[TNGT] Tai nạn không tưởng

anchibui

Xe điện
Không biết 2 người trên xe có giằng co volan gì không chứ thường phá rào ở vòng lưng của cua, đây lại phá vòng bụng cua.
Chắc ko phải.
Em đọc trên VTC họ chụp đc vệt phanh ,có cả ảnh vệt phanh trên cầu (20m), nhưng chỉ có vệt phanh 1 bánh thui, 3 bánh còn lại chắc mất phanh.Em nghĩ lỗi kỹ thuật của xe.
Mà công nhận Modeo lởm thật. Có dơi một tẹo thế mà bẹp dúm. Trước em thấy cái IFA 40 chỗ lật xuống vực nó chỉ méo mó chứ ko bẹp dí như xe "Ph o Pho huyền ..." nè.
http://vtc.vn/2-266942/xa-hoi/xe-4-cho-xe-rach-lan-can-cau-roi-tu-do-cao-20m.htm

dapvocaydan

Xe điện
hãi hùng quá, chắc là nổ lốp nên mất lái. Chia buồn với gia đình người xấu số

Già làng

Xe tải
Theo tấm ảnh này thì khả năng nổ lốp trước bên phụ nên bị lệch lái sang phía tài khi đổ dốc tốc độ cao nên kô xử lý kịp.

CAP_bl

Xe điện
Không hiểu đi đứng kiểu gì nữa, cầu mong nạn nhân siêu thoát...

Loong Phoong

Xe điện
kinh hoàng, may k có bác nào đi xe máy bị đè đầu

Foxy

Xe hơi
Theo tấm ảnh này thì khả năng nổ lốp trước bên phụ nên bị lệch lái sang phía tài khi đổ dốc tốc độ cao nên kô xử lý kịp.
Nổ lốp bên nào thì xe bị lạng sang bên đó chứ các cụ nhỉ? Dạo này em thấy nhiều vụ tai nạn nghiêm trọng có nguyên nhân từ nổ lốp khi đi tốc độ cao, hãi phết!

Cây cầu này thiết kế theo em là có vấn đề, vấn đề an toàn cơ bản của cầu đường dù em không hiểu sâu về cầu đường. Các cụ xem ảnh thì sẽ thấy, cầu cong ở đoạn đổ dốc, với độ cao khá lớn, vậu mà chỉ có lan can rất mỏng manh, cái thứ quan trọng nhất là HỘ LAN thì lại không có. Nói dại mồm chứ nhà cháu dự là còn chết nhiều vì cái cảnh này, bao giờ mấy bố bên Giao Thông, xây dựng hay xxx to to của chính quyền rơi xuống như thế này thì may ra mới có thay đổi cho đỡ chết tiếp.

PhiCong

Xe buýt
Cây cầu này thiết kế theo em là có vấn đề, ....
Nó có khác gì đoạn bắt đầu lên cầu Thăng Long (Hà Nội --> Nội Bài) đâu?

Nhưng ở đây là bị phi sang bên kia đường, rồi tiếp đất, khác nhiều so với suy luận của bác. Theo em nghĩ là giám đốc với nhân viên đi cùng xe thì nhiều khả năng là bị "kẹp xăm" dẫn đến "nổ lốp".

calibrationwater

Xe điện
Lan can như đồ hàng mã....

Chắc ko phải.
Em đọc trên VTC họ chụp đc vệt phanh ,có cả ảnh vệt phanh trên cầu (20m), nhưng chỉ có vệt phanh 1 bánh thui, 3 bánh còn lại chắc mất phanh.Em nghĩ lỗi kỹ thuật của xe.
Mà công nhận Modeo lởm thật. Có dơi một tẹo thế mà bẹp dúm. Trước em thấy cái IFA 40 chỗ lật xuống vực nó chỉ méo mó chứ ko bẹp dí như xe "Ph o Pho huyền ..." nè.
http://vtc.vn/2-266942/xa-hoi/xe-4-cho-xe-rach-lan-can-cau-roi-tu-do-cao-20m.htm
Hai việc khác hẳn nhau lăn xuống vực khác việc rời từ độ cao 30m = nóc nhà 7 tầng ! Có xe giời cũng thế

Chỉnh sửa cuối:

bau67

Xe container
Chắc ko phải.
Bây giờ Cháu mới được xem ảnh này, vậy đây đúng là xe có lỗi kỹ thuật rồi. Nhưng rất lạ là vệt phanh là của bánh bên phụ, xét về lực ly tâm thì xe phải di chuyển lệch về bên phải chứ nhỉ.

koj.k0ol

Xe tăng
oạch rơi thế này thì còn gì người nữa... rơi như này chả cần lật xe cũng đủ bẹp rồi các cụ ạ...hjx

outbox

Xe đạp
Nhìn cái lan can cầu cứ như hàng mã, đáng lẽ phải có phần gờ vén thành bê tông mới đảm bảo, rủi ro mất lái là tèo. Chia buồn với người nhà nạn nhân.

Hắc Ín

Xe tăng
Đungs là cái cầu này lan can không có Hộ Lan can bằng bê tông thật! sao lại có thiết kế như thế được nhỉ! thiết kế như thế này không chỉ nguy hiểm cho các phương tiện và người đi trên cầu mà tất cả mọi người đi lại đường bên dưới cầu đều gặp rủi ro rất lớn.

binhnt0788

Xe hơi
hix.....xe chắc đang lao nhanh....nhưng mà em nghĩ cái lan can cầu này có vẻ hơn yếu ạ!

Cây cầu này thiết kế theo em là có vấn đề, vấn đề an toàn cơ bản của cầu đường dù em không hiểu sâu về cầu đường. Các cụ xem ảnh thì sẽ thấy, cầu cong ở đoạn đổ dốc, với độ cao khá lớn, vậu mà chỉ có lan can rất mỏng manh, cái thứ quan trọng nhất là HỘ LAN thì lại không có.
Cụ nói đúng đấy. Cây cầu này độ dốc rất lớn (vì nằm ở cửa sông nên phải làm cao cho tàu biển chui qua), đường dẫn lại cong vòng nữa nên ngay từ khi đang xây, nhiều người đã dự thế nào cũng có em phi ra ngoài.
Riêng em cảm thấy chạy qua cầu này rất khó chịu. Khi chạy trên cầu (phần có dây cáp treo cầu) còn bị màu sơn phản quang của dây cáp gây lóa mắt vì thế em ít khi đi đường này.

P/s chắc cũng vì vấn đề kỹ thuật nên cây cầu to thế nhưng lại cắm biển cấm xe tải trong khi đây là đường ngắn nhất và ít qua khu đông dân để từ cảng Tiên Sa (cảng chính của Đà Nẵng bên bán đảo Sơn Trà) đi ra đường ven biển => QL1 cũ => hầm hoặc đèo Hải Vân => đi Laos và các tỉnh phía bắc.

Chỉnh sửa cuối:

Foxy

Xe hơi

Cái vũng bên cạnh xe là xăng, máu hay là cái gì thế các cụ? Mà hình thù cái vũng đấy cũng lạ, trông như kiểu đấy chính là vị trí xe tiếp đất, sau đó mới được lật lại ở vị trí mới

anchibui

Xe điện
Bây giờ Cháu mới được xem ảnh này, vậy đây đúng là xe có lỗi kỹ thuật rồi. Nhưng rất lạ là vệt phanh là của bánh bên phụ, xét về lực ly tâm thì xe phải di chuyển lệch về bên phải chứ nhỉ.
Theo phán đoán của em là lỗi kỹ thuật.
1- Tốc độ cao, khi vào cua mất phanh, đạp phanh chân không ăn.
2- Kéo phanh tay hết cỡ, do phanh tay hãm bằng cáp nên chỉ 1 bánh sau bên phụ bị phanh chết bánh, bánh sau bên lái cũng đc hãm nhưng ko đủ độ chết bánh.

Theo ảnh hiện thì đèn phanh vẫn sáng => có sử dụng phanh tay.

lopbeo

Xe tải
Giữa vỉa hè và đường không có rào hộ lan,vỉa hè lại quá thấp so với mặt đường nên xe leo lề rất ngọt