[Funland] Tai nạn giao thông, muôn vàn tình huống giải quyêt, kính các cụ tư vấn

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Lương tâm để cho chó gặm rồi. Thế mà thằng 2b cũng quay ra bắt đền được.
Nó cậy gần nhà anh ạ! Mịa cái tụi dở quê dở phố này nó vẫn vậy,biết luật pháp là éo giề đâu!

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
Nó cậy gần nhà anh ạ! Mịa cái tụi dở quê dở phố này nó vẫn vậy,biết luật pháp là éo giề đâu!
Lần đầu csgt đến, bên xe máy nhận sai ngay, nói đưa xe về gara họ sửa hết cho, may em tỉnh, không thì toang, là bài học em nghĩ nhiều cụ lái ô tô nên cảnh giác, không tin vào lời nói được

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Nó còn tham gia nữa cụ inbox em cái địa chỉ gara,thêm cái ảnh,tên( nếu có) em qua mời mấy ảnh Huế đi ....uống bia!
Em nghĩ khả năng cao gara này cũng có trên of, nhiều khi dĩ hòa vi quý, quay đầu là bờ, hy vọng 2 chú người Huế đọc được bài này ạ

SangSangVu

Xe buýt
Hix, vẫn còn tư tưởng mấy thằng ô tô giàu lắm, phải vặt

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Hix, vẫn còn tư tưởng mấy thằng ô tô giàu lắm, phải vặt
Người bt không sao, em nghĩ quay okie, dưng mấy chú người Huế đến, nhận là làm gara, em nghĩ chắc biết việc, nên hơi chủ quan, và khoongnghix họ quay nhanh vậy , lật như chảo chớp luôn
Bài học là sau cứ văn bản, giấy tờ ký tá chuẩn chỉ okie, hẵng kéo xe rời hiện trường ạ

Patriots

Xe lăn
Bên cháu thì thằng xe máy phải đền hết tiền sửa 4b, đền cả tâm lý bị sốc, đền cả đau gáy nếu là do bị xung lực từ vụ tại nạn, nó khoogn có bảo hiểm thì đi tù, giả sử chi phải là 2000 Euro thì tù ngồi 100 ngày, mỗi ngày tính khoảng 20, lần sau sẽ nhớ hơn. Chưa kể tội lưu thông không có bảo hiểm, VN tự do thật

vieteuro

Xe container
Để công an giải quyết ra sao
Cụ nhớ update nhé .

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Bên cháu thì thằng xe máy phải đền hết tiền sửa 4b, đền cả tâm lý bị sốc, đền cả đau gáy nếu là do bị xung lực từ vụ tại nạn, nó khoogn có bảo hiểm thì đi tù, giả sử chi phải là 2000 Euro thì tù ngồi 100 ngày, mỗi ngày tính khoảng 20, lần sau sẽ nhớ hơn. Chưa kể tội lưu thông không có bảo hiểm, VN tự do thật
Thế mới đạt danh hiệu Thiên Đường ợ!

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn

vieteuro

Xe container
Tuần trước buổi tối đường 1 chiều vắng e cũng bị chú xe máy cùng chiều phi như điên khi mình đã xi nhan rẽ phải rồi vẫn đâm móp tai xe mình còn xe máy và người theo quán tính bay xa 3,5m, e xuống xe giữ nguyên hiện trường xuống xem thì thấy chú xe máy lồm cồm bò dậy rối rít xin lỗi, e hỏi thăm xem sao thì bảo cháu ko sao e thở phào bảo lần sau đi cẩn thận nhé. Sau đó cu cậu tập tễnh dắt xe đi sửa vì cần số gập đôi ko đi đc
E lái xe tải bị phát chui gầm đầu xe vỡ hết mặt nạ.xuống xem thì may người không sao lại còn được câu :xin lỗi chú đi nhanh quá mình cũng mát lòng. Xã hội ai cũng hành xử như vậy thì tốt quá

jingyongle

Xe container
Website
www.shopkorea.com.vn
Về quận được thổi nồng độ nhé các cụ
Nên là kiêng rượu bia tí nòa, lành tí đó
Bên xe máy CA họ không yêu cầu thổi vì họ xin đi bv ạ, ca bảo đi bv thì phải xetsnghieemj máu , nên không cần thổi

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Về quận được thổi nồng độ nhé các cụ
Nên là kiêng rượu bia tí nòa, lành tí đó
Bên xe máy CA họ không yêu cầu thổi vì họ xin đi bv ạ, ca bảo đi bv thì phải xetsnghieemj máu , nên không cần thổi

View attachment 4548606
Mời bác 1 ly cho lên Nồng độ.
Nhớ update vụ này bác nhé.

Good luck!!!

ToyotaAltis9063

Xe điện
CA đã cho tự hoà giải rồi mà bọn này láo thật còn định ăn lại mình, giờ cụ cứ làm theo pháp luật thôi, bên nào sai thì đền.

bocubau

Xe tăng
Thằng xm phóng như bó vỉa Cảm Tử thế kia, lấn hết làn...Số nó đen, cò quay đúng ông chuyên bán Cam nét nhất HN, khà khà.

ubisapro

Xe trâu
Lần đầu csgt đến, bên xe máy nhận sai ngay, nói đưa xe về gara họ sửa hết cho, may em tỉnh, không thì toang, là bài học em nghĩ nhiều cụ lái ô tô nên cảnh giác, không tin vào lời nói được
Thế CS đến lần 2 thì bọn nó có nhận sai ko ợ?

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Dự là bác chủ sẽ mất tiền lưu kho bãi,rồi các anh ý xin cái phong bì! Còn thèng xe máy đi như chó điên thế thì bảo nhà nó bồi thường! Đã ra đến pháp luật,cứ theo luật mà làm.
Phải em thì khi ra làm việc, xxx sẽ làm BB tường trình sự việc và ghi ý kiến, cụ chủ ghi hộ em trong yêu cầu (kiến nghị hay đề nghị gì đó, e ko nhớ): Yêu cầu bên sai phải bổi hoàn các khoản sau:
- Chi phí sửa xe.
- Chi phí đi lại do bị giữ và sửa xe
- Chi phí lưu giũ xe
Mình muốn tử tế mà họ không muốn thì cứ đúng luật mà làm và làm thế để họ luôn nhớ rằng: "Mọi sai xót đều phải trả giá bằng tiền mặt"

2003 em đi xe máy, đúng đường bị 1 chú công nhân vượt xe buýt đâm chính diện, xe em bị hỏng, chân bị rách kẽ, đầu nó đâm vào ngực em nên bị đau. Sau khi tai nạn thì nó xin lỗi và em chưa phát hiện bị rách chân đã cho đi, nhưng chú em đó nghe mấy thg xe ôm quay lại đòi bồi thường, em điện lên gọi xxx giữ cả 2 xe. Em cho nó số đt của em, sau 5 ngày nó cũng không thèm gọi, dến ngày 10 xxx gọi em lên làm việc, em ghi tường trình sự việc trong mục kiến nghị:
- Bên sai chịu toàn bộ chi phí sửa xe.
- 1/2 tháng lương do nghỉ làm.
- Tiền thuốc men (Em đi viện và giữ lại hết biên lai).
- 1 đôi giày
Tổng cộng 4,5 tr (năm 2003).

Ông xxx thì cười phá lên hỏi sao bắt đền giày? Em hỏi lại giày có phải tài sản của tôi không? thế là xxx im bắt chú em kia xác nhận.
Chú kia há hốc mồm, 3 ngày sau mang tiền đến xxx đưa cho em, em cho lại 500k

Hulk

Xe tăng
Thực sự, giờ ngồi nghĩ lại, diễn tiến vụ việc quá may các cụ ạ
Không tỉnh, kéo xe về khi csgt đi rồi, là hôm sau toi luôn, vì mất hiện trường, xe máy có thể kiện ngược lại
Rất may là khi xe kéo ddeessn, định kéo thì bên xe máy tỏ thái độ luôn, nên em chọn PA gọi lại csgt đến cho ành, không là toi
Kéo xe khi csgt đi nếu mất hiện trường nhưng còn camera hành trình chứ cụ nhỉ?

f1_hn

Xe container
Dự là bác chủ sẽ mất tiền lưu kho bãi,rồi các anh ý xin cái phong bì! Còn thèng xe máy đi như chó điên thế thì bảo nhà nó bồi thường! Đã ra đến pháp luật,cứ theo luật mà làm.
Bãi tầm 1 lít/ngày :(, còn lại tùy tâm