[Funland] Tai nạn giao thông, muôn vàn tình huống giải quyêt, kính các cụ tư vấn

TungThoc

Xe điện
Em cũng vừa cọ sát hôm thứ 2 tuần trước, lỗi cả 2 bên, xe em từ đường phụ ra xe máy lấn làn ko làm chủ tốc độ, lái xe máy xước sát tay chân và chùn cột sống. Kết quả hòa giải xe ai hỏng đâu tự sửa đấy, tiền viện phí em chi trả mất 1,5 củ. Lúc gia đình bên kia định cò quay 5tr, em tháo thắt lưng ra gọi chú lái xe máy ra riêng một chỗ hỏi: Ý mày thế nào? Thằng kia bảo : A cho tiền viện phí và thuốc men, em ko đòi gì hơn. EM NÓI : OK may cho mày, đòi tiền khác là tao quật ngã tẩn mày luôn và trói tay mang về đồn CA vì tội tống tiền.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Cay, cụ dí chết mẹ nó đi, cho nó đền nhớ đời. Tiện quẳng gara nó lên cho ae né, cho số thằng não lợn đâm xe luôn tra xem mặt mũi nó ra làm sao, ăn ở như chó dại.

Va chạm giao thông và cách giải quyết
Xảy ra đêm hôm qua, 8h tối, tại đường đê GL gần Thạch Bàn
Xe em đi như thế này, tốc độ lúc va chạm khoảng 30km/h,
Xe máy làm ở gara Huế ở ngay gần đê GL, đoạn dốc Thạch Bàn
Sau va chạm, xe máy người không sao
Gọi 113 họ cho số CA Phường, gọi ra, CA Phường bảo hòa giải, vì người không sao, cho nhanh
2 bên đồng ý
5p sau công an gt quận LB đến, cũng hỏi 2 bên, và đề nghị hòa giải cho nhanh
Lúc này, bên xe máy đồng ý, hòa giải, có nói họ làm gara, mang xe em về gara, họ sửa cho hết...
Em nói không cần, nói tự kéo về gara mình, tự sửa thôi, vì xác định người không sao là tốt, xe mình mình tự sửa, xe máy họ tự sửa
Lúc này bên xe máy mới bắt đầu quay khi công an đi về
Cộng thêm 1 số người dân gần đó, không biết đúng sai thế nào, cứ xe máy là đi đúng, yêu cầu oto đền, không thì gọi công an
Nhưng còn rất nhiều bác đi ô tô tốt bụng hôm qua cố ở lại làm chứng cho mình bằng được
Chú lái xe máy gây tai nạn tt, thì không nói làm gì, nhưng mấy chú làm cùng gara, ra nhận là chủ luôn (ngay gần đấy mà) đi ra, kêu không được, thậm chí đòi mình bồi thường tiền... Khi mà xe cứu hộ (em tự gọi đến) đã đến để kéo xe em về
Cực chẳng đã, bắt buộn em phải làm lại quy trình, gọi 113, 113 cho số ca pHường sở tại, gọi họ ra, cap ra gọi csgt ra làm biên bản, kéo cả 2 xe về bãi của caq Long Biên
Lần này rất khó để họ ra, cũng may mà họ ra lập biên bản, vẽ hiện trường, xem lại trích xuất file video xe em,
  • Bài học là gì : Khi va cham, là điều không ai muốn, nhưng khi hòa giải 2 bên, cần rất cẩn trọng vì 1 trong 2 bên có thể quay ngược lại bất kể lúc nào. Nên là xe vẫn phải cứ giữ nguyên hiện trường, chụp hình, file video của camera hành trình lấy ra cẩn thận
  • Hiện xe 2 bên đều vào bãi caq, bên csgt có bảo mình về làm báo giá sửa chữa, để họ có cơ sở làm việc
  • Hôm qua, chỉ một chút xíu, nếu đồng ý hòa giải, mang xe mình về, không gọi cagt đến lập biên bản, hiện trường, thì khả năng rất cao, hôm nay bên xe máy sẽ quay mình để đòi tiền.
  • Đời không tốt như mình tưởng, khi mà đã thiện chí hòa giải, xe ai tự sửa, thì lại bị quay thêm, nên cần cực kỳ cảnh giác

Nhờ các cụ tư vấn thêm, em giải quyết như vậy chuẩn chưa ạ

File video em up tạm lên các cụ xem cho nhanh

Hiện trường sau 3p khi tai nạ xảy ra

View attachment 4547864

Nhìn phía sau

View attachment 4547869
Chia buồn với cụ, trước em có lắp đèn gầm cửa hàng cụ. Em chưa vấp thế này bao giờ. Nhưng ra công an rồi kiểu gì cũng mất phí.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Thế CS đến lần 2 thì bọn nó có nhận sai ko ợ?
Vẫn cứng lắm cụ ạ. Vẫn còn yêu cầu cs quay lại làm việc. Họ vẽ hiện trường, còn cố không công nhận, cơ bản nghĩ xe em oto, ngại nằm bãi... lúc cs chở xe máy về bãi, các chú té hết, mỗi em đi theo xe cẩu về bãi cùng

tomtomchát

Xe container
E dụt dè hiến thêm kế là tấn công trên cả 2 mặt trận đỏ và thâm ;))
Mất tiền mà cũng ko giải quyết thêm được gì đâu cụ ạ. Nóng đầu thì nghĩ vậy, chứ đến lúc đầu nguội lại thấy mình dại ngay.

hanhpn

Xe tải
Đang đại hội, cụ cứ điềm tĩnh và nhẹ nhàng cho em. Không đưa, ko biếu, cứ nói các đồng chí cư xử đúng vào. Tôi chả có gì ngoài thời gian. Đang cách ly. Cụ ko cần nóng, thu thập hết bằng chứng, lời khai, cam của cụ, các yếu tố thiệt hại khi ko có phương tiện...

ubisapro

Xe trâu
Vẫn cứng lắm cụ ạ. Vẫn còn yêu cầu cs quay lại làm việc. Họ vẽ hiện trường, còn cố không công nhận, cơ bản nghĩ xe em oto, ngại nằm bãi... lúc cs chở xe máy về bãi, các chú té hết, mỗi em đi theo xe cẩu về bãi cùng
Cụ kiện đòi bồi thường chết moẹ bọn nó đi. Tính cả tiền phải nhờ người chở khi xe nằm bãi.

Parejo_10

Xe điện
Nếu công bằng xã hội thì 2 thằng đi xe máy phải đền cho bác oto.

2 tai 8 banh

Xe container
Về quận được thổi nồng độ nhé các cụ
Nên là kiêng rượu bia tí nòa, lành tí đó
Bên xe máy CA họ không yêu cầu thổi vì họ xin đi bv ạ, ca bảo đi bv thì phải xetsnghieemj máu , nên không cần thổi

View attachment 4548606
ủng hộ cụ làm đến nới đến chốn cho lần sau chúng nó chừa ạ

toxic82

Xe điện
Ủng hộ ra CA, cho chết con mẹ thằng xe máy đi :(
Sướng éo biết đường sướng :(

h_mdc

Xe điện
Bác làm đến cùng đi cho bọn nó đền từ A đến Z, ủng hộ bác.

tran duc chi

Xe buýt
Cụ bôi cho xxx tí dầu để đập cho chết loại tráo trở này cho lần sau nó chừa.

hoavps

Xe hơi
Về quận được thổi nồng độ nhé các cụ
Nên là kiêng rượu bia tí nòa, lành tí đó
Bên xe máy CA họ không yêu cầu thổi vì họ xin đi bv ạ, ca bảo đi bv thì phải xetsnghieemj máu , nên không cần thổi

View attachment 4548606
sao cụ k bắt ca test nồng độ cồn thằng xe máy nhỉ? nhỡ sau nó ỉm kq thằng xe máy thì sao?

Nặc Gianh

Xe tải
Cụ đưa lên Alo chào buổi sáng, mục an toàn GT để toàn dân biết và rút KN. Cám ơn cụ đã chia sẻ.

tomtomchát

Xe container
Đang đại hội, cụ cứ điềm tĩnh và nhẹ nhàng cho em. Không đưa, ko biếu, cứ nói các đồng chí cư xử đúng vào. Tôi chả có gì ngoài thời gian. Đang cách ly. Cụ ko cần nóng, thu thập hết bằng chứng, lời khai, cam của cụ, các yếu tố thiệt hại khi ko có phương tiện...
E ưngnhất câu nài :D

Hatha Yoga

Xe tăng
Gọi 113 họ cho số CA Phường, gọi ra, CA Phường bảo hòa giải, vì người không sao, cho nhanh
2 bên đồng ý
Lúc này, bên xe máy đồng ý, hòa giải, có nói họ làm gara, mang xe em về gara, họ sửa cho hết...
Em nói không cần, nói tự kéo về gara mình, tự sửa thôi, vì xác định người không sao là tốt, xe mình mình tự sửa, xe máy họ tự sửa
Cộng thêm 1 số người dân gần đó, không biết đúng sai thế nào, cứ xe máy là đi đúng, yêu cầu oto đền, không thì gọi công an
Nhưng còn rất nhiều bác đi ô tô tốt bụng hôm qua cố ở lại làm chứng cho mình bằng được
Chú lái xe máy gây tai nạn tt, thì không nói làm gì, nhưng mấy chú làm cùng gara, ra nhận là chủ luôn (ngay gần đấy mà) đi ra, kêu không được, thậm chí đòi mình bồi thường tiền... Khi mà xe cứu hộ (em tự gọi đến) đã đến để kéo xe em về
Cực chẳng đã, bắt buộn em phải làm lại quy trình, gọi 113, 113 cho số ca pHường sở tại, gọi họ ra, cap ra gọi csgt ra làm biên bản, kéo cả 2 xe về bãi của caq Long Biên
Lần này rất khó để họ ra, cũng may mà họ ra lập biên bản, vẽ hiện trường, xem lại trích xuất file video xe em,
  • Bài học là gì : Khi va cham, là điều không ai muốn, nhưng khi hòa giải 2 bên, cần rất cẩn trọng vì 1 trong 2 bên có thể quay ngược lại bất kể lúc nào. Nên là xe vẫn phải cứ giữ nguyên hiện trường, chụp hình, file video của camera hành trình lấy ra cẩn thận
  • Hiện xe 2 bên đều vào bãi caq, bên csgt có bảo mình về làm báo giá sửa chữa, để họ có cơ sở làm việc
  • Hôm qua, chỉ một chút xíu, nếu đồng ý hòa giải, mang xe mình về, không gọi cagt đến lập biên bản, hiện trường, thì khả năng rất cao, hôm nay bên xe máy sẽ quay mình để đòi tiền.
  • Đời không tốt như mình tưởng, khi mà đã thiện chí hòa giải, xe ai tự sửa, thì lại bị quay thêm, nên cần cực kỳ cảnh giác

View attachment 4547864

Nhìn phía sau

View attachment 4547869
Đường cua, xm phóng nhanh, lấn làn. Đi sai, ẩu, láo.
Thôi, đã thích vào đấy thì cho rõ phải trái, bắt nó đền bù thiệt hại thôi.
Em thì mắt kính chả biết oánh nhau, nhưng nếu đúng lật lọng như này ko xong với e đâu, ma bắt tùy người
Em cũng không để ý lắm, vì họ nói gara họ gần đó, 2 bác chủ người Huế ra, thay mặt chú xe máy, giải quyết từ đầu đến cuối ạ
Thực sự hôm qua em cực bất ngờ với cách quay của họ, mình không nghĩ họ lại có thể quay được như thế, 180 độ luôn ạ
Con chó dại đi xe máy láo, không chết là may lại còn quay lại cắn.
Mấy năm trước em bị vụ hai thằng ôn con sáng này ra ngủ gật đi sai làn lao thẳng đầu xe em, em tránh được ko đâm trực diện nên 2 thằng ôn con đâm vào bên phụ văng ra, xe nó hỏng, nó thì 1 thằng chảy máu mồm, 1 thằng đau chân, nhưng đều ko sao.
Buồn cười là 8h sáng bố nó cùng mấy thằng cùng làng ( Ở Văn Giang-Hưng Yên) ra mà mồm đã có mùi rượu. Định bắt nạt em, mà mình cứng ( dọa lôi công an đến, cho xem cam hành trình) nên ko làm gì được, sau chấp nhận đền em một khoản nhỏ so với em tự bỏ tiền ra sửa.
May lúc đó nó lại sợ cam hành trình, chứ thực ra cũng định quay mình. Các cụ mà đồng ý em sẽ đưa clip lúc hai thằng ôn con lao vào xe em.
Xe máy đi như bị ngáo nhỉ? CA làm thế là ok rùi. Em cho điểm cộng :)
Đm Chí Phèo thời nào cũng có, 100 năm nữa vẫn còn tình trạng ô tô đền xe máy cho dù xe máy sai, đi ô tô đến khổ, thuế má, xăng dầu, phấn đấu mua cái xe đã khổ, ra đường láo ngáo gặp anh chí còn khổ hơn.

lum..zzz

Xe điện
2 bên đồng ý

View attachment 4547864

Nhìn phía sau

View attachment 4547869
Đm thằng xe máy, loại này cứ mua xe gọi là có tý Côn gẩy số là chạy như chó xổng chuống, cụ đưa lên diễn đàn face đi bọn em Share và cho tất cả mọi người tẩy chay cái Gara Huế nữa luôn