[TNGT] Tai nạn do xxx Hà Nam

STF399

Xe điện
Em vừa rồi cũng bị phát suýt nữa thì ăn đủ: xxx bắn tốc độ đoạn QL5 gần Đài Liệt sĩ Quận Hồng Bàng HP, bắn chú đằng sau em (em đi đúng nên không bắn được=))) nhưng chặn luôn em lại để chú đi sau không thể chạy thoát ^:)^. Báo hại em rà phanh chậm lại tí nữa bị chú kia táng cho phát vào mông.
Cụ này bị giống em , em đg trên đg từ HN -> HP bắt đầu vào tp , giữa trưa nên em chạy chậm thôi. Tự nhiên thấy bên đg các chú chưa kịp đội mũ ( cầm ở tay vì chắc nóng quá ) lao ra dơ gậy chỉ vào , em nhẹ nhàng bật xinhan đi vòa thì thấy các chú đi qua em để bắt mấy anh công chạy phía sau. choáng cái kiều chặn xe của xxx

Viking

Xe điện
Chắc xxx chạy ra chặn đường thì mới phải phanh gấp...chứ khg thì dâm làm sao được !
Chạy quá tốc độ thì XXX mới phải chạy ra chặn đường, chứ không thì phanh làm sao được. =))=))=))=))=))

PHC

Xe buýt
xxx Hà Nam ko lái xe gây tai nạn mà là nguyên nhân của vụ tai nạn. Xe đang phóng tít, xxx ra chặn đường->lái xe phanh gấp-> xe sau táng vào đ.í.t xe trước
Ô hay, thế đang phóng tít thấy đèn đỏ phanh gấp, thằng đằng sau táng vào mông thì cái đèn đỏ là nguyên nhân của vụ tai nạn à?
Chạy 70/40, vượt gần 200% ở cái khúc đó thì không tóm nó để nó gây tai nạn cho người khác sao?
Bác đã đọc luật GTĐB chưa? Nếu bác đã đọc và tham gia giao thông trên tinh thần tôn trọng luật, tôn trọng sự an toàn của bản thân và người khác thì chắc chắn bác không phát biểu như dòng đỏ đỏ ở trên đâu. Làm gì thì làm, đi đâu thì đi, nhớ giữ khoảng cách an toàn với xe đi trước, vì với tốc độ 60km/h, cho dù xe bác có hệ thống hỗ trợ giời đi chăng nữa, bác cũng không thể dừng được xe với khoảng cách <30m đâu, nguyên nhân tai nạn ở đấy đấy chứ tại gì anh xxx.

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Em có lần chạy trên đường HCM đoạn Cẩm Thuỷ, bị mấy anh CSGT nhảy ra tuýt còi, lúc đó em đang chạy 120km/h nên rà phanh từ từ 1 đoạn rồi mới tấp vào lề nói chuyện. Các đồng chí CSGT nhẩy dựng lên bảo em định chạy trốn à, em trả lời là các anh ra hiệu lệnh thì tôi dừng lại, nhưng tôi đang chạy tốc độ cao thì phải dừng từ từ, ko thằng đằng sau đâm tung đ.ít à. Tôi mà bỏ chạy thì giờ này còn đứng đây với các anh sao?! Thế là các đồng chí í mới thôi, còn doạ rút súng bắn chỉ thiên này nọ haha ! Kinh nghiệm bị tuýt còi thì cứ bình tĩnh mà tấp vào lề, chứ phanh gấp thì dễ dính sẹo vào mông lắm !

beefburger

Xe tăng
sao lại 40km/h nhỉ??? xe con đc chạy <= 50 km/h trong khu dân cư mà!
Cụ chắc ít đi đường trường nên không để ý, đúng là quy định nội thành nội thị 50km/h với xe con nhưng mà giờ nhiều chỗ họ cắm biển 40 nằm trong khu vực của biển 50 đó cụ à. ví dụ cụ đi vào CỬA LÒ đoạn HOÀNG MAI hay CẦU GIÁT nó cho cụ đi gần 10km tốc độ 40km/h đó cụ.

Truongvk

Xe tải
Ơ, nhà cháu nhà quê, hiểu biết có hạn, cụ thông cảm, nhà cháu hỏi khí không phải: theo cụ 2 cái xe ấy (lexus và Lang) đang đi 70 km/h (theo ước tính của cụ) trong khi tốc độ giới hạn là 40 km/h (theo biển) thì là vi phạm luật giao thông đúng không ợ. Vậy xxx phải làm gì đối với xe vi phạm ợ. Người ta làm đúng chức năng, chứ có gì sai đâu. Có chăng đây chỉ là cách thức thực hiện không an toàn, nhà cháu không ủng hộ xxx nhưng các cụ cũng nên nhìn nhận vấn đề cho khách quan, đừng để định kiến làm ảnh hưởng tới sự việc cụ thể. Cháu xin hết.
Ô hay, thế đang phóng tít thấy đèn đỏ phanh gấp, thằng đằng sau táng vào mông thì cái đèn đỏ là nguyên nhân của vụ tai nạn à?
Chạy 70/40, vượt gần 200% ở cái khúc đó thì không tóm nó để nó gây tai nạn cho người khác sao?
Bác đã đọc luật GTĐB chưa? Nếu bác đã đọc và tham gia giao thông trên tinh thần tôn trọng luật, tôn trọng sự an toàn của bản thân và người khác thì chắc chắn bác không phát biểu như dòng đỏ đỏ ở trên đâu. Làm gì thì làm, đi đâu thì đi, nhớ giữ khoảng cách an toàn với xe đi trước, vì với tốc độ 60km/h, cho dù xe bác có hệ thống hỗ trợ giời đi chăng nữa, bác cũng không thể dừng được xe với khoảng cách <30m đâu, nguyên nhân tai nạn ở đấy đấy chứ tại gì anh xxx.

Các cụ nói chuẩn quá, vote các cụ.

OF đang cổ động phòng trào tuân thủ luật giao thông, nói không với phóng nhanh vượt ẩu. Nhiều cụ vào OF rất cao giọng coi đây là cộng đồng của những người có văn hóa ứng xử cao khi tham gia giao thông cũng như trong cuộc sống nói chung, thế nhưng lại cứ tỏ ra thông cảm với các lái xe kiểu này, rồi thì chửi bới CSGT. Chả hiểu vế nào đúng đây?

hành_khất_đêm

Xe điện
Hĩ hĩ nể nhỉ, XXX làm 1 phát 2 chú quá tốc độ luôn, đồng thời dạy cho chú Land thêm bài học về giữ khoảng cách nữa. Nhất cử lưỡng tiện \:D/

Chỉnh sửa cuối:

lenamhung83

Xe tăng
Tai nạn là do các lái xe chạy quá tốc độ quy định, không tuân thủ khoảng cách giữa 2 xe, không làm chủ tốc độ ...sao lại đổ cho người khác. Hãy thử đặt mình trong hoàn cảnh có người thân bị tai nạn giao thông mới thấy cần phạt nặng những trường hợp này

oto.giacmoxa

Xe điện
Tôi thấy cả hai cụ LX đều phạm luật rồi, ngoài chạy quá tốc độ còn không làm chủ được tốc độ. Những tai nạn nghiệm trong phần lớn đều có các lỗi này. Tôi ủng hộ xxx xử phạt nặng các lỗi này.

Vấn đề chúng ta cần xác định GTCC dựa vào điều luật nào mà cắm biển hạn chế tốc độ 40 km/giờ, có cụ nào biết không?

namlieu102vnn

Xe điện
chú Lexus này chạy ác nhỉ , không biết có vấn đề gì hay không mà 1 biên bản rồi lại đóng ầm ầm thế :( may không có tai nạn về người .

coolpix8700

Xe ngựa
Em thấy đi đường cho phép chạy tốc độ tương đối cao mà bị xxx chạy ra chỉ vào xe mình thì phần lớn trường hợp là xe sau bị dính. Họ thường lấy xe mình làm vật cản để chặn xe sau, vì như vậy an toàn hơn cho họ nếu trực tiếp cản xe đang chạy tốc độ cao. Cái bác chạy Cruiser phía sau biết thế, nhưng không ngờ Lếch xù phanh gấp quá thôi!

DuongDr

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Biển báo chỉ cho chạy 40 thì ông Lexus đóng 70, ông Land chạy sau nhanh không kém, ông Lexus phanh gấp bị ông Land ko làm chủ tốc độ táng ngay vào đ.ít - sai lè thế mà vẫn đổ lỗi cho xxx, đến chịu ^:)^

power

Xe tải
Cả 2 LX đều sai : RX350 thì đi quá tốc độ, và khi dừng xe thì không giảm tốc & đi vào lề, Land thì tốc độ cao, không giữ khoảng cách với xe đi trước, không làm chủ tốc độ dẫn đến tai nạn. Bác nào tính thử xem mỗi xe bị phạt theo luật là bao nhiêu.

XXX xử lý thế là không sai ( XXX thứ nhất xử lí quá tốc độ, XXX 2 xử lí tai nạn ).

TonHanhGia

Xe hơi
Hi,.. Các cụ ơi, chạy quán tốc độ là phải xử lý. Điều đó hoàn toàn đúng. Nhưng cách xử lý gây mất an toàn cho tính mạng và tài sản của dân như vậy thì phải xử lý lại xxx thì mới được. Tính chuyên nghiệp của xxx ở nước ta rất yếu các cụ ạ, yếu đến nỗi không những gây mất an toàn cho người khác mà cho chính cả xxx nữa mà họ vẫn không ý thức được. Ở các nước trong khi thi hành công vụ (không chỉ cảnh sát mà với mọi cong chức nói chung) mà gây mất an toàn cho tài sản, tính mạng và cả uy tín của người dân thì cũng bị xử lý. Ở ta chẳng có ai xử lý, cũng chẳng ai kiện xxx được nên nhiều khi xxx cứ làm ào ào như vậy đó. Sai họ chẳng phải chịu trách nhiệm gì cả. Bởi thế, các cụ "thông cảm" nhé, đừng bực bội làm gì cho tổn thọ. Hi, các cụ cứ từ từ mà chạy.

thang_nth

Xe hơi
đúng là tai bay vạ gió, không biết xxx VN bao giờ mới học được cách lịch sự tối thiểu nhỉ:))

nixSon

Xe tải
bây giờ từ Bắc vào Nam đều có quân của Cục CS tham chiến, không con riêng các xxx tại các tỉnh nữa,.

bo_vang

Xe tải
cu chụp ảnh bằng mồm mà hấp dẫn ghê

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Nói đi thì cũng phải nói lại, nhiều bác cứ kêu akay với chim cú xxx. Nếu các bác đi đúng luật thì sao phải thế? Ở đây đáng trách thì trách cả 2. Tuy nhiên xử XXX vì XXX thiếu cái tình mà thôi, còn cái tội chạy quá tốc độ cho phép và không giữ khoảng cách an toàn phải chịu. Đó cũng là một bài học

LeTai1979

Xe cút kít
2 Lx sai lè ra rồi mà nhiều Cụ còn bênh, chấp hành biển báo đi thì ai nhảy ra tuýt lại?