[Funland] Tại em hay tại sales?

fly15510

Xe hơi
mợ ơi có phải khách nào cũng bồi dưỡng đâu nên bạn ấy chơi bài ăn chắc, e từng bán con xe trừ hết đi cầm về có 800k đây, khách bảo chạy xe về tận nhà 60 cây số đưa e 500k mợ thấy có đáng ko vẫn phải cười chả lẽ đi mặc cả, nói dại đi đường va quệt hoặc công an tóm thì 500k đấy có đủ ko ạ
😂 em thấy mình là khách khá văn minh, em còn chốt nhanh cho bạn ấy trong tháng Giêng để có doanh số. Nên lúc bạn ấy làm thế em mới không vui cụ ạ 😂

fly15510

Xe hơi
Cái này mợ nhầm nhé, hãng nó cũng không cấp cái cam hành trình cho mình đâu. Cam sale đưa mợ là cái loại cam đểu sale tự mua thì đúng hơn. Không có chuyện hãng nó không bảo hành nếu mợ gắn cam hành trình gây vấn đề về điện đâu. Đúng là sale bắt nạt phụ nữ.
Hiuhiu. Họ cũng nói cam không chính hãng. Nhưng bảo em luôn em động đến điện tự lắp ngoài thì sau có gì em không được bảo hành 😭😭😭

fly15510

Xe hơi
Mợ đừng vô lý như thế
- Bán được hàng là nhiệm vụ của bạn ý
- Bán cho khách dễ tính để thu lợi về mình là có lợi, bác cho khách chặt chẽ chẳng kiếm đc lợi gì là thiệt thòi. Vậy khách là những gã đần để cho sales vặt lông ư?.
Theo như thông tin mợ chia sẻ thì rõ ràng nguồn lợi ích sales thu đc là từ khách hàng chứ không phải từ đại lý ( thưởng do danh số, do nhận lời đánh giá tốt từ khách.....do công sức của mình).
Dù mợ có cảm thấy khó nghe em cũng phải nói là mợ đã sẵn lòng chìa lưng cho họ "vặt". Sự hy sinh của mợ sẽ thật đáng quí nếu dành cho người thân hoặc từ thiện. Em thấy là dành cho thị trường không hợp đâu ạ, vì đây là mối quan hệ ngang bằng, không ai ban phát cái gì cho ai cả...
Hội sales gặp được những khách như mợ là họ thích lắm, dôn giản là làm thì ít lợi thì nhiều
🙁. Vâng cụ. Em cảm ơn cụ ạ. Lần đầu mua xe bỡ ngỡ quá.

cusao

Xe lăn
🙁. Vâng cụ. Em cảm ơn cụ ạ. Lần đầu mua xe bỡ ngỡ quá.
Mợ đừng ngại, ai cũng bỡ ngỡ lần đầu. Ở đây mọi ng tư vấn cho mợ để mợ có cách tháo gỡ cả về mặt tâm lý lẫn kỹ thuật. Cứ chú ý lắng nghe và suy ngẫm. Điều gì thấy hợp lý và dùng được thì dùng, không thôi bỏ cũng chẳng có gì ngại.