[Funland] Tắc đường ngày mưa

yesterday

[Tịch thu bằng lái]
Dân tỉnh nó lên quá nhiều
Nhìn vào sự thật đi, đừng dĩ hoà vi quý nữa

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Theo em nghĩ là do dân HN yêu thể thao nhiều. Đang nhẽ giờ đấy phải là giờ anh em đi bóng đá,tennis, cầu lông, bia bọt, golf... các kiểu
Giờ mưa thành ra ko chơi được gì ai cũng phải về thế là thành ra tắc!

Khoai Cún

Xe tăng
Lúc em về 4h30 đường hoàng quốc việt bắt đầu ngập và hơi ùn. Ơn giời về nhà kịp, lỡ muộn thêm 15p nữa chắc tắc cứng.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Dân tỉnh nó lên quá nhiều
Nhìn vào sự thật đi, đừng dĩ hoà vi quý nữa
Năm 90 đổ về trước, em đạp xe đi khắp Hà Nội, chỗ nào không biết thì hỏi bất cứ người nào gặp trên đường, đều được chỉ cho cặn kẽ, gặp mấy bác già còn được học một bài lịch sử về tên con phố, con đường đó. Từ năm 95 đổ về sau, hỏi đường, thằng thì giương mắt ếch như kiểu đến từ thế giới khác, thằng thì lắc đầu, mấy thằng xe ôm xích lô thì vòi tiền để dẫn đi.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau mưa cc về từ 3-4,h hoặc ăn u nhậu nhẹt gần cơ quan đợi 8-9 h về là văn minh rồi.
Thời tiết khác thường mà giữ nếp sinh hoạt bt bảo sao ko trả giá.
Thôi em cũng ạ cụ. Mà kể ra cụ nói cũng đúng. 8.00 tối em đi ra cấm thấy tắc chỗ nào.

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Đi xế điếc với căng hải thôi cụ ơi.
Có thời em cũng ước ở mình như nước ngoài, nhà ở ngoại ô, sáng lái xe 30-50km đường 6 làn đi làm, chiều thảnh thơi về. Nhưng sau thấy nó viển vông vãi ra, chắc đời chắt chút chít của mình mới có.

Cho nên bây giờ quan điểm của em là cứ ở trung tâm, nhà và văn phòng, siêu thị, bệnh viện, trường học thật gần nhau, chỉ cần đi bộ hoặc xe đạp. Con cái học trường dưới nhà. Xế hộp thì để lúc đi tỉnh làm việc, hoặc cuối tuần đi chơi xa cả nhà vi vu cho đời thanh thản.
Chứ giao thông HN, em dù đã lái xe 15 năm, đi tầm 30 vạn đủ loại đường sá, nhưng nhiều khi em cũng muốn vứt quách cái xe ở đường mà cuốc bộ về cho xong :))
Em toàn phải đi xe máy dù có 4 bánh. Nguyên nhân là ko chịu đc cái cảnh ngồi xe bật đaif chờ lắn bánh từng m một. Có thớt về việc ở gần hay ở xa tt thì nhiều cụ bảo ở xa đi xe vào, mai kia sẽ ổn nhưng em nghĩ trừ chia lại làm ván mới chứ nếu có sống đc 500 năm nữa cũng thấy chỉ tắc thêm mà thôi. Ko bao giờ như tây lông đc. Cơ bản mái trươngf bọn giãy chết nó dạy khác.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các phố cũ chả tắc gì cả. Lúc 18h30 em từ Tam Trinh đi qua Trần Khát Chân - Phố Huế- Lý Thường Kiệt - Hai Bà Trưng - Ngã tư Cửa Nam - Điện Biên Phủ - Nguyễn Thái Học - Bà Triệu - Bạch Mai - Trương Định ... ko tắc đoạn nào, đường cũng bt. Chắc do các cụ tập trung về phía Cầu Giấy, Thanh Xuân nên bị tắc.
Tam Trinh lên thì còn tạm đc chứ chiều từ phố về thì phát nhục. Đường Kim Ngưu bên trái nên cho đi 2 chiều từ đầu Trần Khát Trân và mở thêm các góc cua cắt Thanh Nhàn, Lạc Trung, Minh Khai chứ ùn quá.

SesameStreet

Xe điện
Đi cố đèn đỏ xong ra giữa ngã tư đứng chôn chân vì phía trước không đi tiếp được. Thế là tắc.
Nếu phía bên kia ngã tư đã đầy xe rồi thì dù có đèn xanh cũng có đi được đâu, đi rồi đứng chắn ngã tư, thế là tắc.

ATNH

Xe buýt
May thật nhà e ở khu trung tâm chút nên trộm vía gần như ko tắc gì, có hôm cũng chỉ ùn chậm chút, công sở cũng loanh quanh Hoàn Kiếm nên tiện. Đi xa chút mấy cửa ngõ vành đai thì đúng tắc kinh thật

chualang67

Xe buýt
Như ong vỡ tổ,lại đúng giờ tan tầm,nhà nhà đổ ra đường,mạnh ai lấy lấn,đường 2 chiều mà cứ như 1 chiều,ngã tư thì ông nào cũng muốn nhoi lên.

lolotica

Xe điện
pẹ hơn chục năm lái xe chiều nay em mới gặp quả tắc đường kinh hoàng như hôm nay, lê lết suốt từ hầm chui Kim Liên đến Láng Hạ, đâu cũng ken đặc!

vihali

Xe container
Em thấy các phố cũ chả tắc gì cả. Lúc 18h30 em từ Tam Trinh đi qua Trần Khát Chân - Phố Huế- Lý Thường Kiệt - Hai Bà Trưng - Ngã tư Cửa Nam - Điện Biên Phủ - Nguyễn Thái Học - Bà Triệu - Bạch Mai - Trương Định ... ko tắc đoạn nào, đường cũng bt. Chắc do các cụ tập trung về phía Cầu Giấy, Thanh Xuân nên bị tắc.
Thì rõ. Phố thì cơ quan cũng nhiều nên mọi người đi làm về từ đó túa ra. Vả lại trong đó dân đi xe máy phần nhiều chứ ít ô tô.

@xichlo@

Xe điện
Em tâm niệm ngồi xe phải coi mình là tỉ phú vô biên thời gian, nhưng nhiều lúc vẫn ước gì chỗ đèn xanh đỏ có mắt thần điều khiển máy ... chém!

Cứ đúng đỏ là lưỡi dao sáng quắc bổ thẳng vạch!

Lacet_ti

Xe container
Năm 90 đổ về trước, em đạp xe đi khắp Hà Nội, chỗ nào không biết thì hỏi bất cứ người nào gặp trên đường, đều được chỉ cho cặn kẽ, gặp mấy bác già còn được học một bài lịch sử về tên con phố, con đường đó. Từ năm 95 đổ về sau, hỏi đường, thằng thì giương mắt ếch như kiểu đến từ thế giới khác, thằng thì lắc đầu, mấy thằng xe ôm xích lô thì vòi tiền để dẫn đi.
Năm 92 em vào lớp 10. Cứ tối là cùng mấy thằng bạn đạp xe đi khắp các phố.
Vắng, toàn xe đạp, xe máy ít. Đúng là nghèo nhưng cũng hay.
Hỏi đường phải chọn mặt gửi vàng, lại phải hỏi ít nhất 2 người, khớp mới an tâm ;))

tetsu82

Xe tải
Sao cứ tắc lại hỏi. Chá fun thôi ;))

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Tổ chức mịa nó thi quốc tịch Hà nội như thi lấy quốc tịch Mỹ ấy là hết tắc. :))
Đề thi có 100 câu hỏi cả vấn đáp lẫn viết và có chứng nhận đạo đức tốt - hạnh kiểm tốt của tiểu bang.. :).
Cứ ngồi xe nhìn ra thì hoàn toàn do ý thức: Đi đèn đỏ cố lao lên, chưa xanh đã ào vào - nhiều quả thoát cuối đèn xanh tưởng suýt chết vì cả đám đèn đỏ bên kia nó ào ra sớm quá như ăn tươi nuốt sống mình - toát hết cả khói mít,hở 1 khe là cố chèn cái mũi xe xiên xiên vào nên lúc đèn xanh thì vướng vào nhau - tay lái thì kém, rẽ trái thì lại ép từ làm giữa ra làm cho 1 phát đèn xanh thoát được 2 cái xe,,,chỉ bấm còi là nhanh gi chẳng tắc.
Mịa, có hôm đèn xanh 20s thấy con xe Mazda trắng nõn trước mũi mình cứ lững thững lừng khừng, vượt lên thì 1 mẹ đang buồn ĐT tay chém phần phật...
Đang đi cách đèn đỏ 50m thấy bóng cây phanh cmn lại đứng cho mát, nhiều quả em giật cả mình suýt đâm. Con người thì hung hăng, quệt tí cũng hùng hổ ăn thua..
Cổng trường đã đông thì chớ đưa đón con cứ phải hàng hai hàng ba trước cổng mà nhẽ ra đi lên 1 đoạn có chỗ rộng rãi..
Xe máy đón con cứ phải hàng hai hàng ba đứng lòng đường chứ dắt lên vỉa hè nó mất thì giờ?
Kêu mãi mà không miệt thị cái bọn đi láo thì không hết tắc vì cái ý thức tham gia GT nó chiếm 50% vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Tốc độ lưu thông giảm, dồn ứ chờ tạnh mới về hoặc tranh thủ té trước khi mưa, nhà có 4b bình thường ko lôi ra đi .... Và điểm e thấy quan trọng nhất: mưa thường ko có CSGT hoặc ko phạt nên dân đi cũng láo nháo hơn =))