[Funland] Tài chính gia đình - vợ và tiền

Trạng thái
Thớt đang đóng

VCHDHN

Xe container
Đẻ đc thằng con mà sau này nó sống phụ thuộc vợ cũng phí công đẻ
Uh. Cha mẹ ai cũng muốn tốt nhất cho con thôi. Nhưng còn cuộc đời của nó, số phận của nó....nên đếch biết trước thế nào đâu để nói mạnh :)

phihanhgia

Xe container
Đưa 15 triệu thôi. Muốn thêm đưa bảng kê hàng tháng ra. Em chả hiểu sao tiền mình tiêu gì lại phải đi xin người khác từng đồng.
Cụ đưa 15 triệu liệu gấu cụ có giết cụ không?
Chuẩn ngân hàng là bảo vợ kê 1 tháng chi cho gia đình bao nhiêu. Căn cứ vào đó mà xem xét ký duyệt ...

X30

Xe tăng
Ôi nhưng em phải công nhận các cô gái mà lì lì, ít nói,..., là đáng sợ phết đấy các cụ ạ. Cơ quan em có em gái bé tý hơn 40kg, da đen đen mặt không xinh, cả ngày chẳng nói năng gì, mà chồng sợ nem nép. Đi ăn liên hoan với công ty rút máy xin phép vợ, vợ cau mày nói ko thì auto ở nhà, hic.
Vụ này ta phải thắng ở lĩnh vực "kia" lúc đó tha hồ "hô mưa gọi gió" cụ ạ. :))

Tony_Le

Xe container
Ủa vậy là muốn ko hèn phải nhậu nhẹt, phải bao bạn bè hả cụ?
Em đã nói rõ, và ko lạm bàn về cái 2tr kia? Còn ai là anh hùng, là việc của họ. Em ko phải anh hùng
Nếu với cụ chỉ hai triệu là đủ, không cần lạm bàn thì chỉ cần thêm vài triệu nữa chắc thừa chỗ nó sai bảo cụ mua hành tỏi rau thơm. Đã có khả năng làm ra 30 triệu/tháng thì kiếm thêm vài triệu chắc trong tầm tay không phải mang lên đây than phiền nhỉ?

Người ta bảo cụ hèn là với vợ chứ không phải hèn với bạn. Cụ tiêu hết 2 tr/tháng thì làm gì có bạn.

huongdo03

Xe tăng
Vâng em cảm ơn cụ, cụ chuẩn. Chứ nhiều cụ comment như Bố của Tống Giang trên Lương Sơn vậy
:D dễ mà cụ. Cụ bảo với mợ ý là anh cầm 2tr chi tiêu việc cá nhân là quá bèo bọt rồi, đề nghị em ko sai anh đi mua hành mua rau nữa. Còn nếu cụ ko bật đc chỗ đó thì cụ phải chịu thôi, và mợ ý cho cụ sắc mặt thế nào thì cụ phải chịu thế ấy. Cấm kêu.

UFA

Xe điện
Đọc cái còm này là hiểu khỏi hỏi thêm nữa. Mịa thời điểm này thì đek ông nào cần bao ông nào cả nhé!
Cụ chủ chỉ muốn hỏi làm tn để cho vợ nó ko vui thôi cụ, còn cs cụ ấy tn cụ ấy hổng có cần cc trên này tư vấn, e thì ko ý kiến gì, có điều cụ có nói ntn thì theo e cũng bằng thừa vì cụ ý ko muốn nghe, haizzz

Nắng nhạt

Xe điện
Cụ bổ sung như này rồi thì e thấy đã rõ ràng.
Cụ nên im mà tiếp tục hưởng thụ đi :D.
Chẳng có ai trên OF này hạnh phúc được kiểu như cụ đâu nên sẽ không ai có đủ tầm để tư vấn cho cụ được đâu.
Em nói vậy có phải không hả mấy cụ đã lội hết các còm từ đầu đến giờ?
Quá đúng. Cụ thớt đang hạnh phúc cần gì ai tư vấn. Chắc mở thớt khoe khéo thôi :D

Tony_Le

Xe container
Cụ chủ chỉ sợ vợ chiến tranh lạnh thôi, ngoài ra ko sợ gì cả, 2tr/tháng với cụ ấy là tạm ổn rồi. Đề nghị các cụ ko xoáy vào chuyện tiền bạc nữa.
Vâng em cảm ơn cụ, cụ chuẩn. Chứ nhiều cụ comment như Bố của Tống Giang trên Lương Sơn vậy
Ơ, chiến tranh lạnh của cụ không phải nguyên nhân từ vợ không đưa tiền mua rau thơm à? Nếu đúng như post#1 thì vợ nó đưa thêm mấy đồng là xong thôi.

quanduc

Xe buýt
Việc cỏn con mà em thấy cụ thớt xử lý kiểu tự đưa mình vào thế để vợ cưỡi lên cổ. Vợ cụ tính khí căn cơ bao năm thế thì mới tiết kiệm mua được nhà, giờ ổn định rồi thì cụ cũng phải thay đổi cách xử lý thu nhập của mình sao cho hợp lý chứ than thở vậy thì không ổn. Đàn ông manh mẽ lên cụ ạ (ý em mạnh mẽ không phải là đánh vợ hay bỏ vợ như một số cụ trong này chém đâu nhé).
1. PA1. Làm cái quyết định giảm lương hoặc đê nghị C.ty trả vào thẻ 70% cũ còn lại 30% trả tiền vào 1 TK khác. Cụ thấy cách nào tiện thì làm, theo em cách 2 đơn giản hơn.
2. PA2. Cụ cứ giữ lại 1 lần khoảng chục củ/Có thể chuyển vào thẻ thanh toán, vợ sai đi mua gì thì cứ chỗ đó mà mua, Cứ nói rõ là anh để đó để phòng khi em sai đi mua gì thì anh dùng cho đỡ phải xin nó hèn người ra. Không căng thẳng nhưng cương quyết.

Possible

Xe tải
Lương của em ko phải 30tr ợ, mà là 35tr và sau khi trừ đi các khoản BHXH, BHYT,TN, và income tax, thì em mới còn 30tr
Bình thường khi nói đến lương tức là khoản cầm về (net) sau khi đã trừ đi các khoản thuế TNCN hay Bảo hiểm rồi cụ ơi :)

Nắng nhạt

Xe điện
Ơ, chiến tranh lạnh của cụ không phải nguyên nhân từ vợ không đưa tiền mua rau thơm à? Nếu đúng như post#1 thì vợ nó đưa thêm mấy đồng là xong thôi.
Nói rồi nhưng vợ cụ ấy không đưa thêm. Chỉ còn cách ghi tăng giá. Ví dụ mua 2 nghìn hành thì ghi vào sổ 5 nghìn là ổn. :))

wave-tau

Xe container
Kiên định lên cụ thớt, cụ mà ngả nghiêng ở thớt này là ko trị được vợ lì đâu, cụ làm gì tốt cho vợ con là được chứ cần gì lời khen chê của thiên hạ. :D

huongdo03

Xe tăng
Thì đúng là như thế còn gì. Nhg nghe vẻ cụ chủ ko muốn xâu chuỗi sự việc với nhau. Giờ nếu như 2tr là đủ cho chi tiêu cá nhân rồi thì cụ chủ cần lấy ít nhất 1tr nữa cho những việc lông gà vỏ tỏi để đỡ phải xin tiền vợ khi mợ ý dở tay mà sai đi mua rau thơm.

hanhhdvn

Xe tải
Chủ thớt có cô vợ thế này thì mất hết bố mẹ, anh em. Đàn ông nên cứng rắn, tôn trọng vợ nhưng không phụ thuộc vợ. Quá đáng quá thì next.

minhtranslator

Xe tải
Chuyện này cũng chẳng hiếm. Chỗ em còn có ông công an bị vk nó thu sạch lương. Sống mãi uất ức tâm lý dồn nén thì treo cổ. Lúc đỡ xuống trong ví có mấy nghìn lẻ.
Tất cả là do cái thằng đàn ông nhu nhược chứ kêu khổ *** gì.
Phải em thì tát cho lệch mặt, ở đất mà ghi mới chép.

chandai.toinack

Xe điện
E đọc mà giống như phụ nữ đang oán thán chồng í. Mà phụ nữ bị đưa tiền đi chơi bắt ghi chép ( ko tự nguyện) ví dụ như mua bsv mà cũng nói chồng thì đã ức chế lắm rồi. Lâu dần tích tụ sinh cảm giác lúc naò cũng muốn bật. Ko ngọt ngào đc.

về PN thì rất dễ. Đàn ông nghe ngọt tai. Cứ nịnh với thủ thỉ. Và chiều chồng, dù là bình thg ăn nói ko ngọt. Nhưng thỉnh thoảng nịnh nhẹ 1 xíu. Chiều chồng nhất khoản xyz thì chồng nó làm cho tất. Nó cũng thoáng hơn. Thậm chi là nhắn tin nói thẳng thắn các vấn đề ấm ức.

còn về các Cụ, e đọc thâhs kk ổn. Gấu Cụ như thế quá coi thuờbg Cụ. E là Mợ nhé. E thoáng tiền nong cho Chồng cực luôn. E nghĩ Cụ phân chia tiền ai đó giữ. Trích 10-20% thu nhập của 2 VCh làm quũ chungg để dùng việc lớn. Còn lại của chồng lo những khoản này. Của Vợ lo những khoản này khoản kia. Em nghĩ là ok nhất ak.

chaytim

Xe điện
Vụ này ta phải thắng ở lĩnh vực "kia" lúc đó tha hồ "hô mưa gọi gió" cụ ạ. :))
Úi cụ ơi, chỉ hô mưa gọi gió được lúc í thôi, chứ xong việc rồi, lại nguyễn y vân, nhá :D. Nó thuộc tính người rồi, trời đỡ,

netresource

Xe tải
PA1: Cụ nói vợ lập một tài khoản phụ, cụ cài app ví điện tử, rồi liên kết với tài khoản đó trên điện thoại của cụ, và cứ thế mà mua, xài, quét QR code. Phát sinh gì có history vợ nắm hết, khỏi ghi chép cho mệt.
PA2: Giã vờ bể phi vụ làm ăn (tiền ảo, hay đầu tư vàng gì đó...) về nói vợ trả giúp, tất nhiên là phải bỏ nhỏ thằng bạn làm chứng. Sau đó lấy tiền đó tiêu dần :D. Cách này hơi thô, vì tiền của mình mà nghĩ kế ăn cắp lại

Trạng thái
Thớt đang đóng