[Funland] Tại em hay tại sales?

Các cụ cho em hỏi. Em mới lấy mazda 3 2021. Em chưa nhận xe. Nhưng đã ký hợp đồng và chuyển đủ tiền.
giá niêm yết của showroom là 669.
bên đó gạ em lấy bảo hiểm vật chất 2 năm và tính cho em là tương đương 24 triệu. Em không lấy mà nhận tiền mặt thì bên đó giảm cho em 16tr. Giá xe em ký hợp đồng là 653 triệu. Em thanh toán tiền mặt 1 lần.
bên đó tặng thêm em phụ kiện với giá trị tạm tính là x triệu. Gồm bọc ghế, cam hành trình, bọc gầm nano, abc...
Tuy nhiên hôm nay sales gọi em mời gói dịch vụ đăng ký đăng kiểm gần 3tr6. Tiền này chuyển tài khoản cá nhân của sales. Nhà em có người quen nên bảo tự làm. Sales cắt luôn của em 1/2 gói phụ kiện. Em bảo xin số giám đốc phụ trách thì mãi mới cho. Lúc đầu sales rất căng. Em gọi giám đốc thắc mắc thì bạn đó gọi lại ngay hỏi sao em lại gọi sếp abc rồi mang tiếng chị quá.
sau đó bạn ấy thay đổi thái độ. Không dám găng nữa. Nhưng liên tục xin em dùng gói đăng ký dịch vụ. Còn kêu khổ lắm phải bù lỗ.
Em đã trả tiền 1 lần, việc thêm 1,2 triệu dịch vụ thì cũng không phải quá khó khăn. Nếu bạn ấy giúp em lấy xe thuận tiện vui vẻ em cũng dự kiến bồi dưỡng tầm đấy. Nhưng đằng này em cảm thấy khá là ức chế. Bởi vì bạn ấy lúc đầu rõ ràng định ép. Sau đó lại nói với giọng khác hẳn. Các cụ ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ. Em muốn nói về thái độ phục vụ như thế là có đúng hay không thôi ạ?
còn bạn ấy đã xuống nước mà bảo là phải bù tiền túi thì em cũng ko làm khó.
Cụ mua đại ký nào thế. Đứa em cũng chuẩn bị mua mazda cụ pm cho em để em bảo tránh với

fly15510

Xe hơi
E mua xe mới cũng nhiều lần rồi. Dịch vụ đăng ký là phải chốt cùng với giá xe chứ nhỉ? Sao cụ chốt rồi sau sale mới gọi chào gói đó? E mua tự đăng ký hay bao đăng ký thì cũng chưa gặp sale khó dễ bao giờ.
Chỉ có 1 lần duy nhất cận tết e đi mua 2b. Sale bảo cận tết rồi ko đky kịp, e bảo trừ tiền dịch vụ dk ra cho e để e tự đi dk ngay thì sale bảo chỗ nó bán là bao đk luôn, ko trừ. E qua chỗ khác lấy xe ra CA dk luôn sau 1 tiếng.
Không có cụ ạ. Hợp đồng có mỗi tiền xe. Em thanh toán xong xuôi bạn ấy mới mời em gói dịch vụ đăng ký. Tiền đó còn chuyển vào tài khoản cá nhân bạn ấy. Chứng từ kiểu hoá đơn bán lẻ thôi ạ

Các cụ cho em hỏi. Em mới lấy mazda 3 2021. Em chưa nhận xe. Nhưng đã ký hợp đồng và chuyển đủ tiền.
giá niêm yết của showroom là 669.
bên đó gạ em lấy bảo hiểm vật chất 2 năm và tính cho em là tương đương 24 triệu. Em không lấy mà nhận tiền mặt thì bên đó giảm cho em 16tr. Giá xe em ký hợp đồng là 653 triệu. Em thanh toán tiền mặt 1 lần.
bên đó tặng thêm em phụ kiện với giá trị tạm tính là x triệu. Gồm bọc ghế, cam hành trình, bọc gầm nano, abc...
Tuy nhiên hôm nay sales gọi em mời gói dịch vụ đăng ký đăng kiểm gần 3tr6. Tiền này chuyển tài khoản cá nhân của sales. Nhà em có người quen nên bảo tự làm. Sales cắt luôn của em 1/2 gói phụ kiện. Em bảo xin số giám đốc phụ trách thì mãi mới cho. Lúc đầu sales rất căng. Em gọi giám đốc thắc mắc thì bạn đó gọi lại ngay hỏi sao em lại gọi sếp abc rồi mang tiếng chị quá.
sau đó bạn ấy thay đổi thái độ. Không dám găng nữa. Nhưng liên tục xin em dùng gói đăng ký dịch vụ. Còn kêu khổ lắm phải bù lỗ.
Em đã trả tiền 1 lần, việc thêm 1,2 triệu dịch vụ thì cũng không phải quá khó khăn. Nếu bạn ấy giúp em lấy xe thuận tiện vui vẻ em cũng dự kiến bồi dưỡng tầm đấy. Nhưng đằng này em cảm thấy khá là ức chế. Bởi vì bạn ấy lúc đầu rõ ràng định ép. Sau đó lại nói với giọng khác hẳn. Các cụ ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với ạ. Em muốn nói về thái độ phục vụ như thế là có đúng hay không thôi ạ?
còn bạn ấy đã xuống nước mà bảo là phải bù tiền túi thì em cũng ko làm khó.
Cụ không cần bận tâm nếu trong hợp đồng có chốt ngày giao xe. Còn cụ không phải mua hay áy náy gì sất cả. Con buôn mà khóc thì hết nước mắt :))

Sơn thật thà

Xe buýt
Thế là lươn lẹo với khách hàng rồi. Chả bao giờ có chuyện bỏ tiền túi ra bù đâu. Cụ trao đổi gì với họ thì cứ ghi âm lại cho chắc.
Cụ này tư vấn chuẩn.
Ghét nhất cái thái độ không chuẩn. Xin thì nói ngay cho nhanh và phải nói từ đầu.
Cái cảm giác xuống tiền xong rồi bị quay thịt rất ức chế.

hieukon

Xe container
Lại bia kèm lạc ak cụ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Cụ hỏi quản lý của họ xem, mua xe ghét nhất bia kèm lạc, khuyến mại nếu có chính sách quy đổi thành tiền thì cứ nhận tiền rồi mình thích làm gì thì làm.
Liên quan đến chính sách bán hàng, thì khách hàng là người quyết định, cụ lăn tăn làm gì, cứ đúng mà làm nếu đã ghét. :)
Ông Toy có món này lởm thật, ra vẻ khan hiêm rồi ép mua kèm

dalink

Xe điện
Em thấy bên Thaco thường quy định rất rõ, giá xe cũng khá chắc nên gần như đàm phán k được mấy ngoài chính sách chung. Còn mua thì em thường yêu cầu báo giá rõ ràng từ đầu.

ubisapro

Xe trâu
E mua xe cứ phải rõ ràng ra. Chuyển xèng là đến nhận xe, thắc mắc là e tế cả đại lý lên. Nhanh cho vuông.

LongLH

Xe điện
Thế thì cứ thẳng tưng mà mua,
Vì dịch vụ ko xứng đáng nhận tiền tip thì cho nhịn, chả sao đâu cụ.
Mà e thấy sếp đội sale trong vai trò chỉ đạo cũng ít có ảnh hưởng, nó đc bật đèn xanh như thế rồi, nên có phản ánh cũng chỉ là giả vờ giải quyết cho có lệ.
Cụ chỉ có chuẩn. Em 2 lần mua xe của một bạn sale nữ. Sau ba lần bạn ấy bảo là em xin xếp giá tốt nhất cho anh rồi, em cắt hết cả hoa hồng của em rồi, em thiếu 1 xe cho tháng này nên đành cố. Em bảo vó người khác báo với anh vẫn rẻ hơn em 3 triệu, nhưng thôi vì giọng em dễ nghe anh cho em 5 triệu, không mang tiếng em không có tiền mua sữa cho con em.

fly15510

Xe hơi
Cụ chỉ có chuẩn. Em 2 lần mua xe của một bạn sale nữ. Sau ba lần bạn ấy bảo là em xin xếp giá tốt nhất cho anh rồi, em cắt hết cả hoa hồng của em rồi, em thiếu 1 xe cho tháng này nên đành cố. Em bảo vó người khác báo với anh vẫn rẻ hơn em 3 triệu, nhưng thôi vì giọng em dễ nghe anh cho em 5 triệu, không mang tiếng em không có tiền mua sữa cho con em.
Bạn này cũng bảo thế ạ 😂

fly15510

Xe hơi
Em thấy bên Thaco thường quy định rất rõ, giá xe cũng khá chắc nên gần như đàm phán k được mấy ngoài chính sách chung. Còn mua thì em thường yêu cầu báo giá rõ ràng từ đầu.
Dạ em chấp nhận giá và chuyển đủ tiền rồi. Bạn ấy ra điều kiện với em về những thứ đi kèm cụ ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

agrimeco

Xe lăn

Hậu Kì

Xe đạp
Bia kèm lạc thì là hiện tương muôn thuở rồi bác ạ, đại lý được lớn lên từ đó mà trở thành cường quốc thôi