác bên box TOY như mọi khi nữa, cái đó chúng em ghi nhận! Ở đời, ai chả có những lúc có lỗi lầm :D

Isu_zu

Tháo bánh
Cụ dùng từ " Chửi nhau" nghe lặng lời thế. Phải có người Viêt Nam đâu tranh vì lẽ phải chứ.
Đi xe Hàn là lẽ phải à cụ, cụ nâng quan điểm quá. Với e thì xe chỉ là cái phục vụ mình, còn chuyện bung túi khí hay ko, nó phải có chuyên gia điều tra mới biết đc, chứ ko vì thế mà nói linh tinh...:D

hyundaii30

Xe tăng
Đồng ý với Cụ túi khí là phải có chuyên gia. Nhưng nhiều Cụ fan TOI cũng chẳng hiểu biét nhiều về mấy cái quả bóng mà vào đây nổ cứ như là chuyên gia, rồi quay sang nói nhét giẻ vào mồm, làm em thây khó ngửi quá, toàn mùi khinh thường các Cụ đi xe Hàn.

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Đồng ý với Cụ túi khí là phải có chuyên gia. Nhưng nhiều Cụ fan TOI cũng chẳng hiểu biét nhiều về mấy cái quả bóng mà vào đây nổ cứ như là chuyên gia, rồi quay sang nói nhét giẻ vào mồm, làm em thây khó ngửi quá, toàn mùi khinh thường các Cụ đi xe Hàn.
Thế thì OF cũng nhiều chuyên gia về túi khí lắm bác ạ! Nhiều vụ tai nạn liên quan tới xe mà không thấy túi khí nổ trước đây, các cụ ý phán như viện sĩ luôn, phán gần trăm trang :P. Phán xong còn bồi động viên khổ chủ là "đỡ tốn tiền" "xe lành, tiết kiệm" vì túi khí không nổ! À, nhưng mải tiếp chuyện bác, suýt quên cái điều đang muốn hỏi lại:
Ai là những người hay bình luận về túi khí :-/
Ai hay mở đầu về những việc đi khích bác, hả hê thích thú châm chọc với những tai nạn liên quan đến xe cộ :D
Bác xử đi :-?

hyundaii30

Xe tăng
Em nghĩ vụ này khôn có kết quả ai thắng thua đâu. Từ vụ việc như thế này, có thể thấy trách nhiệm của các hãng xe LD đến đâu nếu không có câu trả lời với người tiêu dùng cụ thể nguyên nhân. Otofun cũng là địa điểm bảo vệ quyền lợi người tiêu dùng VN tốt mà.

Câu hỏi cụ thì cũng bình thường. Việc bình luận, tranh cãi sẽ làm nhiều ofer chịu khó tìm tòi, nâng cao kiến thức về xe cộ thế thôi, đó cũng là điều tốt đấy Cụ Cá quả ợ.:)

hyundaii30

Xe tăng
Hướng dẫn về túi khí Kia carens đây ợ. Các cụ tham khảo: http://www.truonghaiauto.com.vn/auto/phocadownload/huong%20dan%20su%20dung%20xe%20carens.pdf.
Đọc cái bài này, mới thấy là việc nổ túi khí không phải dễ. Đôi khi nổ cũng hại, mà không nổ cũn hại. Cả con Kia và Camry không nổ có thể do lực đâm, tốc độ, vật bị đâm...chưa đủ theo điều kiện của Nhà sx đưa ra mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
-Bác lại lấp liếm rồi, "Tại sao..." nó bắt đầu bên thớt Hàn ko phải bên thớt Toy!:-h
Em chả lấp liếm gì cả, bác cứ xem lại xem chứ kô nên bao che cho nhau như thế ;)

Các cụ cũng không nên dồn lý người ta vào chân tương thế! :-?
Đánh kẻ chạy đi chứ không ai đánh người chạy ... đi hẳn! Dù sao bác Tõm gần đây cũng đã có những động thái tích cực không còn đầu têu sang khích bác bên box TOY như mọi khi nữa, cái đó chúng em ghi nhận! Ở đời, ai chả có những lúc có lỗi lầm :D
Xin lỗi bạn Quả, mình né bạn vì kô muốn xem bạn cố tình tỏ ra kô nguy hiểm như thế, hài của bạn xem mãi cũng nhạt chứ có gì mới đâu.
Kô nói thì bạn cứ được đà bi ba bi bô ;)

sparkvan

Xe điện
may quá không nổ túi, đỡ phí :-D, KIA đảm bảo tính mạng: xe nát mà ko cần dùng đến túi

Isu_zu

Tháo bánh
Hướng dẫn về túi khí Kia carens đây ợ. Các cụ tham khảo: http://www.truonghaiauto.com.vn/auto/phocadownload/huong%20dan%20su%20dung%20xe%20carens.pdf.
Đọc cái bài này, mới thấy là việc nổ túi khí không phải dễ. Đôi khi nổ cũng hại, mà không nổ cũn hại. Cả con Kia và Camry không nổ có thể do lực đâm, tốc độ, vật bị đâm...chưa đủ theo điều kiện của Nhà sx đưa ra mà thôi.
Thực ra thì điều này e biết lâu rồi, có post bên box Toy, nhưng fan Hàn gạt đi :D. Theo e seat belt tin cậy và quan trọng hơn túi khí, nhưng fan Hàn ko đồng ý, và luôn cho rằng túi khí Toy ít và ko nổ!!!:D, nhưng xe nào thì túi khí cũng phập phù, vì phức tạp. Trong khi seat belt đơn giản và làm việc trong mọi trường hợp, chỉ có thắt hay ko thôi.

RAVA

Xe ba gác
[QUOTE=Winstorm07;8559214]Em chả lấp liếm gì cả, bác cứ xem lại xem chứ kô nên bao che cho nhau như thế ;)

-Em biết ngay là bác cố tình ko nhớ gì? 2 cái thớt, 1 cái trong box Hàn (có trước) và 1 cái trong box Toy (có sau) đều bắt đầu bằng chữ "Tại sao...", nhưng sau chữ đó trong box Hàn là chữ "Tại sao Kia Sorento và Sportage ko bán chạy tại VN", cái này bị xóa rồi còn "Tại sao..." bên box Toy vẫn còn nguyên đấy!:D

luxus

Xe tăng
[QUOTE=Winstorm07;8559214]Em chả lấp liếm gì cả, bác cứ xem lại xem chứ kô nên bao che cho nhau như thế ;)

-Em biết ngay là bác cố tình ko nhớ gì? 2 cái thớt, 1 cái trong box Hàn (có trước) và 1 cái trong box Toy (có sau) đều bắt đầu bằng chữ "Tại sao...", nhưng sau chữ đó trong box Hàn là chữ "Tại sao Kia Sorento và Sportage ko bán chạy tại VN", cái này bị xóa rồi còn "Tại sao..." bên box Toy vẫn còn nguyên đấy!:D
Công nhận là cụ RAVA có ưu điểm là nhớ lâu (em ấn tượng nhất về cái thớt cụ nói về chi phí cho em Escape 3.0 sau khi bán đi cụ phải bỏ ra từng nào tiền :) )

Mong rằng cụ không có nhược điểm là thù dai nhé :D

tabalo79

Xe buýt
Sao đâm xong cái tay lái nó lại nằm sang bên phải cụ nhể? Tài! Mà xe làm bằng bìa catton hay sao mà dẻo thế!:P

Dân mình khổ thật!!!

hainang

Xe buýt
Haizzzzzzzzz.Đúng là cái giọng đậm chất khiêu khích.~X(E hỏi thiệt tình các cụ có ......biết bơi ko.????
Cứ tình hình này e thấy chỗ mấy cụ vào chém hay nhất là "cổng sau BM rẽ phải" ợ
Nói chung là có nhiều cái giẻ nhét vào mồm mấy ông fan Hàn chuyên chửi bọn Toy ăn bớt :)
Sao trời HN hôm nay khó ngủ quá :(( . Mà mấy ông Fan hàn đâu rồi hả ? :D. Chỉ đc to cái ... LOA
Mấy ông fan xe Hàn méo hết cả mặt chưa?
qua đấy mới biết chất lượng xe K-H thế nào, lại bài đâm và lật không đúng các rồi đới ....
Đơn giản là vì mấy ông CHƯA PHẢI LÀ FAN HÀN chả mấy khi tìm hình va chạm không bung túi khí của xe Hàn để vui mừng :))

Chuyện đấy chả có gì hay ho cả - kiểu thể hiện sự thích thú trên sự không may của người khác thì là sở trường của các ông Fan Hàn :P

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Cái thớt đó, cụ nhắc em mới nhớ.
Ngay từ bài đầu khi bác chủ thớt lập thớt đó em cũng đã comment rất đàng hoàng phân tích 1 cách khách quan lý do tại sao xe So và Sport kô bán chạy tại VN, nhưng sau đó các fan Toi vào làm bóp méo nó đi, và cuối cùng thì Deleted~ :)

nobita_di_venza

Xe buýt
Em vừa tìm đọc HDSD của Carens, phần liên quan đến túi khí có ghi rõ trường hợp liên quan đến vụ tai nạn này, như sau:

Nhà cháu thích cái này của cụ ợ!
Nhiều khi các cụ nhà ta cứ nhìn bề ngoài mà đã đánh giá bản chất của sự việc, rồi lại lấy chuyện cũ ra nói! Nhà cháu đang đợi ý kiến chuyên môn của một người cứng về kỹ thuật của bên Kia nói rõ hơn về việc này! Như bác Top bên xe Hàn chẳng hạn!
Cuối cùng mong bác tài và những người đi trên xe mau chóng hồi phục!

uduchi

Xe container
Xe đâm thế này mà túi khí không nổ thì đúng là hệ thống túi khí của xe hoạt động không bình thường, không biết là Carens nhập hay lắp ráp ở Việt Nam hả các Cụ?
Cà rem nhập đới cụ ợ,em dự là do ko thắt dây an toàn.Em này sửa lại cũng phải mất xấp xỉ 2 đồng.

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chả hiểu có sao không, chắc tại ăn uống đường lại vắng nên giật mình thì đã quay rồi.

Đâm thế kia thì chỉ có xe Châu Âu hoặc Mẽo may ra nói chuyện được, chứ xe Nhật thì chắc cũng teo