[TNGT] Tai nạn do đỗ xe trên dải phân cách đường Hoàng Diệu

HVB

Xe tăng
Thực ra đúng là vỉa hè hơi cao thật, còn khoảng cách giữa hai cây xà cừ khá là đủ để thực hiện cú đỗ xe (phải tầm gần 10m).
Như thế, các xe gầm cao thì chẳng khó khăn gì, còn xe gầm thấp em có thấy leo lên đậu ở đó mấy đâu?:^):^):^)
Như trường hợp cụ nói, chắc vị này cũng ít kinh nghiệm, nên mới để thế!
Em đoán là bên đường nó để mấy viên gạch ạ.
dừng xe, kê gạch làm cầu cho xe bò lên, đậu xong, lại cất gạch đi.

ttmindustry

Xe buýt
Website
ttmindustry.vn
Em cũng thường đi qua đoạn này, nhưng lần nào cũng thắc mắc là mọi người đánh xe lên giỏi thế, mà trước sau là gốc cây và lại vỉa hè lại cao hơn 30Cm. Bái phục!
hôm nào bác dậy sớm tư 5 h rồi đánh xe ra đấy tập đỗ xem sao.

namdkh

Xe tải
con camry bị tai nạn mầu gì bác? nếu mầu nòng súng thì em biết là xe của NH
Màu đen bác ạ, sáng nay em cũng đi qua đó thấy chú Cam này băng bó bằng băng dính tùm lum trước khi được cứu hộ kéo đi!!!

xe chưa mua

Xe máy
Em dự rằng bác Camry này số tự động, lúc lùi lên vỉa thì vỉa hơi cao, bác tài chân ga không chuẩn lắm nên "vút" khẽ một cái lấy đà (nhưng quá đà:ohmy:) nên rầ......mmm, thế là tan nát cái đuôi, còn cái đầu em không dự được ạ!

motlgd

Xe máy
Theo em nhìn thấy thì dải phân cách đó một bên (phía từ Nguyễn Thái Học đi Phan Đình Phùng) cao như bác chủ thớt nói, nhưng phía ngược lại thì lại thấp lắm ạ. Hồi trước em cũng thắc mắc như các bác là cao thế sao các anh ý vẫn leo lên được, nhưng khi đi hướng ngược lại thì em mới biết nó ko cao ạ.