[Funland] Tai nạn liên hoàn của xe khách với xe máy và xe Tuần tra Giao thông

Nhimtiu

Xe container
Nó vừa chạy vừa báo với xe tuần tra là cháu mới 14t à bạn?
Nguyên nhân trực tiếp đến tai nạn là do xe tuần tra nhé, xe khách hóng bám sát sau và gây tai nạn nhưng nguyên nhân chính là do xe tuần tra xử lý như thế trên làn vượt cao tốc là sai qui định. Cụ chờ có kl của cơ quan điều tra thêm. Em dừng tranh luận thêm với cụ sau còm này nhé.

P/S: Xe máy đi vào cao tốc là sai nhưng đây đnag nói về nguyên nhân trực tiếp dẫn tới tai nạn trên cao tốc.

FUN PLUS

Xe buýt
Thằng xe máy ngu nhất nhưng ko chết thì cũng tù vì vi phạm gây hậu quả nghiêm trọng. 2009 thì chưa có bằng. Đi vào cao tốc. Ko đội mũ. ( có thể). Ko tuân theo hiệu lệnh dừng xe. Xe khách ngu vì ko làm chủ tốc độ và khoảng cách an toàn. Xe tuần đúng chức năng nhiệm vụ. Thiệt nhất em gái ngồi sau xe máy thằng ngu thích thể hiện. Mà có khi gái cũng thích thể hiện.

springtime

Xe container
Vụ này xe khách chắc chắn nhập juve

phongnq

Xe tải
Chỉ là một lỗi vi phạm hành chính (xe máy), có cần phải ép dừng ngay giữa làn cao tốc thế không? Lỗi xe tuần tra GT là quá coi thường mạng sống người khác, thật ko hiểu nổi sao lại có thể xử lý ng.u và nguy hiểm như vậy.
Nói thì bảo ác nhưng e ủng hộ xe tuần tra làm gắt, bắt mạnh bọn đi láo kiểu như xe máy vào cao tốc như này. Chúng nó dám chơi đùa với luật pháp nên dám chịu mất mạng. Nếu cứ cải lương thì chả khi nào hết cảnh người đi đúng sợ và phải tránh bọn đi láo. Giờ mà bắt tội cậu lái xe tuần tra thì quá bất hợp lý.

Tuần đường tội to nhất. Ngờ u thế thì đỡ thế nào được.

Chưa nói nó tạt đầu xe máy đang chạy tốc độ cao. Mà nó dừng phát ở giữa 2 làn 100km/h thì bản thân nó cũng 90% là bị đâm.
Chịu thật, chắc mấy lần bị xe máy tạt đầu nên cay cú mới tạt đầu như thế. Cậu trẻ đi xe máy không biết đã tỉnh để thấy mình ngu thế nào chưa, Xe khách thì nhục nữa.

banmotnucuoi

Xe lăn

12h em đi qua, lần đầu tiên thấy googmap báo đường đang đóng

wave-tau

Xe container
Lỗi tại sờ trym mơ, vừa quay vừa bình luận làm tài xe khách quên mất mình là người... cầm lái. :))

Nói thì bảo ác nhưng e ủng hộ xe tuần tra làm gắt, bắt mạnh bọn đi láo kiểu như xe máy vào cao tốc như này. Chúng nó dám chơi đùa với luật pháp nên dám chịu mất mạng. Nếu cứ cải lương thì chả khi nào hết cảnh người đi đúng sợ và phải tránh bọn đi láo. Giờ mà bắt tội cậu lái xe tuần tra thì quá bất hợp lý.
Hành động của xe tuần tra như vậy là quá nguy hiểm? Để chặn bắt đôi này thì thiếu gì cách đâu.

Cả 3 đối tượng trong vụ tai nạn đều đáng trách. Cậu trẻ đi xe máy thì đã phải trả giá bằng chính tính mạng của mình, cái giá quá đắt.
Cậu trẻ không chết, cô trẻ ngồi sau chết cụ ợ, thế mới đen.

phongnq

Xe tải
Hành động của xe tuần tra như vậy là quá nguy hiểm? Để chặn bắt đôi này thì thiếu gì cách đâu.
Theo e thì kệ, chúng nó chết 1 mạng đi hy vọng bớt bọn chạy lăng quăng vào cao tốc. Kiểu như chết 1 người mà dọa đc cả làng. Éo ở đâu lại có chuyện người đi đúng cứ phải nơm nớp sợ bọn đi bừa mãi.
Nói đâu xa, đại lộ Thăng Long chết mấy mạng và liên lụy bao người rồi do xe máy và xe đạp không sợ mà đi vào cao tốc đấy thôi. Lúc đó đâu ai giúp gì đc cho chủ xe đi đúng gặp vạ cơ chứ.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Tội to nhất là ông xe khách!

FORWD

Xe tải
Các bác hồi nhỏ nghịch dại gì cũng sợ bị bắt (có thể là bảo vệ 1 cơ quan nào đó), giống như thằng 14t này, có xe hú còi đuổi nó tưởng csgt nên cứ chạy trốn ra làn đg tốc độ cao. Chứ bình thường dừng lại, xe tuần tra của BOT kia rê dắt ra khỏi cao tốc thì ko có chuyện gì xảy ra.

Theo e thì kệ, chúng nó chết 1 mạng đi hy vọng bớt bọn chạy lăng quăng vào cao tốc. Kiểu như chết 1 người mà dọa đc cả làng. Éo ở đâu lại có chuyện người đi đúng cứ phải nơm nớp sợ bọn đi bừa mãi.
Nói đâu xa, đại lộ Thăng Long chết mấy mạng và liên lụy bao người rồi do xe máy và xe đạp không sợ mà đi vào cao tốc đấy thôi. Lúc đó đâu ai giúp gì đc cho chủ xe đi đúng gặp vạ cơ chứ.
Em không biết cụ đã bị va chạm xe bao giờ chưa? Giải quyết những vụ như vậy rất mệt mỏi và tốn tiền, đây còn chết người ra đấy, cụ đứng ngoài thì có thể bàng quan, chứ chính cụ va vào thì sợ đến già.

polizia

Xe container
Lại áp dụng như giải toán học thôi.
Đề bài cho bài toán câu a tìm X, câu b là lấy X tính giá trị biểu thức, câu c là lấy X vẽ đồ thị.
Nếu câu a tìm X sai thì các câu b - c sẽ sai.
Vậy thì ngay từ đầu xe máy đi vào cao tốc là sai, coi như tìm X sai suy ra các câu sau khỏi cần xem xét.
Giờ cứ áp dụng xe máy đi vào cao tốc đã có biển cấm thì mọi vấn đề xảy ra nếu có ko cần xem xét nữa, có vậy thì mới sợ ko dám đi vào.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Em đọc được vài trang thôi nhưng có vẻ cực kỳ ít cụ nhắc đến nguyên nhân gốc của vụ việc. Theo em người phải bị xử lý ở mức nặng nhất của khung hình phạt phải là người đã giao xe cho thằng cầm lái xe máy.
Trước nay, trong mọi lĩnh vực, khi xảy ra sai lỗi thì nguyên tắc là phải tìm nguyên nhân gốc để xử lý. Phải chăng hiện nay trong xử lý tai nạn giao thông toàn xử lý cái ngọn nên tình trạng coi thường pháp luật giao thông rất phổ biến?

drquyenbg

Xe tải
Nguyên nhân cốt tử là giao xe máy cho người dưới 18t và cháu bé đi xe máy vào đường cao tốc mới dẫn đến 1 loạt hệ lụy đau lòng.
Nguyên nhân thứ 2 là tính hóng cao của một bộ phận bà con, cụ thể ở đây là bác tài xe khách mà ko nghĩ đến làm tăng nguy cơ rủi ro cho mình và người khác.
Cũng tiện hỏi thật ở đây mấy cụ thật sự nghiêm khắc ko giao xe trên 50cm3, hay xe ko lắp gương thì ko cho con đi?
Ko phải tự nhiên mà người ta quy định cấp bằng lái tương ứng với tuổi và phân khối của xe, thế mà thực tế em thấy hs cấp 3 chạy xe trên 50cm3 khá nhiều...

Chỉnh sửa cuối:

bomon

Xe tăng
Nếu xe BOT không làm nhiệm vụ mà để thằng xe máy ngu va vào một cụ OFer nào đấy đang lưu thông trên cao tốc thì các cụ có chửi bọn BOT vô trách nhiệm không?
Không chửi nếu nó không tạt đầu ép dừng xe ở giữa 2 làn tốc độ 120, thế là ngu và coi thường mạng sống của người khác.

Nhimtiu

Xe container
Em đọc được vài trang thôi nhưng có vẻ cực kỳ ít cụ nhắc đến nguyên nhân gốc của vụ việc. Theo em người phải bị xử lý ở mức nặng nhất của khung hình phạt phải là người đã giao xe cho thằng cầm lái xe máy.
Trước nay, trong mọi lĩnh vực, khi xảy ra sai lỗi thì nguyên tắc là phải tìm nguyên nhân gốc để xử lý. Phải chăng hiện nay trong xử lý tai nạn giao thông toàn xử lý cái ngọn nên tình trạng coi thường pháp luật giao thông rất phổ biến?
Dạ thưa cụ thế cháu nó tự ý lấy chìa khoá xe của gđ rồi đi thì sao ạ? Khi đặt câu hỏi cũng nên tính hết các tình huống có thể xảy ra, trẻ con chạy xe máy ở đường liên huyện, xã và các tỉnh miền núi phía bắc rất nhiều. Nếu csgt làm nghiêm đc hết các trường hợp này ở cấp cơ sở thì cũng giảm tương đối tngt.