[TNGT] Tai nạn do đỗ xe trên dải phân cách đường Hoàng Diệu

bugbear2k8

Xe hơi
Cụ nào hay đi trên đường Hoàng Diệu (đoạn gần nút giao với Nguyễn Thái Học) vào buổi sáng sẽ thường thấy một loạt xe ô tô đỗ ở trên dải phân cách. Cứ 2 xe đỗ vào khoảng giữa 2 cây xà cừ. Đỗ xe ở đó tương đối khó vì dải phân cách cao hơn mặt đường khoảng 30cm và khoảng giữa các cây hẹp.

Sáng nay lúc 7h, em thấy một xe camry bị tai nạn ở đoạn dải phân cách đó. Hiện trường là thế này các cụ ợ: đuôi xe đâm vào gốc cây thành hình đuôi cá, cản sau bị vỡ tan nát, cản trước phía bên lái cũng bị móp (???). Lúc đó, xxx và xe cứu hộ đã đến hiện trường, có mấy chú đang chụp hình lia lịa (chắc là bên bảo hiểm). Em không kịp chụp hình vì mấy chú xxx không cho dừng xe.

Em đoán là cụ lái xe camry này do chưa quen đỗ xe ở đây, xử lý kém nên đã tự gây tai nạn. Nhưng em không hiểu tại sao mà xe đó lại bị móp cả đầu lẫn đuôi :^):^):^). Có cụ nào ở gần đó thì cập nhật thêm thông tin.

Trung Khai

Xe tải
Em cũng thường đi qua đoạn này, nhưng lần nào cũng thắc mắc là mọi người đánh xe lên giỏi thế, mà trước sau là gốc cây và lại vỉa hè lại cao hơn 30Cm. Bái phục!

DIRE

Xe buýt
Em cũng thường đi qua đoạn này, nhưng lần nào cũng thắc mắc là mọi người đánh xe lên giỏi thế, mà trước sau là gốc cây và lại vỉa hè lại cao hơn 30Cm. Bái phục!
Em bổ sung tí: chiều rộng của cái vỉa lại nhỏ, vừa đúng cái xe >>> em cũng bái phục :77:

khonghieuminh

Xe tải
Cụ nào hay đi trên đường Hoàng Diệu (đoạn gần nút giao với Nguyễn Thái Học) vào buổi sáng sẽ thường thấy một loạt xe ô tô đỗ ở trên dải phân cách. Cứ 2 xe đỗ vào khoảng giữa 2 cây xà cừ. Đỗ xe ở đó tương đối khó vì dải phân cách cao hơn mặt đường khoảng 30cm và khoảng giữa các cây hẹp.

Sáng nay lúc 7h, em thấy một xe camry bị tai nạn ở đoạn dải phân cách đó. Hiện trường là thế này các cụ ợ: đuôi xe đâm vào gốc cây thành hình đuôi cá, cản sau bị vỡ tan nát, cản trước phía bên lái cũng bị móp (???). Lúc đó, xxx và xe cứu hộ đã đến hiện trường, có mấy chú đang chụp hình lia lịa (chắc là bên bảo hiểm). Em không kịp chụp hình vì mấy chú xxx không cho dừng xe.

Em đoán là cụ lái xe camry này do chưa quen đỗ xe ở đây, xử lý kém nên đã tự gây tai nạn. Nhưng em không hiểu tại sao mà xe đó lại bị móp cả đầu lẫn đuôi :^):^):^). Có cụ nào ở gần đó thì cập nhật thêm thông tin.

Thực ra đúng là vỉa hè hơi cao thật, còn khoảng cách giữa hai cây xà cừ khá là đủ để thực hiện cú đỗ xe (phải tầm gần 10m).
Như thế, các xe gầm cao thì chẳng khó khăn gì, còn xe gầm thấp em có thấy leo lên đậu ở đó mấy đâu?:^):^):^)
Như trường hợp cụ nói, chắc vị này cũng ít kinh nghiệm, nên mới để thế!

lái đêm

Xe buýt
Làm gì đến 30 cm.

:ohmy::ohmy::ohmy::ohmy::ohmy:

xyz

Xe tải
Website
www.xyz.com.vn
em là một trong mấy người thường xuyên đỗ ở đấy đây, leo lên biết cách thì không vấn đề gì, xe em là Gala, gầm thấp mà leo vô tư. Em đỗ đấy 2 năm nay rồi. Vụ tai nạn cụ kể là hy hữu đấy, khéo vì vụ này mà công an giao thông họ lại soi thì mất chỗ đỗ xe an toàn của em.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
khoảng 20 thôi ợ . nếu 30 thì em nghĩ Camry khong thể lên được

HUNGSMUN

Xe container
Thế là tan cả đầu và đuôi hả bác, chỉ khổ cái cây thôi...oan gia quá:21:

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Ơ thế là mai cơn tan nát cả đầu đuôi ạ, tiếc quá *-)

sunnyhanoi

Xe điện
Văn phòng em ở Nguyễn Thái Học, thuê cùng ngân hàng HD Bank, xe Camry của bên này cũng hay đỗ trên giải phân cách của đường Hoàng Diệu, đối diện với ĐSQ Thái Lan, công nhận mấy ông lái xe này siêu, vỉa hè cao như thế mà em không biết các ông ý leo lên kiểu gì, chắc là đi chéo đuôi lên nhưng nhìn vẫn ghê :77:

tuanminh1912

Xe buýt
Em đi qua, thấy các cụ đỗ được như ấy trong lòng thầm bái phục, đúng là cao thủ mới leo chuẩn như thế, giải phân cách thì cao rộng bằng đúng cái xe, thế mà các cụ leo được lên, xếp ngay ngắn, không biết có dùng cầu để leo lên không nhỉ :77:

HMTuan

[Tịch thu bằng lái]
leo bằng vế FPT hay bên DSQ trung quốc thì OK , vỉa hè thấp , bên vế Vườn hoa lê nin rất cao

nhưng tất nhiên ko phải cửa DSQ TQ mà sát cao bá quát

tuanminh1912

Xe buýt
Có bác nào quay được video cảnh cách bác ấy leo lên như thế nào để em học tập không?
Mấy lần định ra đấy từ sáng sớm để phục kích xem lên như thế nào mà ngại quá.:69:

MayMan

Xe tăng
Văn phòng em ở Nguyễn Thái Học, thuê cùng ngân hàng HD Bank, xe Camry của bên này cũng hay đỗ trên giải phân cách của đường Hoàng Diệu, đối diện với ĐSQ Thái Lan, công nhận mấy ông lái xe này siêu, vỉa hè cao như thế mà em không biết các ông ý leo lên kiểu gì, chắc là đi chéo đuôi lên nhưng nhìn vẫn ghê :77:

con camry bị tai nạn mầu gì bác? nếu mầu nòng súng thì em biết là xe của NH

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Viả hè cao thì có cao nhưng 30cm thì lên thế nào được.
Đỗ xe kiểu này luôn luôn và chắc chắn là de đuôi lên rồi căn bánh trước cho thẳng laị. Vụ tai nạn chẻ đuôi cá là bác tài mới rồi, thấy voi đú thì gà cũng đú, bác ý de đuôi lên nhưng lề cao mà bác ý ko lấy trớn, bị cặp sát bánh xe vào lề nên bác ý mới dồn ga 1 phát để bung lên, thành ra quá đà xe lùi vọt vào gốc cây ko phanh kịp, choáng đổi số để sưả sai thì dính tiếp phát nưã.. :6:
vô cùng thương tiếc

khoavq

Xe điện
Leo vỉa cao thì cũng không quá khó nếu lên chéo xe.
Lúc xuống mới đòi hỏi trình độ, giảm thiểu công việc của hệ thống treo nếu không là "uỳnh".

Chia buồn với cụ Cam.
Chẹp chẹp, xe mới tiếc thế. :'(:'(:'(

Vekeu

Xe tải
Viả 30cm thì lên chéo hay thẳng với con Cam đó là vô phương. Đường Hoàng Diệu bé tí và lên viả ở đó thì 100% tài xế đều lên chéo xe chứ ai laị lên thẳng vuông góc hả bác?

Tiếc quá, tiếc quá :):)

Đậu đại ka

Xe buýt
May mà không phải cây sưa không thì cụ tài camry lại bị quy thành "Sưa tặc" còn mệt nữa :21: